PDA

View Full Version : Em đạp phải dụng cụ ma túy đá

Hoangduongqua
07-05-2017, 21:28
Em có dẫm phải mảnh vỡ của dụng cụ ma túy đá.nó có dính máu tươi.mảnh vỡ cắm sâu vào trong chân em giờ em ko có cách nào lấy ra dù sử dụng nhiều cách.TH của em giờ nên làm sao đc bác sĩ có cần thuốc phòng k ạ

Nguyen Ha
07-05-2017, 21:33
Em có dẫm phải mảnh vỡ của dụng cụ ma túy đá.nó có dính máu tươi.mảnh vỡ cắm sâu vào trong chân em giờ em ko có cách nào lấy ra dù sử dụng nhiều cách.TH của em giờ nên làm sao đc bác sĩ có cần thuốc phòng k ạ

Trong trường hợp này không có nguy cơ với HIV. Tuy nhiên mảnh vỡ này cắm sâu vào chân bạn thì bạn cần gặp bs chích để lấy mảnh vỡ ra.

Hoangduongqua
07-05-2017, 21:51
Nhưng mà mảnh vỡ đó có máu và nó ở luôn trong chân em k chịu ra.Em có laay nhíp gắp mà k đc.em sợ trong tgian nó ở trong đó nó truyền virus sang em

Nguyen Ha
07-05-2017, 21:54
Nhưng mà mảnh vỡ đó có máu và nó ở luôn trong chân em k chịu ra.Em có laay nhíp gắp mà k đc.em sợ trong tgian nó ở trong đó nó truyền virus sang em

Máu dính trên mảnh vỡ là máu đã ra môi trường, HIV là virut yếu, khi đã ra môi trường nó không còn khả năng lây nhiễm.

Hoangduongqua
07-05-2017, 23:27
Nghĩa là ngay lập tức bị bất hoạt ạ? Có cần phơi nhiễm k em đang còn 2 ngày

Tuanmecsedec
08-05-2017, 07:24

Bạn yên tâm,những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.Vì để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Bạn xem chủ đề này Tuanmecsedec có giải thích rất rõ ràng khi HIV ra môi trường ngoài.

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
08-05-2017, 10:12

Những gì bạn kể bạn yên tâm không có nguy cơ, HIV không thể tồn tại được trên vật dụng để lây nhiễm sang người khác.

Hoangduongqua
08-05-2017, 12:00
Nghĩa là ra môi trường là bị bất hoạt ngay lập tức ạ?

Tuanmecsedec
08-05-2017, 14:20
Nghĩa là ra môi trường là bị bất hoạt ngay lập tức ạ?

Bạn yên tâm,Tuanmecsedec khẳng định 100% không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.