PDA

View Full Version : Tay dính máu chạm vào vết thương hở

nhocsailam
07-05-2017, 21:47
Anh Chị ơi tư vấn giúp em lần nữa đi ạ.
Người khách trước có vết thương bị chảy máu ở cổ, chú thợ cắt tóc lấy ngón tay chùi vết máu trên cổ đó. Sau khoảng 10p thì em bị dao lam làm chảy máu ở trán. Chú thợ vẫn dùng ngón tay dính máu trước đó để chùi vết thương đang chay máu của em. Như vậy có nguy cơ không anh chị?

nhocsailam
07-05-2017, 21:49
Lúc chú thợ lấy ngón tay chùi vết thương cho em vẫn còn dính máu của người trước ở ngón tay ạ

Nguyen Ha
07-05-2017, 21:52
Lúc chú thợ lấy ngón tay chùi vết thương cho em vẫn còn dính máu của người trước ở ngón tay ạ

Người khách trước có vết thương bị chảy máu ở cổ, chú thợ cắt tóc lấy ngón tay chùi vết máu trên cổ đó. Sau khoảng 10p thì em bị dao lam làm chảy máu ở trán. Chú thợ vẫn dùng ngón tay dính máu trước đó để chùi vết thương đang chay máu của em. Như vậy có nguy cơ không anh chị?
Như vậy không sao, không có nguy cơ.

nhocsailam
07-05-2017, 21:53
Chị ơi sao không có nguy cơ vậy chị?

Nguyen Ha
07-05-2017, 21:55
Chị ơi sao không có nguy cơ vậy chị?

Máu dính trên tay người thợ (nếu còn) thì 10 phút rồi HIV đã bất hoạt ko còn khả năng lây nhiễm.

nhocsailam
07-05-2017, 21:57
Chắc chắn còn dính máu trên tay ạ. vì em thấy rõ ràng mà. Nhưng hành động của chú thợ nhanh quá em không phản ứng kịp

Tuanmecsedec
08-05-2017, 07:21

Chắc chắn còn dính máu trên tay ạ. vì em thấy rõ ràng mà. Nhưng hành động của chú thợ nhanh quá em không phản ứng kịp

Chủ đề này không cần thiết nữa,vì bạn đã được tư vấn rõ ràng hết rồi.

Chủ đề: Máu chạm vào vết thương hở (http://www.diendanhiv.vn/threads/51966-Mau-cham-vao-vet-thuong-ho)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.