PDA

View Full Version : Ai cho mình lời khuyên

Choloikhuyen
12-05-2017, 11:21
Mình là một người bình thường k có tí gì gọi là bị Hiv hết.Thế mà mấy tuần nay có một người lập nick ảo tung tin cho m.n mình bị hiv,mình k biết mình đã làm sai điều gì mà người đó đối xử với mình như thế.Mình buồn lắm mình chỉ nghĩ đến cái chết,thà chết quách cho xong chứ giờ cứ thế này bị m.n dòm ngó chỉ trỏ chắc chết mất.Nhưng mình thương bố mẹ mình lắm.

Yentamdi
12-05-2017, 11:29
Mình là một người bình thường k có tí gì gọi là bị Hiv hết.Thế mà mấy tuần nay có một người lập nick ảo tung tin cho m.n mình bị hiv,mình k biết mình đã làm sai điều gì mà người đó đối xử với mình như thế.Mình buồn lắm mình chỉ nghĩ đến cái chết,thà chết quách cho xong chứ giờ cứ thế này bị m.n dòm ngó chỉ trỏ chắc chết mất.Nhưng mình thương bố mẹ mình lắm.

Bạn không bị thì mọi người nói gì thì kệ. Bạn có thể báo chính quyền, đăng thông tin để đính chính. Kô có gì phải nghĩ đến cái chết. Người bị người ta còn cố gắng sống tốt, bạn kô bị sao chỉ gặp một ít khó khăn đã nghĩ đến chết rồi.

Nguyen Ha
12-05-2017, 12:02

Các cụ có câu "cây ngay không sợ chết đứng". Bạn có lối nghĩ tiêu cực quá, việc gì phải chết vì chuyện không đâu.

Choloikhuyen
12-05-2017, 12:05
Em đang là học sinh.Trên lớp biết.Thậm chí bây giờ gần như cả trường biết.Em suy sụp k dám nói cho gia đình,em sợ lắm,em k có bệnh gì hết mà ng đó lại đi tuyên truyền sai sự thật mang tiếng em đi.Giờ em k biết làm sao dập tin này,em sợ lắm rồi lỡ như sau em k có ny.ny em nghe lời đồn thì cuộc sống em bế tắc.trong khi em ko có làm gì sai trái.

Nguyen Ha
12-05-2017, 12:07
Em đang là học sinh.Trên lớp biết.Thậm chí bây giờ gần như cả trường biết.Em suy sụp k dám nói cho gia đình,em sợ lắm,em k có bệnh gì hết mà ng đó lại đi tuyên truyền sai sự thật mang tiếng em đi.Giờ em k biết làm sao dập tin này,em sợ lắm rồi lỡ như sau em k có ny.ny em nghe lời đồn thì cuộc sống em bế tắc.trong khi em ko có làm gì sai trái.
Vào viện làm 1 cái xét nghiệm HIV rồi mang lên nhờ cô giáo chủ nhiệm giúp đỡ.

Choloikhuyen
12-05-2017, 12:12
Em có đi xét nghiệm nên mới chắc chắn k bị ạ.Em sợ nó lan rộng chị ạ mà chị biết rồi truyền từ ng này sang ng khác tin đồn nó như nào.Khổ thân em quá.Đã thức gần như một tuần chợp mắt đc tí lại bật dậy đến bao giờ xã hội mới thôi kì thị....

Nguyen Ha
12-05-2017, 12:14
Em có đi xét nghiệm nên mới chắc chắn k bị ạ.Em sợ nó lan rộng chị ạ mà chị biết rồi truyền từ ng này sang ng khác tin đồn nó như nào.Khổ thân em quá.Đã thức gần như một tuần chợp mắt đc tí lại bật dậy ������ đến bao giờ xã hội mới thôi kì thị....
Mang kết quả lên gặp cô giáo chủ nhiệm và BGH nhà trường can thiệp.

bluewiskey
12-05-2017, 12:50
Ai mà rãnh thế nhỉ mà bạn k có bệnh lo gì vô tư đi. Tự nhiên rầu cho thằng tung tin nó vui.

Tuanmecsedec
12-05-2017, 14:19

Em có đi xét nghiệm nên mới chắc chắn k bị ạ.Em sợ nó lan rộng chị ạ mà chị biết rồi truyền từ ng này sang ng khác tin đồn nó như nào.Khổ thân em quá.Đã thức gần như một tuần chợp mắt đc tí lại bật dậy ������ đến bao giờ xã hội mới thôi kì thị....

Ngay cả bạn thật sự là người có HIV thì không ai có uyền đi tuyên truyền thông tin của bạn như vậy.Nếu đi phao tin như vậy là vi phạm pháp luật.

Nếu bạn biết rõ người phao tin đồn nhãm là bạn bị HIV thì mà ảnh hưởng cuộc sống bạn,ảnh hưởng việc học hành bạn thì bạn có thể nhờ chính quyền công ca vào cuộc.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Choloikhuyen
12-05-2017, 16:13
Em không biết ai cả ạ.Đó là một nick ảo.Mà em không hiểu sao m.n vẫn tin được.Chắc em phải đi khám tâm lý mất thôi.Hoảng loạn quá.Và anh chị ơi nếu lời nói là của một người đi truyền khắp nơi thì lời nói đó có làm bằng chứng k ạ???

Nguyen Ha
12-05-2017, 16:19
Em không biết ai cả ạ.Đó là một nick ảo.Mà em không hiểu sao m.n vẫn tin được.Chắc em phải đi khám tâm lý mất thôi.Hoảng loạn quá

Thì ra là bạn gặp phải vấn đề tâm lý. Tâm lý là ở bạn, chính bạn phải vượt qua thôi, "cây ngay không sợ chết đứng" muốn chứng minh người ta đặt điều cho bạn thì bạn hãy mang kết quả đã xét nghiệm về gặp giáo viên chủ nhiệm và bch nhà trường.

Choloikhuyen
12-05-2017, 16:22
Mà nếu m.n xung quanh tin tưởng thì em cũng k bị ám ảnh như thế ạ.Xã hội giờ có nhiều ng chơi thâm thật.Em cảm ơn anh chị cho em lời khuyên ạ