PDA

View Full Version : Em cần tư vấn về trường hợp quan hệ với gái mại dâm bị rách bcs, và bị đứt dây hãm

akira
12-05-2017, 13:15
A ơi, e cần anh tư vấn giúp em với. 3 tuần trước em có uống bia say lên cùng bạn xuống đồ sơn quan giải trí GMD. Trong lúc quan hệ, em thấy tự dưng có máu, thì ra em bị đứt hãm, đen nữa là bao tự dưng thủng. Em vội vào phòng tắm lấy nước xả thật nhiều để rửa nhưng vẫn chảy. Hôm sau e đi làm phẫu thuật đặt lại hãm, và chiều đó uống thuốc phơi nhiễm trioday luôn trong vòng trước 24h. Em xin hỏi nếu GMD đó có bị nhiễm HIV thì sau khi em hoàn thành 28 ngày uống trioday có ngăn chặn được bệnh không ạ? khả năng dính bệnh của e cao không ạ, đã có trường hợp nào giống như em chưa ạ.
E còn trẻ, tuơng lai đang rộng mở, em sợ quá, sợ bố mẹ em biết sẽ đau khổ, vì e vẫn luôn là đứa con ngoan của bố mẹ, chưa bao giờ e đi chơi về sau 10h, Chỉ về phút nông nổi mà giờ e lo sợ quá. Các a tư vấn giúp em với.

Tuanmecsedec
12-05-2017, 14:24
A ơi, e cần anh tư vấn giúp em với. 3 tuần trước em có uống bia say lên cùng bạn xuống đồ sơn quan giải trí GMD. Trong lúc quan hệ, em thấy tự dưng có máu, thì ra em bị đứt hãm, đen nữa là bao tự dưng thủng. Em vội vào phòng tắm lấy nước xả thật nhiều để rửa nhưng vẫn chảy. Hôm sau e đi làm phẫu thuật đặt lại hãm, và chiều đó uống thuốc phơi nhiễm trioday luôn trong vòng trước 24h. Em xin hỏi nếu GMD đó có bị nhiễm HIV thì sau khi em hoàn thành 28 ngày uống trioday có ngăn chặn được bệnh không ạ? khả năng dính bệnh của e cao không ạ, đã có trường hợp nào giống như em chưa ạ.
E còn trẻ, tuơng lai đang rộng mở, em sợ quá, sợ bố mẹ em biết sẽ đau khổ, vì e vẫn luôn là đứa con ngoan của bố mẹ, chưa bao giờ e đi chơi về sau 10h, Chỉ về phút nông nổi mà giờ e lo sợ quá. Các a tư vấn giúp em với.

Bạn yên tâm chưa có ca nào thất bại khi dùng thuốc phơi nhiễm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

akira
12-05-2017, 15:05
Anh ơi thật không ạ, nhưng mấy chị y tá chỗ phẫu thuật cứ bảo ko tránh đc đâu, trừ khi gmd không mắc bệnh. Huhu. Nếu theo lời a là chưa có trường hợp nào thất bại 100% thì sau 3 tháng em sẽ tình nguyện đóng góp mỗi tháng 200k để góp phần giúp cộng đồng chống lại căn bệnh này.

Tuanmecsedec
12-05-2017, 15:17
Anh ơi thật không ạ, nhưng mấy chị y tá chỗ phẫu thuật cứ bảo ko tránh đc đâu, trừ khi gmd không mắc bệnh. Huhu. Nếu theo lời a là chưa có trường hợp nào thất bại 100% thì sau 3 tháng em sẽ tình nguyện đóng góp mỗi tháng 200k để góp phần giúp cộng đồng chống lại căn bệnh này.

Bạn yên tâm,Tuanmecsedec không có tư vấn bừa.Trong 10 năm nay Tuanmecsedec tư vấn dám khẳng định 100% chưa ca nào thất bại khi dùng thuốc phơi nhiễm.

Còn vấn đề bạn muốn ủng hộ quỹ diễn đàn,thì Tuanmecsedec thay mặt cảm ơn tấm lòng của bạn.Mọi sự ủng hộ của các bạn gởi vào :

Mọi thiện nguyện hỗ trợ của các bạn gởi vào :

+ Ngân hàng: Vietcombank TPHCM
+ Tên tài khoản: Bảo Kiếm
+ Số tài khoản: 0071004827322

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn (http://www.diendanhiv.vn/threads/46574-Quy-giup-nhung-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan-trong-cuoc-song-va-duy-tri-diendanhiv-vn)
Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

akira
13-05-2017, 20:00
Bác sỹ ơi, hôm nay em được 22 ngày uống Trioday.em đi xét nghiệm combo ở 73điện biên phủ, hải phòng. Tên xét nghiệm "miễn dịch - immunological ECLIA". Em thấy chỉ số 0.481 NEG COI. Chỉ số này của em có cao ko ạ? Em có nguy cơ nhiễm hiv ko bác sỹ ơi. Em lo lắng quá

Nguyen Ha
13-05-2017, 20:10
Bác sỹ ơi, hôm nay em được 22 ngày uống Trioday.em đi xét nghiệm combo ở 73điện biên phủ, hải phòng. Tên xét nghiệm "miễn dịch - immunological ECLIA". Em thấy chỉ số 0.481 NEG COI. Chỉ số này của em có cao ko ạ? Em có nguy cơ nhiễm hiv ko bác sỹ ơi. Em lo lắng quá

Bạn uống PEP xong được 22 ngày rồi hay mới là ngày thứ 22 uống?

Yentamdi
13-05-2017, 20:42

Bạn dùng pep thì cứ yên tâm dùng đi. bạn dùng pep thì xn sau 3 tháng có nguy cơ. Tuân thủ điều trị thì hoàn toàn yên tâm không bị.

akira
13-05-2017, 20:49
Em uống hôm nay là được 22 ngày ạ. Tính từ viên đầu tiên em uống trong vòng 24h kể từ khi có nguy cơ lây nhiễm ạ

akira
13-05-2017, 20:51
Nhưng 3 tháng sau em đang ở nơi xa ạ, e sang nước ngoài rồi. Em ko có cơ hội xét nghiệm đâu a, lên e hỏi rõ hơn.

Nguyen Ha
13-05-2017, 20:53
Em uống hôm nay là được 22 ngày ạ. Tính từ viên đầu tiên em uống trong vòng 24h kể từ khi có nguy cơ lây nhiễm ạ

Như vậy kết quả xét nghiệm này của bạn không có giá trị vì PEP là thuốc ức chế nên xét nghiệm không chính xác. Bạn yên tâm tuân thủ điều trị PEP sẽ có kết quả như mong muốn. Bạn xét nghiệm lại sau khi ngưng PEP 8 tuần.

Charles
13-05-2017, 21:13

Bạn đang uống thuốc ức chế virus nên XN không chính xác. Bạn cần uống hết 28 ngày thuốc và đợi thêm 8 tuần (tức 12 tuần sau nguy cơ) XN mới chính xác.

Tuanmecsedec
14-05-2017, 20:48

Nhưng 3 tháng sau em đang ở nơi xa ạ, e sang nước ngoài rồi. Em ko có cơ hội xét nghiệm đâu a, lên e hỏi rõ hơn.
Chuyện bạn ra nước ngoài là chuyện của bạn,còn xét nghiệm thì phải chờ thời gian đủ thì xét nghiệm mới chính xác.Vì vậy khi ra nước ngoài khi thời gian đủ để xét nghiệm thì bạn tự tìm nơi bạn đang sinh sống mà xét nghiệm.

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.