PDA

View Full Version : dùng chung khăn mặt

nguyenvietha
12-05-2017, 18:07
e chào các anh chị ạ
e có một vấn đề nhờ mọi người tư vấn giúp ạ
chiều nay em đi làm về.. vì đầu bẩn nên e vào nhà tắm gội đầu,lúc gội xong e lại lấy nhầm khăn của bạn cùng phòng để lau đầu và lau mặt (tại lúc đó e nhắm mắt lại vì nước chảy vào mắt) mà bạn này rất hay chơi bời thậm chí có cả đi gái mại dâm.
Lau xong e mới thấy trên khăn đó có vết máu..e có hỏi bạn ấy thì bạn ấy bảo máu của bạn ấy...Vậy e có nguy cơ lây nhiễm H từ vết máu đó không ạ...trên mặt e lại có rất nhiều mụn... e lo vết máu đó tiếp xúc với nốt mụn vỡ ra lúc e lau mạnh lên mặt ạ
em cảm ơn ạ

Nguyen Ha
12-05-2017, 18:16
e chào các anh chị ạ
chiều nay em đi làm về.. vì đầu bẩn nên e vào nhà tắm gội đầu,lúc gội xong e lại lấy nhầm khăn của bạn cùng phòng để lau đầu và lau mặt (tại lúc đó e nhắm mắt lại vì nước chảy vào mắt) mà bạn này rất hay chơi bời thậm chí có cả đi gái mại dâm.
Lau xong e mới thấy trên khăn đó có vết máu..e có hỏi bạn ấy thì bạn ấy bảo máu của bạn ấy...Vậy e có nguy cơ lây nhiễm H từ vết máu đó không ạ...trên mặt e lại có rất nhiều mụn... e lo vết máu đó tiếp xúc với nốt mụn vỡ ra lúc e lau mạnh lên mặt ạ
em cảm ơn ạ
Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

nguyenvietha
12-05-2017, 18:19
dạ chị ơi..e có tìm hiểu thì được biết h lây nhiễm qua tiếp xúc trực tiếp máu với vết thương hở...e lo nguy cơ của e là vết máu đó tiếp xúc trực tiếp với vết thương hở từ nốt mụn của e ấy ạ..

Nguyen Ha
12-05-2017, 18:28
dạ chị ơi..e có tìm hiểu thì được biết h lây nhiễm qua tiếp xúc trực tiếp máu với vết thương hở...e lo nguy cơ của e là vết máu đó tiếp xúc trực tiếp với vết thương hở từ nốt mụn của e ấy ạ..

Máu dính trên khăn là máu đã ra môi trường và HIV đã bị bất hoạt, hoàn toàn không có nguy cơ trong trường hợp này.

nguyenvietha
12-05-2017, 18:29
vậy là e không có nguy cơ ạ ...! e cám ơn nhiều ạ hx vậy mà e cứ lo mãi

Nguyen Ha
12-05-2017, 18:40

Bạn yên tâm 100% không có nguy cơ.

nguyenvietha
12-05-2017, 18:42
dạ vâng e cám ơn ạ

Charles
12-05-2017, 19:36
e chào các anh chị ạ
em cảm ơn ạ

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
12-05-2017, 20:23
e chào các anh chị ạ
em cảm ơn ạ

Cho dù cái khăn có như thế nào thì Tuanmecsedec khẳng định 100% HIV không có lây nhiễm như vậy.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

nguyenvietha
12-05-2017, 20:56
dạ anh chị cho e hỏi thêm vậy e có nguy cơ vơi viêm gan b không ạ hx

Tuanmecsedec
12-05-2017, 20:59
dạ anh chị cho e hỏi thêm vậy e có nguy cơ vơi viêm gan b không ạ hx

Không có sao bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

nguyenvietha
12-05-2017, 21:05
vâng ạ e cám ơn anh chị rất nhiều ạ