PDA

View Full Version : Xét nghiệm HIV sau 2 tháng âm tính

Vuhoanghuy9297
14-05-2017, 08:59
E chào anh chị trong diễn đàn.
Anh chị cho em hỏi là tháng 12 năm 2016 e có đi quan hệ với gái ngoài có bcs và gái có OS cho e. Sau 2 tháng e có đi xét nghiệm tại bệnh viện Medlatec và kết quả xét nghiệm là âm tính.
Vậy mọi người cho e hỏi kết quả vậy đáng tin bao nhiêu % e có nhất thiết phải đi xét nghiệm lại không.
Từ ngày xét nghiệm e k hề có hành vi nguy cơ gì mà chỉ quan hệ với bạn gái em có bcs. Nhưng hôm qua lại có cái mụn rộp ở trên môi kèm theo rát họng và sốt. E lại lo lắng quá :(

Charles
14-05-2017, 09:51
Anh chị cho em hỏi là tháng 12 năm 2016 e có đi quan hệ với gái ngoài có bcs và gái có OS cho e. Sau 2 tháng e có đi xét nghiệm tại bệnh viện Medlatec và kết quả xét nghiệm là âm tính.
Vậy mọi người cho e hỏi kết quả vậy đáng tin bao nhiêu % e có nhất thiết phải đi xét nghiệm lại không.
Từ ngày xét nghiệm e k hề có hành vi nguy cơ gì mà chỉ quan hệ với bạn gái em có bcs. Nhưng hôm qua lại có cái mụn rộp ở trên môi kèm theo rát họng và sốt. E lại lo lắng quá :(

Bạn yên tâm với kết quả đó, không cần XN nữa.

Vuhoanghuy9297
14-05-2017, 10:06
Vậy a cho em hỏi cái hiện tượng mụn rộp có liên quan gì đến mấy bệnh xã hội k a ? Lậu và sùi mào gà thì k phải, hiv thì e xn âm tính vậy còn giang mai thì sao hả a

Charles
14-05-2017, 14:10
Vậy a cho em hỏi cái hiện tượng mụn rộp có liên quan gì đến mấy bệnh xã hội k a ? Lậu và sùi mào gà thì k phải, hiv thì e xn âm tính vậy còn giang mai thì sao hả a

Giang mai không có triệu chứng đặc trưng để nhận biết, muốn biết bạn phải XN.

Tuanmecsedec
14-05-2017, 20:41

Ngay từ đầu ban quản trị tư vấn cho bạn là không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn yên tâm 100% kết quả này,không cần xét nghiệm nữa.

Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng (http://www.diendanhiv.vn/threads/49743-Quan-he-voi-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tuanmecsedec
14-05-2017, 20:42

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.