PDA

View Full Version : Trường hợp phơi nhiễm lần 2 khi đang điều trị phơi nhiễm lần 1

motlanthoichochua
17-05-2017, 08:06
Anh/chị ơi, em đang lo lắng là ngày 1.5 e có điều trị phơi nhiễm lần 1, nhưng qua 3.5 em lại bị phơi nhiễm lần 2 . Vậy trường hợp của em phải làm sao ạ ???? Hix

Tuanmecsedec
17-05-2017, 08:17
Anh/chị ơi, em đang lo lắng là ngày 1.5 e có điều trị phơi nhiễm lần 1, nhưng qua 3.5 em lại bị phơi nhiễm lần 2 . Vậy trường hợp của em phải làm sao ạ ???? Hix

Nếu vậy bạn phải uống nối tiếp tính từ ngày 3/5 đủ 28 ngày.Tức tính luôn ngày 1/5 là 30 ngày.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
17-05-2017, 08:33

Nếu bạn đang điều trị phơi nhiễm mà có nguy cơ mới thì cần mua thêm thuốc tính đủ 28 ngày cho nguy cơ mới, tức bạn đã uống bao nhiêu viên thì mua thêm cần đó viên.

motlanthoichochua
17-05-2017, 09:24
Nếu vậy bạn phải uống nối tiếp tính từ ngày 3/5 đủ 28 ngày.Tức tính luôn ngày 1/5 là 30 ngày.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Vậy là uống thêm 2 ngày nối tiếp với liều phơi nhiễm 1 phải không anh ?

Charles
17-05-2017, 09:27

Đúng rồi bạn, bạn cứ tính sao uống đủ 28 ngày cho nguy cơ mới là được.

motlanthoichochua
17-05-2017, 10:45
Đúng rồi bạn, bạn cứ tính sao uống đủ 28 ngày cho nguy cơ mới là được.

Vâng em cảm ơn ạ

Tuanmecsedec
17-05-2017, 13:54

Đúng rồi bạn.

motlanthoichochua
21-05-2017, 07:40
Đúng rồi bạn.

Anh ơi, trưa nay e sẽ tham gia liên hoan công ty và dự 1 đám giỗ, nhưng cử thuốc của e trưa nay lại đúng 11h05p , vậy em phải làm sao ạ? Nếu dùng tthuoocs trong líc uống bia có ảnh hưởng gì không ạ ?

Tuanmecsedec
21-05-2017, 07:55
Anh ơi, trưa nay e sẽ tham gia liên hoan công ty và dự 1 đám giỗ, nhưng cử thuốc của e trưa nay lại đúng 11h05p , vậy em phải làm sao ạ? Nếu dùng tthuoocs trong líc uống bia có ảnh hưởng gì không ạ ?

Rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc bạn,khuyên hạn chế rượu bia trong thời gian điều trị vì sợ nóng thôi.Như vậy trưa nay khi tới giờ thì bạn vẫn uống thuốc bình thường.

motlanthoichochua
21-05-2017, 15:02
Rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc bạn,khuyên hạn chế rượu bia trong thời gian điều trị vì sợ nóng thôi.Như vậy trưa nay khi tới giờ thì bạn vẫn uống thuốc bình thường.

1. Anh ới, vậy là 11h05p trưa nay, e có dùng thuốc lamzidivir , sau đó khoảng 40p em có dùng tiệc và uống khoảng 5 đến 8 chai bia saigon special , vậy không ảnh huogwr tác dugj của thuốc phải không ạ ?
2. Vài hôm trước , vào buổi chiều tối, e có để ý là trước khi uống thuốc khoảng 2h đồng hồ em có dùng 1 đến 2 lon bia , rồi 11h05 đêm e dùng thuốc, tới sáng cơ thể e cảm nhận mình rát khỏe, không một chút mệt mỏi , tràn đầy năng lượng, em lo là thuốc bị đào thải theo bia , anh giải thích hộ em vơi @@
3. Em biết thuốc phơi là chất độc, nhưng do đặc thù công việc, e cố gắng kiên, nhưng mỗi lần tiếp khách xong thì em cứ lo lắng lắm, cứ sợ thuốc bị trôi do ảnh hưởng vỉa rượu !!!???

Tuanmecsedec
21-05-2017, 15:09

1. Anh ới, vậy là 11h05p trưa nay, e có dùng thuốc lamzidivir , sau đó khoảng 40p em có dùng tiệc và uống khoảng 5 đến 8 chai bia saigon special , vậy không ảnh huogwr tác dugj của thuốc phải không ạ ?
2. Vài hôm trước , vào buổi chiều tối, e có để ý là trước khi uống thuốc khoảng 2h đồng hồ em có dùng 1 đến 2 lon bia , rồi 11h05 đêm e dùng thuốc, tới sáng cơ thể e cảm nhận mình rát khỏe, không một chút mệt mỏi , tràn đầy năng lượng, em lo là thuốc bị đào thải theo bia , anh giải thích hộ em vơi @@
3. Em biết thuốc phơi là chất độc, nhưng do đặc thù công việc, e cố gắng kiên, nhưng mỗi lần tiếp khách xong thì em cứ lo lắng lắm, cứ sợ thuốc bị trôi do ảnh hưởng vỉa rượu !!!???

Tuanmecsedec đề nghị bạn đọc lại bài tư vấn trên.

motlanthoichochua
06-08-2017, 19:51
Hix, khoảng 7h tối 5.8 em có quan hệ không bcs với 1 cô gái, em có sỉn,ban đầu em tưởng là cô gái nhà lành,
nhưng sau khi hành sự xong thì cô ấy có kể là đã quan hệ với nhiều người và cũng có nhiều người không bcs,
em lo quá sáng 6.8 em có uống thuốc lamzidivir, anh chị cho em hỏi là sau khi hết 28 ngày dùng thuốc ,
em có thể xét nghiệm được không, mà xét nghiệm vậy có chính xác không ạ ? Em lo quá , cũng vì tác hại rượu bia không kiềm chế được
, e ân hận quá rồi ...

motlanthoichochua
06-08-2017, 19:53
Đây là lần 2 em bị phơi nhiễm, lần 1 là vào 2.5.2017 ạ , vậy giờ em uống thuốc lamzidivir cho lần này phải không ạ ?

Charles
06-08-2017, 20:04
Hix, khoảng 7h tối 5.8 em có quan hệ không bcs với 1 cô gái, em có sỉn,ban đầu em tưởng là cô gái nhà lành,
nhưng sau khi hành sự xong thì cô ấy có kể là đã quan hệ với nhiều người và cũng có nhiều người không bcs,
em lo quá sáng 6.8 em có uống thuốc lamzidivir, anh chị cho em hỏi là sau khi hết 28 ngày dùng thuốc ,
em có thể xét nghiệm được không, mà xét nghiệm vậy có chính xác không ạ ? Em lo quá , cũng vì tác hại rượu bia không kiềm chế được
, e ân hận quá rồi ...

Bạn vừa mới trải qua một đợt uống thuốc phơi nhiễm, còn chưa biết đã XN hay chưa mà giờ lại có nguy cơ mới, xem ra bạn không biết sợ là gì.

Lamzidivir là loại thuốc 2 trong 1, thành phần gồm lamivudin/150mg và zidovudin/300mg không còn dùng trong điều trị phơi nhiễm nữa, hiện nay theo khuyến cáo phải dùng 3 thành phần thuốc: Tenofovir 300mg + Lamivudine 300mg + Effavirenz 600 mg. Và hiện tại đã có lại thuốc viên 3 trong 1, tức gồm 3 thành phần thuốc, ngày chỉ cần uống 1 viên.

Về XN: Bạn đã uống thuốc ức chế virút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác, bạn XN sớm kết quả cũng không chính xác.

motlanthoichochua
06-08-2017, 20:07
Do em có quen 1 anh làm bên trung tâm phòg chống hiv tỉnh tây ninh, em có nói anh ấy , sau đó anh ấy cấp thuốc cho em, vậy em đã lỡ mua và đang dùng rồi, vậy giờ em phải làm sau ạ ??? Vậy thuốc lamzidivir không có tác dụng nữa ạ ?

motlanthoichochua
06-08-2017, 20:20
Hix giờ em phải làm sao ạ , e lo quá ... Tại bản thân hồ đồ quá

Charles
06-08-2017, 20:21
Do em có quen 1 anh làm bên trung tâm phòg chống hiv tỉnh tây ninh, em có nói anh ấy , sau đó anh ấy cấp thuốc cho em, vậy em đã lỡ mua và đang dùng rồi, vậy giờ em phải làm sau ạ ??? Vậy thuốc lamzidivir không có tác dụng nữa ạ ?

Không phải là thuốc lamzidivir không có tác dụng nữa, mà khi uống cần uống thêm viên Effavirenz 600mg. Tuy vậy thuốc lamzidivir trước giờ nếu uống trong 72h và tuân thủ điều trị thì cũng chưa có trường hợp nào thất bại.

motlanthoichochua
06-08-2017, 20:23
Anh ấy chỉ đưa em liều dùng 28 ngày chỉ có lamzidivir thôi ạ , vậy giờ em phải làm thế nào đây anh , hix

Charles
06-08-2017, 20:34
Anh ấy chỉ đưa em liều dùng 28 ngày chỉ có lamzidivir thôi ạ , vậy giờ em phải làm thế nào đây anh , hix

Bạn mua loại thuốc gồm 3 thành phần như Trioday hoặc mua thêm viên Effavirenz 600mg uống kết hợp cùng lamzidivir.

motlanthoichochua
06-08-2017, 20:39
Hiện em đang ở tỉnh Taayy Ninh , vậy em có thể mua thêm Efavirens ở đâu được anh ơi ...??? Còn nếu em chỉ dùng Lamzidivir không thôi có được không ạ ...giờ em rối quá ???!!!

Charles
06-08-2017, 20:41
Hiện em đang ở tỉnh Taayy Ninh , vậy em có thể mua thêm Efavirens ở đâu được anh ơi ...??? Còn nếu em chỉ dùng Lamzidivir không thôi có được không ạ ...giờ em rối quá ???!!!

Muốn mua thuốc thì bạn vào Bệnh viện. Còn nếu chỉ dùng Lamzidivir thì Truong Xuan đã trả lời ở trên rồi, bạn đọc lại nhé.

songlanhmanh88
06-08-2017, 20:43
Để chắc ăn Bạn nên mua thêm viên Effavirenz 600mg nữa, bạn thử đến những hiệu thuốc lớn hoặc nhà thuốc tại BV nơi bạn ở đê mua thêm

motlanthoichochua
06-08-2017, 20:56
Nhà thuốc trong bệnh viện luôn có phải không ạ ? Do em đã uống thuốc hôm nay, vậy nếu mua được Effavirez thì em phải uống thế nào ạ ? Thêm 1 điều nữa là do thứ 7 và chủ nhật không có xét nghiệm nên mai em có thể xét nghiệm xem lần trước phơi nhiễm thì kết quả có bị ảnh hưởng không ạ ...????

Charles
06-08-2017, 21:01
Nhà thuốc trong bệnh viện luôn có phải không ạ ? Do em đã uống thuốc hôm nay, vậy nếu mua được Effavirez thì em phải uống thế nào ạ ? Thêm 1 điều nữa là do thứ 7 và chủ nhật không có xét nghiệm nên mai em có thể xét nghiệm xem lần trước phơi nhiễm thì kết quả có bị ảnh hưởng không ạ ...????

Lamzidivir uống ngày 2 lần mỗi lần 1v cách nhau 12 giờ, nếu uống thêm Effavirez thì bạn uống cùng viên thứ 2 vào bữa tối. Còn về XN, bạn có nguy cơ mới thì chỉ cần XN cho nguy cơ cuối thôi.

motlanthoichochua
06-08-2017, 21:08
Vậy nếu mai mua được Effavirenz thì phác đồ của em là 29 ngày phải không anh ?
Còn nếu không mua được thì em chỉ cần tuân thủ đúng thời gian uống thuốc và đúng 28 ngày phải không ạ ?
Còn xn thì hết 28 ngày cho lần thuốc này là xn được rồi phải không anh .... ? Hĩ

Charles
06-08-2017, 21:13
Vậy nếu mai mua được Effavirenz thì phác đồ của em là 29 ngày phải không anh ?
Còn nếu không mua được thì em chỉ cần tuân thủ đúng thời gian uống thuốc và đúng 28 ngày phải không ạ ?
Còn xn thì hết 28 ngày cho lần thuốc này là xn được rồi phải không anh .... ? Hĩ

Bạn chỉ cần uống đủ 28 ngày thôi. Còn XN thì Truong Xuan đã trả lời bạn rồi, bạn đọc cho kỹ đi rồi hãy hỏi, đừng chỉ biết cắm đầu hỏi như gà mổ thóc vậy.

motlanthoichochua
06-08-2017, 21:17
Em xin lỗi , do em căng thẳng quá . Em lo là không mua được Effavirenz thì em dùng Lamzidivir thôi, như vậy có chắc ăn không ạ ? Với lại xn là mình xn 1 3 6 tháng hay sao anh ? Em biết em hỏi nhiều nhưng em lo lắng quá ... Hix

Charles
06-08-2017, 21:18
Em xin lỗi , do em căng thẳng quá . Em lo là không mua được Effavirenz thì em dùng Lamzidivir thôi, như vậy có chắc ăn không ạ ? Với lại xn là mình xn 1 3 6 tháng hay sao anh ? Em biết em hỏi nhiều nhưng em lo lắng quá ... Hix

Bạn chỉ cần XN sau nguy cơ 12 tuần là trắng đen rõ ràng rồi.

motlanthoichochua
06-08-2017, 21:25
Dạ , em hỏi thêm là tự ý vào nhà thuốc bệnh viện và nói mua thuốc Effavirenz vậy người ta có bán không anh ?
Nếu em không mua được , thì em dùng Lamzidivir vẫn ổn chứ ạ ???

Charles
06-08-2017, 21:33
Dạ , em hỏi thêm là tự ý vào nhà thuốc bệnh viện và nói mua thuốc Effavirenz vậy người ta có bán không anh ?
Nếu em không mua được , thì em dùng Lamzidivir vẫn ổn chứ ạ ???

Bạn đến nhà thuốc Bệnh viện mua nếu có thì họ sẽ bán cho bạn thôi.

motlanthoichochua
06-08-2017, 21:40
Còn nếu không có thì tuân thủ theo phác đồ Lamzidivir cũng được phải không anh ?

Charles
06-08-2017, 21:42
Còn nếu không có thì tuân thủ theo phác đồ Lamzidivir cũng được phải không anh ?

Truong Xuan đã trả lời rồi, bạn đọc lại.

songlanhmanh88
06-08-2017, 21:55
Efavirenz 600 mg Họ có bán đó Bạn, Bạn đến nhà thuốc BV hoặc những hiệu thuốc lớn tại nơi bạn ở để mua thêm. Còn XN thì bạn đợi sau 8 tuần, tức là sau nguy cơ 12 tuần làm XN mới chính xác

motlanthoichochua
06-08-2017, 21:59
Efavirenz 600 mg Họ có bán đó Bạn, Bạn đến nhà thuốc BV hoặc những hiệu thuốc lớn tại nơi bạn ở để mua thêm. Còn XN thì bạn đợi sau 8 tuần, tức là sau nguy cơ 12 tuần làm XN mới chính xác

Uống là uống chung hả anh ? 1 lọ vậy là bao nhiêu tiền và 1 ngày uống mấy lần Efavirenz anh ? Hix

Charles
06-08-2017, 22:09
Uống là uống chung hả anh ? 1 lọ vậy là bao nhiêu tiền và 1 ngày uống mấy lần Efavirenz anh ? Hix

Efavirenz uống 1 lần vào buổi tối.

songlanhmanh88
06-08-2017, 22:10
Bạn hỏi mà ko chiu đọc, Bạn đọc lại hết đi nhé. Đã trả lời ở trên hết rồi, 1 hộp Efavirenz 600mg có giá khoản 600 ngàn đồng đó Bạn

Tuanmecsedec
07-08-2017, 07:28
, e ân hận quá rồi ...

Đây là lần 2 em bị phơi nhiễm, lần 1 là vào 2.5.2017 ạ , vậy giờ em uống thuốc lamzidivir cho lần này phải không ạ ?

Hiện nay theo khuyến cáo dùng thuốc phơi nhiễm phải 3 thành phần Tenofovir 300mg + Lamivudine 300mg + Effavirenz 600 mg,hiện tại có loại thuốc viên 3 trong 1 gồm 3 thành phần này,1 ngày chỉ cần uống 1 viên vào buổi tối.

Viên Lamzidivir chỉ 2 thành phần hiện tại không còn dùng nữa.

motlanthoichochua
07-08-2017, 18:52
Hiện nay theo khuyến cáo dùng thuốc phơi nhiễm phải 3 thành phần Tenofovir 300mg + Lamivudine 300mg + Effavirenz 600 mg,hiện tại có loại thuốc viên 3 trong 1 gồm 3 thành phần này,1 ngày chỉ cần uống 1 viên vào buổi tối.

Dạ nhưng hồi sáng em có lên viện tỉnh mua không có, giờ em phải làm sao anh ? Chỉ uống Lamzidivir thôi có hiệu quả không
Mà trong trường hopwjcuar em như vậy liệu có lờn thuốc không vậy anh ?

songlanhmanh88
07-08-2017, 19:00
Dạ nhưng hồi sáng em có lên viện tỉnh mua không có, giờ em phải làm sao anh ? Chỉ uống Lamzidivir thôi có hiệu quả không
Mà trong trường hopwjcuar em như vậy liệu có lờn thuốc không vậy anh ?
Không có sao đâu Bạn, cứ uống bình thường nhé Bạn. Sợ nóng gan và thận thôi chứ ko có lờn thuốc nhé

Phát đồ Lamzidivir gồm 2 thành thuốc hiện nay ko còn được trong điều trị chống phơi nhiễm nữa, Nhưng lúc trước sử dụng loại Lamzidivir 2 thành phần cũng chưa có ca nào thất bại nhé Bạn

motlanthoichochua
07-08-2017, 19:19
Em lo lắng đến nỗi khoảng 1 3h sáng là em thức đến sáng, không ăn uống gì được cả, lúc trước uoogs thuốc có biểu hiện tác dụng phụ nhưng sao lần này uống thấy bình thường ạ , em thấy 3 tháng sao nó dài quá ..

songlanhmanh88
07-08-2017, 20:07
Em lo lắng đến nỗi khoảng 1 3h sáng là em thức đến sáng, không ăn uống gì được cả, lúc trước uoogs thuốc có biểu hiện tác dụng phụ nhưng sao lần này uống thấy bình thường ạ , em thấy 3 tháng sao nó dài quá ..
Bạn tự tạo ra cho mình nhiều nguy cơ như vậy thì tôi thua Bạn rồi, Liên tục mắc sai lầm như vậy.

Cứ uống đầy đủ và tuân thủ đúng phát đồ thì chưa có ca nào thất bại nhé Bạn

motlanthoichochua
07-08-2017, 20:13
Bạn tự tạo ra cho mình nhiều nguy cơ như vậy thì tôi thua Bạn rồi, Liên tục mắc sai lầm như vậy.

Cứ uống đầy đủ và tuân thủ đúng phát đồ thì chưa có ca nào thất bại nhé Bạn

Em đã sai quá rồi, ráng tuân thủ đúng giờ, em chỉ hy vọng được 1 cơ hội thêm lần này thôi . Em hứa em sẽ sống thật lành mạnh , không bao giờ tái phạm nữa hix . Hiện tại tâm trạng của em rất lo lắng , nghĩ về cả 1 tương lai phía trước, e sợ quá rồi anh ơi hix

songlanhmanh88
07-08-2017, 20:16
Em đã sai quá rồi, ráng tuân thủ đúng giờ, em chỉ hy vọng được 1 cơ hội thêm lần này thôi . Em hứa em sẽ sống thật lành mạnh , không bao giờ tái phạm nữa hix . Hiện tại tâm trạng của em rất lo lắng , nghĩ về cả 1 tương lai phía trước, e sợ quá rồi anh ơi hix
Bạn đã dùng thuốc chống phơi nhiễm trước 72h thì yên tâm chưa có ca nào thất bại, đừng nên lo lắng quá như vậy. Cứ tuân thủ uống đầy đủ và đúng giờ giấc nhé Bạn

Charles
07-08-2017, 21:33

Bạn sai thì cũng sai rồi, biết hối hận thì sống thay đổi ngay từ giờ đi. Giờ cứ tuân thủ điều trị rồi chờ XN vậy thôi.

Tuanmecsedec
08-08-2017, 14:23

Bạn yên tâm chưa có ca nào thất bại khi dùng thuốc phơi nhiễm.

Bạn lưu ý đây là box tư vấn về thuốc phơi nhiễm,bạn không được hỏi sai mục đích của box.Nếu bài hỏi của bạn hỏi sai mục đích của box thì sẽ bị xóa hoặc chuyển về đúng box và chủ đề này sẽ bị khóa lại.

motlanthoichochua
12-08-2017, 08:14
Anh ơi, tính luôn hôm nay là em dùng lazidivir được 1 tuần, mấy ngày đầu hay đi đại tiện khoảng 2 lần 1 ngày , phân thì sền sệt ; còn gần đây thì cách khoảng 1 ngày e mới đi , bị như vậy có ảnh hưởng đến thuốc không anh . Em có cảm giác bụng em nó chướng chướng, ăn uống không được nhiều, ăn vào một ít thì lại muốn ói , vậy là thế nào ạ ?

Tuanmecsedec
12-08-2017, 08:17
Anh ơi, tính luôn hôm nay là em dùng lazidivir được 1 tuần, mấy ngày đầu hay đi đại tiện khoảng 2 lần 1 ngày , phân thì sền sệt ; còn gần đây thì cách khoảng 1 ngày e mới đi , bị như vậy có ảnh hưởng đến thuốc không anh . Em có cảm giác bụng em nó chướng chướng, ăn uống không được nhiều, ăn vào một ít thì lại muốn ói , vậy là thế nào ạ ?

Tác dụng phụ của thuốc sẽ làm đầy hơi,buồn nôn.Uống thuốc thì không nên để bụng quá đói uống.

motlanthoichochua
12-08-2017, 08:49
Dạ nhưng nhiều khi sáng em không ăn sáng mà uống, còn buổi tối nhiều khi đang ăn cơm thì ngay giờ uống như vậy không ảnh hưởng gì phải không ạ ? Cho em hỏi thêm lúc ăn hải sản mà uống thuốc vậy vẫn bình thường đúng không anh ?

songlanhmanh88
12-08-2017, 09:13
Dạ nhưng nhiều khi sáng em không ăn sáng mà uống, còn buổi tối nhiều khi đang ăn cơm thì ngay giờ uống như vậy không ảnh hưởng gì phải không ạ ? Cho em hỏi thêm lúc ăn hải sản mà uống thuốc vậy vẫn bình thường đúng không anh ?
Không ảnh hưởng Bạn

Tuanmecsedec
12-08-2017, 14:29

Ăn uống không ảnh hưởng đến thuốc phơi nhiễm bạn.

motlanthoichochua
13-08-2017, 22:45
Anh ơi cho em hỏi , đang lúc nhậu rượu đế mà đúng giờ uoogs thuốc, vậy em uống cong nhậu nữa có vấn đề ảnh hưởng gì không anh, do hôm naybcais cuộc nhậu mày không từ chối được, còn bình thường em.không nhậu như vậy ?

songlanhmanh88
14-08-2017, 00:14
Anh ơi cho em hỏi , đang lúc nhậu rượu đế mà đúng giờ uoogs thuốc, vậy em uống cong nhậu nữa có vấn đề ảnh hưởng gì không anh, do hôm naybcais cuộc nhậu mày không từ chối được, còn bình thường em.không nhậu như vậy ?
Không ảnh hưởng Bạn, nhưng đang uống thuốc phơi nhiễm nên hạn chế uống bia và rượu vì nóng gan

Tuanmecsedec
14-08-2017, 07:03

Rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc,trong thời gian uống thuốc khuyên hạn chế rượu bia vì sợ nóng thôi.

motlanthoichochua
14-08-2017, 07:15
Dạ e sẽ cố gắng né ra , vì có nhiều khi bị trùng lúc đang tiếp khách lại ngay giờ uống, em chỉ mong qua hết lần này và sẽ sống 1 cách tốt và lành mạnh hơn, hix e tu ui

motlanthoichochua
20-08-2017, 04:25
Không xong rồi anh ơi, hôm qua tiếp khách, cử tối 8h30, e lại sỉn quá đến sáng 4h15 e mới tỉnh mới uống, trễ 7tiếng rồi ,

motlanthoichochua
20-08-2017, 05:22
Em uống lamzidivir 2 lần/ngày , cách nhau 12 tiếng, vậy tỉ lệ thành công của em nó thế nào anh, có nguy cơ thất bại không anh, e lo quá, đây là lần đầu e trễ như vậy, a tư vấn giúp e. Ới huhu

Tuanmecsedec
20-08-2017, 07:50

Em uống lamzidivir 2 lần/ngày , cách nhau 12 tiếng, vậy tỉ lệ thành công của em nó thế nào anh, có nguy cơ thất bại không anh, e lo quá, đây là lần đầu e trễ như vậy, a tư vấn giúp e. Ới huhu

Bạn uống trễ 1 lần không sao,còn về thuốc Lamzidivir ban quản trị tư vấn rồi,bạn nên đọc lại.

motlanthoichochua
20-08-2017, 07:59
Cử tối20h40 hôm qua e quên do tiếp khách bị say, đễn 4h15 sáng em uống liền , vậy là trễ 7 tiếng 30 phút, có làm thất bại phác đồ không anh ơi huhu . Vậy cử thuốc 8h40 sáng nay e có phải dùng không hay là đợi 4h15 chiều nay e mới uống anh ?

Tuanmecsedec
20-08-2017, 08:05
Cử tối20h40 hôm qua e quên do tiếp khách bị say, đễn 4h15 sáng em uống liền , vậy là trễ 7 tiếng 30 phút, có làm thất bại phác đồ không anh ơi huhu . Vậy cử thuốc 8h40 sáng nay e có phải dùng không hay là đợi 4h15 chiều nay e mới uống anh ?

Tuanmecsedec đã tư vấn trễ 1 lần không sao,cữ sáng nay bạn vẫn phải uống bình thường.