PDA

View Full Version : Lo lắng về vết bỏng bị tróc da

metmoi159
19-05-2017, 21:07
Dạ chào BQT,
Chuyện là như sau : trưa hôm qua em có nấu ăn và vô tình bị bỏng 1 vệt dài do cầm cái thau inox. Tối hôm ấy đi ăn lẩu và em có dùng tay phải ngắt cho ngón tay bị bỏng chảy nước ra. Khi đi toilet tay có cầm vào tay nắm cửa toilet để mở cửa. Em có nguy cơ bị nhiễm H không ạ? Hoặc em có chạm vào những vật xung quanh kể từ khi ngắt chảy nước ngón tay bị bỏng ạ?

Tuanmecsedec
19-05-2017, 21:11
Dạ chào BQT,
Chuyện là như sau : trưa hôm qua em có nấu ăn và vô tình bị bỏng 1 vệt dài do cầm cái thau inox. Tối hôm ấy đi ăn lẩu và em có dùng tay phải ngắt cho ngón tay bị bỏng chảy nước ra. Khi đi toilet tay có cầm vào tay nắm cửa toilet để mở cửa. Em có nguy cơ bị nhiễm H không ạ? Hoặc em có chạm vào những vật xung quanh kể từ khi ngắt chảy nước ngón tay bị bỏng ạ?

Bạn là thành viên tham gia diễn đàn đã lâu,ít nhiều cũng tự tìm hiểu kiến thức có sẵn trên diễn đàn chứ bạn,chứ đâu mà mở chủ đề hỏi lo lắng vớ vẩn như thế này.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

metmoi159
19-05-2017, 21:14
Dạ ,em đã off dc 1 tg do vấn đề cách đây 1 năm đã dc em xn 6 tháng kể từ khi có nghi vấn, hôm qua em lại bị ám ảnh nên muốn hỏi cho đỡ lo anh tuấn :(

Charles
19-05-2017, 21:27
Dạ chào BQT,

HIV không có lây qua đồ vật bạn.

Tuanmecsedec
19-05-2017, 21:27
Dạ ,em đã off dc 1 tg do vấn đề cách đây 1 năm đã dc em xn 6 tháng kể từ khi có nghi vấn, hôm qua em lại bị ám ảnh nên muốn hỏi cho đỡ lo anh tuấn :(

Những gì mà bạn đang lo không phải con đường dẫn đến lây nhiễm HIV.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

metmoi159
19-05-2017, 21:29
dạ, do vết bỏng nó có chảy nước ra 1 tí, em lo là nếu có máu trên những vật xung quanh thì nó có đi theo cái nước đó đi vào vết bỏng không ạ :(

Tuanmecsedec
19-05-2017, 21:30
dạ, do vết bỏng nó có chảy nước ra 1 tí, em lo là nếu có máu trên những vật xung quanh thì nó có đi theo cái nước đó đi vào vết bỏng không ạ :(

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ cho dù có như thế nào.

Charles
19-05-2017, 21:30

HIV không có sống trên các vật dụng đâu mà lây cho bạn được.

metmoi159
22-05-2017, 00:16
HIV không có sống trên các vật dụng đâu mà lây cho bạn được.

Em chỉ sợ là máu của bệnh nhân H dính trên tay nắm toilet và ngón tay bị vết tróc tiết ra nước do bỏng của em rồi dính phải máu người H ạ

Charles
22-05-2017, 07:08
Em chỉ sợ là máu của bệnh nhân H dính trên tay nắm toilet và ngón tay bị vết tróc tiết ra nước do bỏng của em rồi dính phải máu người H ạ

Không có nguy cơ như vậy đâu bạn.

Tuanmecsedec
22-05-2017, 07:43

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa không có nguy cơ kiểu như vậy,cho dù có như thế nào.

metmoi159
24-05-2017, 01:19
Dạ, tại vì vết bỏng bị rách khoảng 15-20' trc đó r , có tiết ra nước nữa và chỉ rộng khoảng 2-3 đầu tăm ... em chỉ sợ đụng phải tay nắm cửa bị dính máu là toi

Charles
24-05-2017, 06:48
Dạ, tại vì vết bỏng bị rách khoảng 15-20' trc đó r , có tiết ra nước nữa và chỉ rộng khoảng 2-3 đầu tăm ... em chỉ sợ đụng phải tay nắm cửa bị dính máu là toi

BQT khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ cho dù tay bạn có như nào.

Tuanmecsedec
24-05-2017, 07:04

Tuanmecsedec khẳng định lần cuối là bạn không có nguy cơ.

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đừng post bài hỏi nữa và cứ đi xét nghiệm vậy nhé.