PDA

View Full Version : Kết quả xét nghiệm cd4 mới nhất

Hhmmang
20-05-2017, 11:24
Chào cả nhà thân yêu!
E mới từ Páteur ra. Cd4 của e lúc đầu (tháng 10/2016) là 457, tháng 02/2017 là 593, e mới lấy kết quả lúc sáng nay là 716!
Nhưng kết quả định lượng HIV1-rna/ cobas taqman của e ghi là "không phát hiện"! Vậy là sao hén cả nhà?
Trước lúc test thì e có uống thuốc sổ mũi, cảm nhiều nên men gan e là: sgot (Ast): 43.7; sgpt (alt): 49.4; ggt: 80.5! Cả nhà tư vấn giúp e với vì e thấy kết quả tô màu đen vì vượt ngưỡng tối đa (hàng ngày e uống nhìu trà thanh nhiệt mà sao kết quả cao thế) nên e cũng lo lo
giờ e đang nằm đọc kết quả nè, mà bụng lo,quá đi.
Cám ơn cả nhà nhiều

Tuanmecsedec
20-05-2017, 14:16
Chào cả nhà thân yêu!
E mới từ Páteur ra. Cd4 của e lúc đầu (tháng 10/2016) là 457, tháng 02/2016 là 593, e mới lấy kết quả lúc sáng nay là 716!
Nhưng kết quả định lượng HIV1-rna/ cobas taqman của e ghi là "không phát hiện"! Vậy là sao hén cả nhà?
Trước lúc test thì e có uống thuốc sổ mũi, cảm nhiều nên men gan e là: sgot (Ast): 43.7; sgpt (alt): 49.4; ggt: 80.5! Cả nhà tư vấn giúp e với vì e thấy kết quả tô màu đen vì vượt ngưỡng tối đa (hàng ngày e uống nhìu trà thanh nhiệt mà sao kết quả cao thế) nên e cũng lo lo
giờ e đang nằm đọc kết quả nè, mà bụng lo,quá đi.
Cám ơn cả nhà nhiều

Trước tiên Tuanmecsedec chúc mừng bạn đã điều trị tốt,vì vậy ngưỡng cửa vi rút của bạn dưới phát hiện,tức là nồng độ vi rút trong máu của bạn rất ít.Và CD4 của bạn đã lên rất tốt gần như sức khỏe của một người bình thường.

Còn về men gan của bạn nếu không vượt quá mức cho phép thì không sao,nếu bạn cần hỗ trợ mát gan thêm thì có thể mua thuốc mát gan mà uống.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hhmmang
20-05-2017, 18:14
Trước tiên Tuanmecsedec chúc mừng bạn đã điều trị tốt,vì vậy ngưỡng cửa vi rút của bạn dưới phát hiện,tức là nồng độ vi rút trong máu của bạn rất ít.Và CD4 của bạn đã lên rất tốt gần như sức khỏe của một người bình thường.

Còn về men gan của bạn nếu không vượt quá mức cho phép thì không sao,nếu bạn cần hỗ trợ mát gan thêm thì có thể mua thuốc mát gan mà uống.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
Dạ em cám ơn anh Tuấn nhiều lắm

laptop11
20-05-2017, 21:17
Đọc mà cảm thấy vui thế. Lại thêm hy vọng rồi. Chúc mưngg bạn nhé

Hhmmang
20-05-2017, 23:59
Cám ơn bạn nhìu lắm. Chắc là do mình tuân thủ tốt: sáng dậy uống thuốc ngừa lao, xong chạy đi làm, đến chỗ làm mình ăn sáng rồi vô làm, vừa làm vừa uống cỡ 2 trái dừa. Hết nước dừa thì uống trà thanh nhiệt, 11h45 ăn trưa. Ngủ đến 12h50 dậy làm. Chìu ăn lúc 6g đến 6g30! Xong chạy về nhà uống sữa, xong đi tập thể dục đến 8g hoặc 8g30! Đúng 9g59 phút (tối) mình uống arv, xong đọc báo đến 10g30 mình ngủ.
Mình đã hứa với vợ mình ráng sống khoẻ đến ngày gả con cho baby nhà mình (mới 18 tháng tuổi)! Nên giờ ai trách sao mình sống khép kín khác xưa quá mình cũng đành chịu. Vì mình còn nguyên 1 tương lai của chính mình, gia đình mình phía truớc nữa .
Xin Chúa luôn che chở , ủi an những người lỡ có H như chúng ta (và mọi người trên thế gian này nữa).
Mong các bạn luôn khoẻ nhé.
Thương mọi nguời nhìu

Hhmmang
21-05-2017, 00:01
Hùng ở đâu và tình hình sk bạn sao rồi?