PDA

View Full Version : Thắc mắc nguy cơ từ nhà vệ sinh, nhà tắm...

Niemti
23-05-2017, 09:05
E rất lo lắng về các tình huống mà e mắc phải . E đã có đọc nhiều chủ đề được các anh chị tư vấn . Cái e thắc mắc là các anh chị tư vấn HIV - AIDS k lây qua nhà vệ sinh , nhà tắm , dụng cụ cắt móng tay móng chân , bàn ghế v.vv E thí dụ sơ về nhà tắm , nhà vệ sinh nha : NHƯNG mỗi người là mỗi tình huống khác nhau người này thì nhà tắm , nhà vệ sinh công cộng , người khác thì nhà tắm , nhà vệ sinh mà người nhà đã bị nhiễm trước rồi v.vv Hay là người này thì trong lúc thì để cho vết thương hở trên cơ thể tiếp xúc với bức tường có dính dịch tiết tươi , máu tươi hay cả 2 , người khác thì tay có dính dịch tiết tươi , máu tươi rồi kích dục lại dương vật của mình ( dương vật có vết thương hở ) và còn rất nhiều sự khác nhau . Vậy ý e hỏi là khi các anh chị tư vấn HIV - AIDS k lây qua nhà vệ sinh là các anh chị đã lường trước hết tất cả rồi thì mới tư vấn . Vậy chỉ cần biết tình huống của mình có liên quan đến nhà vệ sinh thì chắc chắn k lo bị nhiễm dù tất cả những cái khác có như thế nào phải k ạ ?

Nguyen Ha
23-05-2017, 09:25
E rất lo lắng về các tình huống mà e mắc phải . E đã có đọc nhiều chủ đề được các anh chị tư vấn . Cái e thắc mắc là các anh chị tư vấn HIV - AIDS k lây qua nhà vệ sinh , nhà tắm , dụng cụ cắt móng tay móng chân , bàn ghế v.vv E thí dụ sơ về nhà tắm , nhà vệ sinh nha : NHƯNG mỗi người là mỗi tình huống khác nhau người này thì nhà tắm , nhà vệ sinh công cộng , người khác thì nhà tắm , nhà vệ sinh mà người nhà đã bị nhiễm trước rồi v.vv Hay là người này thì trong lúc thì để cho vết thương hở trên cơ thể tiếp xúc với bức tường có dính dịch tiết tươi , máu tươi hay cả 2 , người khác thì tay có dính dịch tiết tươi , máu tươi rồi kích dục lại dương vật của mình ( dương vật có vết thương hở ) và còn rất nhiều sự khác nhau . Vậy ý e hỏi là khi các anh chị tư vấn HIV - AIDS k lây qua nhà vệ sinh là các anh chị đã lường trước hết tất cả rồi thì mới tư vấn . Vậy chỉ cần biết tình huống của mình có liên quan đến nhà vệ sinh thì chắc chắn k lo bị nhiễm dù tất cả những cái khác có như thế nào phải k ạ ?
Dịch, máu dù còn tươi nhưng bệnh phẩm đã ra môi trường, virut dưới tác động của môi trường sẽ bất hoạt ngay trong tích tắc nên trường hợp, tình huống bạn đưa ra không có nguy cơ.
Mỗi một tình huống, một trường hợp các bạn đưa ra thì BQT đọc kỹ mới tư vấn chứ không phải nhắm mắt nhắn mũi vào tư vấn bừa. Nếu tư vấn sai còn gây nguy hại cho cộng đồng chứ ko riêng gì ai.

Tuanmecsedec
23-05-2017, 09:58
Bạn không cần tạo nick khác mà hỏi lại vấn đề cũ,khi ban quản trị đã tư vấn rồi,bạn vào đọc lại chủ đề cũ đi.

Chủ đề: Vật trung gian (http://www.diendanhiv.vn/threads/52333-Vat-trung-gian)

ketthucroi (http://www.diendanhiv.vn/admincp/user.php?do=edit&u=93783)
Niemti (http://www.diendanhiv.vn/admincp/user.php?do=edit&u=93836)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

phạm nhật tiến
23-05-2017, 12:15
E rất lo lắng về các tình huống mà e mắc phải . E đã có đọc nhiều chủ đề được các anh chị tư vấn . Cái e thắc mắc là các anh chị tư vấn HIV - AIDS k lây qua nhà vệ sinh , nhà tắm , dụng cụ cắt móng tay móng chân , bàn ghế v.vv E thí dụ sơ về nhà tắm , nhà vệ sinh nha : NHƯNG mỗi người là mỗi tình huống khác nhau người này thì nhà tắm , nhà vệ sinh công cộng , người khác thì nhà tắm , nhà vệ sinh mà người nhà đã bị nhiễm trước rồi v.vv Hay là người này thì trong lúc thì để cho vết thương hở trên cơ thể tiếp xúc với bức tường có dính dịch tiết tươi , máu tươi hay cả 2 , người khác thì tay có dính dịch tiết tươi , máu tươi rồi kích dục lại dương vật của mình ( dương vật có vết thương hở ) và còn rất nhiều sự khác nhau . Vậy ý e hỏi là khi các anh chị tư vấn HIV - AIDS k lây qua nhà vệ sinh là các anh chị đã lường trước hết tất cả rồi thì mới tư vấn . Vậy chỉ cần biết tình huống của mình có liên quan đến nhà vệ sinh thì chắc chắn k lo bị nhiễm dù tất cả những cái khác có như thế nào phải k ạ ?bạn nên nhớ hiv chỉ lây qua 3 đường
* từ mẹ sang
*quan hệ xâm nhập trực tiếp
* đường chuyền máu (sử dụng chung kim tiêm , và 2 vết thương hở tiếp xúc với nhau và cần thời gian tiếp xúc)
và hiv không lay qua vật trung gian

Niemti
24-05-2017, 20:21
Tại e lo lắng quá các anh chị ơi . Nói chung e xin nói 1 lần cuối để các anh chị hiểu rõ e hơn . E trình bày các tình huống của e như vậy là vì 1: e nghĩ mình dù thế nào mình cũng k thể kể chuẩn , 9 xác v.vv mắc công các anh tư vấn không đc 9 xác 2:mong cho các anh hiểu ý e là các mặt khác ( ngoài có qua vật trung gian ra ) thì e thấy nguy hiểm . Vậy 3 tình huống ấy ( như e đã nói là chỉ trình bày như vậy thôi ) chỉ cần qua vật trung gian thôi là an toàn dù có như thế nào đi nữa phải k ạ ???

Charles
24-05-2017, 20:29
Tại e lo lắng quá các anh chị ơi . Nói chung e xin nói 1 lần cuối để các anh chị hiểu rõ e hơn . E trình bày các tình huống của e như vậy là vì 1: e nghĩ mình dù thế nào mình cũng k thể kể chuẩn , 9 xác v.vv mắc công các anh tư vấn không đc 9 xác 2:mong cho các anh hiểu ý e là các mặt khác ( ngoài có qua vật trung gian ra ) thì e thấy nguy hiểm . Vậy 3 tình huống ấy ( như e đã nói là chỉ trình bày như vậy thôi ) chỉ cần qua vật trung gian thôi là an toàn dù có như thế nào đi nữa phải k ạ ???

Bạn đã tạo nick hỏi và được tư vấn rồi, giờ hỏi lại chi bằng đọc lại.

Chủ đề: Vật trung gian (http://www.diendanhiv.vn/threads/52333-Vat-trung-gian)

phạm nhật tiến
24-05-2017, 20:53
hiv rất yếu khi ra ngoài cơ là chết mất xác rồi còn đâu mà lây nhiễm

Niemti
24-05-2017, 20:54
Vậy tất cả những gì từ đoa đến bây giờ e hỏi Là KHÔNG CÓ NGUY CƠ phải không a ???

Charles
24-05-2017, 20:55
Vậy tất cả những gì từ đoa đến bây giờ e hỏi Là KHÔNG CÓ NGUY CƠ phải không a ???

phạm nhật tiến
24-05-2017, 20:56
chứ có ai nói bạn có nguy cơ đâu
điều là do bạn tự doạ mình thôi

Tuanmecsedec
25-05-2017, 06:23

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Niemti
26-05-2017, 09:09
Dạ vậy các tình huống an toàn là vì nguồn lây nhiễm mà qua vật trung gian không còn khả năng lây nhiễm . Nhưng chắc chắn các tình huống của e là hiv - aids kịp chết hay bất hoạt không ạ ( tại e đọc nhiều tài liệu nói là tuỳ vào số lượng , môi trường bên ngoài v.vv) ?

Charles
26-05-2017, 09:31
Dạ vậy các tình huống an toàn là vì nguồn lây nhiễm mà qua vật trung gian không còn khả năng lây nhiễm . Nhưng chắc chắn các tình huống của e là hiv - aids kịp chết hay bất hoạt không ạ ( tại e đọc nhiều tài liệu nói là tuỳ vào số lượng , môi trường bên ngoài v.vv) ?

Bạn được tư vấn nhiều rồi, bạn cảm thấy không tin tưởng đúng không? Nếu vậy bạn có quyền không post bài hỏi và đi XN nhé.