PDA

View Full Version : lo sợ nhiễm hiv khi oral sex

giabao 13
23-05-2017, 09:38
chào anh chị mong anh chị giúp em .cách đây 1 tháng em có qhtd với 1 người bạn khi quan hệ có dùng bcs như 2 đứa em có oral sex cho nhau em có os âm đạo cho bạn ấy trong lúc đó em có vết thương do cắn trúng má trong có chảy máu đã được 2 ngày không còn chảy máu nữa bên trong có những đóm màu đen như máu bầm .
cho em hỏi là em có nguy cơ với hiv không ạ em cần làm xét nghiệm hiv không thưa anh chị

Nguyen Ha
23-05-2017, 09:44
chào anh chị mong anh chị giúp em .cách đây 1 tháng em có qhtd với 1 người bạn khi quan hệ có dùng bcs như 2 đứa em có oral sex cho nhau em có os âm đạo cho bạn ấy trong lúc đó em có vết thương do cắn trúng má trong có chảy máu đã được 2 ngày không còn chảy máu nữa bên trong có những đóm màu đen như máu bầm .
cho em hỏi là em có nguy cơ với hiv không ạ em cần làm xét nghiệm hiv không thưa anh chị

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV nên không cần xét nghiệm. Bạn nên làm xét nghiệm giang mai và viêm gan b.

Tuanmecsedec
23-05-2017, 10:00

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

giabao 13
23-05-2017, 10:16
dạ đã được 1 tháng rồi em có thể xét nghiệm được chưa ạ em ở gần bệnh viện hoà hảo ạ anh có thể hướng dẫn em làm xét nghiệm được không ạ

Nguyen Ha
23-05-2017, 10:35
dạ đã được 1 tháng rồi em có thể xét nghiệm được chưa ạ em ở gần bệnh viện hoà hảo ạ anh có thể hướng dẫn em làm xét nghiệm được không ạ

Bạn bấm vào đây xem hướng dẫn cụ thể:

Chủ đề:Xin chỉ đường làm xét nghiệm ở Hòa Hảo (http://diendanhiv.vn/threads/11387-xin-chi-duong-lam-xet-nghiem-o-hoa-hao)

giabao 13
23-05-2017, 15:56
Bạn bấm vào đây xem hướng dẫn cụ thể:

Chủ đề:Xin chỉ đường làm xét nghiệm ở Hòa Hảo (http://diendanhiv.vn/threads/11387-xin-chi-duong-lam-xet-nghiem-o-hoa-hao)cho em hỏi chi phí xét nghiệm khoản bao nhiêu ạ

Tuanmecsedec
23-05-2017, 16:04
cho em hỏi chi phí xét nghiệm khoản bao nhiêu ạ

Xét nghiệm HIV từ 200>300 ngàn còn các bệnh tình dục khác mỗi bệnh 100>200 ngàn

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

giabao 13
24-05-2017, 06:59
anh tuấn ơi vết thương trong miệng không chảy máu là không lây nhiễm được phải không anh

Tuanmecsedec
24-05-2017, 07:05
anh tuấn ơi vết thương trong miệng không chảy máu là không lây nhiễm được phải không anh

Chính môi trường kiềm (enzyme ) trong tuyến nước bọt làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV.

Charles
24-05-2017, 08:09

Không chảy máu tức không phải là vết thương hở, hơn thế nữa tuyến nước bọt là môi trường kiềm virus HIV bị bất hoạt nên bạn yên tâm không có nguy cơ với HIV.

giabao 13
24-05-2017, 10:33
Không chảy máu tức không phải là vết thương hở, hơn thế nữa tuyến nước bọt là môi trường kiềm virus HIV bị bất hoạt nên bạn yên tâm không có nguy cơ với HIV.
vậy là vết thương hở chảy máu sao khi không còn chảy máu nửa là không phải vết thương hở và cộng thêm môi trường kiềm trong nước bọt thì hiv hoàn toàn không thể lây phải không anh

Charles
24-05-2017, 16:04
vậy là vết thương hở chảy máu sao khi không còn chảy máu nửa là không phải vết thương hở và cộng thêm môi trường kiềm trong nước bọt thì hiv hoàn toàn không thể lây phải không anh

Phải rồi bạn.