PDA

View Full Version : Quan hệ hậu môn có dùng bao cao su sợ Nguy cơ và PEP

sinhvienn
23-05-2017, 20:06
Em có quan hệ hậu môn với người lạ qua mạng có bao cao su và thuốc bôi trơn. Em ko có chắc chắn bao có rách hay không và em có nên dùng PEP ko? Hiện tại em còn 48h. Ko oral-sex và em có bị viêm nướu răng ở hàm bên phải. Có hôn sâu và em lo sợ người đó bị nhiễm vì khi em dùng bao người đó có lột bao ra và bảo ko cần. Em phản đối và đeo bao lại lần 2 và em ko có xuất tinh. Nước ở bao cao su em đeo thì rất nhiều và em cẩn thận lột ra đi về sinh tắm rửa ngay tức khắc. Em có kiểm tra 2 bao bằng cách đổ nước vào nhưng em ko phân biệt được là có rách hay ko. Em cần sự tư vấn và tiền bạc cho PEP là ko thành vấn đề ạ. Em cảm ơn anh chị.

Charles
23-05-2017, 20:08
Em có quan hệ hậu môn với người lạ qua mạng có bao cao su và thuốc bôi trơn. Em ko có chắc chắn bao có rách hay không và em có nên dùng PEP ko? Hiện tại em còn 48h. Ko oral-sex và em có bị viêm nướu răng ở hàm bên phải. Có hôn sâu và em lo sợ người đó bị nhiễm vì khi em dùng bao người đó có lột bao ra và bảo ko cần. Em phản đối và đeo bao lại lần 2 và em ko có xuất tinh. Nước ở bao cao su em đeo thì rất nhiều và em cẩn thận lột ra đi về sinh tắm rửa ngay tức khắc. Em có kiểm tra 2 bao bằng cách đổ nước vào nhưng em ko phân biệt được là có rách hay ko. Em cần sự tư vấn và tiền bạc cho PEP là ko thành vấn đề ạ. Em cảm ơn anh chị.

Theo những gì bạn kể, bạn yên tâm không có nguy cơ, không cần uống PEP.

Tuanmecsedec
23-05-2017, 20:12

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ,bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

sinhvienn
23-05-2017, 20:21
em ko chắc chắn là bao bị rách hay ko? rất mơ hồ, em định sáng mai ra gặp bác sĩ và tư vấn mua thuốc. Nếu em muốn uống thuốc để đảm bảo 100% an toàn và làm cho em ko stress nữa thì có vấn đề gì ko? thực sự là vừa rồi em tiêu chảy đau bụng quá trời nên lo mắc phải bị nhiễm. Em lo nếu bị nhiễm và chuyển sang giai đoạn 3 như mô tả thì em khá lo ngại. Em quyết định dùng PEP được ko anh chị? Và em chấp nhận tác dụng phụ để bảo đảm an toàn liệu có ổn ko thưa diễn đàn?

Charles
23-05-2017, 20:23
em ko chắc chắn là bao bị rách hay ko? rất mơ hồ, em định sáng mai ra gặp bác sĩ và tư vấn mua thuốc. Nếu em muốn uống thuốc để đảm bảo 100% an toàn và làm cho em ko stress nữa thì có vấn đề gì ko? thực sự là vừa rồi em tiêu chảy đau bụng quá trời nên lo mắc phải bị nhiễm. Em lo nếu bị nhiễm và chuyển sang giai đoạn 3 như mô tả thì em khá lo ngại. Em quyết định dùng PEP được ko anh chị?

Bạn cũng đã cẩn thận kiểm tra bằng cách cho nước vào, như vậy chứng tỏ bao không có vấn đề gì rồi. Bạn yên tâm không cần uống thuốc phơi nhiễm đâu.

phạm nhật tiến
23-05-2017, 20:24
em ko chắc chắn là bao bị rách hay ko? rất mơ hồ, em định sáng mai ra gặp bác sĩ và tư vấn mua thuốc. Nếu em muốn uống thuốc để đảm bảo 100% an toàn và làm cho em ko stress nữa thì có vấn đề gì ko? thực sự là vừa rồi em tiêu chảy đau bụng quá trời nên lo mắc phải bị nhiễm. Em lo nếu bị nhiễm và chuyển sang giai đoạn 3 như mô tả thì em khá lo ngại. Em quyết định dùng PEP được ko anh chị?vấn đề bạn qhtd có dùng bcs là an tìan rồi không cần dùng thuốc
nếu bao bị rách thì biết liền lúc đó bcs sẽ cuộn về phía gốc dương vật

sinhvienn
23-05-2017, 20:28
Nếu em ko bị nhiễm và ngày mai em dùng PEP và chấp nhận tác dụng phụ thì vẫn ổn ko anh chị? Thực sự là em rất lo lắng và muốn tự tử nếu mà em bị nhiễm.

Charles
23-05-2017, 20:32
Nếu em ko bị nhiễm và ngày mai em dùng PEP và chấp nhận tác dụng phụ thì vẫn ổn ko anh chị? Thực sự là em rất lo lắng và muốn tự tử nếu mà em bị nhiễm.

BQT đã tư vấn rõ ràng rồi, nếu bạn vẫn muốn uống PEP thì tuỳ bạn, bởi chúng tôi cũng đâu cấm được bạn.

PEP không phải kẹo ngọt, nó không khác gì thuốc độc, chỉ phải uống trong trường hợp thực sự có nguy cơ với HIV, bạn vẫn muốn uống thì cố mà chịu những tác dụng phụ của thuốc gây ra.

Tuanmecsedec
23-05-2017, 20:36
em ko chắc chắn là bao bị rách hay ko? rất mơ hồ, em định sáng mai ra gặp bác sĩ và tư vấn mua thuốc. Nếu em muốn uống thuốc để đảm bảo 100% an toàn và làm cho em ko stress nữa thì có vấn đề gì ko? thực sự là vừa rồi em tiêu chảy đau bụng quá trời nên lo mắc phải bị nhiễm. Em lo nếu bị nhiễm và chuyển sang giai đoạn 3 như mô tả thì em khá lo ngại. Em quyết định dùng PEP được ko anh chị? Và em chấp nhận tác dụng phụ để bảo đảm an toàn liệu có ổn ko thưa diễn đàn?

Ban quản trị đã tư vấn cho bạn không sao rồi,bạn muốn thuốc phơi nhiễm thì tùy bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

phạm nhật tiến
23-05-2017, 20:39
pep như con dao 2 lưỡi vậy giúp ngăn ngừa hiv cho những người có nguy cơ thật sự
và là liều thuốc độc cho gan và cơ thể của bạn

sinhvienn
23-05-2017, 20:39
Cảm ơn anh chị diễn đàn.

sinhvienn
25-05-2017, 09:51
Em đang dùng prep tenofovir 300mg emtricitavine 200mg. Em được chỉ định uống buổi sáng và tỉ lệ thành công của prep này là chắc chắn ko ạ? Em được biết người em quan hệ cũng đang uống thuốc. Em dùng thuốc vào sáng ngày thứ 3 sau khi có nguy cơ và trong phạm vi 72h. Được biết là ngươig qua hệ với em đã quan hệ ko an toàn rất nhiều người trước đó.

Charles
25-05-2017, 09:57
Em đang dùng prep tenofovir 300mg emtricitavine 200mg. Em được chỉ định uống buổi sáng và tỉ lệ thành công của prep này là chắc chắn ko ạ? Em được biết người em quan hệ cũng đang uống thuốc. Em dùng thuốc vào sáng ngày thứ 3 sau khi có nguy cơ và trong phạm vi 72h. Được biết là ngươig qua hệ với em đã quan hệ ko an toàn rất nhiều người trước đó.

Trường hợp của bạn BQT đã tư vấn rõ ràng rồi, bạn muốn uống gì tuỳ bạn.

Chủ đề này đã tư vấn xong, để không ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện cho thành viên có thời gian đọc lại những gì đã tư vấn, BQT khoá topic lại.