PDA

View Full Version : Uống thuốc phơi nhiêm hiv trễ từ ngày đầu uống thuốc, xin anh tư vấn gấp giúp em

Trannam1122338989
23-05-2017, 21:54
Ngày 15/05 19h em có cho gái mại dâm quan hệ miệng với dương vật em. Ngày sau em thấy dương vật trầy xước.
ngày 17/05 em đã đi khám và uống thuốc phơi nhiễm vào lúc 16h nhưng do nghe lời tư vấn ko rõ ràng và vì quá sợ nên em đã uống thuốc sai giờ
16h ngày 17/05 em uống đến sáng 18/05 7h em uống rồi trưa 15h em uống, qua ngày sau 19/05 7h10 em uống rồi trưa 13h em uống xong em đi khám và xin lấy tiếp thuốc, em có nói với bác sỹ em uống như vậy, bác sỹ nói ko sao và dặn em những ngày sau phải uống đúng giờ. 17h về em sợ quá nên uống thuốc liền và từ thời điểm này đến giờ em luôn uống thuốc đúng giờ. Vấn đề em lo là em đã uống trễ liên tục 4h cùa mỗi ngày, ngày đầu trễ thì em vẫn còn trong 72h nhưng đêm 18/05 em uống trễ là đã qua 72h. Em đang rất sợ và hoang mang, xin các anh tư vấn giúp em....huhu

Tuanmecsedec
23-05-2017, 21:57
Ngày 15/05 19h em có cho gái mại dâm quan hệ miệng với dương vật em. Ngày sau em thấy dương vật trầy xước.
ngày 17/05 em đã đi khám và uống thuốc phơi nhiễm vào lúc 16h nhưng do nghe lời tư vấn ko rõ ràng và vì quá sợ nên em đã uống thuốc sai giờ
16h ngày 17/05 em uống đến sáng 18/05 7h em uống rồi trưa 15h em uống, qua ngày sau 19/05 7h10 em uống rồi trưa 13h em uống xong em đi khám và xin lấy tiếp thuốc, em có nói với bác sỹ em uống như vậy, bác sỹ nói ko sao và dặn em những ngày sau phải uống đúng giờ. 17h về em sợ quá nên uống thuốc liền và từ thời điểm này đến giờ em luôn uống thuốc đúng giờ. Vấn đề em lo là em đã uống trễ liên tục 4h cùa mỗi ngày, ngày đầu trễ thì em vẫn còn trong 72h nhưng đêm 18/05 em uống trễ là đã qua 72h. Em đang rất sợ và hoang mang, xin các anh tư vấn giúp em....huhu

Những gì bạn kể mấy ngày đầu uống như vậy không sao.Nhưng trường hợp của bạn uống thuốc phơi nhiễm là không cần thiết.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
23-05-2017, 21:58

Nếu chỉ quan hệ bằng miệng thì bạn uống thuốc phơi nhiễm là không cần thiết. Bạn không phải lo lắng nữa.

Trannam1122338989
23-05-2017, 22:14
Cảm ơn anh đã trả lời tư vấn em rất nhanh.
vấn đề em lo là 19h 15/05 đến 19h ngày 18/05 là 72h. Trưa 18/05 15h em uống thuốc vậy đến 3h sáng ngày 19/05 là đã hết tác dụng thuốc và nếu như vậy 7h sáng ngày 19/05 em uống thì xem như là em uống sau 72h vàng rồi, trong vòng 4h em uống thuốc trễ này (3h-7h) virus co xam nhap te bao ko anh. Em có đọc các bài viết và tư vấn của anh nhưng ko ai giống trường hợp của em nên em rất sợ, mong anh tư vấn thêm cho em

Charles
23-05-2017, 22:24
Cảm ơn anh đã trả lời tư vấn em rất nhanh.
vấn đề em lo là 19h 15/05 đến 19h ngày 18/05 là 72h. Trưa 18/05 15h em uống thuốc vậy đến 3h sáng ngày 19/05 là đã hết tác dụng thuốc và nếu như vậy 7h sáng ngày 19/05 em uống thì xem như là em uống sau 72h vàng rồi, trong vòng 4h em uống thuốc trễ này (3h-7h) virus co xam nhap te bao ko anh. Em có đọc các bài viết và tư vấn của anh nhưng ko ai giống trường hợp của em nên em rất sợ, mong anh tư vấn thêm cho em

Viên đầu nằm trong 72h là được rồi. Bạn không có nguy cơ nên bỏ thuốc luôn cũng không sao.

Trannam1122338989
23-05-2017, 22:33
em có đọc bài viết của các anh, em hiểu nhưng vì trước khi quan hệ miệng với dương vật em, gái mại dâm đó cũng có làm vậy với người trước, em sợ gmd xúc miệng sơ xài rồi quay qua làm em, virus hiv còn dính trên môi trong miệng. Vì trong cơn say xỉn em ko kỹ lưỡng sáng nhớ lại em mới sợ, xin các anh tư vấn trường hợp em uống thuốc sai giúp em

Trannam1122338989
23-05-2017, 22:40
Em có đọc trường hợp cũng uống thuốc trễ 4h, các anh tư vấn vì uống lâu ngày nên dù quên pep vẫn sẽ còn tác dụng nhưng em lần đầu đã sai thì pep đâu kéo dài thời gian được, em sợ 4h em trễ đó sau 72h virus có xâm nhập ko đó anh.., hhuhu

Charles
24-05-2017, 06:40
em có đọc bài viết của các anh, em hiểu nhưng vì trước khi quan hệ miệng với dương vật em, gái mại dâm đó cũng có làm vậy với người trước, em sợ gmd xúc miệng sơ xài rồi quay qua làm em, virus hiv còn dính trên môi trong miệng. Vì trong cơn say xỉn em ko kỹ lưỡng sáng nhớ lại em mới sợ, xin các anh tư vấn trường hợp em uống thuốc sai giúp em

Em có đọc trường hợp cũng uống thuốc trễ 4h, các anh tư vấn vì uống lâu ngày nên dù quên pep vẫn sẽ còn tác dụng nhưng em lần đầu đã sai thì pep đâu kéo dài thời gian được, em sợ 4h em trễ đó sau 72h virus có xâm nhập ko đó anh.., hhuhu

Nguyên tắc uống thuốc phơi nhiễm phải đúng giờ, tức loại ngày uống 1 lần thì cách nhau 24 giờ, còn loại ngày 2 lần thì cách nhau 12 giờ. Bạn đã lỡ uống sai giờ mấy bữa thì giờ điều chỉnh lại cho đúng giờ và cố gắng tuân thủ cho đúng. Còn vấn đề của bạn BQT khẳng định không có nguy cơ với HIV, bạn uống sai giờ hay không uống cũng không chết ai cả.

Tuanmecsedec
24-05-2017, 06:56

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ HIV,vấn đề bạn uống thuốc thì không cần thiết.Bạn đã quyết định dùng thuốc rồi thì bạn đừng hỏi trường hợp của mình có nguy cơ hay không nữa,vì ban quản trị tư vấn rồi.

Còn việc bạn quyết định dùng thuốc thì ban quản trị cũng tư vấn rồi,nếu quyết định dùng thuốc thì cứ tuân thủ mà uống.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Trannam1122338989
24-05-2017, 10:21
Em cảm ơn các anh đã tư vấn.
sau 72h thì uống thuốc ko còn tác dụng gì vì virus đã xâm nhập bạch cầu.
Trong 72h uống thuốc thì virus đã bị ức chế ko hoạt động thì virus ko có khả năng xâm nhập tế bào nữa nhưng virus vẫn còn sống và phải uống thuốc liên tục 28ngày ức chế virus 28 ngày thì virus sẽ chết hết.
Em uống thuốc trong 72h thì virus đã bị ức chế ko tấn công bạch cầu được, em quên thuốc trễ 4h thì trong 4h trễ này virus có thể hoạt động lại nhưng ko đủ thời gian để tấn công hoàn tất chiếm lấy bạch cầu phải ko anh?
Sau 4h trễ thuốc đó em, em đã uống thuốc rất kỹ rất đúng giờ thì virus tiếp tục lại bị ức chế và bạch cầu vẫn an toàn phải ko anh?
em xin các anh tư vấn giúp em, suốt đêm qua em thức trắng lun...huhu

Trannam1122338989
24-05-2017, 10:39
Từ lúc bắt đầu tấn công phải qua 72h thì virus mới tấn công thành công phải ko anh?
và khi bị ức chế nữa chừng khi đang xâm nhập thì virus sẽ ko hoạt động, khi hết ức chế thì virus hoạt động tiếp thời gian đang xâm nhập hay quay lại thời gian bắt đầu 72h lại từ đầu?
xin các anh tư vấn cho em...

phạm nhật tiến
24-05-2017, 11:09
Từ lúc bắt đầu tấn công phải qua 72h thì virus mới tấn công thành công phải ko anh?
và khi bị ức chế nữa chừng khi đang xâm nhập thì virus sẽ ko hoạt động, khi hết ức chế thì virus hoạt động tiếp thời gian đang xâm nhập hay quay lại thời gian bắt đầu 72h lại từ đầu?
sau 72 giờ hiv sẽ xâm nhập vào cd4 lúc đó pep sẽ không tìm thấy hiv và không còn tác dụng nửa
vấn đề của bạn là kích dục bằng miệng thì không có nguy cơ với hiv
nếu bạn vẫn uống pep thì sẽ hại đến gan và cơ thể

Trannam1122338989
24-05-2017, 11:49
Em hiểu ý anh là nguy cơ rất thấp nhưng em rất sợ nên quyết định dùng thuốc.
nhưng Ý em là em đã uống thuốc trong 72h, 15h 18/5 em uống thuốc theo đúng 3h sáng ngày sau 19/5 em phải uống tiếp nhưng em đã uống sai đến 7h10 19/5 em mới uống thuốc tiếp, nhưng cái em lo là 19h 18/5 là qua 72 giờ vàng. Vậy trễ 4h (3h-7h) như vậy có xem là uống thuốc sau 72h vàng ko? Và nếu uống như vậy hiv đã vào được cd4 chưa anh?

phạm nhật tiến
24-05-2017, 12:21
Em hiểu ý anh là nguy cơ rất thấp nhưng em rất sợ nên quyết định dùng thuốc.
nhưng Ý em là em đã uống thuốc trong 72h, 15h 18/5 em uống thuốc theo đúng 3h sáng ngày sau 19/5 em phải uống tiếp nhưng em đã uống sai đến 7h10 19/5 em mới uống thuốc tiếp, nhưng cái em lo là 19h 18/5 là qua 72 giờ vàng. Vậy trễ 4h (3h-7h) như vậy có xem là uống thuốc sau 72h vàng ko? Và nếu uống như vậy hiv đã vào được cd4 chưa anh? bạn phải biết diễn đàn này đã được tư vấn có nguy cơ (100%) hoặc không có nguy cơ (0%) chứ không có việc có nguy cơ rất thấp (0,01) như 1 số diễn đàn khác
bạn đã không có nguy cơ (0%) nên việc uống pep hoàn toàn phản tác dụng trong trường hợp của bạn

Charles
24-05-2017, 16:04
Em cảm ơn các anh đã tư vấn.
sau 72h thì uống thuốc ko còn tác dụng gì vì virus đã xâm nhập bạch cầu.
Trong 72h uống thuốc thì virus đã bị ức chế ko hoạt động thì virus ko có khả năng xâm nhập tế bào nữa nhưng virus vẫn còn sống và phải uống thuốc liên tục 28ngày ức chế virus 28 ngày thì virus sẽ chết hết.
Em uống thuốc trong 72h thì virus đã bị ức chế ko tấn công bạch cầu được, em quên thuốc trễ 4h thì trong 4h trễ này virus có thể hoạt động lại nhưng ko đủ thời gian để tấn công hoàn tất chiếm lấy bạch cầu phải ko anh?
Sau 4h trễ thuốc đó em, em đã uống thuốc rất kỹ rất đúng giờ thì virus tiếp tục lại bị ức chế và bạch cầu vẫn an toàn phải ko anh?
em xin các anh tư vấn giúp em, suốt đêm qua em thức trắng lun...huhu

BQT đã tư vấn bạn không có nguy cơ rồi, nếu bạn vẫn tiếp tục uống thuốc thì cứ uống, uống xong thì chờ XN vậy thôi.

Andrew Lê
24-05-2017, 20:03
Cũng có câu hỏi hoài.
Bộ khoái bệnh lắm hay sao!
Phải chủ động tìm hiểu các con đường lây nhiễm HIV thì chắc k hỏi có vấn đề hỏi hoài đâu.

Trannam1122338989
25-05-2017, 10:57
BQT đã tư vấn bạn không có nguy cơ rồi, nếu bạn vẫn tiếp tục uống thuốc thì cứ uống, uống xong thì chờ XN vậy thôi.
em cảm ơn các anh đã tư vấn.

Tuanmecsedec
27-05-2017, 06:46
Công dụng của thuốc phơi nhiễm ngăn chặn trước khi HIV sao chép phiên mã ngược để gắn lõi RNA với ADN tế bào T của con người.Vì vậy để không bị nhiễm.

Vì khi vi rút mới xâm nhập vào cơ thể,theo nghiên cứu khi đó chưa nhiễm.Khi vi rút mới xâm nhập vào cơ thể là vi rút tự do,sau thời gian sẽ chuyễn mã nhân bản với ADN người bị xâm nhập,khi đã chuyễn mã nhân bản thì coi như nhiễm suốt đời.Thuốc phơi nhiễm (PEP) sẽ ngăn chặn không cho vi rút có cơ hội để chuyễn mã nhân bản.Nên trường hợp khi uống PEP trước 72 giờ là không bị nhiễm là vậy,dù vi rút đã xâm nhập.

Thuốc phơi nhiễm HIV là một những loại thuốc trong phác đồ điều trị HIV.Người có HIV sẽ uống suốt đời,người điều trị phơi nhiễm chỉ dùng trong 4 tuần,trong 4 tuần này không cho vi rút chuyễn mã để kết nối với gen con người,sau đó vi rút sẽ chết không có trong cơ thể bạn.

Bạn có thể xem Clip dưới sẽ thấy vòng đời của HIV khi xâm nhập cơ thể con người(Lõi RAN vi rút sẽ kết nối ADN con người khi ấy bạn sẽ là người nhiễm).

https://www.youtube.com/watch?v=Fd-w4uwBb0M

Trannam1122338989
31-05-2017, 23:22
Hôm nay vì phải tiếp đoàn khách em đã phải dùng bia.khoảng 10h45 - 12h em vừa ăn vừa uống 3 chai bia, đúng 12h giờ em uống thuốc thì em chạy trốn đi uống thuốc pep nhưng vì ko có nước trắng nên em phải nuốt thuốc trước sau đó uống bia sau đó em uống thêm 2 chai bia nữa. Em ko biết em uống như vậy có ảnh hưởng nghiêm trọng làm thuốc giảm tác dụng và tăng nhanh thời gian đào thải kho anh ? Vì công việc nên em bắt buộc phải uống, mong các anh tư vấn.

Trannam1122338989
01-06-2017, 00:16
Thuốc em uống là: batigan (tendo...) + lavimudin + aluviva (lpv/r). 12h sáng thì em chỉ uống 1 viên lavimudin và 2 viên lpv/r.

Charles
01-06-2017, 06:36
Hôm nay vì phải tiếp đoàn khách em đã phải dùng bia.khoảng 10h45 - 12h em vừa ăn vừa uống 3 chai bia, đúng 12h giờ em uống thuốc thì em chạy trốn đi uống thuốc pep nhưng vì ko có nước trắng nên em phải nuốt thuốc trước sau đó uống bia sau đó em uống thêm 2 chai bia nữa. Em ko biết em uống như vậy có ảnh hưởng nghiêm trọng làm thuốc giảm tác dụng và tăng nhanh thời gian đào thải kho anh ? Vì công việc nên em bắt buộc phải uống, mong các anh tư vấn.

Rượu bia chỉ hại gan chứ không làm mất tác dụng của thuốc. Bạn cũng không nên đổ thừa cho công việc, sức khoẻ của mình thì mình lo giữ chứ không ai giữ cho đâu.

Tuanmecsedec
01-06-2017, 06:56

Rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc,khuyên trong thời gian điều trị hạn chế rượu bia,vì sợ nóng thôi.

Trannam1122338989
18-07-2017, 00:41
Còn một tháng nữa là đủ 3 tháng em đi test nhưng mấy hôm trước em lại có điều lo quá: ngày 3/7 em có vết thương rộng 1cm dài 2cm trên cánh tay do bị trầy sâu có máu chảy ra đến ngày 10/7 thì vết thương đã kéo mài đen nhưng vào cty vì dính mực in lên cánh tay nên rửa tay rất lâu với xà bông và vô tình làm tróc mài, em nhìn thấy chổ tróc mài bị đỏ và ửng vàng và rất đau rát, rồi sau đó khoảng có 20 phút thì em bị ông anh (hay đi masage ... này nọ) dùng bàn tay chạm vào vết thương của em (1s), em có nhìn ko được gần thì bàn tay ngón tay anh này ko bị vết thương gì lớn nhưng vì anh này bảo trì máy móc nên tay cũng hay trầy xước bong tróc da, sau đó đó khoảng 1phút em có đi rửa liền vết thương. Nếu tay anh này có vết trầy rỉ dịch hay máu thì tiếp xúc với vet thương em như vậy có sao không mấy anh? Em lo quá mấy anh ơi.

Tuanmecsedec
18-07-2017, 06:19
Còn một tháng nữa là đủ 3 tháng em đi test nhưng mấy hôm trước em lại có điều lo quá: ngày 3/7 em có vết thương rộng 1cm dài 2cm trên cánh tay do bị trầy sâu có máu chảy ra đến ngày 10/7 thì vết thương đã kéo mài đen nhưng vào cty vì dính mực in lên cánh tay nên rửa tay rất lâu với xà bông và vô tình làm tróc mài, em nhìn thấy chổ tróc mài bị đỏ và ửng vàng và rất đau rát, rồi sau đó khoảng có 20 phút thì em bị ông anh (hay đi masage ... này nọ) dùng bàn tay chạm vào vết thương của em (1s), em có nhìn ko được gần thì bàn tay ngón tay anh này ko bị vết thương gì lớn nhưng vì anh này bảo trì máy móc nên tay cũng hay trầy xước bong tróc da, sau đó đó khoảng 1phút em có đi rửa liền vết thương. Nếu tay anh này có vết trầy rỉ dịch hay máu thì tiếp xúc với vet thương em như vậy có sao không mấy anh? Em lo quá mấy anh ơi.

100% không sao bạn.

Charles
18-07-2017, 08:19

Không sao bạn.

Trannam1122338989
18-07-2017, 12:23
Không sao bạn.
Phải chi vết thương em còn mài em ko sợ nhưng nó vừa tróc mài đau rát rỉ dịch nên em sợ ngón tay anh kia cũng như em zị đang rỉ dịch mà sờ vào zị là tiếp xúc trực tiếp rồi mà em hơn 1phút sau mới rửa sạch zị là tiếp xúc cũng lâu. Anh tư vấn e với e lo quá.

Tuanmecsedec
18-07-2017, 14:08
Phải chi vết thương em còn mài em ko sợ nhưng nó vừa tróc mài đau rát rỉ dịch nên em sợ ngón tay anh kia cũng như em zị đang rỉ dịch mà sờ vào zị là tiếp xúc trực tiếp rồi mà em hơn 1phút sau mới rửa sạch zị là tiếp xúc cũng lâu. Anh tư vấn e với e lo quá.

Ban quản trị tư vấn cho bạn không sao thì yên tâm đi bạn.

Trannam1122338989
21-07-2017, 23:39
Ban quản trị xóa bài viết hỏi sai mục đích của box.

Bạn lưu ý đây là box tư vấn về thuốc phơi nhiễm,bạn không được hỏi sai mục đích của box.Nếu bài hỏi của bạn hỏi sai mục đích của box thì sẽ bị xóa hoặc chuyển về đúng box và chủ đề này sẽ bị khóa lại.