PDA

View Full Version : lo lắng vì bị nhiễm HIV và sử dụng PEP muộn

hoangmangbihiv
24-05-2017, 20:25
Các anh chị ơi!!!
Giúp em với.. Chẳng là hôm 22/5/2017 e có quan hệ với gmd khoảng 30 phút vì hôm đó em uống rượu và không có sử dụng bao cao su..
Ngày hôm sau em có lo sợ và điện thoại cho 1 số điện thoại tư vấn thì tư vẫn bảo tỷ lệ của em mắc rất thấp là 0,1%-0,5% nên không lo cũng không bảo em mua thuốc phơi nhiễm uống. Nhưng em vẫn lo sợ và giờ e mua thuốc trioday uống sau 54h quan hệ. Liệu khi uống hết 30 ngày thì em có bị mắc HIV không ạ

phạm nhật tiến
24-05-2017, 20:34
Các anh chị ơi!!!
Giúp em với.. Chẳng là hôm 22/5/2017 e có quan hệ với gmd khoảng 30 phút vì hôm đó em uống rượu và không có sử dụng bao cao su..
Ngày hôm sau em có lo sợ và điện thoại cho 1 số điện thoại tư vấn thì tư vẫn bảo tỷ lệ của em mắc rất thấp là 0,1%-0,5% nên không lo cũng không bảo em mua thuốc phơi nhiễm uống. Nhưng em vẫn lo sợ và giờ e mua thuốc trioday uống sau 54h quan hệ. Liệu khi uống hết 30 ngày thì em có bị mắc HIV không ạ
1 là có nguy cơ 2 là không có nguy cơ chứ không có chuyện nguy cơ rất thấp
việc bạn qhtd không bcs là có nguy cơ , bạn dùng pep viên đầu trong 72h là được rồi bạn nên tiếp tục thác đồ cho đúng giờ không bỏ ngày nào

Charles
24-05-2017, 20:35
Các anh chị ơi!!!

Bạn uống thuốc sau nguy cơ 54 giờ tức nằm trong 72 giờ vàng, nếu tuân thủ điều trị thì dù nguy cơ cao cỡ nào cũng chưa cao nào thất bại.

hoangmangbihiv
24-05-2017, 20:37
khi em mua thì họ bảo tối uống luôn
còn em phải đi làm và ăn thất thường nên dự định uống của e là 5h sáng
liệu uống vậy được không ạ

Charles
24-05-2017, 20:41

Trioday là viên kết hợp 3 thành phần, trong đó có thành phần gây ảo giác mạnh, vì vậy nên uống vào buổi tối trước khi đi ngủ. Khi bạn chọn uống giờ nào thì cần tuân thủ uống đúng giờ đó đến hết 28 ngày thuốc.

hoangmangbihiv
24-05-2017, 20:44
cám ơn anh
do công việc làm ca nên không uống tối được anh ạ
cố gắng thôi anh ạ

phạm nhật tiến
24-05-2017, 20:45
liệu uống vậy được không ạtrong thời gian dùng PEP, một số người có thể thấy cơ thể mệt mỏi, buồn nôn, nôn, nhức đầu, tiêu chảy… Các triệu chứng không mong muốn này sẽ hết đi khi kết thúc liệu trình sử dụng PEP
bạn nên uống vào lúc gần đi ngủ sẻ tốt hơn còn uống buổi sáng sẽ ảnh hưởng đến làm việc học tập

Charles
24-05-2017, 20:46
cám ơn anh
cố gắng thôi anh ạ

Bạn chọn giờ nào cũng được, miễn sao luôn uống đủ giờ và uống đủ thuốc thì sẽ mang lại kết quả như mong muốn.

hoangmangbihiv
24-05-2017, 20:48
Bạn chọn giờ nào cũng được, miễn sao luôn uống đủ giờ và uống đủ thuốc thì sẽ mang lại kết quả như mong muốn.
vâng
nhưng phải chờ 28 ngày nữa và 3 tháng nữa để xét nghiệm
sao thời gian nó chậm thế này

Charles
24-05-2017, 20:50
vâng
nhưng phải chờ 28 ngày nữa và 3 tháng nữa để xét nghiệm
sao thời gian nó chậm thế này

Bạn uống thuốc ức chế virus nên XN sớm không chính xác, bạn uống thuốc xong cần đợi thêm 8 tuần (tức sau nguy cơ 12 tuần) XN mới chính xác.

hoangmangbihiv
24-05-2017, 21:04
vâng cám ơn anh

Tuanmecsedec
24-05-2017, 22:35
Các anh chị ơi!!!

cám ơn anh
cố gắng thôi anh ạ

Bạn cứ chọn giờ tối uống nhất định.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

hoangmangbihiv
25-05-2017, 21:10
Bạn cứ chọn giờ tối uống nhất định.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
Anh ơi
uống sáng không được ạ
vì hôm nay em uống sáng thấy người hơi sốt, chóng mặt buồn nôn và tụt huyết áp

Charles
25-05-2017, 21:19
Anh ơi
uống sáng không được ạ

Đó là tác dụng phụ của thuốc gây ra, chính vì vậy BQT khuyên bạn nên uống vào buổi tối.

hoangmangbihiv
25-05-2017, 21:24
Đó là tác dụng phụ của thuốc gây ra, chính vì vậy BQT khuyên bạn nên uống vào buổi tối.
Vâng
em cám ơn
e phải uống giờ đó vì khi đó e đã lái xe đến cty chứ uống tối vào tuần e làm chiều 11h mới được về e sợ không cầm lái được ạ

Charles
25-05-2017, 21:28
Vâng
em cám ơn
e phải uống giờ đó vì khi đó e đã lái xe đến cty chứ uống tối vào tuần e làm chiều 11h mới được về e sợ không cầm lái được ạ

Nếu vậy cố chịu thôi, rồi vài bữa sẽ quen thuốc dần nên không có gì phải lo lắng quá đâu.

hoangmangbihiv
26-05-2017, 19:01
Nếu vậy cố chịu thôi, rồi vài bữa sẽ quen thuốc dần nên không có gì phải lo lắng quá đâu.
Anh ơi
hôm nay e uống chỉ thấy người nóng lên 1 tý với hơi chóng mặt 1 lúc rồi hết
liệu thuốc này không có tác dụng với em không ạ

Charles
26-05-2017, 20:01
Anh ơi
hôm nay e uống chỉ thấy người nóng lên 1 tý với hơi chóng mặt 1 lúc rồi hết
liệu thuốc này không có tác dụng với em không ạ

Như vậy là bạn đang quen dần thuốc đó.

Tuanmecsedec
27-05-2017, 06:49
Anh ơi
uống sáng không được ạ

Vâng
em cám ơn

Phác đồ thuốc này thường Bác Sĩ khuyên uống vào buổi tối trước khi ngủ,để giảm tác dụng phụ.

hoangmangbihiv
01-06-2017, 15:53
Anh ơi
hôm nay em bị phát ban mà không bị ngứa ngáy gì cả
liệu đó có phải là triệu chứng của HIV hay là do tối qua em đi uống rượu thịt chó nên nóng bị nổi ạ
Tứ vấn giúp em với

Tuanmecsedec
01-06-2017, 16:01
Anh ơi
liệu đó có phải là triệu chứng của HIV hay là do tối qua em đi uống rượu thịt chó nên nóng bị nổi ạ
Tứ vấn giúp em với

Bạn uống rượu,ăn thịt Chó nên bị vậy là đúng rồi.

lamlaicuocdoi68
01-06-2017, 16:08
Anh ơi
Tứ vấn giúp em với
Mình là mem mới nên không rành về vấn đề này lắm, tuy nhiên theo mình nghĩ quá trình uống thuốc có lẽ bạn đừng uống rượu đi thì hơn. 1. Nếu bạn lỡ uống say bạn quên thuốc cũng dở. 2. Chính vì rượu mà mình lâm vào hoàn cảnh này nên càng phải hạn chế. 3. Sợ rượu có những thành phần không tốt.
Chỉ 28 ngày thôi, bạn nên cố gắng làm quen và chịu khó hạn chế rượu bia thời gian này. Mọi người sẽ ở bên cầu chúc cho bạn, cố lên

Charles
01-06-2017, 16:15
Anh ơi
Tứ vấn giúp em với

Do bạn ăn uống toàn đồ nóng nên bị vậy thôi.

hoangmangbihiv
02-06-2017, 00:26
Bạn uống rượu,ăn thịt Chó nên bị vậy là đúng rồi.

Vâng
chiều e uống vitamin c thì thấy nặn đi nhiều rồi ạ

hoangmangbihiv
02-06-2017, 00:29
Mình là mem mới nên không rành về vấn đề này lắm, tuy nhiên theo mình nghĩ quá trình uống thuốc có lẽ bạn đừng uống rượu đi thì hơn. 1. Nếu bạn lỡ uống say bạn quên thuốc cũng dở. 2. Chính vì rượu mà mình lâm vào hoàn cảnh này nên càng phải hạn chế. 3. Sợ rượu có những thành phần không tốt.
Chỉ 28 ngày thôi, bạn nên cố gắng làm quen và chịu khó hạn chế rượu bia thời gian này. Mọi người sẽ ở bên cầu chúc cho bạn, cố lên
Công việc nhiều khi chối k đc bạn ạ
chứ mình kinh sợ lắm rồi

hoangmangbihiv
02-06-2017, 00:30
Do bạn ăn uống toàn đồ nóng nên bị vậy thôi.
Vâng
em cảm ơn anh

lamlaicuocdoi68
02-06-2017, 09:10
Công việc nhiều khi chối k đc bạn ạ
chứ mình kinh sợ lắm rồi
Công vc mình cũng không chối được mà, mình cũng ko nói bạn bỏ hẳn mà chỉ nói bạn đừng uống trong 28 ngày thôi, chứ đàn ông không rượu bia thì cũng nhàm chán, hi hi

hoangmangbihiv
05-06-2017, 22:03
các anh ơi
cho em hỏi ạ
từ hôm em bị phát ban em mua bogalig về uống
nhưng trong ngày em có uống thuốc bổ gan cùng với PEP cho dễ nhớ
Liệu có ảnh hưởng gì không ạ
Em đã uống thế 3 hôm rồi ạ

Charles
05-06-2017, 22:07
các anh ơi
cho em hỏi ạ

Bạn uống được, nhưng nên uống cách PEP 1h trở ra.

hoangmangbihiv
05-06-2017, 22:11
Bạn uống được, nhưng nên uống cách PEP 1h trở ra.
Vâng em cảm ơn

Tuanmecsedec
05-06-2017, 22:50
các anh ơi
cho em hỏi ạ
Không sao bạn.