PDA

View Full Version : Dùng chung tay nắm xả nước

nguyenvietha
25-05-2017, 13:26
Em chào các anh chị ạ
Hôm nay e lại lên làm phiền các anh chị 1 chút ạ
Việc là sáng nay a đi vệ sinh đi xong e có cầm lấy cái tay nắm của vòi nước xả để rửa tay nhưng khi e cầm vào e thấy có vết lạ...trước đó bạn cùng phòng cũng dùng nhà vệ sinh trước để thủ dâm...lúc tay e cầm vào là trên tay e có vết thương hở do đứt tay...
Anh chị cho e hỏi e có nguy cơ lây nhiễm h không ạ vì e li chỗ đứt tay ấy nó dính trực tiếp với tinh dịch hoặc dịch dinh dục của bạn đó.
Anh chị cho e hỏi thêm víru h sông trong tinh dịch hoặc dịch sinh dục ra ngoài môi trường thì bao lâu bị bất hoạt ạ..
Em cám ơn!

phạm nhật tiến
25-05-2017, 13:32
Em chào các anh chị ạ
Việc là sáng nay a đi vệ sinh đi xong e có cầm lấy cái tay nắm của vòi nước xả để rửa tay nhưng khi e cầm vào e thấy có vết lạ...trước đó bạn cùng phòng cũng dùng nhà vệ sinh trước để thủ dâm...lúc tay e cầm vào là trên tay e có vết thương hở do đứt tay...
Anh chị cho e hỏi e có nguy cơ lây nhiễm h không ạ vì e li chỗ đứt tay ấy nó dính trực tiếp với tinh dịch hoặc dịch dinh dục của bạn đó.
Anh chị cho e hỏi thêm víru h sông trong tinh dịch hoặc dịch sinh dục ra ngoài môi trường thì bao lâu bị bất hoạt ạ..
Em cám ơn!
những gì bạn kể thì không sao hết
vết thương hở là vết thương còn đang chảy máu nếu không còn chảy máu thì đó không còn là vết thương hở nữa

nguyenvietha
25-05-2017, 13:55
cảm ơn anh ạ
vậy a có thể tư vấn cho e câu hỏi thứ 2 không ạ virus trong tinh dịch hoặc dịch sinh học ra ngoài môi trường thì bao lâu bị bất hoạt ạ
tại vết đứt tay của em nhìn nó vẫn còn đỏ ạ

phạm nhật tiến
25-05-2017, 14:16
cảm ơn anh ạ
vậy a có thể tư vấn cho e câu hỏi thứ 2 không ạ virus trong tinh dịch hoặc dịch sinh học ra ngoài môi trường thì bao lâu bị bất hoạt ạ
tại vết đứt tay của em nhìn nó vẫn còn đỏ ạ1 / Trong 1 cơ thể sống của người có HIV tồn tại thì sau khi người đó qua đời, virus HIV cũng sẽ chỉ tồn tại trong xác của người đó trong vòng 24h và cũng qua đời theo
2/ Virus HIV nếu tồn tại trong không khí với nhiệt độ từ 32 - 36 độ thì tồn tại không quá ... 5 phút ( còn tùy thuộc theo số lượng virus nữa, nếu có 1 ,2 em thì ngẻo ngay )
3/ Tất nhiên với nhiệt độ trên nhưng nếu tồn tại trong 1 giọt máu ( rơi trên đường hoặc trong kim tiêm ) thì :
Trên đường : 24h - 48h. Trừ trường hợp Tia Nắng Mặt Trời mà rọi trực tiếp trong 30' thì "ẻm" cũng nóng quá không chịu nổi, đi sớm. Còn trong chỗ tối, khe ẩm ướt thì có thể được 48h - 1 tuần
Trong kim tiêm : 48h - 7 ngày ( tùy trường hợp ). Vì trong kim tiêm giọt máu được lưu trữ tốt hơn, và kim tiêm sau khi được sử dụng ( đang nói về những người nghiện chích ma túy ) thì thường hay được giấu vào khe tối hoặc bụi rậm nơi không khí ẩm ướt nên có cơ hội tồn tại lâu hơn, chính vì điều này lời khuyên cho mọi người là không nên đi vào các bụi cỏ, bụi rậm cũng như để trẻ em chạy nhảy trong đó.
4/ Virus HIV không tồn tại lâu được trong môi trường nước vì 1 số lí do sau :
Thường môi trường nước HIV chú ẩn là ao, sông, suối , hồ hoặc phổ biến nhất là trong trong các vũng nước thì lượng virus HIV sống trong đấy rất ít, không đủ khả năng lây nhiễm ( thậm chí là máu người có H rơi vào trong đó - tất nhiên là tỉ lệ ít nha, vài giọt thì không có gì, chứ 1 vũng máu thì ... ).
Nhưng nếu là kim tiêm trong nước thì ... có khả năng HIV sống được từ 2 ngày - 1 tuần , vì như đã nói, HIV trong kim tiêm được bảo quản tốt hơn.
Và không thể bỏ qua nhiệt độ của môi trường nước nữa, nếu nhiệt độ từ 25 - 35 thì "ẻm" tung tăng bơi lội
Nhưng nếu nhiệt độ của nước lên hơn 90 độ và giữ nguyên trong 20' hơn thì "ẻm" thành HIV luộc.

nguyenvietha
25-05-2017, 14:32
Úi e không thấy nói đến tinh dịch hay dịch sinh học ạ...nà nó sông lâu thế kia thì e lo quá...vết thương của e nhìn nó vẫn đo đỏ ạ...lại tiếp xúc trực tiếp với tinh dịch hoặc dịch sinh dục có chứa H ạ

Charles
25-05-2017, 15:21
Em chào các anh chị ạ
Em cám ơn!

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Charles
25-05-2017, 15:24
cảm ơn anh ạ
tại vết đứt tay của em nhìn nó vẫn còn đỏ ạ

Cho dù tay bạn có bị làm sao cũng không có nguy cơ trong trường hợp này. Còn hỏi về virus ra môi trường ngoài thì bạn đã tạo nick hỏi và được tư vấn rồi, vui lòng vào đọc lại.

Chủ đề: virus H (http://diendanhiv.vn/threads/48011-virus-H)

nguyenvietha
25-05-2017, 16:26
Ơ e đã tạo bao giờ đâu ạ hx...để e đọc thêm ạ chắc nhầm với ai rồi hx

Charles
25-05-2017, 16:53
Ơ e đã tạo bao giờ đâu ạ hx...để e đọc thêm ạ chắc nhầm với ai rồi hx

Nhầm!!! Bạn nghĩ qua được mắt BQT sao???
Vấn đề nào đã được tư vấn mà hỏi lại thì dù tạo nick khác, chủ đề đó cũng bị đóng ngay.

nguyenvietha
25-05-2017, 16:58
E đọc rồi vẫn không thấy trong tinh dịch ạ..vậy virus H ở trong tinh dịch hoặc dịch sinh dục ra ngoài môi trường thì bao lâu bất hoạt ạ...e có nguy cơ không ạ

nguyenvietha
25-05-2017, 17:06
Có thể các a chị hiểu nhầm á..chứ e biết là bất hoạt r nhưng í e là ra ngoài môi trường trong tunh dịch thì bao lâu mới bất hoạt ấy ạ

Charles
25-05-2017, 17:10
E đọc rồi vẫn không thấy trong tinh dịch ạ..vậy virus H ở trong tinh dịch hoặc dịch sinh dục ra ngoài môi trường thì bao lâu bất hoạt ạ...e có nguy cơ không ạ

Có thể các a chị hiểu nhầm á..chứ e biết là bất hoạt r nhưng í e là ra ngoài môi trường trong tunh dịch thì bao lâu mới bất hoạt ấy ạ

Trường hợp của bạn BQT khẳng định một lần nữa không có nguy cơ với HIV.

nguyenvietha
25-05-2017, 17:52
Dạ e cám ơn nhiều ạ........vậy virus trong tinh dịch hoặc dịch sinh dục ra ngoài môi trường liệu có bất hoạt ngay không ạ..hay bao lâu ạ

Charles
25-05-2017, 18:22
Dạ e cám ơn nhiều ạ........vậy virus trong tinh dịch hoặc dịch sinh dục ra ngoài môi trường liệu có bất hoạt ngay không ạ..hay bao lâu ạ

Virus HIV là virus yếu, vì vậy khi ra môi trường ngoài chúng sẽ bị bất hoạt ngay.

nguyenvietha
25-05-2017, 18:29
E cám ơn nhiều ạ...thế là nếu virus dịch sinh dục có dính trên tay nắm đó cũng bất hoạt ngay đúng không ạ..tại nó vẫn sống trong môi trường dịch mà anh..nó vẫn là tinh dịch chứ có phải tế bào chết đâu ạ

Charles
25-05-2017, 18:35
E cám ơn nhiều ạ...thế là nếu virus dịch sinh dục có dính trên tay nắm đó cũng bất hoạt ngay đúng không ạ..tại nó vẫn sống trong môi trường dịch mà anh..nó vẫn là tinh dịch chứ có phải tế bào chết đâu ạ

Bạn quay lại nick cũ (hoangtuanhp (http://diendanhiv.vn/members/68985-hoangtuanhp)) đọc lại chủ đề này, vì bạn đã được giải thích kỹ rồi. Nếu muốn hiểu rộng hơn nữa thì tự bạn tìm hiểu nhé.

Chủ đề: virus H (http://diendanhiv.vn/threads/48011-virus-H)

Tại chủ đề này Truong Xuan khẳng định lần cuối bạn không có nguy cơ.

nguyenvietha
25-05-2017, 19:53
dạ e có đọc rồi mà vẫn không thấy nói đến dịch sinh dục ạ

í em là khi dịch sinh dục chứa H ra ngoài môi trường thì virus H có trong dịch đó mất bao lâu thì bất hoạt ạ

hay nó bất hoạt ngay ạ

Nguyen Ha
25-05-2017, 20:28
dạ e có đọc rồi mà vẫn không thấy nói đến dịch sinh dục ạ

í em là khi dịch sinh dục chứa H ra ngoài môi trường thì virus H có trong dịch đó mất bao lâu thì bất hoạt ạ

hay nó bất hoạt ngay ạ
Dịch hay máu, khi đã ra môi trường là virut HIV bất hoạt ngay trong tích tắc.

nguyenvietha
25-05-2017, 22:46
Dịch hay máu, khi đã ra môi trường là virut HIV bất hoạt ngay trong tích tắc.
vậy là nó bất hoạt ngay ạ... e cám ơn các anh chị ạ
chị có tài liệu nào nói về sự bất hoạt của dịch sinh dục chứa H khi ra ngoài môi trường không ạ chị gửi cho e thao khảo với ạ
em cảm ơn nhiều

Charles
26-05-2017, 07:30
vậy là nó bất hoạt ngay ạ... e cám ơn các anh chị ạ
chị có tài liệu nào nói về sự bất hoạt của dịch sinh dục chứa H khi ra ngoài môi trường không ạ chị gửi cho e thao khảo với ạ
em cảm ơn nhiều

Tại diễn đàn có nhiều bài hỏi tương tự đã được trả lời, bạn muốn tham khảo thì tự tìm hiểu đi, đừng kiểu sẵn có người bê tới tận nơi như vậy.

Chủ đề này đã được tư vấn rõ ràng, để không ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện cho thành viên có thời gian đọc lại những gì đã tư vấn, BQT khoá topic lại.