PDA

View Full Version : Hỏi nguy cơ phơi nhiễm HIV khi QHTD với GMD không sử dụng BCS

Ohlexus
26-05-2017, 10:46
Chào bác sỹ và các anh chị.
Nhờ anh chị tư vấn giùm khả năng phơi nhiễm trường hợp của em.
Hôm qua em có nhậu say và đi gmd, qh được lúc thì em đổi tư thế. Khi rút ra em thấy bcs đaz bị rách và toàn vộ bcs đaz cuốn về cuối dv.
Ko làm chủ được tình hình em đã bỏ bcs ra và tiếp tục qh ko dùng bcs và xuất luôn bên trong.
Nhờ các anh chị tư vấn giùm nguy cơ để em tính đường mua thuốc.
Em xin cảm ơn!

phạm nhật tiến
26-05-2017, 11:08
Hôm qua em có nhậu say và đi gmd, qh được lúc thì em đổi tư thế. Khi rút ra em thấy bcs đaz bị rách và toàn vộ bcs đaz cuốn về cuối dv.
Ko làm chủ được tình hình em đã bỏ bcs ra và tiếp tục qh ko dùng bcs và xuất luôn bên trong.
Em xin cảm ơn! bạn qhtd không bcs thì có nguy cơ nếu còn trong 72h thì nên dùng pep càng sớm càng tốt

Charles
26-05-2017, 11:19
Em xin cảm ơn!

Theo như bạn kể là sử dụng BCS không đúng cách, tức không mang bao từ đầu tới cuối trận, như vậy là có nguy cơ với HIV và các bệnh tình dục khác. Trường hợp này bạn nên đến Bệnh viện để được tư vấn uống thuốc phơi nhiễm trước 72 giờ vàng.

Ohlexus
26-05-2017, 11:28
Cám ơn các bạn nhiều. Mình đi kt luôn bây giờ

Ohlexus
26-05-2017, 12:31
Mình vừa được tư vấn mua 60 viên Lamzidivir, uống ngày 2 viên và 30 viên Tenofovir ngày uống 1 viên.
nhờ các bác tư vẫn thêm 2 loại thuốc trên có ổn không ak.

Charles
26-05-2017, 17:01
Mình vừa được tư vấn mua 60 viên Lamzidivir, uống ngày 2 viên và 30 viên Tenofovir ngày uống 1 viên.

Đúng thành phần thuốc phơi nhiễm rồi. Đây là loại thuốc uống ngày 2 lần cách nhau 12h, bạn tuân thủ điều trị chắc chắn sẽ mang lại hiệu quả cao.

Tuanmecsedec
27-05-2017, 06:20
Em xin cảm ơn!

Thành phần thuốc của bạn uống đủ trong phơi nhiễm,bây giờ bạn tuân thủ uống đủ trong 4 tuần,bạn yên tâm chưa có ca nào thất bại.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Ohlexus
29-05-2017, 22:09
Thành phần thuốc của bạn uống đủ trong phơi nhiễm,bây giờ bạn tuân thủ uống đủ trong 4 tuần,bạn yên tâm chưa có ca nào thất bại.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Đúng là tác dụng phụ của thuốc là 1 cực hình, cứ vật vờ cả ngày.
Thấy quan tài nên cứ phải cố bác ak

lamlaicuocdoi68
30-05-2017, 08:56
Cố lên nào bạn, tởn đến già nhé, mình cũng lỡ ngu 1 lần, tuy ko có nhiều nguy cơ nhưng giờ cứ nghĩ đến chữ GMD là đầu tóc cứ dựng cả lên, tuy là 1 lần vấp ngã nhưng cũng coi như là bài học trọn đời, sau này sống cho nghiêm túc vào

phạm nhật tiến
30-05-2017, 09:12
bạn uống vài ngày là quen thuốc thôi

Ohlexus
01-06-2017, 21:15
Cố lên nào bạn, tởn đến già nhé, mình cũng lỡ ngu 1 lần, tuy ko có nhiều nguy cơ nhưng giờ cứ nghĩ đến chữ GMD là đầu tóc cứ dựng cả lên, tuy là 1 lần vấp ngã nhưng cũng coi như là bài học trọn đời, sau này sống cho nghiêm túc vào
Công nhận là tởn thật. Bài học này đúng là trọn đời luôn.
Bỗng dưng có nhiều động lực để thật nghiêm túc và trách nhiệm.

phạm nhật tiến
01-06-2017, 21:19
Công nhận là tởn thật. Bài học này đúng là trọn đời luôn.
Bỗng dưng có nhiều động lực để thật nghiêm túc và trách nhiệm.
cái giá của vui 1 phút khổ 1 tháng đấy :) đừng tìm đến gmd nửa nhé

Ohlexus
21-06-2017, 10:31
Nhờ các anh chị tư vấn giùm ạ.
sau khi dùng xong lộ trình thuốc 28 ngày thì bao lâu nữa có thể sinh hoạt vợ chồng mà ko cần dùng biện pháp an toàn mà vẫn đảm bảo ạ.
với lại sau khi dùng xong thuốc thì cần phải xét nghiệm các bệnh lây qua tình dục nào khác ko ạ.
Em cám ơn!

Charles
21-06-2017, 10:36
sau khi dùng xong lộ trình thuốc 28 ngày thì bao lâu nữa có thể sinh hoạt vợ chồng mà ko cần dùng biện pháp an toàn mà vẫn đảm bảo ạ.
với lại sau khi dùng xong thuốc thì cần phải xét nghiệm các bệnh lây qua tình dục nào khác ko ạ.
Em cám ơn!

Bạn có nguy cơ đang trong thời gian chờ XN thì cần giữ an toàn cho người khác, muốn QHTD buộc phải sử dụng BCS.

Về HIV, do bạn uống thuốc ức chế nên XN cần đợi đủ 12 tuần kể từ khi có nguy cơ XN mới chính xác. Còn về các bệnh tình dục khác sau nguy cơ 1 tháng bạn XN được rồi.

phạm nhật tiến
21-06-2017, 10:59
Em cám ơn!sau khi ngừng thuốc bạn đợi 12 tuần làm xét nghiệm nếu âm tính thì an toàn và 6 tháng theo khuyến cáo

lamlaicuocdoi68
21-06-2017, 11:53
Em cám ơn!
Các bệnh khác vẫn phải XN chứ bạn, sau 1 thàng. Cố lên bạn ơi, bảo vệ vợ mình, đủ 3 tháng XN lại hãy quan hệ ko cần biện pháp. Đã đi được 1/3 đường rồi còn gì

Tuanmecsedec
21-06-2017, 14:37
Em cám ơn!

Bạn phải bảo vệ cho vợ đến khi nào bạn xét nghiệm thật sự an toàn.