PDA

View Full Version : Giúp em với ạ ! E Xét nghiệm tuần 11$ 2 ngày kết quả AT liệu có khả quan???

cho1hyvong
12-11-2013, 13:40
Em chào các a/c!
Sự việc là thế này hôm 25/8 em có qh gmd sử dụng bcs, đầu DV bị sợt da và gây chảy máu nhiều xuống gốc DV, lúc đó cô gái có sờ tay và vuốt lên xem máu có bị dây ra, hoặc rách bao cao su hay không thì lúc đó không thấy gì ( do âm đạo không nhiều dịch thì phải ), em có ra dửa sạch nhưng không dám dùng xà bông vì cô gái đó vừa sử dụng xong. Em có đi XN toàn test nhanh, XN ở tuần 8 PK đa khoa kết qua AT, tuần thứ 9 ở TTYTDP tỉnh KQ AT, tuần thứ 10 XN pp anti - HIV ở bệnh viện đại học y ( sinh phẩm không biết )$ 50c hàng bài XN anti - HIV kết quả AT ( em không biết tên sinh phẩm sử dụng để test 15p có kqua, chỉ thấy bảo theo phương châm '' bắt nhầm hơn bỏ sót) , hôm nay bước sang ngày thứ 79 em có xét nghiệm ở TTYT DP kq AT, em có hỏi tên sinh phẩm sử dụng trong test nhanh thì họ bảo của Abbott ( xn khoảng 15 - 20 phút ) , có ai biết tên sinh phẩm ở 50 hàng bài là gì không ạ ? và nguy cơ của em nhiễm HIV sau 12 tuần ? em nên XN vào ngày 84 hay 90 ạ. anh chị tư vấn giúp em, cuối cùng những chỗ em xát nghiệm có thực sụ uy tín ?, khả năng lật kèo nhiều không a/c, em lo lắng quá

Charles
12-11-2013, 13:45
Theo lời bạn kể thì ko có nguy cơ. Kq sau những lần xn đã chứng minh điều đó.

songchungvoi_HIV
12-11-2013, 13:51
Em chào các a/c!
Sự việc là thế này hôm 25/8 em có qh gmd sử dụng bcs, đầu DV bị sợt da và gây chảy máu nhiều xuống gốc DV, lúc đó cô gái có sờ tay và vuốt lên xem máu có bị dây ra, hoặc rách bao cao su hay không thì lúc đó không thấy gì ( do âm đạo không nhiều dịch thì phải ), em có ra dửa sạch nhưng không dám dùng xà bông vì cô gái đó vừa sử dụng xong. Em có đi XN toàn test nhanh, XN ở tuần 8 PK đa khoa kết qua AT, tuần thứ 9 ở TTYTDP tỉnh KQ AT, tuần thứ 10 XN pp anti - HIV ở bệnh viện đại học y ( sinh phẩm không biết )$ 50c hàng bài XN anti - HIV kết quả AT ( em không biết tên sinh phẩm sử dụng để test 15p có kqua, chỉ thấy bảo theo phương châm '' bắt nhầm hơn bỏ sót) , hôm nay bước sang ngày thứ 79 em có xét nghiệm ở TTYT DP kq AT, em có hỏi tên sinh phẩm sử dụng trong test nhanh thì họ bảo của Abbott ( xn khoảng 15 - 20 phút ) , có ai biết tên sinh phẩm ở 50 hàng bài là gì không ạ ? và nguy cơ của em nhiễm HIV sau 12 tuần ? em nên XN vào ngày 84 hay 90 ạ. anh chị tư vấn giúp em, cuối cùng những chỗ em xát nghiệm có thực sụ uy tín ?, khả năng lật kèo nhiều không a/c, em lo lắng quá
Bạn k có nguy cơ nên tất cả các lần XN đều AT và lần AT cuối cùng ở 79 ngày là ok rùi

Charles
12-11-2013, 13:56
Bạn vào đây tham khảo thêm: http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo

cho1hyvong
12-11-2013, 14:03
Em cám ơn các anh ! vì lúc đó máu ra nhiều nên hoảng không biết BCS có rách hay không nữa, chỉ biết cô gái kia vuốt ngược lên thì không thấy gì thôi ạ. anh cho em hỏi PP xét nghiệm như em là PP thế hệ thứ mấy ạ, em toàn sd pp xét nghiệm nhanh liệu có yên tâm ?, vì nhà có cháu nhỏ em kiến thức có hạn nên cũng không dám lại gần bế cháu nữa, em stress nặng rùi anh ơi, 84 ngày có nên làm XN cho ổn định tâm lý ko?anh

cho1hyvong
12-11-2013, 14:08
Em xét nghiệm tại TTYT-DP tỉnh họ bảo vì thường xuyên làm công tác địa phương nên phải bắt buộc dùng sinh phẩm của mỹ ( TTYDP - khám tự nguyện ấy ạ ), nhưng họ lại bảo chỉ xét nghiệm sàng lọc máu kết quả chính xác 95%-99%, nhưng ở đấy không kết luộn và khẳng định được lây nhiễm hay không, nếu phát hiện thì phải nên TT phòng chống bệnh xã hội, nên em cũng hơi lo.

Charles
12-11-2013, 14:17
Test nhanh rất nhạy (bắt nhầm hơn bỏ sót) vì vậy nếu có chú virut nào lởn vởn sẽ bị bắt ngay. Bạn ko có nguy cơ nên yên tâm đi.

songchungvoi_HIV
12-11-2013, 14:17
Em xét nghiệm tại TTYT-DP tỉnh họ bảo vì thường xuyên làm công tác địa phương nên phải bắt buộc dùng sinh phẩm của mỹ ( TTYDP - khám tự nguyện ấy ạ ), nhưng họ lại bảo chỉ xét nghiệm sàng lọc máu kết quả chính xác 95%-99%, nhưng ở đấy không kết luộn và khẳng định được lây nhiễm hay không, nếu phát hiện thì phải nên TT phòng chống bệnh xã hội, nên em cũng hơi lo.
Họ nói đúng đó, XN test nhanh là PP sàn lọc HIV ngay từ đầu, cái chính là bạn không có nguy cơ cho ngần ấy lần XN luôn AT, và kq AT cuối cùng ở 79 ngày là đủ chuẩn, bạn không cần XNB lại. Họ nói nếu test nhanh cho DT thì mẫu phải chuyển về tĩnh để xn lại = 3 PP Eliza là đúng vì chỉ có 3 PP Eliza mới có quyền khẳng định một mẫu phẩm DT HIV. Nết test cho KQ AT thì không cần xn = 3 PP Eliza. Trường hợn bạn là không có nguy cơ = AT ở 79 ngày là OK rùi

dragon
12-11-2013, 14:26
bạn đã 79 ngày AT thì yên tâm đi, bạn không bị gì đâu, hãy sống lành mạnh và sống tốt sau này

cho1hyvong
12-11-2013, 14:29
máu ra rất nhiều và dây ra cả bên ngoài nữa, anh chị ơi giúp em chút em có phải làm XN 84 ngày nũa hay không? ( anh/chị thông cảm em bối rối quá ), em xin nhờ anh chị tư vấn thêm tí nữa ạ, XN của em hình như ở pp thứ 3 ạ. em ít kiến thức lên cũng không hiểu được nhiều anh chị tư vấn giúp

cho1hyvong
12-11-2013, 14:37
vâng em cám ơn anh chị em cũng bớt lo rồi ạ. chúc anh chị luôn mạnh khỏe

Tuanmecsedec
12-11-2013, 14:43
Em chào các a/c!

Abbott là ý muốn nói lên sinh phẩm xét nghiệm này của hãng Abbott chứ không phải là phương pháp xét nghiệm nào cả.Nói rõ hơn sinh phẩm test nhanh họ làm cho bạn có xuất xứ từ hãng Abbott.

Vấn đề của bạn xét nghiệm như vậy thì yên tâm đi.

cho1hyvong
12-11-2013, 14:49
Em xin hỏi 1 điều nữa em có những triệu chứng như đau rát cổ, nghẹn cổ, ngứa và thỉnh thoảng đổ mồ hôi đêm ( 2-3 lần gì đó trong thời gian của sổ ) nên hơi lo...(Em có hút thuốc lá và hay uống nước lạnh) không bít liên quan gì không ? . Em sợ lắm rồi, từ nay có cho cũng không dám

Tuanmecsedec
12-11-2013, 14:52
Em xin hỏi 1 điều nữa em có những triệu chứng như đau rát cổ, nghẹn cổ, ngứa và thỉnh thoảng đổ mồ hôi đêm ( 2-3 lần gì đó trong thời gian của sổ ) nên hơi lo...(Em có hút thuốc lá và hay uống nước lạnh) không bít liên quan gì không ? . Em sợ lắm rồi, từ nay có cho cũng không dám

Hút thuốc lá cũng gây ngứa họng ho.

cho1hyvong
12-11-2013, 15:14
Em cám ơn anh chị rất nhiều!

cho1hyvong
12-11-2013, 15:18
(Abbott là ý muốn nói lên sinh phẩm xét nghiệm này của hãng Abbott chứ không phải là phương pháp xét nghiệm nào cả.Nói rõ hơn sinh phẩm test nhanh họ làm cho bạn có xuất xứ từ hãng Abbott. )
Sinh phẩm này dùng cho PP thứ mấy hả anh ?

dianguctrangian36
12-11-2013, 15:26
Đừng bao giờ tìm đến đó nua nhé. Làn này thoát nạn kòn lần sau. Nghe. Thân chào pạn

cho1hyvong
16-11-2013, 21:06
Em chào anh chị!
Hôm nay em đi lên50c hàng bài XN PP ( SD HIV 1/2 3.0) sau 84 ngàyliệu đã yên tâm hay phải xn lại sau 90 ngày và 6 tháng nũa không????? pp xét nghiêm của em là gì?. nhờ a/c giải thích giùm????

1331989
16-11-2013, 21:09
Em chào anh chị!
Hôm nay em đi lên50c hàng bài XN PP ( SD HIV 1/2 3.0) sau 84 ngàyliệu đã yên tâm hay phải xn lại sau 90 ngày và 6 tháng nũa không????? pp xét nghiêm của em là gì?. nhờ a/c giải thích giùm????

An toàn rùi bạn nhé,chúc mừng bạn

Tuanmecsedec
16-11-2013, 21:11
Bạn đã được mọi người tư vấn ở đây : Giúp em với ạ ! E Xét nghiệm tuần 11$ 2 ngày kết quả AT liệu có khả quan??? (http://www.diendanhiv.vn/threads/5246-Giup-em-voi-a-E-Xet-nghiem-tuan-11-2-ngay-ket-qua-AT-lieu-co-kha-quan)

cho1hyvong
16-11-2013, 21:36
Em cám a/c trên dd ạ.vâng tại mấy bên bệnh viện tỉnh họ bảo cứ quan hệ với gmd là có nguy cơ, 3 tháng chẳng nói lên điều gì lên em mới phải đi xn lại cho đủ thời gian để yên tâm ạ. nhờ anh chỉ giải thích giùm em. thank's

Tuanmecsedec
16-11-2013, 21:39
Em cám a/c trên dd ạ.vâng tại mấy bên bệnh viện tỉnh họ bảo cứ quan hệ với gmd là có nguy cơ, 3 tháng chẳng nói lên điều gì lên em mới phải đi xn lại cho đủ thời gian để yên tâm ạ. nhờ anh chỉ giải thích giùm em. thank's

Chắc họ còn thấy trong ví bạn còn tiền,mới kêu bạn xét nghiệm tiếp,xét nghiệm nữa,xét nghiệm mãi.

songchungvoi_HIV
16-11-2013, 21:41
Bạn có nguy cơ đầu mà xoắn lên như cái óc vít vậy. Ngay từ đầu mọi người chia sẻ không có nguy cơ + xn 79 ngày AT đã chứng minh bạn không có nguy cơ rùi. Topic của bạn đến đây là đủ, tôi khoá topic lại