PDA

View Full Version : Về giang mai, sùi màu gà

ahihi
28-05-2017, 17:41
Dạ cho em hỏi đối với trường hợp nhiễm giang mai có ai đã từng không có triệu chứng trong 3 tháng không ạ. Em tìm hiểu tầm cỡ 21 ngày là 3 tuần là dv đã xuất hiện săng giang mai rồi.nếu sau 3 tháng ko có biểu hiện thì có cần đi xét nghiệm ko ạ

Yentamdi
28-05-2017, 18:15
Dạ cho em hỏi đối với trường hợp nhiễm giang mai có ai đã từng không có triệu chứng trong 3 tháng không ạ. Em tìm hiểu tầm cỡ 21 ngày là 3 tuần là dv đã xuất hiện săng giang mai rồi.nếu sau 3 tháng ko có biểu hiện thì có cần đi xét nghiệm ko ạ
Giang mai xn mới biết bạn. Bạn có thể xn sau 1 tháng.

phạm nhật tiến
28-05-2017, 18:15
Dạ cho em hỏi đối với trường hợp nhiễm giang mai có ai đã từng không có triệu chứng trong 3 tháng không ạ. Em tìm hiểu tầm cỡ 21 ngày là 3 tuần là dv đã xuất hiện săng giang mai rồi.nếu sau 3 tháng ko có biểu hiện thì có cần đi xét nghiệm ko ạ biểu hiện giang nai rất giống những bệnh khác có khi giang mai chuyển sang giai đoạn 2 lun cách duy nhất có bị giang mai hay không là đi xét nghiệm thôi điều trị càng sớm càng hiệu quả

Nguyen Ha
28-05-2017, 19:54

Giang mai cũng giống như HIV, muốn biết có bị bệnh hay không thì phải xét nghiệm mới rõ.

Tuanmecsedec
29-05-2017, 07:18

Giang mai chỉ có đi xét nghiệm mới biết bạn,không dựa vào triệu chứng hay không triệu chứng mà đoán bệnh được.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

ahihi
29-05-2017, 17:31
Lo lắng có phải bị hpv
Chào mọi người hồi thứ 3 em có triệu chứng hay bị ngứa chỗ tuột da bao quy đầu mỗi lần cảm giác như kiến cắn, em cũng nghi bị kiến cắn chỗ đó vì nhà khá nhiều kiến cho em ngủ cũng hay bị kiến cắn. Nhưng mỗi lần ngứa em kiểm tra thì không có dấu vết gì. Mãi đến hôm thứ 5 em tuột da bao quy đầu ra thấy chỗ ngứa có chấm đỏ nhỏ xíu như bút bi thôi em hơi lo lắng nên tuột bao quy đầu xuống khá nhiều lần thì lúc này rát và nổi lan ra nhìn cũng ko giống bị chảy máu. 1 2 ngày sau em vẫn còn cảm giác ngứa tuột bao xuống lại thì các vết đỏ biễn mất. Đến chiều nay em đi tắm biển ra đó tuột bao quy đầu xuống để vệ sinh vì em biết nước biển sát khuẩn rất tốt. Em tuột bao để ngâm nước biển một hồi thì cảm giác khá rát chỗ da bao quy đầu, về nhà em kiểm tra thì các vết đỏ này lại xuất hiện và hơi hơi rát, chứ ko phải rát âm ỉ. Em ko biết có phải vì em tuột bao xuống ko dẫn đến chảy máu hay dài bao quy đầu, vì trước giờ em tuột xuống bình thường. Em cũng ko biết có phải hpv hay ko (đến nay đã hơn 2 tháng 10 ngày em oral sex)
Hình bên dưới ạ lúc tuột xuống khá là rát
http://www.upsieutoc.com/image/qMAB1k
http://www.upsieutoc.com/image/qMi9Tm
http://www.upsieutoc.com/image/qMi1MO
http://www.upsieutoc.com/image/qMiboE

Charles
29-05-2017, 20:15
Lo lắng có phải bị hpv

Chào mọi người hồi thứ 3 em có triệu chứng hay bị ngứa chỗ tuột da bao quy đầu mỗi lần cảm giác như kiến cắn, em cũng nghi bị kiến cắn chỗ đó vì nhà khá nhiều kiến cho em ngủ cũng hay bị kiến cắn. Nhưng mỗi lần ngứa em kiểm tra thì không có dấu vết gì. Mãi đến hôm thứ 5 em tuột da bao quy đầu ra thấy chỗ ngứa có chấm đỏ nhỏ xíu như bút bi thôi em hơi lo lắng nên tuột bao quy đầu xuống khá nhiều lần thì lúc này rát và nổi lan ra nhìn cũng ko giống bị chảy máu. 1 2 ngày sau em vẫn còn cảm giác ngứa tuột bao xuống lại thì các vết đỏ biễn mất. Đến chiều nay em đi tắm biển ra đó tuột bao quy đầu xuống để vệ sinh vì em biết nước biển sát khuẩn rất tốt. Em tuột bao để ngâm nước biển một hồi thì cảm giác khá rát chỗ da bao quy đầu, về nhà em kiểm tra thì các vết đỏ này lại xuất hiện và hơi hơi rát, chứ ko phải rát âm ỉ. Em ko biết có phải vì em tuột bao xuống ko dẫn đến chảy máu hay dài bao quy đầu, vì trước giờ em tuột xuống bình thường. Em cũng ko biết có phải hpv hay ko (đến nay đã hơn 2 tháng 10 ngày em oral sex)
Hình bên dưới ạ lúc tuột xuống khá là rát
http://www.upsieutoc.com/image/qMAB1k
http://www.upsieutoc.com/image/qMi9Tm
http://www.upsieutoc.com/image/qMi1MO
http://www.upsieutoc.com/image/qMiboE

Bạn bị viêm nhiễm gì đó thôi, không phải SMG.

ahihi
29-05-2017, 20:20
Em để tự lành được ko ạ hay phải can thiệp thuốc. Có cần kiêng cữ gì ko ạ

Charles
29-05-2017, 20:31

Bạn nên mua thuốc về thoa hoặc vệ sinh sạch sẽ bằng nước muối.

Tuanmecsedec
29-05-2017, 20:37

Bạn có thể ra tiệm thuốc tây mua dipolac về thoa sẽ hết ngay.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

ahihi
30-05-2017, 12:37
Dạ em tính tới trung tâm g-link cộng đồng để xét nghiệm hpv. Cũng đc 75 ngày và cho em hỏi thường thì cách thức ng ta zét nghiệm và tính chính xác ạ

phạm nhật tiến
30-05-2017, 15:25
Dạ em tính tới trung tâm g-link cộng đồng để xét nghiệm hpv. Cũng đc 75 ngày và cho em hỏi thường thì cách thức ng ta zét nghiệm và tính chính xác ạ
hpv không có xét nhiệm chỉ xác định qua biểu hiện thôi sau 90 ngày không có biểu hiện thì không bị
của bạn sau 75 ngày chưa có biểu hiện các u nhú thì không nhiễm hpv rồi
theo hình ảnh do bạn cung cấp nó chỉ là bị viêm nhiễm hay bị tróc da do thủ dâm quá mạnh thôi không phải smg

Tuanmecsedec
30-05-2017, 15:46

Trung tâm cộng đồng không có xét nghiệm HPV bạn.

ahihi
30-05-2017, 18:10
Dạ tại em chỉ muốn chắc có khả năng với các bệnh giang mai, viêm gan b thôi ạ. Tâm lý em lo lắng nên mới v ạ

Nguyen Ha
30-05-2017, 18:14
Dạ tại em chỉ muốn chắc có khả năng với các bệnh giang mai, viêm gan b thôi ạ. Tâm lý em lo lắng nên mới v ạ

Muốn biết có bị giang mai, viêm gan b hay không chỉ xét nghiệm mới rõ.

ahihi
31-05-2017, 18:00
Da em mới đi xét nghiệm nhanh 20p giang mai và viêm gan b kết quả là âm tính, em cũng có hỏi xác nhân lại với bạn của em là em có hành vi cho bạn đó oral sex em vào ngày 22/3. Em xét nghiệm bằng phương pháp tìm kháng thể dương tính trong máu. Không biết phương pháp này và thời gian bữa này là 31/05 có đủ độ chính xác không ạ. Người tư vấn bảo em là kq chính xác kể từ sau 3 tháng.

Charles
31-05-2017, 20:01
Da em mới đi xét nghiệm nhanh 20p giang mai và viêm gan b kết quả là âm tính, em cũng có hỏi xác nhân lại với bạn của em là em có hành vi cho bạn đó oral sex em vào ngày 22/3. Em xét nghiệm bằng phương pháp tìm kháng thể dương tính trong máu. Không biết phương pháp này và thời gian bữa này là 31/05 có đủ độ chính xác không ạ. Người tư vấn bảo em là kq chính xác kể từ sau 3 tháng.

Từ 22/3 đến nay 31/5 là hơn 2 tháng, bạn XN âm tính với gan B và giang mai thì yên tâm không nhiễm 2 bệnh này rồi.

Tuanmecsedec
31-05-2017, 20:39

Bạn yên tâm không bị giang mai và viêm gan B rồi,bạn dương tính kháng thể tức là trong máu bạn đã có kháng thể phòng chống viêm gan B ,có thể bạn từng tiêm phòng vắc xin.

ahihi
31-05-2017, 22:20
Dạ em dùng từ dương tính ở đay cũng ko rõ ạ chỉ biết là phương pháp tết nhanh tìm kháng thể trong máu. Dù sao thì em cũng ăn tâm rồi ạ. Cảm ơn mọi ng trong diễn đàn đã tư vấn cho em. Em hứa từ nay sẽ sống lành mạnh cảm ơn mọi người

ahihi
04-06-2017, 11:10
Em có oral sex cho người lạ vào 23/2/2017 . Dạ nay em có kiểm tra lưỡi của mình. Em thấy dưới lưỡi có chỗ trắng có mụt thịt và gân cũng có mụt không thây vướng víu Hay màu đỏ, em chưa thấy mụt thịt nào giống da gà cả. Em cũng thuộc dạng lười vệ sinh miệng cho em hỏi đó có phải dấu hiệu của sùi màu gà không.
http://www.upsieutoc.com/image/q05Ljl
Mặt trêm lưỡi vẫn bình thường
http://www.upsieutoc.com/image/q05rLD

ahihi
04-06-2017, 17:58
Dạ em cũng nghe nói nếu bị cỡ 3 tháng là nó đã nổi như bắp cải rồi đúng ko ạ?

phạm nhật tiến
04-06-2017, 18:14
sùi mào gà nếu nhiễm thì 2>3 tuần là bị u nhú rồi sau tháng thì to lên nhiều rồi
mụn nước của bạn có thể là do tuyến nước bọt không thông thoáng được , hay do cấu tạo bẩn sinh của lưỡi
bạn hãy theo dỗi nếu càng ngày to lên hay chảy mủ thì đi khám bác sĩ nhé

Tuanmecsedec
04-06-2017, 21:06

Đúng rồi bạn.

ahihi
04-06-2017, 22:36
Dạ mặc dù v những em cũng không thể nguôi được sự lo lắng của mình. Em cũng đã hỏi bạn đó thì bạn đó cũng nói bạn ko bị gì cả. Cũng đã qua hơn tháng rồi nên em cũng cố nghĩ sẽ ko có chuyện gì xảy ra ra nên hôm nay em kiểm tra lưởi mình. Cầu trời phật cho em được an toàn

ahihi
05-06-2017, 08:25
Giờ em đi khám ở đâu ạ

phạm nhật tiến
05-06-2017, 08:53
Giờ em đi khám ở đâu ạ
bạn khám ở đâu cũng được bạn có thể đến bệnh viện tuyến huyện hay tỉnh gì đó

ahihi
05-06-2017, 15:21
DẠ em đi khám về rồi ạ, em khám ở tai mũi họng tp hcm
Em khám sẳn tiện khám viêm họng của em luôn vì bị lâu rồi cũng chưa khỏi. Em tới khám lúc đầu trình bày vấn đề viêm họng của em trước sau đó khám xong, em có thắc mắc về chỗ thịt đó với bác sĩ, bác sĩ lúc đầu khá e dè, em cũng năn nĩ và lè lưỡi lên cho bác sĩ coi bác sĩ bảo chả có gì em cũng bảo bác sĩ coi cái chỗ thi đó giúp em rồi bác sĩ cười rồi phán cái đó kiểu như viêm niêm mạc lưởi do em vị viêm họng đấy lan ra dài bữa hả lan ra khắp miệng lo mà uống thuốc đi, trong giấy khám đã kê em bị viêm họng rồi giờ ổng ghi thê viêm niêm mạc họng ( sao giống cộng vô cho tốn thêm tiền thuốc vầy nè :(( ). Em cũng thắc mắc tiếp hỏi có giống sùi màu gà không, vạch ra lại cho xem thì nhận ngay nguyên một tràng chửi ( thuyết giảng hơi to):" Tụi anh là bác sỉ .. blabla tụi anh nhìn quá quen thuộc với những gì mà bệnh nhân nghĩ là bất thường nhưng lại rất bình thuờng, nếu thấy gì lạ tụi anh đã bắt em đi xét nghiệm rồi cũng chả có gì cả nhưng em cũng theo dõi thêm. Cái mụt đó hình như quá quen thuộc anh vừa thấy mấy phút trước đó .... >.< "
Tới đây em cũng thấy đỡ hơn phần nào rồi ạ chỉ là vẫn sợ bác sĩ cứ khăng khăng em bị viêm họng nên có cái mụt đó

Tuanmecsedec
05-06-2017, 15:24
Em khám sẳn tiện khám viêm họng của em luôn vì bị lâu rồi cũng chưa khỏi. Em tới khám lúc đầu trình bày vấn đề viêm họng của em trước sau đó khám xong, em có thắc mắc về chỗ thịt đó với bác sĩ, bác sĩ lúc đầu khá e dè, em cũng năn nĩ và lè lưỡi lên cho bác sĩ coi bác sĩ bảo chả có gì em cũng bảo bác sĩ coi cái chỗ thi đó giúp em rồi bác sĩ cười rồi phán cái đó kiểu như viêm niêm mạc lưởi do em vị viêm họng đấy lan ra dài bữa hả lan ra khắp miệng lo mà uống thuốc đi, trong giấy khám đã kê em bị viêm họng rồi giờ ổng ghi thê viêm niêm mạc họng ( sao giống cộng vô cho tốn thêm tiền thuốc vầy nè :(( ). Em cũng thắc mắc tiếp hỏi có giống sùi màu gà không, vạch ra lại cho xem thì nhận ngay nguyên một tràng chửi ( thuyết giảng hơi to):" Tụi anh là bác sỉ .. blabla tụi anh nhìn quá quen thuộc với những gì mà bệnh nhân nghĩ là bất thường nhưng lại rất bình thuờng, nếu thấy gì lạ tụi anh đã bắt em đi xét nghiệm rồi cũng chả có gì cả nhưng em cũng theo dõi thêm. Cái mụt đó hình như quá quen thuộc anh vừa thấy mấy phút trước đó .... >.< "
Tới đây em cũng thấy đỡ hơn phần nào rồi ạ chỉ là vẫn sợ bác sĩ cứ khăng khăng em bị viêm họng nên có cái mụt đó

Ngay từ đầu ban quản trị tư vấn rồi,bạn không tin làm chi.

ahihi
05-06-2017, 15:26
Dạ tốn có 28k tiền đi khám thôi nhưng ít ra tâm lý của em cũng giải toả phần nào rồi các anh ạ. Em nghĩ tâm trạng này không chỉ mỗi em mà còn của cả nhiều người trên diễn đàn này khi gặp vấn đề về hiv, hpv ạ

phạm nhật tiến
05-06-2017, 15:55
bác sĩ đã khám trực tiếp thì bạn an tâm

ahihi
09-06-2017, 09:07
Tự nhiên nay em phát hiện mình bị nổi thịt dư xíu xíu ở chổ vai gần nách cho em hỏi có phải sùi ko ạ làm sao hỏa mọc trên đây đươc ?
http://www.upsieutoc.com/image/qnKHMt

phạm nhật tiến
09-06-2017, 09:18
Tự nhiên nay em phát hiện mình bị nổi thịt dư xíu xíu ở chổ vai gần nách cho em hỏi có phải sùi ko ạ làm sao hỏa mọc trên đây đươc ?
http://www.upsieutoc.com/image/qnKHMtbình thường thôi mà bạn ai mà không có thịt dư

ahihi
09-06-2017, 09:45
Dạ đợt trước em có tư vấn về đi tắm biển mà luột bao quy đầu xuống quá làm viêm đỏ. Dạo gấn đây ( hơn 10 ngày rồi) thì em cũng vệ sinh bình thường em không dùng dipolac để bôi, em cũng hạn chế lột bao quy đầu xuống vì sợ lại tuột quá gây viêm rát như lúc trước.Dạo gần đây thi thoảng em cũng có cảm giác ngứa quy đầu nhưng ko thường xuyên Hôm nay em có kiểm tra bao quy đầu thì thấy cũng còn mấy vết đỏ đỏ giống như hình hồi bữa đợt trước em có khoanh đỏ chỗ giống lại ( hình cũ đợt trước em chụp sau khi đi tắm biển). Em đã đi xét nghiệm giang mai âm tính rồi mà và em không biết làm thế nào để hết em cũng nghỉ mấy vết đỏ đó là nguyên nhân gây ngứa, giờ em có nên mua dipolac về bôi hay vệ sinh hay điều trị thế nào ko ạ
http://www.upsieutoc.com/image/qnrGIA

phạm nhật tiến
09-06-2017, 10:09
Dạ đợt trước em có tư vấn về đi tắm biển mà luột bao quy đầu xuống quá làm viêm đỏ. Dạo gấn đây ( hơn 10 ngày rồi) thì em cũng vệ sinh bình thường em không dùng dipolac để bôi, em cũng hạn chế lột bao quy đầu xuống vì sợ lại tuột quá gây viêm rát như lúc trước.Dạo gần đây thi thoảng em cũng có cảm giác ngứa quy đầu nhưng ko thường xuyên Hôm nay em có kiểm tra bao quy đầu thì thấy cũng còn mấy vết đỏ đỏ giống như hình hồi bữa đợt trước em có khoanh đỏ chỗ giống lại ( hình cũ đợt trước em chụp sau khi đi tắm biển). Em đã đi xét nghiệm giang mai âm tính rồi mà và em không biết làm thế nào để hết em cũng nghỉ mấy vết đỏ đó là nguyên nhân gây ngứa, giờ em có nên mua dipolac về bôi hay vệ sinh hay điều trị thế nào ko ạ
http://www.upsieutoc.com/image/qnrGIA nó có thể là viêm do nấm hay bạn thủ dâm mạnh tay bạn
khi vệ sinh dương vật bạn phải lột quy đầu lên để vệ sinh bên trong tránh tích tụ bựa sinh dục gây ra viêm quy đầu
khi đi tiểu thì phải lột qua đầu lên tránh nước tiểu ứ động trong quy đầu
bạn thử dùng nuốc muối ở tiệm thuốc tây rửa thuờbg xuyên và lau khô bằng giấy vệ sinh
nếu sau 7 ngày không hết hay những vết đỏ lan ra thì bạn nên đi khám da liễu

Charles
09-06-2017, 16:04

Trong hình không phải SMG.

lamlaicuocdoi68
09-06-2017, 17:22
Hình này ta đầy, thịt thừa tý có thể là do sẹo lồi khi bị gì đấy, cam đoan không phải SMG đâu

Tuanmecsedec
09-06-2017, 19:48
http://www.upsieutoc.com/image/qnrGIA

Không phải sùi mào gà.

ahihi
11-06-2017, 12:39
Dạ em hỏi lại câu hỏi ngu ngốc này lần nữa: pp xét nghiệm giang mang và viem gan b của em là người ta lấy máu em bỏ lên 2 que test nhanh tên là phisilic và hsbg.
Em muốn hỏi phương pháp đó có chuẩn xác ko ạ, phương pháp đó kể từ hành vi có nguy cơ bao lâu thì chính xác. Em hồi bữa test vào tuần thứ 9 và em sợ chưa đủ tg thì em phải xn lại lần nữa ạ ?

Tuanmecsedec
11-06-2017, 14:07
Dạ em hỏi lại câu hỏi ngu ngốc này lần nữa: pp xét nghiệm giang mang và viem gan b của em là người ta lấy máu em bỏ lên 2 que test nhanh tên là phisilic và hsbg.
Em muốn hỏi phương pháp đó có chuẩn xác ko ạ, phương pháp đó kể từ hành vi có nguy cơ bao lâu thì chính xác. Em hồi bữa test vào tuần thứ 9 và em sợ chưa đủ tg thì em phải xn lại lần nữa ạ ?

Chuyện người ta xét nghiệm phương pháp gì hay làm cách nào là chuyên môn của họ,điều quan trong bạn cần biết là kết quả như thế nào thôi.

Charles
11-06-2017, 15:00

Sau nguy cơ 9 tuần bạn XN giang mai và gan B thì chính xác 100% rồi.

ahihi
12-06-2017, 17:39
Em đã nghe theo lời anh tiến vệ sinh từ ngày 9. Em vẫn đôi khi cảm thấy ngứa chỗ da lộn quy đầu và hô này em kéo xuống kiểm tra thì kéo xuống có cảm xác rát ngứa em cung cấp một số hình ảnh tới này
http://www.upsieutoc.com/image/qdwmSA
http://www.upsieutoc.com/image/qdw7ml
http://www.upsieutoc.com/image/qdwgPN
http://www.upsieutoc.com/image/qdw9zG
http://www.upsieutoc.com/image/qdzd0U

phạm nhật tiến
12-06-2017, 17:43
Em đã nghe theo lời anh tiến vệ sinh từ ngày 9. Em vẫn đôi khi cảm thấy ngứa chỗ da lộn quy đầu và hô này em kéo xuống kiểm tra thì kéo xuống có cảm xác rát ngứa em cung cấp một số hình ảnh tới này
http://www.upsieutoc.com/image/qdw9zGcó thể bạn bị nấm bạn nên đi da liễu khám thử bác sĩ sẽ khám trực tiếp cho bạn

Charles
12-06-2017, 18:39
http://www.upsieutoc.com/image/qdzd0U

Vệ sinh mà vẫn không hết thì bạn nên đi khám và điều trị nhé.

ahihi
13-06-2017, 15:31
Một nổi buồn mới, nay em đi bệnh viện da liễu khám chờ hơn tiếng rưỡi để khám nam khoa. Lúc đầu bác sĩ hỏi em bị gì em cũng trình bày và nói là em nghĩ em bị viêm bao quy đầu, rồi vạch ra cho bác sĩ coi. Bác sĩ cũng ừ rồi kê đơn cho em gồm kháng sinh và thuốc bôi viêm bao quy đầu, em hơi sốc sao em lại bị viêm bao quy đầu em nghỉ là viêm nhẹ thôi. Bác sĩ bảo viêm bao quy đầu thì nó hay tái phát nên mỗi lần bị phải đi khám lại.
Em cũng hỏi bác sĩ là nguyên nhân do đâu nấm hay bệnh tình dục bác sĩ trả lời là đây ko phải bệnh tình dục và không lây qua đường tình dục, nguyên nhân sơ khởi là vẩy nến quy đầu ( em hoang mang khi nghe câu này ) phải lấy mẫu vảy quy đầu để xét nghiệm để biết, rồi stress, cọ xác mạnh. Và không cần phải cắt bao quy đầu.
Em cũng hỏi về khoảng vệ sinh như thế nào bác sĩ bảo chỉ cần vệ sinh nước lạnh tránh trà xát mạnh xà bông. Hẹn em nếu tình trạng chưa hết thì tái khám.
Em thấy kê đơn em bị viêm bao quy đầu như vậy em rát là buồn em chỉ mong là viêm nhẹ thôi. Em cũng hok mua thuốc bệnh viện mà định mai đi mua ở nhà thuốc ngoài cho rẽ
Em thấy chán nãn :(

Charles
13-06-2017, 15:33
Một nổi buồn mới, nay em đi bệnh viện da liễu khám chờ hơn tiếng rưỡi để khám nam khoa. Lúc đầu bác sĩ hỏi em bị gì em cũng trình bày và nói là em nghĩ em bị viêm bao quy đầu, rồi vạch ra cho bác sĩ coi. Bác sĩ cũng ừ rồi kê đơn cho em gồm kháng sinh và thuốc bôi viêm bao quy đầu, em hơi sốc sao em lại bị viêm bao quy đầu em nghỉ là viêm nhẹ thôi. Bác sĩ bảo viêm bao quy đầu thì nó hay tái phát nên mỗi lần bị phải đi khám lại.
Em cũng hỏi bác sĩ là nguyên nhân do đâu nấm hay bệnh tình dục bác sĩ trả lời là đây ko phải bệnh tình dục và không lây qua đường tình dục, nguyên nhân sơ khởi là vẩy nến quy đầu ( em hoang mang khi nghe câu này ) phải lấy mẫu vảy quy đầu để xét nghiệm để biết, rồi stress, cọ xác mạnh. Và không cần phải cắt bao quy đầu.
Em cũng hỏi về khoảng vệ sinh như thế nào bác sĩ bảo chỉ cần vệ sinh nước lạnh tránh trà xát mạnh xà bông. Hẹn em nếu tình trạng chưa hết thì tái khám.
Em thấy kê đơn em bị viêm bao quy đầu như vậy em rát là buồn em chỉ mong là viêm nhẹ thôi. Em cũng hok mua thuốc bệnh viện mà định mai đi mua ở nhà thuốc ngoài cho rẽ

Bị viêm thì điều trị sẽ hết có gì đâu phải buồn. Khuyên bạn nên mua thuốc trong Bệnh viện sẽ đảm bảo hơn.

phạm nhật tiến
13-06-2017, 15:41
bạn cứ điều trị theo lời bác sĩ đi cái này không lây mà lo gì đừng buồn mà bạn nên mua thuốc trong bệnh viện đi sẽ đảm bảo hơn vì có 1 số loại thuốc không có bán ở ngoài đâu

ahihi
13-06-2017, 15:43
Dạ em hok biết trị có hêt không nữa giờ em hơi buồn và tự ti. Dạo này không dám gần gũi với người iu sợ lây và ngay cả thủ dâm củng sợ làm đau rát :((

phạm nhật tiến
13-06-2017, 15:46
Dạ em hok biết trị có hêt không nữa giờ em hơi buồn và tự ti. Dạo này không dám gần gũi với người iu sợ lây và ngay cả thủ dâm củng sợ làm đau rát :((
bác sĩ đã nói là không lây qua đường tình dục rồi nên yên tâm đi không lây đâu

Charles
13-06-2017, 15:46

Bệnh vặt thôi bạn, cứ yên tâm điều trị sẽ hết.

ahihi
13-06-2017, 15:49
Dạ cho em hỏi nếu người yêu em os dv của em, thì người yêu em có bị nhiễm ko ạ, có bị nhiễm gì ở miệng ko ạ

Charles
13-06-2017, 16:10
Dạ cho em hỏi nếu người yêu em os dv của em, thì người yêu em có bị nhiễm ko ạ, có bị nhiễm gì ở miệng ko ạ

Bạn đi khám cũng đã được BS trả lời đó không phải bệnh lây qua đường tình dục còn lo gì. Nhưng khi DV bạn bị viêm như vậy cũng nên tránh quan hệ đường miệng, nhiều khi bạn gái nhìn thấy vậy có khi cũng tụt hết cảm xúc rồi.

ahihi
18-06-2017, 11:19
3 bữa nay em bị ngứa 2 bên khe háng, cảm giác ngứa khó chịu hơn khi mang quần lót cạ vào khe háng nhưng kiểm tra thì ko thấy dấu hiệu gì, khi sờ vào lại thì không thấy ngứa đau gì hết. Không biết có phải em bị dị ứng thuoc hay nấm gì không và phải bôi gì lên khe háng nữa

Tuanmecsedec
18-06-2017, 14:39
3 bữa nay em bị ngứa 2 bên khe háng, cảm giác ngứa khó chịu hơn khi mang quần lót cạ vào khe háng nhưng kiểm tra thì ko thấy dấu hiệu gì, khi sờ vào lại thì không thấy ngứa đau gì hết. Không biết có phải em bị dị ứng thuoc hay nấm gì không và phải bôi gì lên khe háng nữa

Bạn bị hăm thôi.

ahihi
23-06-2017, 17:44
Dạ em xóa một dấu hiệu đã từ lâu em bỏ qua. Em ko biết có phải sùi màu gà ko ạ.
Cách đây ngày 10/5 em có kiểm tra thấy 2 nhú nổi nhỏ xíu đối xứng ở dưới rãnh quy đầu nhưng em ko nghỉ là sùi ạ. Và tới nay em cũng chẳng thấy chúng phát triển to lên gì cả. Chỉ thấy lạ là 2 nhú đó nó mọc đối xứng với nhau. Mấy anh coi thử có phải sùi màu gà giai đoạn đang phát triển ko ạ. Bữa nay cũng đã tròg 3 tháng từ ngày nguy cơ ạ
http://www.upsieutoc.com/image/q1y0xY

Charles
23-06-2017, 17:57
Cách đây ngày 10/5 em có kiểm tra thấy 2 nhú nổi nhỏ xíu đối xứng ở dưới rãnh quy đầu nhưng em ko nghỉ là sùi ạ. Và tới nay em cũng chẳng thấy chúng phát triển to lên gì cả. Chỉ thấy lạ là 2 nhú đó nó mọc đối xứng với nhau. Mấy anh coi thử có phải sùi màu gà giai đoạn đang phát triển ko ạ. Bữa nay cũng đã tròg 3 tháng từ ngày nguy cơ ạ

Đó là gai sinh dục, không phải SMG bạn. 2 nốt gai này dù bạn có cậy đi rồi nó cũng lại mọc đúng như vậy, nên cứ kệ nó.

ahihi
23-06-2017, 18:02
Gai sinh dục hay chuỗi hạt ngọc vậy anh. Em thấy nó cũng khá giống chuỗi hạt ngọc

phạm nhật tiến
23-06-2017, 18:23

Gai sinh dục hay chuỗi hạt ngọc vậy anh. Em thấy nó cũng khá giống chuỗi hạt ngọcgai sinh dục thôi
cả 2 điều lành tính không sao đâu

Charles
23-06-2017, 19:51
Gai sinh dục hay chuỗi hạt ngọc vậy anh. Em thấy nó cũng khá giống chuỗi hạt ngọc

Là gai sinh dục.

Tuanmecsedec
23-06-2017, 19:53

Cái vụ sùi mào gà mà bạn hỏi riết,thiếu điều ban quản trị tư vấn cho bạn muốn sùi bọt mép luôn.Cái đó không phải sùi mào gà bạn.

ahihi
23-06-2017, 23:02
Dạ cảm ơn các anh trong bqt ạ. Em đang cố gắng trấn an bản thân và cố sống mà không nghỉ về những điều này nữa ạ

ahihi
23-06-2017, 23:18
Dạ mấy anh chị cho em hỏi thêm, bệnh hsv khi nào mới cần zét nghiệm và dấu hiệu của nó ntn mới cần xét nghiệm ạ

phạm nhật tiến
24-06-2017, 00:17
Dạ mấy anh chị cho em hỏi thêm, bệnh hsv khi nào mới cần zét nghiệm và dấu hiệu của nó ntn mới cần xét nghiệm ạxem biểu hiện là biết hsv là mụn rộp sau khi tiếp súc với nguồn bệnh 3-7 ngày thì nổi mụn nước màu trắng đục nếu sau 7 ngày không có biểu hiện thì không bị rồi

ahihi
17-07-2017, 12:55
Chào bqt em cứ tưởng có thể thoát khỏi nổi ám ảnh mấy bệnh xà hội, em thì đang điều trị viêm bao quy đầu ở bv da liễu đang tiến triển tốt và sắp khỏi. Mấy đợt trước em bị hăm háng nên ko mặc sip rồi đi làm vận động bình thường. Sau mười ngày em có cảm giác đau tức tinh hoàn phải nên em sợ mang quần sip ngay. Mới đầu thì cảm giác tức đỡ hơn nhưng cũng đã được hơn 2 tuần rồi cảm giác đau tức vẫn còn dai dẵng và rõ hơn khi hoạt động nặng đi bộ nhiều. Em thì đang ở quê ko có điều kiện đi khám, cho em hỏi em có khả năng liên quan các bệnh xã hội không ạ. Em buồn quá

phạm nhật tiến
17-07-2017, 13:09
Chào bqt em cứ tưởng có thể thoát khỏi nổi ám ảnh mấy bệnh xà hội, em thì đang điều trị viêm bao quy đầu ở bv da liễu đang tiến triển tốt và sắp khỏi. Mấy đợt trước em bị hăm háng nên ko mặc sip rồi đi làm vận động bình thường. Sau mười ngày em có cảm giác đau tức tinh hoàn phải nên em sợ mang quần sip ngay. Mới đầu thì cảm giác tức đỡ hơn nhưng cũng đã được hơn 2 tuần rồi cảm giác đau tức vẫn còn dai dẵng và rõ hơn khi hoạt động nặng đi bộ nhiều. Em thì đang ở quê ko có điều kiện đi khám, cho em hỏi em có khả năng liên quan các bệnh xã hội không ạ. Em buồn quákhông liên quan đến STDs bạn hãy đi khám trực tiếp mới biết
Nguyên nhân gây đau tức tinh hoànHiện tượng đau tức tinh hoàn thường mơ hồ và không dễ tìm ra được nguyên nhân. Nhìn chung, tinh hoàn là cơ quan rất nhạy cảm, có rất nhiều nguyên nhân gây đau tức tinh hoàn:
Viêm mào tinh hoàn: Đau do viêm mào tinh hoàn thường đau liên tục và kèm theo các triệu chứng như sốt, da vùng bìu có thể đỏ, sờ thấy mào tinh hoàn sưng to và nắn nhẹ rất đau. Đau khi giao hợp hay xuất tinh. Dương vật bị đau, đau bụng dưới, khi đi bộ hoặc đứng cảm giác đau rõ rệt hơn.
Xoắn tinh hoàn: Là bệnh lý do tinh hoàn tự xoay quanh trục gây tắc nghẽn đột ngột thừng tinh, làm giảm hoặc tắc lượng máu đến tinh hoàn, gây đau và sưng. Biểu hiện là những cơn đau dữ dội và đột ngột ở một bên tinh hoàn, kéo dài dưới 6 giờ, bìu sưng to, buồn nôn và nôn, đau bụng, một tinh hoàn có thể ở vị trí cao hơn bình thường.
Viêm tuyến tiền liệt mạn tính: Có thể gây đau tinh hoàn, biểu hiện là đau một bên tinh hoàn, đau âm ỉ hoặc đau liên tục. Bệnh nhân chủ yếu là thanh niên, hiếm gặp ở người cao tuổi.

Thoát vị bẹn: Thoát vị là tình trạng một bộ phận nào đó của cơ thể bị đẩy ra khỏi vị trí bình thường được giới hạn của nó trong cơ thể. Thoát vị bẹn là bệnh lý hay gặp ở nam giới. Thoát vị bẹn thường xảy ra ở nơi tinh hoàn được nối với cơ thể. Khi bị thoát vị bẹn, người bệnh thấy tức nặng ở vùng bẹn bìu, kèm theo cảm giác đau tức nặng là một khối sà xuống bìu, một bên bìu to lên thành khối phồng do ruột ở trên dồn xuống. Bìu này càng to thêm khi người bệnh đi lại, chạy nhảy hay làm việc nặng, nằm nghỉ khối phồng nhỏ lại hoặc mất hẳn. Bệnh thường đòi hỏi phẫu thuật để cắt bỏ và tốt nhất là không nên trì hoãn phẫu thuật.
Giãn tĩnh mạch thừng tinh: Cảm giác đau không nhiều mà chủ yếu là đau tức, đau tăng khi vận động, hay gặp ở tinh hoàn bên trái, sờ phía trên thấy có búi lùng nhùng như búi giun.
Chấn thương và xuất huyết: Bạn đã bao giờ bị va đập tinh hoàn cực mạnh. Cú va đập có thể khiến bạn ngừng thở trong vòng vài giây nhưng bạn có thể kéo mình trở lại. Đôi khi, một chấn thương nặng có thể khiến máu chảy ra ngoài túi bìu. Tình trạng này có thể được chữa khỏi bằng cách nghỉ ngơi tại giường hoặc phẫu thuật dẫn lưu.
Nang mào tinh hoàn: Nang mào tinh về cơ bản là một u nang phát triển trong ống dẫn tinh trùng. Trong phần lớn các trường hợp, nang này là lành tính vì nó được hình thành do sự tích lũy của tinh trùng. Nếu nang mào tinh quá lớn có thể dẫn đến căng tức và gây đau.
Ngoài ra, đau tinh hoàn cũng có thể do bị chấn thương hay các yếu tố sinh lý như khi hưng phấn tình dục, máu dồn về dương vật nhiều có thể ảnh hưởng đến các mạch máu ở tinh hoàn, gây căng tức tinh hoàn; kích thích khi thủ dâm, quan hệ tình dục với thời gian cương cứng dương vật lâu...
Cần làm gì khi tinh hoàn đau tức?Nhiều trường hợp đau tức tinh hoàn có thể trị khỏi bằng các thuốc giảm đau kháng viêm thông thường, còn các trường hợp khác, cần chữa trị nguyên nhân. Tuy nhiên, cũng có những trường hợp đau tức tinh hoàn khó tìm thấy nguyên nhân. Cũng có nguyên nhân gây đau tức tinh hoàn có thể ảnh hưởng tới tinh trùng. Nếu không kịp thời tìm ra nguyên nhân, hậu quả có thể sẽ rất nguy hiểm. Trong một số trường hợp, bạn có thể sẽ mất vĩnh viễn một hoặc cả hai tinh hoàn. Do vậy, nếu tinh hoàn của bạn bị đau khi sờ vào hoặc đau kéo dài quá một ngày, bạn cần đến gặp bác sĩ chuyên khoa để tìm nguyên nhân và phương án điều trị tốt nhất.

ahihi
18-07-2017, 07:22
Dạ bqt cho em xin những bệnh viện nào tôt trong việc khám tinh hoàn ạ

Tuanmecsedec
18-07-2017, 07:30
Dạ bqt cho em xin những bệnh viện nào tôt trong việc khám tinh hoàn ạ

Bạn đến bệnh viện nào cũng được.

ahihi
18-07-2017, 10:41
E uống kháng viêm và kháng sinh uống đỡ vài ngày không khỏi chắc em vô bv bình dân khám nam khoa ạ, sao toàn bệnh dính vô địch dục quá hic hic

ahihi
18-07-2017, 17:05
Em có thể khám ở bệnh viện thống nhất được không ạ nó có khoa tiết niệu. Ai khám nam khoa ở đó rồi review giúp em vs ạ

ahihi
18-07-2017, 18:09
Anh tien, tuanmes, truongxuan ơi có thể khẳng định đau tinh hoàn và thỉnh thoảng nhói bụng dưới của em có liên quan đến bệnh tình dục không ạ. Em đang định xin tiền ba mẹ khám mà sợ lòi ra mấy bệnh này nên không dám

Charles
18-07-2017, 20:40
Anh tien, tuanmes, truongxuan ơi có thể khẳng định đau tinh hoàn và thỉnh thoảng nhói bụng dưới của em có liên quan đến bệnh tình dục không ạ. Em đang định xin tiền ba mẹ khám mà sợ lòi ra mấy bệnh này nên không dám

Bạn phải đi khám mới biết chính xác bị gì.

ahihi
18-07-2017, 23:56
Cho em hỏi vs thời gian nguy cơ từ 4 5 tháng trước em có ngụy cơ vs bệnh Chlamydia ko ạ

phạm nhật tiến
19-07-2017, 00:04
Cho em hỏi vs thời gian nguy cơ từ 4 5 tháng trước em có ngụy cơ vs bệnh Chlamydia ko ạ
chlamydia biể hiện từ 2-7 ngày thường kèm theo bệnh lậu
nếu quá 7 ngày thì an toàn

ahihi
19-07-2017, 01:33

Tuanmecsedec
19-07-2017, 06:56
Thời gian 4,5 tháng rồi còn lo gì nữa bạn.

ahihi
19-07-2017, 12:02
Dạ thưa anh tại em muốn loại trường hợp viêm bệnh do bệnh tình dục à. Em thì xét nghiệm giang mai cũng âm tính rồi, lậu Chlamydia thì em ko có biểu hiện chảy mũ đau lỗ tiểu gì hết. Em muốn loại trừ bệnh tình dục chỉ sợ do bệnh tình dục nào khác làm tin hoàn em đau.

ahihi
19-07-2017, 12:57
Em đã hỏi những người em quan hệ rồi họ khoe và không có dấu hiệu gì hết

Tuanmecsedec
19-07-2017, 14:47
Dạ thưa anh tại em muốn loại trường hợp viêm bệnh do bệnh tình dục à. Em thì xét nghiệm giang mai cũng âm tính rồi, lậu Chlamydia thì em ko có biểu hiện chảy mũ đau lỗ tiểu gì hết. Em muốn loại trừ bệnh tình dục chỉ sợ do bệnh tình dục nào khác làm tin hoàn em đau.

Em đã hỏi những người em quan hệ rồi họ khoe và không có dấu hiệu gì hết

Nếu vậy thì bạn yên tâm đi.

ahihi
19-07-2017, 15:55
Em mới siêu âm ở bv xã em, em bị tràn dịch màng tinh hoàn bs bảo em nhập viện em sợ quá. E thì chưa xét nghiệm nhưng chắc do lậu và Chlamydia quá huhu em nghỉ v

ahihi
19-07-2017, 16:25
Hồi đó h Em đâu có hiện tượng chảy mũ đái buốt. Từ lúc bị viêm quy đầu em đã ko qh hơn 1 tháng rưỡi rồi.

phạm nhật tiến
19-07-2017, 16:54
Em mới siêu âm ở bv xã em, em bị tràn dịch màng tinh hoàn bs bảo em nhập viện em sợ quá. E thì chưa xét nghiệm nhưng chắc do lậu và Chlamydia quá huhu em nghỉ v

Hồi đó h Em đâu có hiện tượng chảy mũ đái buốt. Từ lúc bị viêm quy đầu em đã ko qh hơn 1 tháng rưỡi rồi.
bạn đã không bị lậu và chlamydia rồi cái đó có thể do nguyên nhân khác

Charles
19-07-2017, 18:35

Bạn đã đi khám và được BS chẩn đoán rồi thì giờ chuyên tâm điều trị sẽ khỏi thôi.

ahihi
19-07-2017, 18:49
Dạ chưa xét nghiệm anh ơi. Mai em đi phẩu thuật hút dịch ko biết nhập viện người ta có xét nghiệm gì ko. Em khám bv ở xã e

Charles
19-07-2017, 19:33
Dạ chưa xét nghiệm anh ơi. Mai em đi phẩu thuật hút dịch ko biết nhập viện người ta có xét nghiệm gì ko. Em khám bv ở xã e

BV cấp xã nếu họ đủ phương tiện thì vẫn điều trị cho bạn bình thường, còn nếu không khắc họ sẽ chuyển bạn lên tuyến trên.

ahihi
21-07-2017, 15:07
Có trường hợp nào nhiễm Chlamydia mà ko bị đau buốt tiểu chảy dịch, ngứa niệu đạo ko anh mà biến chứng thành viêm tinh hoàn không. T2 này em mới xn em lo lắng quá cả GĐ em biết em bị đau hết r

phạm nhật tiến
21-07-2017, 15:14
Có trường hợp nào nhiễm Chlamydia mà ko bị đau buốt tiểu chảy dịch, ngứa niệu đạo ko anh mà biến chứng thành viêm tinh hoàn không. T2 này em mới xn em lo lắng quá cả GĐ em biết em bị đau hết rnếu bị nhiễm là có biễu hiện rồi còn không có biễu hiện là không bị

ahihi
21-07-2017, 15:22
Em thì mới siêu âm thì biết bị tràn dịch màng tinh hoàn thôi thì có khả năng là viêm tinh hoàn. Em đọc tài liệu trên mạng em sợ Chlamydia quá. Em hoàn toàn chưa có biểu hiện đai buốt, chảy mủ. Em sợ có nguy cơ với Chlamydia quá

phạm nhật tiến
21-07-2017, 15:36
Em thì mới siêu âm thì biết bị tràn dịch màng tinh hoàn thôi thì có khả năng là viêm tinh hoàn. Em đọc tài liệu trên mạng em sợ Chlamydia quá. Em hoàn toàn chưa có biểu hiện đai buốt, chảy mủ. Em sợ có nguy cơ với Chlamydia quá
viêm có nhiều nguy nhân khác nhau khám mới biết

Charles
21-07-2017, 15:56

Bạn lo lắng bệnh gì có thể yêu cầu BS cho kiểm tra.

Tuanmecsedec
22-07-2017, 06:54

Lo quá thì đi kiểm tra,Tuanmecsedec nhắc nhỡ bạn chủ đề của bạn đã lên 5 trang thì ban quản trị tư vấn cho bạn rất nhiều rồi,bạn không được Spam bài nữa,chứ đừng có kiểu lên mà viết bài lo cái này,sợ cái kia .v.v.v.Nếu bạn tiếp tục thì chủ đề này sẽ khóa lại.

ahihi
14-08-2017, 16:14
Dương tính chlamydia.
Từ lúc tò mò về những nang lông rồi bị viêm bao quy đầu. bị nấm rồi tiếp sau đó là đau tức tinh hoàn và tiểu buốt. Hôm nay em đi xn bị dương tính với chlamydia em thực sự rat sốc, em đã khám vài ngày trước và bị viêm mào tinh hoàn là biến chứng của chlamydia, em xuống tinh thần cả thể chất, sắp vô năm học rồi em không biét thế nào, bệnh chlamydia này mình bị 3 tháng đầu không một triệu chứng. Mình thấy buồn quá mình giờ còn lây cho người yêu mình nữa

ahihi
15-08-2017, 06:53
Em buồn quá, em không biết khám viêm mào tinh hoàn bệnh viện nào là tốt đây

Charles
15-08-2017, 06:58
Em buồn quá, em không biết khám viêm mào tinh hoàn bệnh viện nào là tốt đây

Bạn đến Bệnh viện Da liễu khám.

ahihi
16-12-2018, 19:49
Em muốn hỏi về xét nghiệm chlamida. Chào diễn đàn cũng hơn một năm rồi hiện tại sức khỏe của e hoàn toàn tốt, lúc ấy em cũng dẫn ng iu đi xet nghiệm chlamedia quicktest và may mắn là người yêu e không bị. Trong quá trình điều trị năm ngoái em có hỏi bs bên bình dân là em có cần xác nghiệm pcr coi còn không thì bác sĩ bảo cũng ko cần uống thuốc rồi là hết nếu xet nghiệm thì có khả năng vẫn dương tính do có kháng thể. Từ đó thì e yên tâm dưỡng bệnh, e vs ng iu chung thủy và luôn sử dụng bcs. Cả 2 sức khỏe hiện tại đều tốt, và hoàn toàn tin tưởng lẫn nhau, trở lại đây em muốn có thể tự tin quan hệ không an toàn vs người yêu em. Nhưng kiến thức em không rõ là em đã khỏi hoàn toàn hay chưa và có nên làm xét nghiệm pcr hay không. Nếu âm tính thì không sao nhưng dương tính thì không rõ mình sẽ giải quyết thế nào. E xin lời khuyên từ ban tư vấn ạ

Tuanmecsedec
16-12-2018, 20:12
Em muốn hỏi về xét nghiệm chlamida. Chào diễn đàn cũng hơn một năm rồi hiện tại sức khỏe của e hoàn toàn tốt, lúc ấy em cũng dẫn ng iu đi xet nghiệm chlamedia quicktest và may mắn là người yêu e không bị. Trong quá trình điều trị năm ngoái em có hỏi bs bên bình dân là em có cần xác nghiệm pcr coi còn không thì bác sĩ bảo cũng ko cần uống thuốc rồi là hết nếu xet nghiệm thì có khả năng vẫn dương tính do có kháng thể. Từ đó thì e yên tâm dưỡng bệnh, e vs ng iu chung thủy và luôn sử dụng bcs. Cả 2 sức khỏe hiện tại đều tốt, và hoàn toàn tin tưởng lẫn nhau, trở lại đây em muốn có thể tự tin quan hệ không an toàn vs người yêu em. Nhưng kiến thức em không rõ là em đã khỏi hoàn toàn hay chưa và có nên làm xét nghiệm pcr hay không. Nếu âm tính thì không sao nhưng dương tính thì không rõ mình sẽ giải quyết thế nào. E xin lời khuyên từ ban tư vấn ạ

Bạn đã hết rồi thì không còn lây truyền cho bạn gái.

ahihi
17-12-2018, 00:10
Nếu v em không cần xn để khẳng đinh gì nua hả anh, từ 1 năm trở lại đến giờ em ko còn biểu hiện nào của chlamedia nữa và chưa một lần nào em xn sau khi uống thuốc điều trị

ahihi
10-01-2019, 13:08
xin chào diễn đàn.
Như đã trình bày đợt trước em đã hơn 1 năm trở nên bình thường và người yêu của em đã xét nghiệm âm tính sau khi em phát hiện em bị bệnh. Thì tụi e chung sống và quan hệ an toàn với nhau hơn 1 năm rưỡi thì sau nhưng điều đó chúng em cungz an tâm, thứ 2 gần đây người yêu của em có blowjob cho em mà không sử dụng bao, em cũng thấy an tâm vì nghĩ cả 2 không bệnh. Nhưng mới tối hôm qua và hôm nay em bắt đầu có dấu hiệu nhạy cảm tinh hoàn va hơi khó chịu giống đợt trước em bị, em nghi ngờ mình tái nhiễm lại chlamydia. Em không biết cách thức giải quyết hiện tại thế nào? liệu người yêu của em có thực chất mắc bệnh mặc dù đã xét nghiệm âm tính trước đó và nếu xét nghiệm lần nữa âm tính thì cũng không xách định được nguồn lây bệnh cho em. Trường hợp em có bị nhiễm lại lần nữa thì tâm lý em cũng ổn định vì em đã vượt qua được một lần. Mong nhận được tư vấn ạ

Charles
10-01-2019, 14:54
xin chào diễn đàn.
Như đã trình bày đợt trước em đã hơn 1 năm trở nên bình thường và người yêu của em đã xét nghiệm âm tính sau khi em phát hiện em bị bệnh. Thì tụi e chung sống và quan hệ an toàn với nhau hơn 1 năm rưỡi thì sau nhưng điều đó chúng em cungz an tâm, thứ 2 gần đây người yêu của em có blowjob cho em mà không sử dụng bao, em cũng thấy an tâm vì nghĩ cả 2 không bệnh. Nhưng mới tối hôm qua và hôm nay em bắt đầu có dấu hiệu nhạy cảm tinh hoàn va hơi khó chịu giống đợt trước em bị, em nghi ngờ mình tái nhiễm lại chlamydia. Em không biết cách thức giải quyết hiện tại thế nào? liệu người yêu của em có thực chất mắc bệnh mặc dù đã xét nghiệm âm tính trước đó và nếu xét nghiệm lần nữa âm tính thì cũng không xách định được nguồn lây bệnh cho em. Trường hợp em có bị nhiễm lại lần nữa thì tâm lý em cũng ổn định vì em đã vượt qua được một lần. Mong nhận được tư vấn ạ

Bạn không tin tưởng bạn tình mà thấy lo lắng thì đi khám nhé.

ahihi
10-01-2019, 22:27
Đối với trường hợp em và người yêu em thì quick test chlamydia hay pcr là thích hợp ạ ?

Tuanmecsedec
11-01-2019, 07:21
Đối với trường hợp em và người yêu em thì quick test chlamydia hay pcr là thích hợp ạ ?

Quick test chlamydia là được rồi.

ahihi
11-01-2019, 21:49
Có khả năng được mai em đi lại bv bình dân tại da liễu hok có khám thứ 7.
Cho em hỏi kinh nghiệm là bên bình dân có quick test không ạ ?

Tuanmecsedec
11-01-2019, 22:28
Có khả năng được mai em đi lại bv bình dân tại da liễu hok có khám thứ 7.
Cho em hỏi kinh nghiệm là bên bình dân có quick test không ạ ?

Có bạn !!!