PDA

View Full Version : Hỏi ngu ạ.có trường hợp nào xét nghiệm dương tính mà uống thuốc thành âm tính

laptop11
28-05-2017, 20:56
Có trường hợp nào xn (+), dùng arv 1 tháng xn lại cho kết quả (- ) ko nhỉ?:zk2038:

Nguyen Ha
28-05-2017, 20:59
Có trường hợp nào xn (+), dùng arv 1 tháng xn lại cho kết quả (- ) ko nhỉ?:zk2038:

HIV là bệnh mãn tính chưa có thuốc chữa. Nếu đã nhiễm thì virut tồn tại vĩnh viễn trong cơ thể, dù uống ARV hay bất cứ thứ thuốc gì đi nữa thì khi xét nghiệm lại vẫn ra dương tính

Charles
28-05-2017, 21:25

HIV là bệnh hiện trên toàn thế giới chưa có thuốc chữa khỏi hẳn, vì vậy nếu đã nhiễm thì dù có uống thuốc gì XN kết quả vẫn luôn luôn là DT.

Tuanmecsedec
29-05-2017, 07:30

Hiện tại chưa có thuốc trị dứt điểm HIV.Vì vậy nếu thật sự đã nhiễm HIV thì nhiễm suốt đời.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

laptop11
29-05-2017, 11:30
Hì. Cám ơn mọi người đã tư vấn ạ. Cho mình hỏi thêm ạ : nhiều bn nhiễm H + đều được uống 2 loại thuốc ( arv+ contrim) thắc mắc là bác sỹ chỉ cho mình uống arv và kê thêm thuốc hỗ trợ gan ( men gan cao nhẹ). Mình có xét nghiệm tcd4 nhưng ko biết kết quả. ( sáng xn tcd4 chiều mới có kq, nhưng sáng đó bs yêu cầu tối uống luôn arv, yêu cầu uống lúc 20h nhưng do đặc điểm mih chuyển lên 22h) vậy có sao ko ạ. Mih nghe nói uống arv phòng lây nhiẽm 96% cho ng sống chung, vậy 4% kia mình nên làm gì cho người nhà ( mình chưa thông báo cho người nhà )

Nguyen Ha
29-05-2017, 12:07
Hì. Cám ơn mọi người đã tư vấn ạ. Cho mình hỏi thêm ạ : nhiều bn nhiễm H + đều được uống 2 loại thuốc ( arv+ contrim) thắc mắc là bác sỹ chỉ cho mình uống arv và kê thêm thuốc hỗ trợ gan ( men gan cao nhẹ). Mình có xét nghiệm tcd4 nhưng ko biết kết quả. ( sáng xn tcd4 chiều mới có kq, nhưng sáng đó bs yêu cầu tối uống luôn arv, yêu cầu uống lúc 20h nhưng do đặc điểm mih chuyển lên 22h) vậy có sao ko ạ. Mih nghe nói uống arv phòng lây nhiẽm 96% cho ng sống chung, vậy 4% kia mình nên làm gì cho người nhà ( mình chưa thông báo cho người nhà )
- Bạn uống 22h không sao, hãy duy trì uống đúng giờ theo giờ bạn đã chọn.
- Bác sỹ chỏ cho bạn uống bổ gan thì cứ uống thuốc bổ gan đi, khi nào có chỉ định uống cotton hãy hay, không nhất thiết là lúc nào cũng phải uống và được uống cotton.
- HIV không lây qua sinh hoạt thông thường mà chỉ lây chủ yếu qua 3 đường chính: quan hệ tình dục không dùng bcs, lây truyền từ mẹ sang con, lây truyền qua đường máu ( chủ yếu là dùng chung bơm kim tiêm).