PDA

View Full Version : Bị nước trong miệng bắn vào mắt

quangthanh94
30-05-2017, 15:07
Chào cac bác sĩ, em làm nha khoa và vừa rồi em có cạo vôi răng cho khách, lúc đang cạo vôi thì khách sặc nước và ho vào mặt em, lúc đó thì em cảm nhận được nước bắn vào mắt em, sau đó thì em đi rửa mặt và mắt ngay, em không để ý là lúc đó có máu trong miệng bệnh nhân ko, vậy nếu lúc đó có máu trong nước thì em có nguy cơ nhiễm hiv không ạ ?

phạm nhật tiến
30-05-2017, 15:18
Chào cac bác sĩ, em làm nha khoa và vừa rồi em có cạo vôi răng cho khách, lúc đang cạo vôi thì khách sặc nước và ho vào mặt em, lúc đó thì em cảm nhận được nước bắn vào mắt em, sau đó thì em đi rửa mặt và mắt ngay, em không để ý là lúc đó có máu trong miệng bệnh nhân ko, vậy nếu lúc đó có máu trong nước thì em có nguy cơ nhiễm hiv không ạ ?
những gì bạn kể không có nguy cơ trong nước bọt có tính kiềm làm cho hiv bị bất hoại không thể lây được

Tuanmecsedec
30-05-2017, 15:45

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

quangthanh94
30-05-2017, 16:14
Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Ngay cả khi trong nước bọt có máu vẫn ko có nguy cơ phải ko ạ ?

Tuanmecsedec
30-05-2017, 16:16
Ngay cả khi trong nước bọt có máu vẫn ko có nguy cơ phải ko ạ ?

Khi nào cả đống máu và đỏ cả mắt bạn thì mới lo.