PDA

View Full Version : ko đc xn 3pp

Hiv113
31-05-2017, 15:25
thưa cô chú , chiều nay cháu có đi vào bv nhiệt đới làm xn thì bs tư vấn cho cháu bảo xn vgb thì 1 tháng thì đc nhưng xn hiv 3pp thì phải để 3 tháng mới chính xác và nếu làm bây h chỉ làm cho cháu đc pcr mới chính xác đc mà pcr rất đắt . Bs tư vấn xong làm cháu hoang mang quá sao cô chú bảo cháu 1 tháng là ok r và sao bs lại bảo là 3 tháng 3pp mới chuẩn .h cháu vừa xn vgb và chiêù mai mới có kq , còn xn hiv h cháu kb tin ai bây h :(

lamlaicuocdoi68
31-05-2017, 15:49
Mình thấy bạn bị ám ảnh quá nhiều rồi đấy, đọc tiểu sử mình thấy bạn quá có nhiều cái không tin tưởng. Mình hiểu tâm lý của bạn, nhưng theo mình bạn nên thế này:
1. Xác định là bạn gái thì phải tin tưởng, nếu cần đưa nhau đi xét nghiệm, và chung thủy, đừng có nghi ngờ bạn ấy như thế
2. Không có chuyện đi xét nghiệm mà bị lây từ việc xét nghiệm đâu, tính mạng chứ không đùa đâu, không ai làm như thế hết
3. Các tư vấn các anh chị tư vấn cho bạn rất nhiều: bạn tin diễn đàn không? Hay là bạn chỉ lên để đọc thêm và coi như đây là thông tin thừa
4. Hãy vui chơi và suy nghĩ nhiều hơn, con H nó ko có nhưng con S (Stress) sẽ đánh gục bạn đấy
5. Để thoải mái tâm lý thì đủ 30 ngày hãy đi xn combo đi, giải phóng cái đầu, rồi tập trung cho công việc.
Mình cũng có lúc đã rất khủng hoảng về tâm lý, chính cái cách của anh Tuấn khi mình gọi điện cho anh ấy đã đánh thức mình dậy, tỉnh táo hơn để rồi dễ vượt qua, bạn đừng có nghi kị nhiều quá, không tốt đâu. Vài lời gửi đến bạn

Hiv113
31-05-2017, 16:03
anh có có đọc kĩ topic này của em ko vậy ? em bảo là bs ko cho em xn 3pp chứ em có bảo em sợ đâu ? bs bảo em 3pp h chưa đúng phải để 3 tháng và bs khuyên em chỉ dùng pcr nới chuẩn

phạm nhật tiến
31-05-2017, 16:11
thưa cô chú , chiều nay cháu có đi vào bv nhiệt đới làm xn thì bs tư vấn cho cháu bảo xn vgb thì 1 tháng thì đc nhưng xn hiv 3pp thì phải để 3 tháng mới chính xác và nếu làm bây h chỉ làm cho cháu đc pcr mới chính xác đc mà pcr rất đắt . Bs tư vấn xong làm cháu hoang mang quá sao cô chú bảo cháu 1 tháng là ok r và sao bs lại bảo là 3 tháng 3pp mới chuẩn .h cháu vừa xn vgb và chiêù mai mới có kq , còn xn hiv h cháu kb tin ai bây h :( bạn không có nguy cơ với hiv nên không cần xn còn nếu muốn xn thì test nhanh ở tuần thứ 6 và 1 tháng thì combo và chốt 12 tuần

Hiv113
31-05-2017, 16:15
dạ em cũng chỉ muốn xn cho đỡ stress thôi anh ạ :( nhưng bs bảo em thế thì chắc em phải để 3 tháng thật :( mệt mỏi

phạm nhật tiến
31-05-2017, 16:17
dạ em cũng chỉ muốn xn cho đỡ stress thôi anh ạ :( nhưng bs bảo em thế thì chắc em phải để 3 tháng thật :( mệt mỏi
muốn xả stress thì 6 tuần test nhanh là an toàn được rồi 12 tuần là 100% lun

lamlaicuocdoi68
31-05-2017, 16:38
anh có có đọc kĩ topic này của em ko vậy ? em bảo là bs ko cho em xn 3pp chứ em có bảo em sợ đâu ? bs bảo em 3pp h chưa đúng phải để 3 tháng và bs khuyên em chỉ dùng pcr nới chuẩn
Vấn đề là bạn XN 3 phương pháp để làm gì khi bạn không có nguy cơ ? Còn PCR bạn biết vì sao không nên dùng không? Vì thứ nhất nó chi phí quá đắt, thứ 2 nó có khả năng gây dương tính giả, lúc đó thì tâm lý bạn còn sốc hơn đấy. Không ai khuyến khích XN PCR trừ trường hợp xét nghiệm cho người mang thai thôi bạn.
Bạn nên nghe mọi người tư vấn, bạn đọc càng nhiều, nghĩ càng nhiều sẽ càng rối bạn ạ

Hiv113
31-05-2017, 16:45
dạ cảm ơn các anh hay sáng mai em qua medlatec xin làm 3pp chứ em xin 3pp ở nhiệt đới bs ko cho haiz thật :(

Charles
31-05-2017, 20:15
thưa cô chú , chiều nay cháu có đi vào bv nhiệt đới làm xn thì bs tư vấn cho cháu bảo xn vgb thì 1 tháng thì đc nhưng xn hiv 3pp thì phải để 3 tháng mới chính xác và nếu làm bây h chỉ làm cho cháu đc pcr mới chính xác đc mà pcr rất đắt . Bs tư vấn xong làm cháu hoang mang quá sao cô chú bảo cháu 1 tháng là ok r và sao bs lại bảo là 3 tháng 3pp mới chuẩn .h cháu vừa xn vgb và chiêù mai mới có kq , còn xn hiv h cháu kb tin ai bây h :(

BS không làm XN cho bạn thì biết làm sao. Nếu bạn vẫn muốn XN sau 1 tháng bạn đến BV Hồng Ngọc XN HIV Combo Ag/Ab.

Tuanmecsedec
31-05-2017, 20:49
Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm loãng topic hoặc ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Chủ đề: lo lắng xét nghiệm 3 phương pháp (http://www.diendanhiv.vn/threads/52458-lo-lang-xet-nghiem-3-phuong-phap)