PDA

View Full Version : cần tư vấn gấp tai nạn gt

Hiv113
31-05-2017, 20:57
chàochào anh chị em là nạn nhân của vụ tai nạn đâm liên hoàn ở hn chiều nay. h em đang vẫn rất choáng người em xước xác hết . Lúc đó em có nằm 1 lúc rồi đc ng dân đỡ dậy em có thở 1 hồi , rồi tự đứng dậy lết chân mặc dù mu ngón chân cái chảy máu để xem những người còn lại , em lết đc 1 đoạn thì dẫm phải ngay vũng máu của 2 bác bị nặng nhất đợi lên xe cứu thương , mà lúc ấy chân em đang chảy máu ở mu chân cái . Anh chị cho em hỏi liệu em có nên dùng kháng virus luôn ko ? nếu đc mong anh chị báo gấp cho em tại em đang đợi chụp nốt hưởng từ là xong... Mong anh chị tư vấn h em đang rất đau , choáng và hoảng

Tuanmecsedec
31-05-2017, 21:03
chào anh chị em là nạn nhân của vụ tai nạn đâm liên hoàn ở quán thánh hn chiều nay. h em đang vẫn rất choáng người em xước xác hết . Lúc đó em có nằm 1 lúc rồi đc ng dân đỡ dậy em có thở 1 hồi , rồi tự đứng dậy lết chân mặc dù mu ngón chân cái chảy máu để xem những người còn lại , em lết đc 1 đoạn thì dẫm phải ngay vũng máu của 2 bác bị nặng nhất đợi lên xe cứu thương , mà lúc ấy chân em đang chảy máu ở mu chân cái . Anh chị cho em hỏi liệu em có nên dùng kháng virus luôn ko ? nếu đc mong anh chị báo gấp cho em tại em đang đợi chụp nốt hưởng từ là xong... Mong anh chị tư vấn h em đang rất đau , choáng và hoảng

Bạn bị chảy máu ở mu bàn chân,còn chân bạn dẫm phải có mắc mớ gì đâu mà có liên quan nguy cơ.Chẳng lẽ bạn đi bằng mu bàn chân,vậy cũng hỏi lo lắng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

phạm nhật tiến
31-05-2017, 21:13
chào anh chị em là nạn nhân của vụ tai nạn đâm liên hoàn ở quán thánh hn chiều nay. h em đang vẫn rất choáng người em xước xác hết . Lúc đó em có nằm 1 lúc rồi đc ng dân đỡ dậy em có thở 1 hồi , rồi tự đứng dậy lết chân mặc dù mu ngón chân cái chảy máu để xem những người còn lại , em lết đc 1 đoạn thì dẫm phải ngay vũng máu của 2 bác bị nặng nhất đợi lên xe cứu thương , mà lúc ấy chân em đang chảy máu ở mu chân cái . Anh chị cho em hỏi liệu em có nên dùng kháng virus luôn ko ? nếu đc mong anh chị báo gấp cho em tại em đang đợi chụp nốt hưởng từ là xong... Mong anh chị tư vấn h em đang rất đau , choáng và hoảng
công nhận bạn dữ thiệt bị tai nạn rồi mà còn lên diễn đàn
những gì bạn kể không liên hoang đến hiv lo mà chăm sóc bản thân đi

Hiv113
31-05-2017, 23:26
cảm ơn các anh , h em vừa ở viện về.bs khuyên em ko nên vận động để theo dõi tại em bị gianz cơ và chấn thương chân khá nặng

Hiv113
01-06-2017, 17:02
http://www.upsieutoc.com/image/qlyijq
chào anh chị h em đang nằm theo dõi tại nhà . Em có hỏi Th của em là chân em bị chảy máu ở phần trên ngón chân cái và em có chẳng may dẫm phải vũng máu của người bị thương cạnh em với bs . Thì bs bảo th em nguy cơ là có tại em dẫm mạnh nên máu sẽ chẳng may bắn lên mà lúc đó em lại đi chân đất . Vậy theo anh chị bs có đúng ko ? tại cậu này trông cũng trẻ kiểu mới ra trường . Em xin cảm ơn

Hiv113
01-06-2017, 17:02
http://www.upsieutoc.com/image/qlyijqhttp://www.upsieutoc.com/image/qlyijq

Charles
01-06-2017, 17:09
http://www.upsieutoc.com/image/qlyijq
chào anh chị h em đang nằm theo dõi tại nhà . Em có hỏi Th của em là chân em bị chảy máu ở phần trên ngón chân cái và em có chẳng may dẫm phải vũng máu của người bị thương cạnh em với bs . Thì bs bảo th em nguy cơ là có tại em dẫm mạnh nên máu sẽ chẳng may bắn lên mà lúc đó em lại đi chân đất . Vậy theo anh chị bs có đúng ko ? tại cậu này trông cũng trẻ kiểu mới ra trường . Em xin cảm ơn

Bạn bị thương phần trên ngón chân thì bạn dẫm máu trên đường làm sao mà bắn vào vết thương của bạn được, trừ khi bạn dẫm ngập chân trong vũng máu.

Hiv113
02-06-2017, 05:18
Thế thì em ko anh ạ em chỉ dẫm lên trên bề mặt thôi anh. Dạ tại em sợ nếu em dẫm mạnh thì máu sẽ bắn lên trên vết thương em anh ạ :(

Charles
02-06-2017, 06:23
Thế thì em ko anh ạ em chỉ dẫm lên trên bề mặt thôi anh. Dạ tại em sợ nếu em dẫm mạnh thì máu sẽ bắn lên trên vết thương em anh ạ :(

Có 2 lý do để kết luận bạn không có nguy cơ: Một là vết thương ở phần trên chân của bạn không tiếp xúc trực tiếp với máu; Hai là máu trên mặt đường như thế virus cũng bị bất hoạt rồi, không còn khả năng lây nhiễm nữa.

Tuanmecsedec
02-06-2017, 07:02

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hiv113
02-06-2017, 21:48
dạ em cảm ơn các anh. Mà ngay cả khi máu chưa khô thì virus cũng bất hoạt rồi ạ ? Tại em còn có 1 vết chỗ bên mạn chân phía trong của chân trái nữa các anh ạ

Charles
02-06-2017, 22:04
dạ em cảm ơn các anh. Mà ngay cả khi máu chưa khô thì virus cũng bất hoạt rồi ạ ? Tại em còn có 1 vết chỗ bên mạn chân phía trong của chân trái nữa các anh ạ

Bạn yên tâm với những gì đã được tư vấn.

Tuanmecsedec
02-06-2017, 22:39

Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Hiv113
03-06-2017, 15:48
dạ h em an tâm rồi ạ. Em cảm ơn các anh nhiều ạ

Hiv113
06-06-2017, 22:59
các anh cho em hỏi em có nguy cơ là 28/4 , 14/5 em đi hiến máu và 30/5 bên hiến máu bảo kq cho em là bình thường. Thì anh chị cho em hỏi là bên hiến máu họ đã dùng 3pp để test máu chưa ạ ? em xin cảm ơn

Tuanmecsedec
06-06-2017, 23:41
các anh cho em hỏi em có nguy cơ là 28/4 , 14/5 em đi hiến máu và 30/5 bên hiến máu bảo kq cho em là bình thường. Thì anh chị cho em hỏi là bên hiến máu họ đã dùng 3pp để test máu chưa ạ ? em xin cảm ơn

Người ta đã báo bạn máu bình thường thì yên tâm đi bạn.

Hiv113
07-06-2017, 01:45
tức là TH 28/4 của em là âm tính đúng ko anh ?

phạm nhật tiến
07-06-2017, 06:53
tức là TH 28/4 của em là âm tính đúng ko anh ?bạn có nguy cơ đâu mà âm tính, dương tính

Tuanmecsedec
07-06-2017, 07:10
tức là TH 28/4 của em là âm tính đúng ko anh ?

Bạn có nguy cơ đâu mà âm với dương.

Hiv113
07-06-2017, 14:29
dạ nhưng ý em là 30 họ nhắn cho em là họ cũng đã làm 3pp rồi đúng ko anh ? :( tức là nguy cơ 28 em là âm tính ạ. Mong các anh thông cảm tại em lần đầu mà dại quá ... em lo lắm

phạm nhật tiến
07-06-2017, 14:44
dạ nhưng ý em là 30 họ nhắn cho em là họ cũng đã làm 3pp rồi đúng ko anh ? :( tức là nguy cơ 28 em là âm tính ạ. Mong các anh thông cảm tại em lần đầu mà dại quá ... em lo lắm
tất cả những chủ đề bạn tạo điều không có nguy cơ với hiv hết do bạn suy diễn ra hết thôi

Tuanmecsedec
07-06-2017, 14:49

Bạn có nguy cơ gì đâu mà xoắn lên như vậy,còn việc hiến máu họ sẽ làm những phương pháp hiện đại rất kỹ càng mới đưa máu vào sử dụng bạn.

Hiv113
17-06-2017, 17:00
anh chị cho em hỏi em xn kháng thể vgb cho ra kq là 32.41 anh chị cho em hỏi với lượng kháng thể thế này em có khả năng lây nhiễm viêm gan b ko ạ ? em xin cảm ơn

Charles
17-06-2017, 17:23
anh chị cho em hỏi em xn kháng thể vgb cho ra kq là 32.41 anh chị cho em hỏi với lượng kháng thể thế này em có khả năng lây nhiễm viêm gan b ko ạ ? em xin cảm ơn

Nồng độ kháng thể (anti-HBs) đủ để bảo vệ chúng ta là trên 10mUI/ml. Như vậy nồng độ kháng thể của bạn đủ để bảo vệ khả năng lây nhiễm viêm gan B.

Tuanmecsedec
17-06-2017, 21:11

Kháng thể này là bảo vệ không bị viêm gan B.

Hiv113
18-06-2017, 01:01
các anh cho em hỏi thêm là quy định của bộ ý tế xn hiv cho 1 nguy cơ là 3 tháng nhưng 3 tháng là 84 ngày hay là 90 ngày ạ ? Tại bs bảo em là đủ 3 tháng hãy quay lại

phạm nhật tiến
18-06-2017, 06:50
các anh cho em hỏi thêm là quy định của bộ ý tế xn hiv cho 1 nguy cơ là 3 tháng nhưng 3 tháng là 84 ngày hay là 90 ngày ạ ? Tại bs bảo em là đủ 3 tháng hãy quay lạicũng như nhau thôi 12 tuần (84 ngày) thời gian càng xa thì càng chíng xác

Tuanmecsedec
18-06-2017, 07:09
các anh cho em hỏi thêm là quy định của bộ ý tế xn hiv cho 1 nguy cơ là 3 tháng nhưng 3 tháng là 84 ngày hay là 90 ngày ạ ? Tại bs bảo em là đủ 3 tháng hãy quay lại

Xét nghiệm HIV được tính bằng tuần bạn,tức 12 tuần là 84 ngày.