PDA

View Full Version : Đường lây hiv,tinh dịch dính trên quần áo đem đi giặt tay có vết xướt

Emcothaidungkhaianhlabo
03-06-2017, 07:47
E chào anh chị, chúc anh chị sức khoẻ. Anh chị cho e hỏi khi tinh dịch dính của người bị hiv dính trên quần áo sau 1 đêm nó cũng đã khô đi ít nhiều rồi thì có thể làm lây nhiễm khi tiếp xúc vào quần áo đó không anh? Và khi người không bệnh đem quần áo đó đi giặt tay trong khi tay có vết xước thì có làm lây không anh chị??? E cảm ơn ạ

Tuanmecsedec
03-06-2017, 07:55
E chào anh chị, chúc anh chị sức khoẻ. Anh chị cho e hỏi khi tinh dịch dính của người bị hiv dính trên quần áo sau 1 đêm nó cũng đã khô đi ít nhiều rồi thì có thể làm lây nhiễm khi tiếp xúc vào quần áo đó không anh? Và khi người không bệnh đem quần áo đó đi giặt tay trong khi tay có vết xước thì có làm lây không anh chị??? E cảm ơn ạ

100% những gì bạn kể không có nguy cơ lây nhiễm như vậy.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Emcothaidungkhaianhlabo
03-06-2017, 08:14
Lượng tinh dịch nhiều lắm anh ạ....dường như là ướt luôn cái áo ấy

Tuanmecsedec
03-06-2017, 08:16

Cho dù có như thế nào thì 100% không có lây nhiễm HIV kiểu như vậy bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
03-06-2017, 08:18

Dù bộ quần áo đó ngâm trong chậu tinh dịch có HIV, sau đó bạn mang giặt luôn cũng không có nguy cơ với HIV, nói gì đã để qua 1 đêm.

Emcothaidungkhaianhlabo
11-06-2017, 23:50
Dại dột nhất của đời e đó là 1 lần ko tỉnh táo e đã đi quan hệ với gái mại dâm và lúc đó e ko hề đi mua bao cao su cho mình.....e chỉ nhớ mang máng là cô ấy có dùng bao của cô ấy đeo cho e? Chỉ là mang máng thôi chứ ko chính xác....vài ngày sau e đã sợ rất sợ và gặp hỏi cô ấy cô ấy đã trả lời là "bao ko rách hay gì cả, an toàn, anh nghĩ chỉ mình a sợ thôi sao???" Ko biết có đúg vậy ko?? E ko biết khi gái mại dâm hành nghề có phải là luôn mang theo bao cao su hay không? Hay chỉ mang khi khách có bao riêng....e cũng đã xét nghiệm ở ngày 43 và 86 đều âm ở bv nhiệt đới....nhưng cơ thể vẫn ko ngừng thay đổi....anh chị đừng baned em....e chỉ muốn tâm sự thôi

Ahhhh
12-06-2017, 01:22
Bạn xét nghiệm hơn 12 tuần âm tính rồi còn lo gì nữa

Charles
12-06-2017, 06:07
Dại dột nhất của đời e đó là 1 lần ko tỉnh táo e đã đi quan hệ với gái mại dâm và lúc đó e ko hề đi mua bao cao su cho mình.....e chỉ nhớ mang máng là cô ấy có dùng bao của cô ấy đeo cho e? Chỉ là mang máng thôi chứ ko chính xác....vài ngày sau e đã sợ rất sợ và gặp hỏi cô ấy cô ấy đã trả lời là "bao ko rách hay gì cả, an toàn, anh nghĩ chỉ mình a sợ thôi sao???" Ko biết có đúg vậy ko?? E ko biết khi gái mại dâm hành nghề có phải là luôn mang theo bao cao su hay không? Hay chỉ mang khi khách có bao riêng....e cũng đã xét nghiệm ở ngày 43 và 86 đều âm ở bv nhiệt đới....nhưng cơ thể vẫn ko ngừng thay đổi....anh chị đừng baned em....e chỉ muốn tâm sự thôi

Dù hôm đó bạn quan hệ không an toàn luôn, thì XN sau 43 và 86 ngày đều âm tính đã an toàn 100% với HIV.

Tuanmecsedec
12-06-2017, 07:00

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau 86 ngày bạn xét nghiệm âm tính cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn thì yên tâm mình không nhiễm. .Huống chi những gì bạn kể là do lo lắng thôi,bạn không có nguy cơ .