PDA

View Full Version : test nhanh miễn dịch HIV âm tính sau 3 tuần có yên tâm không a?

quang nguyen
03-06-2017, 08:46
Em có quan hệ với GMD có dùng bcs và cho cô ấy kích thích bằng miệng. 1 tuần sau em bị viêm niệu đạo ko do bệnh tình dục...em làm test nhanh miễn dịch hiv, viêm gan, giang mai, lậu sau 3 tuần đều Âm Tính. em hỏi các anh chị xem như vậy đã yên tâm chưa và có phải làm thêm xn gì nữa ko. mấy tuần nay em rất hoang mang và stess đến mức đau dạ dày. cảm ơn các anh chị.

Charles
03-06-2017, 08:51
Em có quan hệ với GMD có dùng bcs và cho cô ấy kích thích bằng miệng. 1 tuần sau em bị viêm niệu đạo ko do bệnh tình dục...em làm test nhanh miễn dịch hiv, viêm gan, giang mai, lậu sau 3 tuần đều Âm Tính. em hỏi các anh chị xem như vậy đã yên tâm chưa và có phải làm thêm xn gì nữa ko. mấy tuần nay em rất hoang mang và stess đến mức đau dạ dày. cảm ơn các anh chị.

Về HIV, theo như bạn kể là không có nguy cơ, vì vậy bạn yên tâm không cần XN nữa. Các bệnh tình dục khác sau 3 tuần bạn XN lậu, giang mai, gan B âm tính thì bạn yên tâm không bị lậu, còn giang mai và gan B thì XN sau 3 tuần chưa chính xác, bạn XN lại sau 4-12 tuần.

quang nguyen
03-06-2017, 12:19
Cam ơn anh Tường Xuan, em stress cao độ vì sợ nhiem hiv, lúc nào cũng thấy hiv ám ảnh trước mắt, ko tập chung làm được việc gì, ngủ ko ngon chỉ sợ hiv lây vào người, nhìn thấy vợ con lại thấy ân hận và xấu hổ....từ h chừa đến hết đời ko dám ngoại tình nữa...huhu

Tuanmecsedec
03-06-2017, 14:12

Cam ơn anh Tường Xuan, em stress cao độ vì sợ nhiem hiv, lúc nào cũng thấy hiv ám ảnh trước mắt, ko tập chung làm được việc gì, ngủ ko ngon chỉ sợ hiv lây vào người, nhìn thấy vợ con lại thấy ân hận và xấu hổ....từ h chừa đến hết đời ko dám ngoại tình nữa...huhu

Với HIV bạn không có nguy cơ,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

quang nguyen
20-06-2017, 10:38
Chào các bác..Tại em sợ combo ag/bg ra dương tính giả nên không dám làm. Em test nhanh anti HIV 45 ngày sau nguy cơ đi massage "thổi kèn" ra kết quả âm tính đã an toàn được chưa ạ. Em cảm ơn!

phạm nhật tiến
20-06-2017, 10:53
Chào các bác..Tại em sợ combo ag/bg ra dương tính giả nên không dám làm. Em test nhanh anti HIV 45 ngày sau nguy cơ đi massage "thổi kèn" ra kết quả âm tính đã an toàn được chưa ạ. Em cảm ơn!
kích dục bằng miệng không có nguy cơ với hiv bạn test nhanh 45 ngày âm tính thì an toàn không cần xét nghiệm nữa

Charles
20-06-2017, 10:59

Ngay từ đầu BQT đã tư vấn bạn không có nguy cơ với HIV, vì vậy bạn yên tâm với kết quả này không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
20-06-2017, 14:54
Bạn không có nguy cơ,yên tâm kết quả này.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

lamlaicuocdoi68
20-06-2017, 16:55
Thổi kèn làm gì có nguy cơ mà lo hả bạn? Thoải mái đi