PDA

View Full Version : tiêm ngừa viêm gan B đã được 3 mũi đủ bảo vệ chưa

doahong
08-06-2017, 21:27
Hiện mình tiêm ngừa viêm gan B đã được 3 mũi, hiện giờ đã đc 5 ngày, mình có thể sinh hoạt td với bạn trai bình thường được chưa các bạn? Vấn đề nửa bs bảo tiêm 3 mũi là đủ, nhưng phiếu tiêm mình lại có 5 mũi, ko biết như thế nào ạ? Mình tiêm ở Pasture

Charles
08-06-2017, 21:35
Hiện mình tiêm ngừa viêm gan B đã được 3 mũi, hiện giờ đã đc 5 ngày, mình có thể sinh hoạt td với bạn trai bình thường được chưa các bạn? Vấn đề nửa bs bảo tiêm 3 mũi là đủ, nhưng phiếu tiêm mình lại có 5 mũi, ko biết như thế nào ạ? Mình tiêm ở Pasture

Theo chương trình tiêm chủng quốc gia tại Việt Nam, lịch tiêm chủng ngừa bệnh viêm gan siêu vi B có 3 hoặc 4 mũi. Tới mũi thứ 3, bạn nên đi làm xét nghiệm lại để đánh giá định lượng. Nếu lượng kháng thể trong cơ thể bạn đã đủ thì không cần tiêm ngừa mũi thứ 4.

doahong
08-06-2017, 21:37
Mình tiêm sau mũi thứ 3 đã đc 5 ngày, vậy giờ có thể qhtd bình thường và đi xét nghiệm được chưa bạn?

Charles
08-06-2017, 21:50
Mình tiêm sau mũi thứ 3 đã đc 5 ngày, vậy giờ có thể qhtd bình thường và đi xét nghiệm được chưa bạn?

Truong Xuan đã trả lời bạn ở trên, bạn cần đi kiểm tra để đánh giá lại định lượng xem đã đủ kháng thể bảo vệ chưa. Nếu đã đủ lượng kháng thể bảo vệ lúc đó mới không phải lo lắng về gan B nữa, còn chưa đủ kháng thể bảo vệ thì bạn phải tiêm mũi nữa.

P/s: Xin lỗi cho hỏi bạn bao nhiêu tuổi mà xưng hô Truong Xuan là bạn ?

doahong
08-06-2017, 21:57
À con xin lổi chú, con không để ý năm sinh. Ý con là bay giờ đã đi xét nghiệm được chưa hay phải đợi thêm thời gian?

Charles
09-06-2017, 07:55
À con xin lổi chú, con không để ý năm sinh. Ý con là bay giờ đã đi xét nghiệm được chưa hay phải đợi thêm thời gian?

Khi tiêm xong cần phải có thời gian tạo kháng thể, bạn mới tiêm được 5-6 ngày thì đợi thêm 1 tuần nữa hãy đi kiểm tra định lượng. Nếu lượng kháng thể bảo vệ chưa đủ thì mũi thứ 4 tiêm cách mũi trước 1 tháng.

doahong
09-06-2017, 08:06
Dạ con cảm ơn chú ạ!

Tuanmecsedec
09-06-2017, 19:46

Vấn đề này bạn đã trực tiếp gọi điện thoại hỏi Tuanmecsedec rồi và đã được tư vấn là là bạn đã được phòng viêm gan B rồi yên tâm đi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.