PDA

View Full Version : Tại sao em bị HIV (+) mà người yêu e lại âm tính

thanhnt
10-06-2017, 00:00
em với người yêu e quên cũng 7 tháng, e có quan hệ với người yêu từ ngày quen đầu tiên. nói chung tụi e quan hệ liên tục rất nhiều lần, nhiều khi có chảy máu, e và người yêu đi xét nghiệm thì e có kqua là dương tính, còn bạn e thì âm tính, chuyện là như thế nào hã a chị có ai có thể giải thích cho e được ko, e ko tin e bị dương tính, nên e xét nghiệm e lần 2 vẫn là dương tính, vậy e nên làm gì. liệu người yêu e có bị HIV ko. e đọc trên mạng có thông tin 3 tháng sau khi có hành vi nguy cơ nhiễm là đã xác định đc HIV phải ko a chị.

Tuanmecsedec
10-06-2017, 05:59
em với người yêu e quên cũng 7 tháng, e có quan hệ với người yêu từ ngày quen đầu tiên. nói chung tụi e quan hệ liên tục rất nhiều lần, nhiều khi có chảy máu, e và người yêu đi xét nghiệm thì e có kqua là dương tính, còn bạn e thì âm tính, chuyện là như thế nào hã a chị có ai có thể giải thích cho e được ko, e ko tin e bị dương tính, nên e xét nghiệm e lần 2 vẫn là dương tính, vậy e nên làm gì. liệu người yêu e có bị HIV ko. e đọc trên mạng có thông tin 3 tháng sau khi có hành vi nguy cơ nhiễm là đã xác định đc HIV phải ko a chị.

Trước tiên bạn cần đến trung tâm y tế dự phòng hoặc bệnh viện lớn để khẳng định lại bạn có thật sự nhiễm HIV hay không,còn vấn đề bạn có thật sự nhiễm HIV mà bạn tình của bạn xét nghiệm âm tính thì chuyện này cũng bình thường.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
10-06-2017, 07:52

Bạn nói 2 lần xét nghiệm kết quả DT thì bạn chỉ Test nhanh hay đã được xét nghiệm khẳng định bằng 3PP. Còn chuyện bạn có HIV mà đã QHTD với bạn gái nhiều lần bạn gái vẫn không bị lây nhiễm thì đó là bình thường, trong thực tế đã có nhiều trường hợp như vậy.

JordanLe
13-06-2017, 16:43
Có hai trường hợp xảy ra:

1. Bạn đang nhiễm HIV tuy nhiên ở thời điểm hiện tại Tải lượng Virus cũng như thời gian tiếp xúc chưa cận để có thể lây nhiễm nên chuyện bạn tình của bạn ko nhiễm cũng là dễ hiểu.
2. Có thể bạn tình của bạn đã nhiễm nhưng cũng có thể chỉ là gần đây nên chưa thể cho ngay kết quả dương tính được. Bạn nên khuyến cáo bạn tình của mình đi xét nghiệm khẳng định tại bệnh viện nhiệt đới hoặc Pastuer để đảm bảo.

Với hai lần xét nghiệm của bạn đều cho kết quả dương tính thì 90% là đúng là dương tính rồi, tuy nhiên xác xuất phản ứng giả cũng không phải ko có.
==> Cả hai bạn đi xét nghiệm khẳng định tại các cơ sở xét nghiệm thẩm quyền để có kết quả toàn diện nhé.