PDA

View Full Version : Dùng chung tai nghe sợ nguy cơ

tranvietcuong
11-06-2017, 10:11
Dạ. là hôm trước em với bạn em đi thi thì hai đứa có thuê tai nghe siêu nhỏ về dùng ạ. thì tai nghe siêu nhỏ có cái hạt nhỏ xíu bỏ thẳng vào lỗ tai (
chạm màng nhĩ) để nghe ạ... anh chị cho em đc ví dụ là thằng bạn em bị HIV thì dùng chung như vậy có thể lây bệnh ko ạ ? em lo quá ạ, mong anh chị tư vấn giúp em với ạ :(((

phạm nhật tiến
11-06-2017, 11:28
Dạ. là hôm trước em với bạn em đi thi thì hai đứa có thuê tai nghe siêu nhỏ về dùng ạ. thì tai nghe siêu nhỏ có cái hạt nhỏ xíu bỏ thẳng vào lỗ tai (
chạm màng nhĩ) để nghe ạ... anh chị cho em đc ví dụ là thằng bạn em bị HIV thì dùng chung như vậy có thể lây bệnh ko ạ ? em lo quá ạ, mong anh chị tư vấn giúp em với ạ :(((
hiv không lây qua tai nghe đâu

tranvietcuong
11-06-2017, 11:39
anh ơi. tai nghe siêu nhỏ thả thẳng vào màng nhĩ lên em hơi lo anh ạ :(((((((((((

phạm nhật tiến
11-06-2017, 12:45
anh ơi. tai nghe siêu nhỏ thả thẳng vào màng nhĩ lên em hơi lo anh ạ :(((((((((((
cũng không có nguy cơ luôn nên bạn hãy yên tâm đi
muốn lây nhiễm thì phải là vết thương hở đang chảy máu tiếp súc với nhau thì mới có nguy cơ

tranvietcuong
11-06-2017, 13:08
a à... e đang nghĩ nhỡ tai bạn ý lại chảy máu ý anh... haizz em ko biết nên nghĩ thế nào cho phải đây ạ.. :(((

phạm nhật tiến
11-06-2017, 13:58
a à... e đang nghĩ nhỡ tai bạn ý lại chảy máu ý anh... haizz em ko biết nên nghĩ thế nào cho phải đây ạ.. :(((
"nhỡ "trong đây không thực tế nếu tai bị chảy máu thì bạn của bạn đi bệnh viện rồi
cho dù tai nghe bị dính máu cũng không lây được cho bạn
*chỉ lây khi vết thuơng ĐANG chảy máu tiếp xúc với nhau đủ thời gian môi trường thì mới tạo ra nguy cơ*
tóm lại những gì bạn kể không có nguy cơ

Tuanmecsedec
11-06-2017, 14:16

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ cho dù có như thế nào.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
11-06-2017, 14:17

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV cho dù có như nào.

tranvietcuong
13-06-2017, 11:00
các anh ơi cho em đc hỏi là,, HIV lấy khi 2 vết thương hở tiếp xúc với nhau trong 1 thời gian nhất định mới lấy đc hả anh,, như tai nghe của em dù dính máu nhưng là vật trung gian lên ko lấy đc có phải ko ạ????????????

phạm nhật tiến
13-06-2017, 11:23
các anh ơi cho em đc hỏi là,, HIV lấy khi 2 vết thương hở tiếp xúc với nhau trong 1 thời gian nhất định mới lấy đc hả anh,, như tai nghe của em dù dính máu nhưng là vật trung gian lên ko lấy đc có phải ko ạ????????????đúng rồi đó

Tuanmecsedec
13-06-2017, 14:09
các anh ơi cho em đc hỏi là,, HIV lấy khi 2 vết thương hở tiếp xúc với nhau trong 1 thời gian nhất định mới lấy đc hả anh,, như tai nghe của em dù dính máu nhưng là vật trung gian lên ko lấy đc có phải ko ạ????????????

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.