PDA

View Full Version : Cho em hỏi về xét nghiệm hiv

Huanvip12
15-06-2017, 18:27
Chào Anh chị . Hiện tại em không có nguy cơ với H nhưng em muốn xét nghiệm xét nghiệm HIV de giải tỏa lo lắng thì em nên xét nghiệm loại chính xác nào dạ anh chị . Với lại khi xét.nghiệm thì họ có hỏi lý do nào mà mình xét nghiệm không . Với lại em muốn xét nghiệm mà không có nguyên nhân vay nguy cơ gì Với H thiì ho có cho xét nghiệm không . Nên mang theo bao nhiêu tiền a. Và thời gian chờ có lâu bko Em cảm on nhiềuon

phạm nhật tiến
15-06-2017, 18:41
Chào Anh chị . Hiện tại em không có nguy cơ với H nhưng em muốn xét nghiệm xét nghiệm HIV de giải tỏa lo lắng thì em nên xét nghiệm loại chính xác nào dạ anh chị . Với lại khi xét.nghiệm thì họ có hỏi lý do nào mà mình xét nghiệm không . Với lại em muốn xét nghiệm mà không có nguyên nhân vay nguy cơ gì Với H thiì ho có cho xét nghiệm không . Nên mang theo bao nhiêu tiền a. Và thời gian chờ có lâu bko Em cảm on nhiềuonnếu muốn giải toả tâm lý thì làm combo 28 ngày trở lên là được bạn đem theo khoảng 300>400 trăm gì đó

Huanvip12
15-06-2017, 18:53
nếu muốn giải toả tâm lý thì làm combo 28 ngày trở lên là được bạn đem theo khoảng 300>400 trăm gì đó

Da Mà anh ơi theo em biết là combo 28 ngày là hình như có hàng vi nguy cơ khoảng 12 tuần . Nhưng em không có nguy cơ nào cũng xét nghiệm loại đó được ha anh ơi

Huanvip12
15-06-2017, 18:56
Và cho em hỏi khi xét nghiệm thì họ có hỏi kiểu như là : tại sao lại xét nghiệm không . Em muốn xét nghiệm để biết thôi a .em cũng không biết mình có nguy cơ không hoặc mấy nguy cơ cũ mà lâu qúa rồi em cũng không nhớ rõ từ lúc nào vậy em xét nghiệm hiv combo ha anh

Tuanmecsedec
15-06-2017, 20:50
Chào Anh chị . Hiện tại em không có nguy cơ với H nhưng em muốn xét nghiệm xét nghiệm HIV de giải tỏa lo lắng thì em nên xét nghiệm loại chính xác nào dạ anh chị . Với lại khi xét.nghiệm thì họ có hỏi lý do nào mà mình xét nghiệm không . Với lại em muốn xét nghiệm mà không có nguyên nhân vay nguy cơ gì Với H thiì ho có cho xét nghiệm không . Nên mang theo bao nhiêu tiền a. Và thời gian chờ có lâu bko Em cảm on nhiềuon

Xét nghiệm miễn sao bạn có tiền thì người ta xét nghiệm,mắc mớ gì hỏi lý do.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Huanvip12
15-06-2017, 20:54
Xét nghiệm miễn sao bạn có tiền thì người ta xét nghiệm,mắc mớ gì hỏi lý do.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Da tại em đọc bài này của bạn này thì bs chi dinh hỏi nguy cơ bao lâu http://diendanhiv.vn/threads/1919-anh-tuan-tw-van-giup-em-ve-xet-nghiem-hiv-combo-nhe. Nếu trường hợp của em có nguy cơ mà em không nhớ thì có dc xét nghiệm không anh

Tuanmecsedec
15-06-2017, 20:59
Da tại em đọc bài này của bạn này thì bs chi dinh hỏi nguy cơ bao lâu http://diendanhiv.vn/threads/1919-anh-tuan-tw-van-giup-em-ve-xet-nghiem-hiv-combo-nhe. Nếu trường hợp của em có nguy cơ mà em không nhớ thì có dc xét nghiệm không anh

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệm chính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Huanvip12
15-06-2017, 21:08
HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệm chính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Da anh tuấn cho em hỏi nên xét nghiệm loại nào . Em có nhiều nguy cơ khoảng 3_4 năm trước . Mà lúc đó không xét nghiệm . Anh tuấn giúp em với

Tuanmecsedec
15-06-2017, 22:45
Da anh tuấn cho em hỏi nên xét nghiệm loại nào . Em có nhiều nguy cơ khoảng 3_4 năm trước . Mà lúc đó không xét nghiệm . Anh tuấn giúp em với

Thời gian 3,4 năm phương pháp nào cũng chính xác.

Huanvip12
16-06-2017, 23:09
Anh tuấn ơi giúp em với . Hôm nay lúc buổi tối em tắm cái mụn mủ chảy máu rồi có ông anh nghiện gần nhà chạy tới vuốt tay vào mặt em cho có mụn mủ chảy máu. Em sợ tây bàn tay ổng bi gi chảy máu rồi chạm t vào mụn có nguy cơ không anh . Hu Hu em không biết tay ổng Có bị chảy máu không nữa . Nếu có thì em có lây hông anh :((

phạm nhật tiến
17-06-2017, 00:28
Anh tuấn ơi giúp em với . Hôm nay lúc buổi tối em tắm cái mụn mủ chảy máu rồi có ông anh nghiện gần nhà chạy tới vuốt tay vào mặt em cho có mụn mủ chảy máu. Em sợ tây bàn tay ổng bi gi chảy máu rồi chạm t vào mụn có nguy cơ không anh . Hu Hu em không biết tay ổng Có bị chảy máu không nữa . Nếu có thì em có lây hông anh :((không có nguy cơ đâu yên tâm đi

Charles
17-06-2017, 06:21
Anh tuấn ơi giúp em với . Hôm nay lúc buổi tối em tắm cái mụn mủ chảy máu rồi có ông anh nghiện gần nhà chạy tới vuốt tay vào mặt em cho có mụn mủ chảy máu. Em sợ tây bàn tay ổng bi gi chảy máu rồi chạm t vào mụn có nguy cơ không anh . Hu Hu em không biết tay ổng Có bị chảy máu không nữa . Nếu có thì em có lây hông anh :((

Không có nguy cơ như vậy bạn.

Tuanmecsedec
17-06-2017, 06:28

Không có sao bạn.

Huanvip12
25-06-2017, 20:35
So bi người ta đâm kim

Lục nãy em có ra tiệm mua đồ thì có 2 người nghiện hút thuốc em có đi qua tư nhiên người đó nhìn em . Em cũng nhìn lại nhưng nhìn mặt ổng ghê quá . Lúc đi qua ổng thi tư nhiên thây nhức vai . Em về kim tra thì vết có một vết bằm tím và chấm mụn nhỏ trên vai . Liệu lúc đi sát em có dụng thằng đó liệu em có bị nó đâm không anh . Em sợ tụi nó tra thu đời rồi đâm kim vào em lúc nào không biết

Charles
25-06-2017, 20:38
So bi người ta đâm kim

Lục nãy em có ra tiệm mua đồ thì có 2 người nghiện hút thuốc em có đi qua tư nhiên người đó nhìn em . Em cũng nhìn lại nhưng nhìn mặt ổng ghê quá . Lúc đi qua ổng thi tư nhiên thây nhức vai . Em về kim tra thì vết có một vết bằm tím và chấm mụn nhỏ trên vai . Liệu lúc đi sát em có dụng thằng đó liệu em có bị nó đâm không anh . Em sợ tụi nó tra thu đời rồi đâm kim vào em lúc nào không biết

Bạn được xếp vào Nhóm thành viên hoang tưởng không có sai tí nào.

http://diendanhiv.vn/image.php?u=92375&dateline=1492415022

Huanvip12
25-06-2017, 20:40
Vậy vết bằm tím có phải kim đâm không.anh

Charles
25-06-2017, 20:43

Bạn hoang tưởng thôi. Bạn thử nhờ người cầm kim tiêm đâm vào người bạn xem bạn có biết không.

Tuanmecsedec
25-06-2017, 21:52

Hoang tưởng vừa thôi bạn.

lamlaicuocdoi68
26-06-2017, 10:46
Bạn đi xét nghiệm với lý do kiểm tra sức khỏe định kỳ là được nhé, mà cũng ảo tưởng vãi, không có nguy cơ mà rảnh ngồi suy diễn, hic

Huanvip12
01-07-2017, 19:25
Mọi người giúp em về dại với . Em xin anh chị giúp em với gio em lo lắng qúa không biết có nên tiêm không . Hôm.nay em có chạy xe thì có một người khắp vùng miệng toàn nước dãi không . Ông ta co đi qua em và phun nước bọt vĂng vào miệng em . Nhìn miệng ông áy toàn nước dãi không nên em lo qua . Mà em không thấy trang nào tư vấn về dại ca nên em nhờ anh chị nào biết về dại xin giúp em . Em không biết người đó có bị dại không nữa . Giờ em không biết phải làm sao hết hic

Charles
01-07-2017, 20:22
Mọi người giúp em về dại với . Em xin anh chị giúp em với gio em lo lắng qúa không biết có nên tiêm không . Hôm.nay em có chạy xe thì có một người khắp vùng miệng toàn nước dãi không . Ông ta co đi qua em và phun nước bọt vĂng vào miệng em . Nhìn miệng ông áy toàn nước dãi không nên em lo qua . Mà em không thấy trang nào tư vấn về dại ca nên em nhờ anh chị nào biết về dại xin giúp em . Em không biết người đó có bị dại không nữa . Giờ em không biết phải làm sao hết hic

Trùi, không có sao đâu cưng.

Tuanmecsedec
02-07-2017, 07:09

Diendanhiv.toàntập với với thành viên này rùi.

Huanvip12
07-07-2017, 18:11
Tư vấn giúp em với . Hôm nay có người đến Nhà em sữa cái mấy tập thể dục . Trong lúc sửa người này bị đinh đâm chay máu tay rồi có chạm vào cái tay cầm mo cửa rồi em có chạm vào quên rửa tay lát sau cầm dương vật thu dâm liệu có lây bệnh gì không a

lamlaicuocdoi68
07-07-2017, 18:15
So bi người ta đâm kim

Kim đâm mà bạn làm như muỗi đốt ấy, muỗi đốt còn đau cơ mà

phạm nhật tiến
07-07-2017, 18:39
Tư vấn giúp em với . Hôm nay có người đến Nhà em sữa cái mấy tập thể dục . Trong lúc sửa người này bị đinh đâm chay máu tay rồi có chạm vào cái tay cầm mo cửa rồi em có chạm vào quên rửa tay lát sau cầm dương vật thu dâm liệu có lây bệnh gì không akhông lây bệnh gì hết

Charles
07-07-2017, 19:13
Tư vấn giúp em với . Hôm nay có người đến Nhà em sữa cái mấy tập thể dục . Trong lúc sửa người này bị đinh đâm chay máu tay rồi có chạm vào cái tay cầm mo cửa rồi em có chạm vào quên rửa tay lát sau cầm dương vật thu dâm liệu có lây bệnh gì không a

Không có sao đâu bạn.

Tuanmecsedec
07-07-2017, 20:54
100% không sao.

Huanvip12
08-07-2017, 15:09
Da em cảm ơn 3 anh nhiều . giúp em 2 trường hợp này với mấy a

Hôm nay em có đi vũng tàu tắm biển . Khi tắm xong em có đi vào bụi cây thì bị kim trong bụi quẹt kéo một đường dài khoảng 1cm không sâu . Em thấy trong kim có ít máu nhưng em nhìn thì nó hơi màu đỏ đen như vay em có bi lây không ?

Trường hợp 2 . Em o nhà nghi về smg em có treo quần lót ngay cái thanh sắt chô mà người ta treo khăn lông trong phòng tắm .Theo em biết thi người ta ít ve sinh cái đồ treo khăn lông mà nó nằm trong phòng tắm em cũng không biết là có ai mới mướn phòng trước đó không . Liệu em treo quần lót em cái phần trong quần lót vào cái thanh sắt đó có lây sùi mào gà không anh . Em mặc vào rồi mà ké bên quần thi có cái khăn tắm nữa nên không biết em dùng khăn đó có lây luôn hông anh . Lúc đó quy đầu em có rỉ it nước liêu no co xâm nhập vào lo sao không a

Charles
08-07-2017, 15:13

Hôm nay em có đi vũng tàu tắm biển . Khi tắm xong em có đi vào bụi cây thì bị kim trong bụi quẹt kéo một đường dài khoảng 1cm không sâu . Em thấy trong kim có ít máu nhưng em nhìn thì nó hơi màu đỏ đen như vay em có bi lây không ?

Trường hợp 2 . Em o nhà nghi về smg em có treo quần lót ngay cái thanh sắt chô mà người ta treo khăn lông trong phòng tắm .Theo em biết thi người ta ít ve sinh cái đồ treo khăn lông mà nó nằm trong phòng tắm em cũng không biết là có ai mới mướn phòng trước đó không . Liệu em treo quần lót em cái phần trong quần lót vào cái thanh sắt đó có lây sùi mào gà không anh . Em mặc vào rồi mà ké bên quần thi có cái khăn tắm nữa nên không biết em dùng khăn đó có lây luôn hông anh . Lúc đó quy đầu em có rỉ it nước liêu no co xâm nhập vào lo sao không a

TH 1. Chỉ bị kim tiêm quẹt thôi thì không có nguy cơ.

TH 2. Không sao cả.

Huanvip12
08-07-2017, 15:15
Vay trường hợp 1 em không sao ha anh tại xươc cũng không sâu nhưng máu có chảy ra lùn anh =(

Charles
08-07-2017, 15:19
Vay trường hợp 1 em không sao ha anh tại xươc cũng không sâu nhưng máu có chảy ra lùn anh =(

Không sao, bạn yên tâm đi.

Tuanmecsedec
08-07-2017, 15:21

Cả hai vấn đề không sao.

Huanvip12
08-07-2017, 15:21
Em xin cám on anh trương xuan nhiều

Huanvip12
14-07-2017, 18:02
Chào mấy a . Vừa qua em cảm ơn mấy anh tư vấn cho em rất nhiều , giúp em yên tâm hơn nên em xin cám ơn và chúc anh chị diễn đàn có sức khỏe tốt . Hôm nay em có vấn đề này muốn nhờ anh chị giúp đỡ tư vấn cho em . Chuyện em là như thế này , em hơi thắc mắt là không biết mình có nguy cơ không nữa.

Hôm nay em có đi súoi tiên chơi thi em có masage cá. Người ta thường dùng con cá và ngồi để chân xuống nước cá nó bu lại rỉ chân matxa. Rất thoải mái . Nhưng về nhà sau khi em đọc cái này nên em rất lo liệu không biết mình có bị lây hiv va viêm gan c về hành vi ay không . Tư nhiên đi chơi vui vẻ về mà mắc bệnh em rất lo sợ . Mộng mấy anh chị có kinh nghiệm về cái này tư vấn giúp em , và cho em lời khuyên để em yên tâm với a
Em mời các anh xem qua giúp em https://www.google.com.vn/url?sa=t&source=web&rct=j&url=http://news.zing.vn/nguy-co-tu-massage-chan-bang-ca-tay-da-chet-bang-luon-post368550.html&ved=0ahUKEwinjcy6zojVAhVLJJQKHcrKDFQQFggaMAA&usg=AFQjCNF5BjWCtO_YPL5ayR7cQsBJd520VA lúc em đọc em thấy hơi vô ly vi không.có vết thương nên , vi kiến thức hiểu biết của em ít nên nhờ các a
.em xin cám ơn nhiều

phạm nhật tiến
14-07-2017, 18:27
Chào mấy a . Vừa qua em cảm ơn mấy anh tư vấn cho em rất nhiều , giúp em yên tâm hơn nên em xin cám ơn và chúc anh chị diễn đàn có sức khỏe tốt . Hôm nay em có vấn đề này muốn nhờ anh chị giúp đỡ tư vấn cho em . Chuyện em là như thế này , em hơi thắc mắt là không biết mình có nguy cơ không nữa.

Hôm nay em có đi súoi tiên chơi thi em có masage cá. Người ta thường dùng con cá và ngồi để chân xuống nước cá nó bu lại rỉ chân matxa. Rất thoải mái . Nhưng về nhà sau khi em đọc cái này nên em rất lo liệu không biết mình có bị lây hiv va viêm gan c về hành vi ay không . Tư nhiên đi chơi vui vẻ về mà mắc bệnh em rất lo sợ . Mộng mấy anh chị có kinh nghiệm về cái này tư vấn giúp em , và cho em lời khuyên để em yên tâm với a
Em mời các anh xem qua giúp em https://www.google.com.vn/url?sa=t&source=web&rct=j&url=http://news.zing.vn/nguy-co-tu-massage-chan-bang-ca-tay-da-chet-bang-luon-post368550.html&ved=0ahUKEwinjcy6zojVAhVLJJQKHcrKDFQQFggaMAA&usg=AFQjCNF5BjWCtO_YPL5ayR7cQsBJd520VA lúc em đọc em thấy hơi vô ly vi không.có vết thương nên , vi kiến thức hiểu biết của em ít nên nhờ các a
.em xin cám ơn nhiều
tin nhảm thôi không có nguy cơ gì đâu

Charles
14-07-2017, 18:44

.em xin cám ơn nhiều

Tin nhảm nhí thôi, không có nguy cơ từ hành vi này.

Chủ đề: Thực hư tin đồn cá massage truyền bệnh HIV, viêm gan C (http://diendanhiv.vn/threads/35168-Thuc-hu-tin-don-ca-massage-truyen-benh-HIV-viem-gan-C)

Huanvip12
16-07-2017, 17:33
Cho em hỏi máu trên bệ bồn cầu vào mắt có nguy cơ không anh ?

Lúc nay em có đi vệ sinh trong quán karaoke . Trước khi ngồi em thấy có may đốm máu dính trên bồn cầu em thấy máu vẫn còn tươi ,lúc đó em cầm vòi sen xịt vào máu thì do xịt mạnh nên nó bắn vào mắt em . Liệu em có nguy cơ không . Cách đó em thấy co một ông đi vệ sinh lâu lắm . Ổng ra rồi em vô nên em không biết có phải máu ổng không nữa

Charles
16-07-2017, 17:35
Cho em hỏi máu trên bệ bồn cầu vào mắt có nguy cơ không anh ?

Lúc nay em có đi vệ sinh trong quán karaoke . Trước khi ngồi em thấy có may đốm máu dính trên bồn cầu em thấy máu vẫn còn tươi ,lúc đó em cầm vòi sen xịt vào máu thì do xịt mạnh nên nó bắn vào mắt em . Liệu em có nguy cơ không . Cách đó em thấy co một ông đi vệ sinh lâu lắm . Ổng ra rồi em vô nên em không biết có phải máu ổng không nữa

Không có nguy cơ như vậy bạn.

Huanvip12
16-07-2017, 17:38
em đứng gần đó xịt vào máu nó bắn tung toé vào mắt em cũng không lây dc ha a

Charles
16-07-2017, 17:39
em đứng gần đó xịt vào máu nó bắn tung toé vào mắt em cũng không lây dc ha a

Không sao bạn.

Huanvip12
16-07-2017, 17:41
Em cám ơn anh . Mà anh có tài liệu nào trường hơp giống như của em không . Cho em tham khảo với a

Charles
16-07-2017, 17:59
Em cám ơn anh . Mà anh có tài liệu nào trường hơp giống như của em không . Cho em tham khảo với a

Bạn tự tìm trong Box này:

Hỏi Và Đáp : Vấn Đề Khác (http://diendanhiv.vn/forums/25-Hoi-Va-Dap-Van-De-Khac)

Huanvip12
19-07-2017, 19:55
Cho em hỏi mấy anh có cảm giác như nóng trong người không . Em không hiểu sao 3 ngày trước thấy bình thường . Tự nhiên 2 hôm này gáy và trán em nó hơi nóng ,em cảm giác như muốn sốt vậy , nhưng không phải sốt . Mà nhiệt độ bây giờ mới có 25c . Tức là mát mà em cứ bị nóng la sao vay a?

Charles
19-07-2017, 20:02
Cho em hỏi mấy anh có cảm giác như nóng trong người không . Em không hiểu sao 3 ngày trước thấy bình thường . Tự nhiên 2 hôm này gáy và trán em nó hơi nóng ,em cảm giác như muốn sốt vậy , nhưng không phải sốt . Mà nhiệt độ bây giờ mới có 25c . Tức là mát mà em cứ bị nóng la sao vay a?

Do bạn bị stress gây ra hiện tượng đó thôi.

Huanvip12
20-07-2017, 14:34
Anh tuấn ơi . Em có vài thắc mắc về hiv muốn hỏi anh

Cho em hỏi là người nhiễm H mà chuyển sang giai đoạn AIDs thì có dùng Arv được không anh . Hay là chết a.
Tại em nghe nói HIV nó kháng thuốc la sao anh

Charles
20-07-2017, 14:39

Cho em hỏi là người nhiễm H mà chuyển sang giai đoạn AIDs thì có dùng Arv được không anh . Hay là chết a.

Bạn có HIV đâu mà hỏi vấn đề này? Đúng là lo hão.

Huanvip12
20-07-2017, 14:43
Hông anh ơi em chi hoi de biết thêm thôi. Nhà hàng xóm em có một người bị H chuyển sang giai đoạn Aids đó anh . Thì em muốn biết giới đoạn đó có chữa được không anh

Charles
20-07-2017, 14:47
Hông anh ơi em chi hoi de biết thêm thôi. Nhà hàng xóm em có một người bị H chuyển sang giai đoạn Aids đó anh . Thì em muốn biết giới đoạn đó có chữa được không anh

Bạn muốn tìm hiểu thì tự dành thời gian tìm hiểu nhé. Còn người đó nếu muốn thắc mắc thì vào diễn đàn tạo nick hỏi. Nếu chủ đề này của bạn không còn gì thắc mắc nữa BQT sẽ khóa giúp bạn chủ đề lại.

Huanvip12
20-07-2017, 14:52
Da vâng , em sẽ tìm hiểu xem sao . Anh khóa lại giúp em a . Mà anh trường xuân cho em hỏi lần cuối . Em muốn xét nghiệm H vì em có hành vi nguy co khoảng 4 tháng thì , xét nghiệm o đâu chính xac và mang 200k du không . Em muốn kiểm tra . Cảm on các anh tư vấn cho em, em lấy hết can đảm xét nghiêm . Giờ anh có thể khóa lại giúp em a

Tuanmecsedec
20-07-2017, 14:53

HIV là tên viết tắt của cụm từ tiếng Anh Human Immuno-deficiency Virus (Virusgây suy giảm miễn dịch ở người). HIV có 2 týp là HIV-1 và HIV-2.AIDS là tên viết tắt của cụm từ tiếng Anh:

Acquired Immuno Deficiency Syndrom (Hội chứng suy giảm miễn dịch mắc phải). Trước đây, bệnh được gọi là SIDA (viết tắt từ tiếng Pháp: Syndrome d'Immuno Deficience Acquise), nhưng do tên này trùng với tên của Tổ chức phát triển quốc tế Thụy Điển SIDA và tên của Tổ chức CIDA (Canađa) cũng gọi là "Si đa" nên thống nhất gọi là AIDS để tránh nhầm lẫn và phù hợp với tên quốc tế.

AIDS là một bệnh mạn tính do HIV gây ra. HIV phá huỷ các tế bào của hệ miễn dịch, khiến cơ thể không còn khả năng chống lại các virus, vi khuẩn và nấm gây bệnh. Do đó bệnh nhân dễ bị một số loại ung thư và nhiễm trùng cơ hội mà bình thường có thể đề kháng được.Bản thân virus và nhiễm trùng được gọi là HIV. Thuật ngữ AIDS được dùng để chỉ giai đoạn muộn hơn của bệnh. Như vậy, thuật ngữ nhiễm HIV/AIDS được dùng để chỉ những giai đoạn khác nhau của cùng một bệnh.

Như vậy,HIV hay AIDS đều dùng thuốc kháng vi rút ARV được.

Huanvip12
20-07-2017, 14:55
Vậy là nếu người bi H mỗi ngày phải ra bệnh viện uống thuốc dung không anh ?

Charles
20-07-2017, 14:55
Da vâng , em sẽ tìm hiểu xem sao . Anh khóa lại giúp em a . Mà anh trường xuân cho em hỏi lần cuối . Em muốn xét nghiệm H vì em có hành vi nguy co khoảng 4 tháng thì , xét nghiệm o đâu chính xac và mang 200k du không . Em muốn kiểm tra . Cảm on các anh tư vấn cho em, em lấy hết can đảm xét nghiêm . Giờ anh có thể khóa lại giúp em a

Phí XN khoảng trên dưới 200K là đủ rồi. Sau 4 tháng thì bạn XN ở chỗ nào miễn có XN HIV đều được.

Huanvip12
20-07-2017, 14:56
Da em xin cam on 2 anh . Khóa chu đề giúp em . Ngày mai em lấy hết can đảm xét nghiệm

Charles
20-07-2017, 14:57
Da em xin cam on 2 anh . Khóa chu đề giúp em . Ngày mai em lấy hết can đảm xét nghiệm

BQT khóa chủ đề theo yêu cầu của chủ topic.