PDA

View Full Version : xét ngiệm bệnh xã hội

minhtu1
23-06-2017, 15:59
em muốn đi xét nghiệm các bệnh xã hôi tại Hào Hảo như ( lậu, giang mai, hiv, hsv, hpv ) sau 3 tuần từ khi có nguy cơ thì có kết quả chính xác chưa ạ hiện tại em chưa có triệu chứng gì

Tuanmecsedec
23-06-2017, 16:04
em muốn đi xét nghiệm các bệnh xã hôi tại Hào Hảo như ( lậu, giang mai, hiv, hsv, hpv ) sau 3 tuần từ khi có nguy cơ thì có kết quả chính xác chưa ạ hiện tại em chưa có triệu chứng gì

Bạn để từ 4 tuần trở lên xét nghiệm mới chính xác.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

minhtu1
23-06-2017, 16:10
phí đi xét nghiệm khoảng bao nhiêu ạ

Charles
23-06-2017, 16:11

Từ 4 tuần trở ra XN mới chính xác.

Tuanmecsedec
23-06-2017, 16:12

Tổng cộng các bệnh này ( lậu, giang mai, hiv, hsv, hpv ) bạn cầm cỡ 800 ngàn trở lại.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
23-06-2017, 16:12

Phí XN khoảng tầm 500-700K.

minhtu1
23-06-2017, 16:20
dạ em cảm ơn

minhtu1
23-06-2017, 19:36
cho em hỏi thêm là trong ba tuần từ khi có khả năng bị các bệnh trên mà không có hiện tượng gì vẫn sinh hoạt bình thường
thì em có thể loại bỏ bớt bệnh nào không ạ

Charles
23-06-2017, 19:49
cho em hỏi thêm là trong ba tuần từ khi có khả năng bị các bệnh trên mà không có hiện tượng gì vẫn sinh hoạt bình thường
thì em có thể loại bỏ bớt bệnh nào không ạ

3 tuần không có biểu hiện gì thì bạn loại bỏ được bệnh lậu.

minhtu1
23-06-2017, 19:53
3 tuần không có biểu hiện gì thì bạn loại bỏ được bệnh lậu.
các bệnh như giang mai, hiv, hsv, hpv thì mình xét nghiệm máu là ra phải không ạ

Tuanmecsedec
23-06-2017, 20:00
các bệnh như giang mai, hiv, hsv, hpv thì mình xét nghiệm máu là ra phải không ạ

Mấy bệnh này xét nghiệm mới biết.

Charles
23-06-2017, 20:01

HIV, giang mai, viêm gan B thì phải XN máu, còn SMG nếu bị sẽ có biểu hiện.

minhtu1
25-06-2017, 14:03
em đã đi xét nghiệm hiv viem gan b ,c tai tuần thứ 4 và đều âm tính . Bác sĩ nói các bệnh như giang mai hsv và hpv thì phải có triệu chứng mới xét nghiệm được . cho em hỏi là thời gian ủ bệnh của các bệnh trên khoảng bao lâu ạ

phạm nhật tiến
25-06-2017, 14:25
em đã đi xét nghiệm hiv viem gan b ,c tai tuần thứ 4 và đều âm tính . Bác sĩ nói các bệnh như giang mai hsv và hpv thì phải có triệu chứng mới xét nghiệm được . cho em hỏi là thời gian ủ bệnh của các bệnh trên khoảng bao lâu ạ
giang mai bạn phải xét nghiệm
hsv là 3-7 ngày
hpv là 10-90 ngày

Tuanmecsedec
25-06-2017, 14:30

Bạn sau 4 tuần xét nghiệm viêm gan B,C âm tính thì yên tâm,giang mai bây giờ bạn có thể đi xét nghiệm,không nhất thiết là phải chờ có triệu chứng.

minhtu1
26-06-2017, 09:48
có trường hợp nào mà hpv ko có biến chứng ko

Tuanmecsedec
26-06-2017, 09:52

Làm gì có chuyện này.

phạm nhật tiến
26-06-2017, 12:16
không có chuyện đó đâu

minhtu1
26-06-2017, 12:24
sủi mào gà có thể chữa khỏi được không ạ

phạm nhật tiến
26-06-2017, 13:44
sủi mào gà có thể chữa khỏi được không ạphát hiện sớm trị được

Tuanmecsedec
26-06-2017, 14:02
sủi mào gà có thể chữa khỏi được không ạ

Sùi mào gà điều trị hết bạn.

minhtu1
26-06-2017, 15:42
phát hiện sớm trị được
em đi khám da liễu bác sĩ nói em bị gai sinh dục không cần điều trị
gai sinh dục có khỏi được không ạ
cho em hỏi là gai sinh dục với sủi mào gà khác nhau chỗ nào ạ

Tuanmecsedec
26-06-2017, 15:50

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

Chuỗi hạt ngọc quy đầu dương vật (trái) - Hình ảnh sùi mào gà (phải).

Charles
26-06-2017, 15:51

Gai sinh dục không phải bệnh truyền qua đường tình dục. Nó là một dạng quá phát các tế bào gai ở cơ quan sinh dục và không có khả năng lây từ người này sang người kia. Hiện tượng “gai” sinh dục xuất hiện khi các tế bào gai này phát triển đột biến (nguyên nhân chưa được giải thích rõ ràng), vượt lên bề mặt của da, tạo các nốt mụn nhỏ, khi sờ thấy gợn tay.

Gai sinh dục có thể gặp ở cả nam và nữ với các biểu hiện: xuất hiện các nốt nhỏ màu trắng hoặc đỏ ở một phần hoặc toàn bộ vùng sinh dục. Các nốt gai này không gây đau đớn hay bất kỳ cảm giác nào khác ngoài việc ảnh hưởng đến tâm lý. Bản thân người bị gai sinh dục mất tự tin trong “chuyện ấy”, và “đối tác” cũng có cảm giác “sợ” hay ngại ngần, dẫn đến làm giảm chất lượng và sự thành công trong sinh hoạt tình dục. Đi khám với các biểu hiện “bất thường” này, bệnh nhân sẽ được bác sĩ cho làm xét nghiệm VA để phân biệt với bệnh lây lan qua đường tình dục khác. Nếu đúng chỉ là gai sinh dục, bác sĩ sẽ tư vấn tâm lý để bệnh nhân yên tâm “sống chung với…gai” vì nó không phải là bệnh. Nó hầu như không ảnh hưởng gì đến sức khỏe sinh sản và mọi chức năng khác của cơ quan sinh dục.

phạm nhật tiến
26-06-2017, 16:49
gai sinh dục thì mọc ở rảnh quy đầu xếp thành 2-3 hàng
smg mọc thành chùm nhô cao chảy mủ

Nguyen Ha
26-06-2017, 20:39

Gai sinh dục hoàn toàn vô hại, không cần điều trị. Giữ vệ sinh tốt và thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu, tự chúng sẽ lặn đi.

minhtu1
29-06-2017, 19:16
Gai sinh dục hoàn toàn vô hại, không cần điều trị. Giữ vệ sinh tốt và thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu, tự chúng sẽ lặn đi.
gai sinh dục mọc ít hay nhiều là tùy người thôi phải không ạ

Charles
29-06-2017, 19:28

Đúng vậy bạn.

phạm nhật tiến
29-06-2017, 19:36
đúng rồi "mình thích thì mình mọc thôi"

minhtu1
01-07-2017, 14:27
em lo quá hiện tại em còn bị ngứa mà không gãi được nó cứ nhột nhột ở chỗ mấy lốt mụn đó . không biết có phải nó đang phát chuyển gây nhột . cho em hỏi là gai sinh dục nó có gây ngứa không ạ

phạm nhật tiến
01-07-2017, 14:39
em lo quá hiện tại em còn bị ngứa mà không gãi được nó cứ nhột nhột ở chỗ mấy lốt mụn đó . không biết có phải nó đang phát chuyển gây nhột . cho em hỏi là gai sinh dục nó có gây ngứa không ạ
bạn lấy nước muối vệ sinh sáng chiều coi hết không ,gai sinh không gây ngứa

Charles
01-07-2017, 15:23

Bạn vệ sinh sạch sẽ và mặc thoáng xem dễ chịu hơn không.