PDA

View Full Version : Mồ hôi có gây phơi nhiễm không

khiancapoanpt
27-06-2017, 22:05
Do đặc thù công việc nên thi thoảng ohair tiếp xúc với người nhiễm hiv. Một lần m đưa phạm nhân vào trại tạm giam người ấy không chảy máu hay j cả mà mình mở khoá còng và tay mình cầm còng có dính tý mồ hôi của người đó. Mình có nhiều mụn trứng cá nên một lúc sau có sờ tay vào chỗ mụn không nhớ là có vết thương hở không. Vậy như thế liệu m có dính phơi nhiễm không. Vì m thấy cổ mình lên mấy nốt mụn to nghi là hạch. Ai biết tư vấn giúp m với. M xin cảm ơn

Tuanmecsedec
27-06-2017, 22:10
Do đặc thù công việc nên thi thoảng ohair tiếp xúc với người nhiễm hiv. Một lần m đưa phạm nhân vào trại tạm giam người ấy không chảy máu hay j cả mà mình mở khoá còng và tay mình cầm còng có dính tý mồ hôi của người đó. Mình có nhiều mụn trứng cá nên một lúc sau có sờ tay vào chỗ mụn không nhớ là có vết thương hở không. Vậy như thế liệu m có dính phơi nhiễm không. Vì m thấy cổ mình lên mấy nốt mụn to nghi là hạch. Ai biết tư vấn giúp m với. M xin cảm ơn

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

Bạn yên tâm,những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

phạm nhật tiến
27-06-2017, 22:34
những gì bạn kể không có nguy cơ

Charles
28-06-2017, 08:49

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

khiancapoanpt
28-06-2017, 09:55
E xin cảm ơn tất cả mọi ngượi ạ... nhưng e thấy cổ có nốt nhue lên hạch thì sao ạ

Tuanmecsedec
28-06-2017, 09:59
E xin cảm ơn tất cả mọi ngượi ạ... nhưng e thấy cổ có nốt nhue lên hạch thì sao ạ

Cho dù có như thế nào thì 100% cũng không có nguy cơ bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

phạm nhật tiến
28-06-2017, 10:07
yên tâm đi không có nguy cơ gì đâu

Charles
28-06-2017, 10:12

Trường hợp bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.