PDA

View Full Version : Bị thương sợ dính dịch

123456hhh
28-06-2017, 11:30
Tối hôm qua lúc QHTD với bạn thì em quơ chân đá trúng mép giường bị thương, em hoảng nên lấy tay sờ thử xem có chảy máu ko, vết thương ko chảy máu, bị bông lớp da, rộng khoảng 1cm, sáng nay thì nó có một chấm ửng đỏ giữa vết thương. Lúc tay e chạm vô, trước đó e đang cầm nắm dv, nếu có dính dịch và với vết thương như vậy em có nguy cơ nào không thưa các anh chị?

Tuanmecsedec
28-06-2017, 13:59
Tối hôm qua lúc QHTD với bạn thì em quơ chân đá trúng mép giường bị thương, em hoảng nên lấy tay sờ thử xem có chảy máu ko, vết thương ko chảy máu, bị bông lớp da, rộng khoảng 1cm, sáng nay thì nó có một chấm ửng đỏ giữa vết thương. Lúc tay e chạm vô, trước đó e đang cầm nắm dv, nếu có dính dịch và với vết thương như vậy em có nguy cơ nào không thưa các anh chị?
Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

phạm nhật tiến
28-06-2017, 15:16
Tối hôm qua lúc QHTD với bạn thì em quơ chân đá trúng mép giường bị thương, em hoảng nên lấy tay sờ thử xem có chảy máu ko, vết thương ko chảy máu, bị bông lớp da, rộng khoảng 1cm, sáng nay thì nó có một chấm ửng đỏ giữa vết thương. Lúc tay e chạm vô, trước đó e đang cầm nắm dv, nếu có dính dịch và với vết thương như vậy em có nguy cơ nào không thưa các anh chị?không sao đâu yên tâm đi

Charles
28-06-2017, 17:21

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

123456hhh
28-06-2017, 19:43
Dạ em cám ơn tất cả mọi người ạ!

123456hhh
08-07-2017, 08:38
Xin các anh/chị giải đáp dùm em thêm một ít thắc mắc ạ! Khi cạo mặt ráy tai nếu bị thương thì có nguy cơ từ dao lam hoặc bộ dụng cụ ráy tai ko các anh chị? Em bị mụn, thường hay nặn nên để lại vết thương, sau đó khô kéo mài, nếu bị dính dịch nhầy của dv thì có nguy cơ không ạ (trường hợp dính rồi rửa ngay với xà phòng có nên không) ? Cám ơn mọi người.

Tuanmecsedec
08-07-2017, 08:47
Xin các anh/chị giải đáp dùm em thêm một ít thắc mắc ạ! Khi cạo mặt ráy tai nếu bị thương thì có nguy cơ từ dao lam hoặc bộ dụng cụ ráy tai ko các anh chị? Em bị mụn, thường hay nặn nên để lại vết thương, sau đó khô kéo mài, nếu bị dính dịch nhầy của dv thì có nguy cơ không ạ (trường hợp dính rồi rửa ngay với xà phòng có nên không) ? Cám ơn mọi người.

100% không có lây nhiễm con đường này bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

123456hhh
08-07-2017, 09:10
Dạ cám ơn anh rất nhiều, khi bị thương hoặc một số việc ngoài ý muốn khiến mình bị thương và tiếp xúc với dịch cơ thể của người khác (tinh dịch, dịch mũi, nước bọt,...) thì mình có nên dùng xà phòng diệt khuẩn hoặc nước rửa vết thương không anh?

Tuanmecsedec
08-07-2017, 09:12
Dạ cám ơn anh rất nhiều, khi bị thương hoặc một số việc ngoài ý muốn khiến mình bị thương và tiếp xúc với dịch cơ thể của người khác (tinh dịch, dịch mũi, nước bọt,...) thì mình có nên dùng xà phòng diệt khuẩn hoặc nước rửa vết thương không anh?

Bạn vệ sinh rửa thì tốt thôi.Thường thì chỉ nên lấy vòi nước xịt hoặc lấy ca nước xối trước,sau đó mới rửa.

phạm nhật tiến
08-07-2017, 09:12
Xin các anh/chị giải đáp dùm em thêm một ít thắc mắc ạ! Khi cạo mặt ráy tai nếu bị thương thì có nguy cơ từ dao lam hoặc bộ dụng cụ ráy tai ko các anh chị? Em bị mụn, thường hay nặn nên để lại vết thương, sau đó khô kéo mài, nếu bị dính dịch nhầy của dv thì có nguy cơ không ạ (trường hợp dính rồi rửa ngay với xà phòng có nên không) ? Cám ơn mọi người.không sao hết

Charles
08-07-2017, 09:17

Vệ sinh vết thương là việc nên làm, nhưng khi có vết thương hở thì không nên dùng xà phòng mà nên dùng nước rửa vết thương như oxy già chẳng hạn.

123456hhh
08-07-2017, 09:23
Dạ cảm ơn mọi người rất nhiều ạ!