PDA

View Full Version : Em lo sợ quá

Hoangmang94
29-06-2017, 21:50
Anh chị cho em hỏi một vấn đề.hôm nay em có đi lao động công ích cắt cỏ ở nghĩa trang liệt sĩ. Khu vực này rất nhiều cỏ va có khá nhiều kim tiêm cua người nghiện vứt ra.khi về nhà vì sơ mình đạp hoặc quẹt vào kim tiêm nên em có kiểm tra bàn chân thì thấy vết bỏng bị phổng nước ở chân của em bị thủng.không biết có phải vì em đạp hay quet phải kim tiêm không nữa.trong lúc dọn cỏ thì e không có cảm giác gì

Tuanmecsedec
29-06-2017, 21:54
Anh chị cho em hỏi một vấn đề.hôm nay em có đi lao động công ích cắt cỏ ở nghĩa trang liệt sĩ. Khu vực này rất nhiều cỏ va có khá nhiều kim tiêm cua người nghiện vứt ra.khi về nhà vì sơ mình đạp hoặc quẹt vào kim tiêm nên em có kiểm tra bàn chân thì thấy vết bỏng bị phổng nước ở chân của em bị thủng.không biết có phải vì em đạp hay quet phải kim tiêm không nữa.trong lúc dọn cỏ thì e không có cảm giác gì

Bạn lo lắng suy diễn thôi,không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

phạm nhật tiến
29-06-2017, 21:55
Anh chị cho em hỏi một vấn đề.hôm nay em có đi lao động công ích cắt cỏ ở nghĩa trang liệt sĩ. Khu vực này rất nhiều cỏ va có khá nhiều kim tiêm cua người nghiện vứt ra.khi về nhà vì sơ mình đạp hoặc quẹt vào kim tiêm nên em có kiểm tra bàn chân thì thấy vết bỏng bị phổng nước ở chân của em bị thủng.không biết có phải vì em đạp hay quet phải kim tiêm không nữa.trong lúc dọn cỏ thì e không có cảm giác gìkhông có nguy cơ đâu phổng nước là do đi nhiều bị phồng chân thôi

Hoangmang94
29-06-2017, 23:05
Em lo sợ lắm anh ạ.em nghĩ chỉ có kim tiêm đâm vào thì vêt phổng nước do bị bỏng của e mới thủng ra được.vêt phổng đó ở cạnh bàn chân ạ. Vì e đeo dép nên chỗ đó hở ra.em sợ cái kim tiêm chỉ quẹt hoặc đâm nhẹ vào làm da ở chỗ phổng thủng và vì mải làm nên em không có cảm giác đau.a xem kỉ tình huống rồi cho em lơi khuyên có nguy cơ không

phạm nhật tiến
30-06-2017, 00:34
em lo sợ lắm anh ạ.em nghĩ chỉ có kim tiêm đâm vào thì vêt phổng nước do bị bỏng của e mới thủng ra được.vêt phổng đó ở cạnh bàn chân ạ. Vì e đeo dép nên chỗ đó hở ra.em sợ cái kim tiêm chỉ quẹt hoặc đâm nhẹ vào làm da ở chỗ phổng thủng và vì mải làm nên em không có cảm giác đau.a xem kỉ tình huống rồi cho em lơi khuyên có nguy cơ khôngkhông có nguy cơ

Tuanmecsedec
30-06-2017, 06:35
Em lo sợ lắm anh ạ.em nghĩ chỉ có kim tiêm đâm vào thì vêt phổng nước do bị bỏng của e mới thủng ra được.vêt phổng đó ở cạnh bàn chân ạ. Vì e đeo dép nên chỗ đó hở ra.em sợ cái kim tiêm chỉ quẹt hoặc đâm nhẹ vào làm da ở chỗ phổng thủng và vì mải làm nên em không có cảm giác đau.a xem kỉ tình huống rồi cho em lơi khuyên có nguy cơ không

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
30-06-2017, 06:36

Những gì bạn kể có gì đâu mà cũng lo lắng ?

Hoangmang94
30-06-2017, 07:38
Khu vực đó có nhiều kim tiêm của người nghiện vứt bừa bãi.co lại rậm rạp. Có thể kim tiêm ở trong bụi cỏ em không nhìn thây nên đạp hoăc quêt phải.vi về nhà kiêm tra em thấy vết bỏng lúc sáng bị thủng thế em mới lo

Tuanmecsedec
30-06-2017, 07:40
Khu vực đó có nhiều kim tiêm của người nghiện vứt bừa bãi.co lại rậm rạp. Có thể kim tiêm ở trong bụi cỏ em không nhìn thây nên đạp hoăc quêt phải.vi về nhà kiêm tra em thấy vết bỏng lúc sáng bị thủng thế em mới lo

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

Charles
30-06-2017, 07:47

Khi nào mắt bạn thấy có kim tiêm đâm vào chân, tay bạn phải rút kim tiêm ra lúc đó hãy lo.

Hoangmang94
30-06-2017, 07:50
Chỗ bị phổng nước do bỏng nằm ở cạnh phần gốc ngón chân cái(không phải gầm bàn chân )nên không dính vào đế dép được ạ.em sợ nó chỉ đâm vào nhẹ rồi em bước đi nó lại rơi ra mà em không biết và không thấy đau. Nhỡ cái kim tiêm đó vừa mới sử dung trước đó thì chết.e đang cho con nhỏ bú nên sợ lắm ạ

phạm nhật tiến
30-06-2017, 07:52
Chỗ bị phổng nước do bỏng nằm ở cạnh phần gốc ngón chân cái(không phải gầm bàn chân )nên không dính vào đế dép được ạ.em sợ nó chỉ đâm vào nhẹ rồi em bước đi nó lại rơi ra mà em không biết và không thấy đau. Nhỡ cái kim tiêm đó vừa mới sử dung trước đó thì chết.e đang cho con nhỏ bú nên sợ lắm ạBQT đã tư vấn thì yên tâm đi có gì đâu phải xoắn

Tuanmecsedec
30-06-2017, 08:00
Chỗ bị phổng nước do bỏng nằm ở cạnh phần gốc ngón chân cái(không phải gầm bàn chân )nên không dính vào đế dép được ạ.em sợ nó chỉ đâm vào nhẹ rồi em bước đi nó lại rơi ra mà em không biết và không thấy đau. Nhỡ cái kim tiêm đó vừa mới sử dung trước đó thì chết.e đang cho con nhỏ bú nên sợ lắm ạ

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

Charles
30-06-2017, 08:01

Bạn không có nguy cơ đâu.

Hoangmang94
30-06-2017, 08:25
Nếu nó chỉ đâm nhẹ rồi tự rơi ra thì dù là kim tiêm mới sử dụng khoảng1 giờ thì cũng không sao ạ(e có hỏi mấy người đến trước em 1 giờ thì không có ai ở đó)

Tuanmecsedec
30-06-2017, 08:34
Nếu nó chỉ đâm nhẹ rồi tự rơi ra thì dù là kim tiêm mới sử dụng khoảng1 giờ thì cũng không sao ạ(e có hỏi mấy người đến trước em 1 giờ thì không có ai ở đó)

Không sao bạn.

Hoangmang94
30-06-2017, 09:25
Anh chắc chắn trương hơp e kể ở trên là không có nguy cơ hiv ạ.e đang cho con bú nên rất cần lời tư vấn của các anh có kiến thức trong diễn đàn

Tuanmecsedec
30-06-2017, 09:34
Anh chắc chắn trương hơp e kể ở trên là không có nguy cơ hiv ạ.e đang cho con bú nên rất cần lời tư vấn của các anh có kiến thức trong diễn đàn

Tuanmecsedec không có tư vấn bừa mà bạn hỏi có chắc chắn hay không chắc chắn.

phạm nhật tiến
30-06-2017, 09:47
Anh chắc chắn trương hơp e kể ở trên là không có nguy cơ hiv ạ.e đang cho con bú nên rất cần lời tư vấn của các anh có kiến thức trong diễn đànbạn yên tâm về những gì được tư vấn đi

Hoangmang94
30-06-2017, 11:16
Chỉ có nguy cơ khi kim tiêm đâm sâu và tự tay mình rút ra. Còn chỉ đâm nhẹ hoặc quệt qua rách da thì không sao ạ

phạm nhật tiến
30-06-2017, 11:23
Chỉ có nguy cơ khi kim tiêm đâm sâu và tự tay mình rút ra. Còn chỉ đâm nhẹ hoặc quệt qua rách da thì không sao ạkhông sao đâu

Tuanmecsedec
30-06-2017, 14:29
Chỉ có nguy cơ khi kim tiêm đâm sâu và tự tay mình rút ra. Còn chỉ đâm nhẹ hoặc quệt qua rách da thì không sao ạ

Bạn nên đọc lại những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

Hoangmang94
30-06-2017, 15:17
Vậy e không cần phải làm xét nghiêm và uống thuốc phơi nhiễm nữa ạ.em vẫn cho con bú bình thường ạ

Tuanmecsedec
30-06-2017, 15:24
Vậy e không cần phải làm xét nghiêm và uống thuốc phơi nhiễm nữa ạ.em vẫn cho con bú bình thường ạ

Bạn nên đọc lại những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

Charles
30-06-2017, 19:45

Bạn có bị gì đâu mà không cho con bú bình thường được.

Hoangmang94
01-07-2017, 10:16
A trường xuân ạ.tư hôm qua tới giờ nằm suy nghĩ em vẫn thấy lo. Vết phổng bỏng của em chỉ bằng ruột cái bút bi.e cứ lo lắng cái kim tiêm đâm vào rồi tự rơi ra nên em không biết vì khư vực đó em thấy rất nhiều kim tiêm vứt bừa bãi.

phạm nhật tiến
01-07-2017, 10:28
A trường xuân ạ.tư hôm qua tới giờ nằm suy nghĩ em vẫn thấy lo. Vết phổng bỏng của em chỉ bằng ruột cái bút bi.e cứ lo lắng cái kim tiêm đâm vào rồi tự rơi ra nên em không biết vì khư vực đó em thấy rất nhiều kim tiêm vứt bừa bãi.
khẳng định với bạn 1 lần nữa là bạn không có nguy cơ với hiv chỉ là bạn suy diễn ra thôi

Charles
01-07-2017, 10:56

Truong Xuan khẳng định bạn chỉ hoang tưởng thôi. Khi nào bạn bị kim tiêm đâm hẳn vào chân bạn hãy lo.

Hoangmang94
01-07-2017, 11:02
Chỉ khi nào kim tiêm đâm vào chân và minh thấy đau. Phải dùng tay rút nó ra và máu chảy ra thì mới lo. Còn nó chỉ đâm quêt qua thì không nhiêm trong mọi trường hợp ạ

phạm nhật tiến
01-07-2017, 11:06
Chỉ khi nào kim tiêm đâm vào chân và minh thấy đau. Phải dùng tay rút nó ra và máu chảy ra thì mới lo. Còn nó chỉ đâm quêt qua thì không nhiêm trong mọi trường hợp ạchừng nào bạn tận mắt thấy kim tiêm đâm vào chân thì hãy lo , trường hợp của bạn không sao cho mọi tình huống

Charles
01-07-2017, 11:11
Chỉ khi nào kim tiêm đâm vào chân và minh thấy đau. Phải dùng tay rút nó ra và máu chảy ra thì mới lo. Còn nó chỉ đâm quêt qua thì không nhiêm trong mọi trường hợp ạ

Dù là có thật, chỉ quẹt qua cũng không có nguy cơ.

Hoangmang94
01-07-2017, 11:46
Lúc về em kiêm tra thì chỉ thấy da đỏ và nước trắng.em sợ nó rướm ra nhưng khi em rửa nó lại chảy sạch đi.nêu kim quệt mà rướm ra môt ít máu thì có sao không anh trương xuân

phạm nhật tiến
01-07-2017, 11:53
Lúc về em kiêm tra thì chỉ thấy da đỏ và nước trắng.em sợ nó rướm ra nhưng khi em rửa nó lại chảy sạch đi.nêu kim quệt mà rướm ra môt ít máu thì có sao không anh trương xuân
BQT tư vấn cho bạn hết rồi bạn hãy đọc chậm lại rồi sẽ hiểu
còn không hiểu thì chờ ngày xét nghiệm nhé

Charles
01-07-2017, 15:24

BQT đã tư vấn rõ ràng rồi, nếu bạn cảm thấy không yên tâm thì đi XN vậy nhé.

Hoangmang94
01-07-2017, 17:37
Vâng e tin tưởng sự tư vấn của mọi người.bây giơ e sẽ trở lại cuộc sống bình thường.không suy nghĩ và không cần phải làm xét nghiệm nữa .e mong quyết đinh của e là đúng đắn

Tuanmecsedec
02-07-2017, 06:41

Vâng e tin tưởng sự tư vấn của mọi người.bây giơ e sẽ trở lại cuộc sống bình thường.không suy nghĩ và không cần phải làm xét nghiệm nữa .e mong quyết đinh của e là đúng đắn

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì cứ đi xét nghiệm vậy nhé.

Hoangmang94
02-07-2017, 07:48
Vâng.e tin tưởng sự tư vấn của moi người. Vì tâm lý hoang mang nên em muốn hỏi kĩ cho chắc chắn.chư không tin tưởng thì e đã mua thuốc để uống.cac anh hiểu cho tâm trạng của e.chư không phải e không tin tưởng đâu

Hoangmang94
04-07-2017, 22:06
A chị cho em hỏi.kim tiêm đâm mà không gây chảy máu.nhưng ấn vào vẫn bị đau thì có lây nhiễm không ạ

Tuanmecsedec
04-07-2017, 22:11
A chị cho em hỏi.kim tiêm đâm mà không gây chảy máu.nhưng ấn vào vẫn bị đau thì có lây nhiễm không ạ

Không sao bạn.

Hoangmang94
05-07-2017, 06:43
Nhìn vào thấy có môt chấm đỏ anh ạ. Kim tiêm mà đâm theo lực đòn bẩy thì có nguy cơ trong tình huống này không ạ

Tuanmecsedec
05-07-2017, 07:10
Nhìn vào thấy có môt chấm đỏ anh ạ. Kim tiêm mà đâm theo lực đòn bẩy thì có nguy cơ trong tình huống này không ạ

Ban quản trị đã tư vấn cho bạn nhiều rồi,bạn nên ngồi mà đọc lại.

Hoangmang94
05-07-2017, 21:16
Em muốn biêt trong trường hợp em vừa hỏi có gây lây nhiễm không.trương hợp này khác trường hợp hôm trước.mong anh chi tư vấn

Tuanmecsedec
05-07-2017, 21:21
Em muốn biêt trong trường hợp em vừa hỏi có gây lây nhiễm không.trương hợp này khác trường hợp hôm trước.mong anh chi tư vấn
Không có nguy cơ bạn.

phạm nhật tiến
06-07-2017, 00:29
không sao đâu yên tâm đi

Hoangmang94
08-07-2017, 21:58
Em tìm đọc trên diên đàn thì được biết là kim tiêm đâm theo lực đòn bẩy là có nguy cơ.mong a tuấn giải thích giúp em sao trong trường hơp em vừa kể lại không có nguy cơ.em cảm ơn ạ

phạm nhật tiến
08-07-2017, 22:04
Em tìm đọc trên diên đàn thì được biết là kim tiêm đâm theo lực đòn bẩy là có nguy cơ.mong a tuấn giải thích giúp em sao trong trường hơp em vừa kể lại không có nguy cơ.em cảm ơn ạ
chừng nào kim đâm sâu vào tay thì mới lo còn bạn có đạp kim đâu

Tuanmecsedec
09-07-2017, 06:30

Tuanmecsedec khẳng định lần cuối cùng trường hợp của bạn không có nguy cơ.

Hoangmang94
11-07-2017, 18:19
Em lai có một vấn đề mong anh chị tư vấn giúp.hôm nay e có dùng lưỡi dao lam của người hàng xóm để cắt chỉ ở quần và vô tình cắt vào tay.em vạch chỗ đứt ra nhìn thì thấy có màu đỏ ở vết đứt.em có nặn bóp nhưng không thấy máu rướm ra và cũng không có nước trắng chảy ra.ngươi đó dùng xong lưỡi dao lam đó là e mượn dùng ngay.luc em bảo đứt tay thì người đó bảo cũng vừa bị đứt tay chảy máu. Vì không để ý nên thấy người đó bỏ lưỡi lam xuống là e cầm dùng luôn( vì cứ mải nhắn tin điện thoại nên em chỉ thấy người đó cầm tay rồi đi vào trong nhà.e không nghĩ lúc đó người đó bị chảy máu).em lo lắng quá vì chị này là gái gọi.mong a chị tư vấn giúp em với

Charles
11-07-2017, 20:30
Em lai có một vấn đề mong anh chị tư vấn giúp.hôm nay e có dùng lưỡi dao lam của người hàng xóm để cắt chỉ ở quần và vô tình cắt vào tay.em vạch chỗ đứt ra nhìn thì thấy có màu đỏ ở vết đứt.em có nặn bóp nhưng không thấy máu rướm ra và cũng không có nước trắng chảy ra.ngươi đó dùng xong lưỡi dao lam đó là e mượn dùng ngay.luc em bảo đứt tay thì người đó bảo cũng vừa bị đứt tay chảy máu. Vì không để ý nên thấy người đó bỏ lưỡi lam xuống là e cầm dùng luôn( vì cứ mải nhắn tin điện thoại nên em chỉ thấy người đó cầm tay rồi đi vào trong nhà.e không nghĩ lúc đó người đó bị chảy máu).em lo lắng quá vì chị này là gái gọi.mong a chị tư vấn giúp em với

Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

phạm nhật tiến
12-07-2017, 00:06
Em lai có một vấn đề mong anh chị tư vấn giúp.hôm nay e có dùng lưỡi dao lam của người hàng xóm để cắt chỉ ở quần và vô tình cắt vào tay.em vạch chỗ đứt ra nhìn thì thấy có màu đỏ ở vết đứt.em có nặn bóp nhưng không thấy máu rướm ra và cũng không có nước trắng chảy ra.ngươi đó dùng xong lưỡi dao lam đó là e mượn dùng ngay.luc em bảo đứt tay thì người đó bảo cũng vừa bị đứt tay chảy máu. Vì không để ý nên thấy người đó bỏ lưỡi lam xuống là e cầm dùng luôn( vì cứ mải nhắn tin điện thoại nên em chỉ thấy người đó cầm tay rồi đi vào trong nhà.e không nghĩ lúc đó người đó bị chảy máu).em lo lắng quá vì chị này là gái gọi.mong a chị tư vấn giúp em vớikhông có nguy cơ

Tuanmecsedec
12-07-2017, 07:16

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Vì vậy,bạn yên tâm những gì bạn kể cho dù có như thế nào thì 100% cũng không có nguy cơ.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Hoangmang94
12-07-2017, 12:23
Em lo chị kia bị đứt tay chảy máu. Máu sẽ dính lại lưỡi dao lam.sau đó em lại dùng ngay và cũng bị đứt tay.em sợ vì thời gian quá ngắn nên máu dính ở lưỡi dao chua khô được( vết đứt của em không chảy máu. Nhìn kĩ chỉ thấy đỏ.

Tuanmecsedec
12-07-2017, 14:00
Em lo chị kia bị đứt tay chảy máu. Máu sẽ dính lại lưỡi dao lam.sau đó em lại dùng ngay và cũng bị đứt tay.em sợ vì thời gian quá ngắn nên máu dính ở lưỡi dao chua khô được( vết đứt của em không chảy máu. Nhìn kĩ chỉ thấy đỏ.

Tuanmecsedec khẳng định lần nữa bạn không có nguy cơ.

phạm nhật tiến
12-07-2017, 17:30
1 lần nữa không có nguy cơ

Charles
12-07-2017, 20:01

Không có nguy cơ đâu, bạn yên tâm đi.

Hoangmang94
13-07-2017, 16:34
Anh trường xuân và a tuấn ơi.hai anh chắc chắn nếu mình đá quệt hoặc dẫm phải kim tiêm thì nhất định mình sẽ biết dù ngủ say hoăc say rượi hoặc trong mọi trường hợp ạ

Charles
13-07-2017, 16:44
Anh trường xuân và a tuấn ơi.hai anh chắc chắn nếu mình đá quệt hoặc dẫm phải kim tiêm thì nhất định mình sẽ biết dù ngủ say hoăc say rượi hoặc trong mọi trường hợp ạ

Đúng rồi, không tin thử sẽ biết ngay.

Hoangmang94
13-07-2017, 17:33
Vâng. Chẳng là tối qua khi uống rươi xong chồng em có đi kích cá.đi chân đất không có đeo dép.khi về nhà thì thấy lòng bàn chân đau. Kiểm tra thì thấy có chấm đỏ ở lòng bàn chân.em có hỏi thì chồng en nói khi đi kích thì không có cảm giác dẫ vào vật gì cả. Chồng em vì hôm trước nghe chuyện của em nên rất lo lắng vì sợ mình cũng vừa uống rượu cũng hơi quá chén nên dẫm phải kim tiêm mà không biết(vi khu vực nhà em rất nhiều người nghiện hay tiêm chích ở bờ ruộng và nghĩa địa.mong anh chị cho em biết có cần uống thuốc chống hiv trong trường hợp này không .chồng em lo lắng tới mất ăn mất ngủ từ hôm qua tới giờ.em cũng sốt ruột từ lúc biết chuyện tới giờ.

phạm nhật tiến
13-07-2017, 19:23
Vâng. Chẳng là tối qua khi uống rươi xong chồng em có đi kích cá.đi chân đất không có đeo dép.khi về nhà thì thấy lòng bàn chân đau. Kiểm tra thì thấy có chấm đỏ ở lòng bàn chân.em có hỏi thì chồng en nói khi đi kích thì không có cảm giác dẫ vào vật gì cả. Chồng em vì hôm trước nghe chuyện của em nên rất lo lắng vì sợ mình cũng vừa uống rượu cũng hơi quá chén nên dẫm phải kim tiêm mà không biết(vi khu vực nhà em rất nhiều người nghiện hay tiêm chích ở bờ ruộng và nghĩa địa.mong anh chị cho em biết có cần uống thuốc chống hiv trong trường hợp này không .chồng em lo lắng tới mất ăn mất ngủ từ hôm qua tới giờ.em cũng sốt ruột từ lúc biết chuyện tới giờ.sỏi đá đầy đường sao không nghĩ mà cứ nghĩ là đạp kim
tóm lại toàn bộ những gì bạn kể không có nguy cơ

Charles
13-07-2017, 19:45
Vâng. Chẳng là tối qua khi uống rươi xong chồng em có đi kích cá.đi chân đất không có đeo dép.khi về nhà thì thấy lòng bàn chân đau. Kiểm tra thì thấy có chấm đỏ ở lòng bàn chân.em có hỏi thì chồng en nói khi đi kích thì không có cảm giác dẫ vào vật gì cả. Chồng em vì hôm trước nghe chuyện của em nên rất lo lắng vì sợ mình cũng vừa uống rượu cũng hơi quá chén nên dẫm phải kim tiêm mà không biết(vi khu vực nhà em rất nhiều người nghiện hay tiêm chích ở bờ ruộng và nghĩa địa.mong anh chị cho em biết có cần uống thuốc chống hiv trong trường hợp này không .chồng em lo lắng tới mất ăn mất ngủ từ hôm qua tới giờ.em cũng sốt ruột từ lúc biết chuyện tới giờ.

Trong trường hợp này chỉ cần uống PEPSI thôi.

Hoangmang94
14-07-2017, 07:49
Như vậy trong trường hợp này chồng em không cần uống thuốc chống hiv cho dù chẳng may đá hoặc quệt phải kim tiêm vì nó không đâm vào sâu và chỉ quệt qua rồi tự rơi ra thì không sao ạ

Charles
14-07-2017, 08:10
Như vậy trong trường hợp này chồng em không cần uống thuốc chống hiv cho dù chẳng may đá hoặc quệt phải kim tiêm vì nó không đâm vào sâu và chỉ quệt qua rồi tự rơi ra thì không sao ạ

Uhm! Yên tâm không sao đâu.

Hoangmang94
14-07-2017, 10:32
cho dù quệt qua có rướm ra ít máu cũng không sao ạ anh trường xuân

Charles
14-07-2017, 10:33
cho dù quệt qua có rướm ra ít máu cũng không sao ạ anh trường xuân

Truong Xuan khẳng định lần nữa không có nguy cơ.

Hoangmang94
14-07-2017, 15:28
chẳng hiểu sao trong đầu em cứ thấy lo lắng anh ạ.vi có con nhỏ em lại càng lo.cac anh chắc chắn cả 3 trường hợp của vợ chồng em đều không có nguy cơ ạ

Charles
14-07-2017, 15:38
chẳng hiểu sao trong đầu em cứ thấy lo lắng anh ạ.vi có con nhỏ em lại càng lo.cac anh chắc chắn cả 3 trường hợp của vợ chồng em đều không có nguy cơ ạ

BQT đã trả lời rồi bạn đừng có spam bài như vậy. Nếu hỏi mà cảm thấy không yên tâm với những gì đã trả lời bạn có quyền không hỏi tiếp.

Hoangmang94
14-07-2017, 16:56
có khi nào em bị dấu hiêu bị hoang tưởng không ạ.em tin tưởng diễn đàn nhưng cứ nghĩ tới chuyên đó. nghĩ nhiều rồi lại sợ nhỡ trong trường hợp của mình nó thế này thế kia rồi lại lo lắng.anh có cách nào giúp em thoát khỏi cái suy nghĩ này không ạ

Charles
14-07-2017, 17:01
có khi nào em bị dấu hiêu bị hoang tưởng không ạ.em tin tưởng diễn đàn nhưng cứ nghĩ tới chuyên đó. nghĩ nhiều rồi lại sợ nhỡ trong trường hợp của mình nó thế này thế kia rồi lại lo lắng.anh có cách nào giúp em thoát khỏi cái suy nghĩ này không ạ

Có cách là bạn đọc lại tất cả những gì đã tư vấn. Nếu vẫn lo lắng thì chỉ có đi XN.

Hoangmang94
14-07-2017, 17:33
vâng.em nghĩ do mình lo lắng quá thành ra suy nghĩ linh tinh. có lẽ em nên làm những việc mình thích không nghĩ tới chuyện đó nữa.em tin tưởng sự tư vấn của mọi người.chăc chắn mọi người không tư vấn bừa.

Tuanmecsedec
16-07-2017, 07:33
vâng.em nghĩ do mình lo lắng quá thành ra suy nghĩ linh tinh. có lẽ em nên làm những việc mình thích không nghĩ tới chuyện đó nữa.em tin tưởng sự tư vấn của mọi người.chăc chắn mọi người không tư vấn bừa.

Tuanmecsedec muốn nói với bạn nói riêng và tất cả các bạn nào tham gia Diendanhiv.vn nói chung được rõ.

1, Nếu các bạn tin tưởng diễn đàn thì tham gia,nếu cảm thấy không tin thì đừng tham gia.

2, Khi lên tham gia diễn đàn đặt câu hỏi và đã được tư vấn vấn thì nên tin.

+ Đối với tất cả ban quản trị chúng tôi khi điều hành một diễn đàn tư vấn hoàn toàn miễn phí,tức là không thu bất kỳ bạn và các bạn 1 đồng xu nào và chúng tôi bỏ tâm huyết ra để tư vấn giúp đỡ cho mọi người cũng là giúp cho phòng chống HIV của Việt Nam để mọi người hiểu hơn tác hại dẫn đến con đường lây nhiễm HIV và giúp cho mọi người nhìn ra hiểu rõ để không phân biệt đối xử kỳ thị với người có HIV.

+ Tôi là nick Tuanmecsedec là Admin điều hành cao nhất diễn đàn và một số Smod khi tham gia điều hành diễn đàn cũng như tư vấn điều có qua các lớp tập huấn và có bằng cấp.

+ Nên chúng tôi ở đây nói cho bạn và các bạn rõ,ban điều hành chúng tôi không rảnh mà lên đây tư vấn bừa.Các bạn nên hiểu nếu chúng tôi tư vấn bừa,không chỉ tác hại chính riêng cho bạn mà sẽ làm tác hại cho tất cả cộng đồng.

_ Ví dụ,các bạn có nguy cơ chúng tôi nói có,để các bạn còn biết lo đi xét nghiệm và phòng tránh cho người thân hoặc các bạn đã xét nghiệm an toàn thì chúng tôi nói đã an toàn.

+ Nói tóm lại,bạn nào tin thì tham gia diễn đàn,tin thì đặt câu hỏi.Còn cảm thấy không tin thì đừng tham gia.

Hoangmang94
16-07-2017, 13:03
vâng. vì htâm lý hiang mang lo sợ nên em có nói gì sai mong a chi thông cảm cho em.em lại có vấn đề mong các anh chị cho lời khuyên. sáng nay em có đi khám bệnh và có làm xét nghiêm máu. lúc em mang giấy xét nghiệm vào đưa cho người lấy máu thì đúng lúc bác sĩ rút kim tiêm lấy máu của người kia ra. lúc về nhà em thấy tay mình hơi đau và có một chấm đỏ nhỏ.không biết lúc em đặt tờ giấy xuống bàn có vô tình chạm vào kim tiêm lúc bác sĩ rút khỏi tay người kia không(vi lúc bác sĩ rút cây kim ra khỏi tay người kia là em đăt tờ giấy xuống luôn.cây kim bác sĩ chưa đặt xuống bàn. vị trí bị đau và có nốt đỏ là gần khủy tay).vi là bệnh viên tư nhân nên hôm nay rất đông.e lo vì vội đưa giấy nên cô tình bị kim đâm vào mà không biết.mong a chi cho em lời khuyên

phạm nhật tiến
16-07-2017, 13:42
vâng. vì htâm lý hiang mang lo sợ nên em có nói gì sai mong a chi thông cảm cho em.em lại có vấn đề mong các anh chị cho lời khuyên. sáng nay em có đi khám bệnh và có làm xét nghiêm máu. lúc em mang giấy xét nghiệm vào đưa cho người lấy máu thì đúng lúc bác sĩ rút kim tiêm lấy máu của người kia ra. lúc về nhà em thấy tay mình hơi đau và có một chấm đỏ nhỏ.không biết lúc em đặt tờ giấy xuống bàn có vô tình chạm vào kim tiêm lúc bác sĩ rút khỏi tay người kia không(vi lúc bác sĩ rút cây kim ra khỏi tay người kia là em đăt tờ giấy xuống luôn.cây kim bác sĩ chưa đặt xuống bàn. vị trí bị đau và có nốt đỏ là gần khủy tay).vi là bệnh viên tư nhân nên hôm nay rất đông.e lo vì vội đưa giấy nên cô tình bị kim đâm vào mà không biết.mong a chi cho em lời khuyênkhông có nguy cơ như vậy yên tâm đi

Tuanmecsedec
16-07-2017, 15:10
vâng. vì htâm lý hiang mang lo sợ nên em có nói gì sai mong a chi thông cảm cho em.em lại có vấn đề mong các anh chị cho lời khuyên. sáng nay em có đi khám bệnh và có làm xét nghiêm máu. lúc em mang giấy xét nghiệm vào đưa cho người lấy máu thì đúng lúc bác sĩ rút kim tiêm lấy máu của người kia ra. lúc về nhà em thấy tay mình hơi đau và có một chấm đỏ nhỏ.không biết lúc em đặt tờ giấy xuống bàn có vô tình chạm vào kim tiêm lúc bác sĩ rút khỏi tay người kia không(vi lúc bác sĩ rút cây kim ra khỏi tay người kia là em đăt tờ giấy xuống luôn.cây kim bác sĩ chưa đặt xuống bàn. vị trí bị đau và có nốt đỏ là gần khủy tay).vi là bệnh viên tư nhân nên hôm nay rất đông.e lo vì vội đưa giấy nên cô tình bị kim đâm vào mà không biết.mong a chi cho em lời khuyên

100% không sao bạn.

Hoangmang94
16-07-2017, 17:09
em nghĩ lại cái kim tiêm lúc bác sĩ rút ra mà e sợ quá.đung lúc rút kim ra thì em đưa tay xuống.bây giờ chỗ khuỷu tay em vẫn còn đau. biết thế em không chen vào đặt giấy nữa. nếu chẳng may cây kim vừa lấy máu xong mà đâm vào tay em thì em có nhiễm không ạ. có khi nào vì mải chen vào đặt giấy nên kim đâm vào mà e không biết

Charles
16-07-2017, 17:17
em nghĩ lại cái kim tiêm lúc bác sĩ rút ra mà e sợ quá.đung lúc rút kim ra thì em đưa tay xuống.bây giờ chỗ khuỷu tay em vẫn còn đau. biết thế em không chen vào đặt giấy nữa. nếu chẳng may cây kim vừa lấy máu xong mà đâm vào tay em thì em có nhiễm không ạ. có khi nào vì mải chen vào đặt giấy nên kim đâm vào mà e không biết

Bạn đừng suy diễn để dọa mình hồn cốt lên mây, khi nào bạn thấy bị kim đâm vào tay mình hãy hỏi.

Hoangmang94
16-07-2017, 20:23
nhưng khi đi khám về em thấy tay mình đau và có nốt đỏ.em lo cây kim lúc bác sĩ lấy máu rút ra em vô tình chạm khuỷu tay vào. các anh cho em lời khuyên có phải uống thuốc không.

Charles
16-07-2017, 20:27
nhưng khi đi khám về em thấy tay mình đau và có nốt đỏ.em lo cây kim lúc bác sĩ lấy máu rút ra em vô tình chạm khuỷu tay vào. các anh cho em lời khuyên có phải uống thuốc không.

Tư vấn là phải có tình huống rõ ràng, BQT không tư vấn theo kiểu suy đoán nên tự bạn quyết định cho mình đi.

Hoangmang94
16-07-2017, 21:15
theo anh trường xuân.trong trường hợp mình đang vội làm việc gì mà vô tình bị kim tiêm đâm vào cánh tay thì mình có biết và có cảm giác gì không ạ

Charles
16-07-2017, 21:19
theo anh trường xuân.trong trường hợp mình đang vội làm việc gì mà vô tình bị kim tiêm đâm vào cánh tay thì mình có biết và có cảm giác gì không ạ

Người bằng da bằng thịt chứ có phải bằng gỗ đâu mà kim đâm vào không có cảm giác?

Hoangmang94
16-07-2017, 21:22
ý em muốn nói trong trường hợp này là lúc em đặt tay xuống cùng lúc bác sĩ rút kim ra và chỗ gần khuỷu tay vô tình chạm vào kim tiêm lấy máu.trong khi đó vì đang vội vàng chen lấn nên không có cảm gíac gì.anh tuấn anh trường xuân ơi.cac anh là những người có kiến thức và cũng gặp nhiều tình huống nguy cơ. các anh cho e lời khuyên của mình đi ạ.

Charles
16-07-2017, 21:25
ý em muốn nói trong trường hợp này là lúc em đặt tay xuống cùng lúc bác sĩ rút kim ra và chỗ gần khuỷu tay vô tình chạm vào kim tiêm lấy máu.trong khi đó vì đang vội vàng chen lấn nên không có cảm gíac gì.anh tuấn anh trường xuân ơi.cac anh là những người có kiến thức và cũng gặp nhiều tình huống nguy cơ. các anh cho e lời khuyên của mình đi ạ.

Tóm lại kim có đâm vào tay bạn hay không bạn phải biết. Bạn mà không biết rõ thì làm sao BQT giúp bạn được.

Tuanmecsedec
17-07-2017, 07:23

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ cho dù có như thế nào.

Hoangmang94
17-07-2017, 23:53
vâng.e tin lời tư vấn của a tuấn anh trường xuân.bây giờ em yên tâm rồi.không mua thuốc phơi nhiễm nữa. mấy ngày nay e lo lắng suy ngi mà mất 2kg rồi

Hoangmang94
21-07-2017, 21:39
anh tuấn anh trường xuân cho em hỏi.kim tiêm quẹt vào ngón tay làm xước môt đường 1cm có rướm ra một ít máu( dùng giấy ăn thấm thì thấy đỏ một ít ở trên giấy. nếu kim tiêm vừa sử dụng xong mà quẹt luôn vào tay mình thì có sao không ạ

phạm nhật tiến
21-07-2017, 21:52
anh tuấn anh trường xuân cho em hỏi.kim tiêm quẹt vào ngón tay làm xước môt đường 1cm có rướm ra một ít máu( dùng giấy ăn thấm thì thấy đỏ một ít ở trên giấy. nếu kim tiêm vừa sử dụng xong mà quẹt luôn vào tay mình thì có sao không ạnếu chỉ bị đầu kim quẹt thì không sao

Tuanmecsedec
22-07-2017, 06:30
anh tuấn anh trường xuân cho em hỏi.kim tiêm quẹt vào ngón tay làm xước môt đường 1cm có rướm ra một ít máu( dùng giấy ăn thấm thì thấy đỏ một ít ở trên giấy. nếu kim tiêm vừa sử dụng xong mà quẹt luôn vào tay mình thì có sao không ạ

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Khi nào bạn bị đạp kim kiêm mà trong xi lanh có máu còn tươi mà kiểu đạp như đòn bẩy bơm máu ngược vào thì mới có nguy cơ.Vấn đề của bạn chỉ bị quẹt thì không sao.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Hoangmang94
22-07-2017, 07:31
dù là kim tiêm vừa sử dụng xong mình bị quẹt ngay môt đường dài 1cm và có rướm ra ít máu cũng không sao ạ anh tuấn

Tuanmecsedec
22-07-2017, 07:37
dù là kim tiêm vừa sử dụng xong mình bị quẹt ngay môt đường dài 1cm và có rướm ra ít máu cũng không sao ạ anh tuấn

Chỉ bị đầu kim quẹt thôi thì không sao bạn.

Hoangmang94
26-07-2017, 20:59
em bị sốt mấy hôm nay. cả nổi hạch nữa có phải em bị triệu chứng hiv không.hic.hic

Charles
26-07-2017, 21:25
em bị sốt mấy hôm nay. cả nổi hạch nữa có phải em bị triệu chứng hiv không.hic.hic

Bạn lo lắng quá cũng gây ra những biểu hiện này.

Hoangmang94
02-08-2017, 19:36
kính chào các anh chị trong diễn dàn.không hiểu vì sao dạo này em rất sợ mình dẫm phải kim tiêm.hôm nay khi đi ra cánh đồng để thăm lúa.trong lúc đang tập trung để xem lúa có bị sâu bênh gì không thì em giật mình sợ đoạn bờ ruộng mình đi qua có kim tiêm nên quay lại nhìn thì thấy cach chỗ em đứng khoảng 2m có một cây kim tiêm còn mới.em không biết lúc đi qua đoạn đó có dẫm phải cái kim tiêm đó không(chân em đi dép tông xốp).mong anh chị cho em lời khuyên ạ

Tuanmecsedec
02-08-2017, 19:39
kính chào các anh chị trong diễn dàn.không hiểu vì sao dạo này em rất sợ mình dẫm phải kim tiêm.hôm nay khi đi ra cánh đồng để thăm lúa.trong lúc đang tập trung để xem lúa có bị sâu bênh gì không thì em giật mình sợ đoạn bờ ruộng mình đi qua có kim tiêm nên quay lại nhìn thì thấy cach chỗ em đứng khoảng 2m có một cây kim tiêm còn mới.em không biết lúc đi qua đoạn đó có dẫm phải cái kim tiêm đó không(chân em đi dép tông xốp).mong anh chị cho em lời khuyên ạ

Bạn bị ám ảnh quá thì nên đi gặp Bác Sĩ khoa thần kinh tâm lý,vì như vậy rất nguy hiểm.

Chủ đề: Ám ảnh quá mức vì sợ nhiễm HIV. (http://www.diendanhiv.vn/threads/470-Am-anh-qua-muc-vi-so-nhiem-HIV)

Charles
02-08-2017, 21:21

Bạn thử dẫm chi kim tiêm cắm vào chân mình xem có biết không.

Hoangmang94
02-08-2017, 23:24
em cũng không rõ là minh có dẫm phải cái kim tiêm đó không.nhưng lúc nhìn lại đằng sau có cây kim tlêm còn mới e sợ lắm. cứ lo mình đạp nhẹ rồi nó tự rơi ra anh ạ

Tuanmecsedec
03-08-2017, 05:46
em cũng không rõ là minh có dẫm phải cái kim tiêm đó không.nhưng lúc nhìn lại đằng sau có cây kim tlêm còn mới e sợ lắm. cứ lo mình đạp nhẹ rồi nó tự rơi ra anh ạ

Bạn chỉ suy diễn lo lắng hoang tưởng thôi.

Charles
03-08-2017, 06:54

Bạn chỉ suy diễn hoang tưởng thôi.

Hoangmang94
03-08-2017, 15:34
nếu chẳng may mình đạp nhẹ thì cũng không sao ạ

Tuanmecsedec
03-08-2017, 15:36
Không sao.

songlanhmanh88
03-08-2017, 15:37
Đúng rồi Bạn, đừng suy diễn quá Bạn

Hoangmang94
04-08-2017, 20:24
anh chị ơi cho em hỏi em vó 2 cái hạch ở gần dưới góc hàm hai bên cổ. sờ vào không thấy đau di chuyển tốt.hai cái hach này xuất hiện hơn môt năm rồi. nó vẫn như vậy không tan và cũng không to lên.như vây có nguy hiểm không ạ

Charles
04-08-2017, 20:27
anh chị ơi cho em hỏi em vó 2 cái hạch ở gần dưới góc hàm hai bên cổ. sờ vào không thấy đau di chuyển tốt.hai cái hach này xuất hiện hơn môt năm rồi. nó vẫn như vậy không tan và cũng không to lên.như vây có nguy hiểm không ạ

Hạch dưới góc hàm thì ai cũng có, do trước đây bạn không để ý thôi, bạn đừng có táy máy mà nó sưng lên.

songlanhmanh88
04-08-2017, 20:30
Hạch thì người nào cũng có cả Bạn, đừng có sờ nó nhiều nó sưng lên đấy.

Hoangmang94
04-08-2017, 22:42
vâng.cung may mắn cho em là biết được diên đàn và các anh chị chứ không thời gian vừa rồi em không sống nổi.cam ơn mọi người rất nhiều

Hoangmang94
13-08-2017, 20:49
anh chị cho e hỏi nếu tay người khác có bị chảy máu sau đó người đó cầm vào đũa và mình cầm đôi đũa đó ăn cơm ngay trong khi mình đang bị nhiệt miệng thì có bị lây không ạ

Tuanmecsedec
14-08-2017, 06:52
anh chị cho e hỏi nếu tay người khác có bị chảy máu sau đó người đó cầm vào đũa và mình cầm đôi đũa đó ăn cơm ngay trong khi mình đang bị nhiệt miệng thì có bị lây không ạ

Không có nguy cơ kiểu như vậy bạn.

Hoangmang94
15-08-2017, 20:20
anh tuấn ơi cho e hỏi.chuyên là em có người em gái họ khá là chơi bời. thường hay lêu lổng với mấy đứa con trai hư hỏng trong xóm.hôm nay cô em gsi có xang chơi và bế con nhà em.luc hai rì cháu lô đùa thì miệng con gái em có tiếp xúc với vết xước do gãi ngứa của cô e gái kia.(e có nhìn thì thấy vết xước do gãi ngứa có màu đỏ.không thấy máu chảy ra)miêng con nhà em cũng vừa mới bị xước do bị đứa bé hàng xóm cào.như vậy nếu người e gái kia có các bệnh lây nhiễm thì con em có sao không ạ

Charles
15-08-2017, 20:41
anh tuấn ơi cho e hỏi.chuyên là em có người em gái họ khá là chơi bời. thường hay lêu lổng với mấy đứa con trai hư hỏng trong xóm.hôm nay cô em gsi có xang chơi và bế con nhà em.luc hai rì cháu lô đùa thì miệng con gái em có tiếp xúc với vết xước do gãi ngứa của cô e gái kia.(e có nhìn thì thấy vết xước do gãi ngứa có màu đỏ.không thấy máu chảy ra)miêng con nhà em cũng vừa mới bị xước do bị đứa bé hàng xóm cào.như vậy nếu người e gái kia có các bệnh lây nhiễm thì con em có sao không ạ

Không có sao đâu bạn.

Điều Kỳ Diệu
15-08-2017, 22:20
Ko sao bạn. HIV ko lây như vậy.

Tuanmecsedec
16-08-2017, 07:06

Không có sao bạn.

Hoangmang94
02-09-2017, 23:29
a tuấn và mọi người cho e hỏi.kim tiêm của người tiêm chích ma túy mới xử dụng được khoảng 15phut mà mình vô tình quệt vào có rướm ra ít máu thì có nguy cơ không ạ.vi hôm nay trong lúc dọn nhà cho bà ngoại. lúc đi đổ rác thì vô tình quêt vào cây kim tiêm(ông cậu e ngiện ma túy và thường đưa bạn bè về nhà tiêm chích)

Charles
03-09-2017, 07:01
a tuấn và mọi người cho e hỏi.kim tiêm của người tiêm chích ma túy mới xử dụng được khoảng 15phut mà mình vô tình quệt vào có rướm ra ít máu thì có nguy cơ không ạ.vi hôm nay trong lúc dọn nhà cho bà ngoại. lúc đi đổ rác thì vô tình quêt vào cây kim tiêm(ông cậu e ngiện ma túy và thường đưa bạn bè về nhà tiêm chích)

Nếu chỉ bị quẹt qua thì không có nguy cơ.

Hoangmang94
03-09-2017, 17:44
kim tiêm mới sử dụng được 15phut. có rướm ít máu ra cũng không sao ạ.

Nguyen Ha
03-09-2017, 20:33

Chỉ quẹt qua thôi thì không sao.

Charles
03-09-2017, 20:34

Máu nếu có ở đầu mũi kim cũng rất nhanh khô, vì vậy chỉ quẹt qua thì không sao. Bạn yên tâm đi.

Tuanmecsedec
04-09-2017, 07:48

Khả năng có nguy cơ khi nào bơm kim tiêm còn máu tươi trong xi lanh mà đạp bị bơm máu vào cơ thể.Vấn đề chỉ bị đầu kim quẹt không sao.Vì máu có ở đầu kim thì rất ít,tít tắc ra môi trường sẽ khô ngay.

Hoangmang94
06-09-2017, 20:17
anh tuấn cho em hỏi đã có trường hợp nào ghi nhân bị lây nhiễm hiv do vô tình dẫm phải kim tiêm ở ngoài môi trương chưa ạ

Charles
06-09-2017, 20:33
anh tuấn cho em hỏi đã có trường hợp nào ghi nhân bị lây nhiễm hiv do vô tình dẫm phải kim tiêm ở ngoài môi trương chưa ạ

Chủ đề của bạn đã lên tới 6 trang chứng tỏ Ban quản trị đã trả lời bạn rất nhiều rồi, nếu bạn còn lo lắng thì cứ đi XN nhé.

Chủ đề này BQT thấy không cần thiết tư vấn nữa nên khóa lại.