PDA

View Full Version : Ai tư vấn giúp em có phải sùi mào gà không ạ

tranhu
30-06-2017, 13:27
E đã từng qhtd có sử dụng BCS , và vài lần không. dạo gần đây e thấy trên dương vật e nổi vài nốt thịt màu nâu đen . E ko có dấu hiệu ngứa hay đau gì hết chỉ là nó nổi lên không biết e có bị SMG ko ạ ai tư vấn giúp em

Tuanmecsedec
30-06-2017, 14:35
E đã từng qhtd có sử dụng BCS , và vài lần không. dạo gần đây e thấy trên dương vật e nổi vài nốt thịt màu nâu đen . E ko có dấu hiệu ngứa hay đau gì hết chỉ là nó nổi lên không biết e có bị SMG ko ạ ai tư vấn giúp em

Bạn nên đi khám để Bác Sĩ coi trực tiếp chẩn đoán chính xác hơn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

phạm nhật tiến
30-06-2017, 14:41
bạn đến bệnh viện da liễu khu B phòng 108 để được chuẩn đoán chính xác
đ/c :2 nguyễn thông , phường 6 quận 3 khám chỉ có 20k thôi như bạn đem theo 500k để phòng bị

lamlaicuocdoi68
30-06-2017, 16:09
Không nhìn được rõ, tốt nhất bạn đi khám sớm, an tâm hơn

tranhu
02-07-2017, 13:21
Cho em hỏi nếu như bị SMG mình ra tiệm thuốc mua thuốc bôi hoặc uống được không ạ ??

tranhu
02-07-2017, 13:22
Cho em hỏi nếu như bị SMG mình ra tiệm thuốc mua thuốc bôi hoặc uống được không ạ ??

phạm nhật tiến
02-07-2017, 13:39

không được phải vào bệnh lớn mới trị hết được

Tuanmecsedec
02-07-2017, 14:06

Phải điều trị theo Bác Sĩ chuyên khoa bạn,đôi khi còn phải đốt nếu sùi mào gà quá lớn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

tranhu
02-07-2017, 14:51
vâng em cảm ơn ạ tại e vừa thấy xuất hiện vài tuần nay thôi

Charles
02-07-2017, 20:06

vâng em cảm ơn ạ tại e vừa thấy xuất hiện vài tuần nay thôi

Bạn nên đi khám Bác sĩ chẩn đoán chính xác hơn, không nên tự đoán mò bệnh cho mình.

tranhu
02-07-2017, 21:21
E làm mất thẻ bảo hiểm y tế với e cũng ngại :( giờ k biết sao nữa. A có biết chi phí khoảng bnhiu k ạ

phạm nhật tiến
02-07-2017, 21:24
E làm mất thẻ bảo hiểm y tế với e cũng ngại :( giờ k biết sao nữa. A có biết chi phí khoảng bnhiu k ạkhám ở bệnh viện da liễu 20k/1lần như bạn đem theo 500k dự bị nhé

Tuanmecsedec
02-07-2017, 21:25
E làm mất thẻ bảo hiểm y tế với e cũng ngại :( giờ k biết sao nữa. A có biết chi phí khoảng bnhiu k ạ

Đi khám thì đâu bao nhiêu tiền bạn.

tranhu
02-07-2017, 21:36
Dạ em cảm ơn 2 anh nhiều ạ

tranhu
04-07-2017, 17:47
Chào ad và mọi người. Cho e hỏi là có ai trong group đã từng đi khám và đc b.s kê đơn thuốc về bệnh smg không có thể cho em xin đơn thuốc hoặc thuốc bôi không ạ vì e thấy khá mặc cảm. Và còn một chuyện nữa e thắc mắc rằng smg lây từ người sang người hay là có thể tự bản thân phát bệnh ạ, vì e chỉ qh với bạn gái nhưng giờ lại bị smg. E khá stress vì k biết tự e phát bệnh hay do bạn gái qh với người khác nên mới lây qua cho em. Ai giải đáp giúp em với. Em cảm ơn nhiều ạ

phạm nhật tiến
04-07-2017, 19:37
Chào ad và mọi người. Cho e hỏi là có ai trong group đã từng đi khám và đc b.s kê đơn thuốc về bệnh smg không có thể cho em xin đơn thuốc hoặc thuốc bôi không ạ vì e thấy khá mặc cảm. Và còn một chuyện nữa e thắc mắc rằng smg lây từ người sang người hay là có thể tự bản thân phát bệnh ạ, vì e chỉ qh với bạn gái nhưng giờ lại bị smg. E khá stress vì k biết tự e phát bệnh hay do bạn gái qh với người khác nên mới lây qua cho em. Ai giải đáp giúp em với. Em cảm ơn nhiều ạbạn vô khám bác sĩ để xem xét cho dùng thuốc hay biện pháp khác
smg lây từ người bệnh sang người lành
bạn cứ vô da liễu khám đi

Charles
04-07-2017, 20:04
Chào ad và mọi người. Cho e hỏi là có ai trong group đã từng đi khám và đc b.s kê đơn thuốc về bệnh smg không có thể cho em xin đơn thuốc hoặc thuốc bôi không ạ vì e thấy khá mặc cảm. Và còn một chuyện nữa e thắc mắc rằng smg lây từ người sang người hay là có thể tự bản thân phát bệnh ạ, vì e chỉ qh với bạn gái nhưng giờ lại bị smg. E khá stress vì k biết tự e phát bệnh hay do bạn gái qh với người khác nên mới lây qua cho em. Ai giải đáp giúp em với. Em cảm ơn nhiều ạ

SMG là bệnh lây từ người này sang người kia, không phải bệnh tự phát.

tranhu
06-07-2017, 12:29
Chào 2 anh. Em đã tới bv khám và đc chuẩn đoán và mồng gà , em đã được xịt AL, cho em hỏi là sau khi xịt xong e cảm thấy rất xót không biết có sao không ạ, và phải đi xịt bao nhiêu lần nữa ạ .

Charles
06-07-2017, 13:59
Chào 2 anh. Em đã tới bv khám và đc chuẩn đoán và mồng gà , em đã được xịt AL, cho em hỏi là sau khi xịt xong e cảm thấy rất xót không biết có sao không ạ, và phải đi xịt bao nhiêu lần nữa ạ .

AL là phương pháp áp nitơ lỏng nhằm mục đích phá hủy mô tăng sinh do virus HPV (Human papillomavirus) nhờ hiệu quả đông cứng mô bằng nhiệt lạnh. Do đó, sau mỗi lần xịt AL, vùng da điều trị có hiện tượng hoại tử mô và xuất tiết dịch. Việc điều trị với AL chỉ có thể tiêu hủy các mô tăng sinh do virus mà không tiêu diệt được virus HPV. Nên bạn tiếp tục việc tái khám và điều trị để loại bỏ được hết các sang thương nhìn thấy được.

phạm nhật tiến
06-07-2017, 14:26
bạn cố điều trị theo lời bác sĩ
1 khoảng thời gian thì cơ thể sẽ đào thải virus smg ra ngoài
bạn có thể bổ sung thêm tỏi bằng cách ăn sống hay chế biến để tăng sức đề kháng lên

tranhu
09-07-2017, 22:57
bạn cố điều trị theo lời bác sĩ
1 khoảng thời gian thì cơ thể sẽ đào thải virus smg ra ngoài
bạn có thể bổ sung thêm tỏi bằng cách ăn sống hay chế biến để tăng sức đề kháng lên

Vậy lần tới e có cần nôp sổ khám không anh, hay là tới chổ đóng tiền rồi vào phòng xịt AL thôi ạ

Tuanmecsedec
10-07-2017, 07:35
Vậy lần tới e có cần nôp sổ khám không anh, hay là tới chổ đóng tiền rồi vào phòng xịt AL thôi ạ

Sổ khám bệnh là theo dõi điều trị,vì vậy nộp cho Bác Sĩ theo dõi.