PDA

View Full Version : Dương tính rồi lại Âm tính

whitelist
30-06-2017, 16:43
Hiện em đang gặp 1 vấn đề khiến em vô cùng lo lắng.
Ngày 17/06 vừa rồi có đi khám sức khỏe để đăng ký bảo hiểm nhân thọ tại Diag Center, nhưng đến ngày 22/06 thì họ báo hồ sơ từ chối vì dương tính HIV (em không rõ họ dùng PP gì để test) . Quá lo lắng ngày 23/06 có đi test Alere Determine cho AT tại bệnh viện Quốc Tế City, sau đó 27/06 em có đi test Ag/Ab Combo bên Hòa Hảo cũng cho kết quả AT.

Nguy cơ của em là ngày 31/03 em có đi GMD có sử dụng BCS. Từ thời gian đó trở lại đây thì lâu lâu em có đi massage oral sex thôi.

Em đang rất lo lắng không biết mình có bị HIV hay không? và em nên làm gì tiếp theo ạ. Em mong nhận được tư vấn từ các bạn sĩ.

Em cám ơn rất nhiều ạ

phạm nhật tiến
30-06-2017, 16:51
Ngày 17/06 vừa rồi có đi khám sức khỏe để đăng ký bảo hiểm nhân thọ tại Diag Center, nhưng đến ngày 22/06 thì họ báo hồ sơ từ chối vì dương tính HIV (em không rõ họ dùng PP gì để test) . Quá lo lắng ngày 23/06 có đi test Alere Determine cho AT tại bệnh viện Quốc Tế City, sau đó 27/06 em có đi test Ag/Ab Combo bên Hòa Hảo cũng cho kết quả AT.

Nguy cơ của em là ngày 31/03 em có đi GMD có sử dụng BCS. Từ thời gian đó trở lại đây thì lâu lâu em có đi massage oral sex thôi.

Em đang rất lo lắng không biết mình có bị HIV hay không? và em nên làm gì tiếp theo ạ. Em mong nhận được tư vấn từ các bạn sĩ.

Em cám ơn rất nhiều ạhọ test nhanh gây dương tính
bạn qhtd có bcs là oral sex không có nguy cơ với hiv
sau 3 tháng bạn làm combo âm tính thì bạn không bị nhiễm

Tuanmecsedec
30-06-2017, 16:58

Em cám ơn rất nhiều ạ

Test nhanh là một test rất nhạy,có phương châm (Thà bắt nhầm hơn bỏ sót).Vì vậy,rất dễ cho phản ứng giả.Test này có phản ứng thì cần làm xét nghiệm khác lại.Thường thì 3 phương pháp hoặc western blot và một số trường hợp sau đây dể cho ra dương tính giả

1. Viêm khớp mãn tính
2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
3. Lupus
4. Đái đường dạng 1
5. Bệnh addison
6. Viêm đốt sống
7. Viêm gan mãn tính
8. Ung thư ác tính
9. Bệnh thận trầm trọng
10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
11. Tiêm globulin gamma
12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

Sau đó bạn xét nghiệm lại hai nơi âm tính thì yên tâm mình không có HIV.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
30-06-2017, 20:00

Em cám ơn rất nhiều ạ

Bạn XN kết quả có phản ứng mà XN lại cho kết quả âm tính thì bạn yên tâm, vì phản ứng trước là giả. Trường hợp của bạn QHTD có sử dụng BCS là không có nguy cơ với HIV, vì vậy bạn hoàn toàn yên tâm mình không nhiễm HIV.

whitelist
01-07-2017, 12:10
Dạ em cám ơn các anh.
Em nhờ các anh 1 chuyện là xóa bài này đi giúp em được ko? vì không muốn bài này của em bị người khác tìm thấy. em cám ơn rất nhiều ạ

phạm nhật tiến
01-07-2017, 12:26
Dạ em cám ơn các anh.
Em nhờ các anh 1 chuyện là xóa bài này đi giúp em được ko? vì không muốn bài này của em bị người khác tìm thấy. em cám ơn rất nhiều ạ
không thể xoá vì đây là dữ liệu của diễn đàn

Charles
01-07-2017, 15:06
Dạ em cám ơn các anh.

Bài viết đã post lên là tư liệu của diễn đàn, không thể tùy tiện xóa. Bạn không còn thắc mắc gì nữa BQT đóng chủ đề lại.