PDA

View Full Version : Quan hệ với bạn gái mới quen dùng lại BCS

mongmotlanlamlai
13-11-2013, 23:33
Các anh chị ơi, em có nguy cơ thế này giờ em lo lắng quá:
Em có quen 1 bạn gái, cô ấy làm kế toán nên em thấy cũng yên tâm chút.Gặp lần thứ 2 thì tụi em có quan hệ.Lần đầu mới đưa vào được một xíu thì em phát hiện BCS bị nhăn e sợ rách nên e thay BCS khác.Sau lần này thì em kiểm tra không thấy BCS rách.
Mọi chuyện không có gì nếu trong đêm đó, tụi em có quan hệ lần 2, em cũng lo lắng k dám quan hệ trực tiếp,lúc đó ngu quá lại dùng lại BCS lúc đầu, em không nhớ là có đeo ngược không nữa.Lần này thì quan hệ được một ít thì em ra, em kiểm tra thì BCS không rách (Lần 1 cách lần 2 khoảng 5h )
Thời gian 1 tháng sau em thấy xuất hiện triệu chứng sưng hạch , cảm cúm ,phát ban...
Em có gặp thì thấy cô bạn đó vẫn bình thường, em có hỏi sơ qua thì cô đó nói không bị gì hết.
Em đang lo quá, anh chị tư vấn em phải làm gì bây giờ???

songchungvoi_HIV
13-11-2013, 23:37
Em có quen 1 bạn gái, cô ấy làm kế toán nên em thấy cũng yên tâm chút.Gặp lần thứ 2 thì tụi em có quan hệ.Lần đầu mới đưa vào được một xíu thì em phát hiện BCS bị nhăn e sợ rách nên e thay BCS khác.Sau lần này thì em kiểm tra không thấy BCS rách.
Mọi chuyện không có gì nếu trong đêm đó, tụi em có quan hệ lần 2, em cũng lo lắng k dám quan hệ trực tiếp,lúc đó ngu quá lại dùng lại BCS lúc đầu, em không nhớ là có đeo ngược không nữa.Lần này thì quan hệ được một ít thì em ra, em kiểm tra thì BCS không rách (Lần 1 cách lần 2 khoảng 5h )
Thời gian 1 tháng sau em thấy xuất hiện triệu chứng sưng hạch , cảm cúm ,phát ban...
Em có gặp thì thấy cô bạn đó vẫn bình thường, em có hỏi sơ qua thì cô đó nói không bị gì hết.
Bạn yên tâm đi QHTD có BCS là an toàn, dù bạn có sử dụng lại BCS củ với một khoảng thời gian khá xa như vậy thì không có vấn đề gì cả, nếu bạn có lộn ngược BCS đi chăng nữa thì với ngần ấy TG dịch tiết AD đã khô hoàn toàn. Bạn không có nguy cơ HIV

trungan1987
13-11-2013, 23:40
Chào bạn... bạn qh 2 lần có dùng bcs... bcs ko rách, ko tuột... => bạn ko có nguy cơ...
Và bạn qh lần 2... bạn dùng lại bcs lúc đầu... với khoản thời gian 5h thì dịch AD đã khô... dù bạn có đeo ngược thì cũng ko sao...
Đừng lo lắng nữa nhe bạn...

mongmotlanlamlai
13-11-2013, 23:52
2 anh ơi, em biết là HIV không quan tâm đến triệu chứng , nhưng sau lần đó thì em xuất hiện nhiều triệu chứng như vậy,mà trước giò em không bị (em có tập gym nên cũng khỏe ), cảm cúm thì e bị khoảng 2 ngày, sau đó thấy k tự khỏi thì em uống thuốc 2 ngày là khỏi, sau đó thì bị phát ban...và trước đó sưng 1 hạch ở cổ rất đau, 2-3 ngày là tự lặn.
Em stress quá, lần đầu tiên em qh đã bị vậy rồi...em không nhớ chính xác phải 5h không, nhưng nếu dịch AD có trong BCS thì thời gian tối thiểu bao lâu là an toàn vậy 2 anh.

songchungvoi_HIV
13-11-2013, 23:59
2 anh ơi, em biết là HIV không quan tâm đến triệu chứng , nhưng sau lần đó thì em xuất hiện nhiều triệu chứng như vậy,mà trước giò em không bị (em có tập gym nên cũng khỏe ), cảm cúm thì e bị khoảng 2 ngày, sau đó thấy k tự khỏi thì em uống thuốc 2 ngày là khỏi, sau đó thì bị phát ban...và trước đó sưng 1 hạch ở cổ rất đau, 2-3 ngày là tự lặn.
Em stress quá, lần đầu tiên em qh đã bị vậy rồi...em không nhớ chính xác phải 5h không, nhưng nếu dịch AD có trong BCS thì thời gian tối thiểu bao lâu là an toàn vậy 2 anh.
Sốt phát ban có nhiều nguyên nhân: sốt siêu vi. Ngộ độc rượu bia. Hạch thì ai cũng có và nó có từ khi bạn lọt lòng, và hạch này là hạch đề kháng. Hạch k phải do tác nhân của HIV, Cảm cúm thì do thay đổi thời tiết
CHỦ ĐỀ: Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Nguyen Ha
14-11-2013, 07:10

Những gì bạn kể ko có nguy cỏ với hiv.

Tuanmecsedec
14-11-2013, 08:27

Những gì bạn kể là tình dục an toàn.Bạn tìm hiểu về HIV ở đây : HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://www.diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

mongmotlanlamlai
14-11-2013, 11:56
Cảm ơn các anh Tuấn, anh Hiếu,chị Hà ...đã tư vấn cho em, em không dám chia sẻ với ai, mà cứ âm thầm chịu đựng.Cũng may có các anh chị ở đây.
Em sợ dịch AD trong BCS vẫn còn ướt mà em đeo ngược nữa thì chắc bị lắm ạ.
Sau này triệu chứng nào em cũng có, mà trước đây em chưa bao giờ gặp...E sụt mất 2 kg rồi anh chị ơi, người giờ như trên mây vậy...hic hic
Em vẫn cố gắng ăn nhiều, tập thể dục nhiều hơn, mà sao vẫn mệt, vẫn sụt kí các anh chị ơi...huhu

songchungvoi_HIV
14-11-2013, 12:01
Cảm ơn các anh Tuấn, anh Hiếu,chị Hà ...đã tư vấn cho em, em không dám chia sẻ với ai, mà cứ âm thầm chịu đựng.Cũng may có các anh chị ở đây.
Sau này triệu chứng nào em cũng có, mà trước đây em chưa bao giờ gặp...E sụt mất 2 kg rồi anh chị ơi, người giờ như trên mây vậy...hic hic
Em vẫn cố gắng ăn nhiều, tập thể dục nhiều hơn, mà sao vẫn mệt, vẫn sụt kí các anh chị ơi...huhu
Nếu BCS chứa đầy 1 BCS dịch tiết AD rùi bạn đeo vào thì may ra mới có nguy cơ

Nguyen Ha
14-11-2013, 15:18

Triệu chứng là do stress, sụt cân là do suy nghĩ nhiều. Đeo ngược bcs ko làm lây nhiễm hiv.

mongmotlanlamlai
14-11-2013, 17:18
Đeo ngược BCS đã sử dụng rồi chị Hà à,Các triệu chứng nổi hạch, cảm cúm,phát ban, mẩn ngứa xuất hiện lúc đó em còn vô tư, chưa tìm hiểu về H.Sau này biết về H thì có tc nào là ra triệu chứng đó.Thế nên em lo lắm,không muốn nghĩ tới thì cũng phải nghĩ,bây giờ da em bị khô và rát nữa, đè lên thì ửng đỏ ngay.
Mắt em còn bị mờ nhìn k rõ nữa, em thấy chưa bao giờ mình bị như thế này

trungan1987
14-11-2013, 17:29
Đeo ngược BCS đã sử dụng rồi chị Hà à,Các triệu chứng nổi hạch, cảm cúm,phát ban, mẩn ngứa xuất hiện lúc đó em còn vô tư, chưa tìm hiểu về H.Sau này biết về H thì có tc nào là ra triệu chứng đó.Thế nên em lo lắm,không muốn nghĩ tới thì cũng phải nghĩ,bây giờ da em bị khô và rát nữa, đè lên thì ửng đỏ ngay.
Với những j bạn kể... bạn yên tâm với trường hợp của bạn...
Các biểu hiện của bạn... bạn có thể vào đây đọc: http://diendanhiv.vn/threads/1601-Ban-nao-da-XN-am-tinh-sau-12-tuan-tro-di-ma-van-con-trieu-chung-thi-vao-doc-nhe

songchungvoi_HIV
14-11-2013, 17:47
Ui trùi TC cả cách TC mà bạn gặp nó nằm ở giai đoạn AIDS có nghĩa là CD4 giảm từ 1200tb/mm3 xuống còn dưới 350tb/mm3. Nếu vậy bạn nhiễm gần 10 năm rùi. QHTD có BCS và lộn BCS lại mà trong vòng chưa tới 3 tháng mà TC có thì quả là chuyện hoang tưởng kể từ khi tôi sống với gần 2000 BN HIV/AIDS thì bạn là người ngoại lệ. Nếu mắt mờ thì người đó CD4 phải giảm dưới 100tb/mm3 hay còn gọi là CMV mắt, nếu mắc phải CMV mắt mắt có thể bị mù vĩnh viễn. Vậy bạn đang ở giai đoạn nào của HIV/AIDS
CHỦ ĐỀ: Sot-phat-ban (http://diendanhiv.vn/threads/5307-Sot-phat-ban)
CHỦ ĐỀ: Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem (http://diendanhiv.vn/threads/3778-Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem)

luxubu
14-11-2013, 19:51

Làm gì mà có triệu chứng nhanh vậy hả bạn... trong thời gian chờ xn thì không có triệu chứng .... những gì bạn trình bày là do bạn lo lắng quá thôi

mongmotlanlamlai
14-11-2013, 22:59
Là sao anh Hiếu ơi, em đang hoang mang lắm rồi mà....chắc em chỉ ngu lần này thôi,chứ thế này sống cũng khổ cực quá

songchungvoi_HIV
14-11-2013, 23:00
Bạn đọc mà không hiểu àh?

Ui trùi TC cả cách TC mà bạn gặp nó nằm ở giai đoạn AIDS có nghĩa là CD4 giảm từ 1200tb/mm3 xuống còn dưới 350tb/mm3. Nếu vậy bạn nhiễm gần 10 năm rùi. QHTD có BCS và lộn BCS lại mà trong vòng chưa tới 3 tháng mà TC có thì quả là chuyện hoang tưởng kể từ khi tôi sống với gần 2000 BN HIV/AIDS thì bạn là người ngoại lệ. Nếu mắt mờ thì người đó CD4 phải giảm dưới 100tb/mm3 hay còn gọi là CMV mắt, nếu mắc phải CMV mắt mắt có thể bị mù vĩnh viễn. Vậy bạn đang ở giai đoạn nào của HIV/AIDS
CHỦ ĐỀ: Sot-phat-ban (http://diendanhiv.vn/threads/5307-Sot-phat-ban)
CHỦ ĐỀ: Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem (http://diendanhiv.vn/threads/3778-Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem)

Nguyen Ha
14-11-2013, 23:02

Khổ thân! Do stress nặng quá đây mà

luxubu
14-11-2013, 23:05
Là sao anh Hiếu ơi, em đang hoang mang lắm rồi mà....chắc em chỉ ngu lần này thôi,chứ thế này sống cũng khổ cực quá

Hoang nó đang "giết" bạn từng ngày đó... bạn hãy tin tưởng và đọc lại những gì mọi người tham vấn.

mongmotlanlamlai
15-11-2013, 09:20
Lần đầu tiên em gặp trường hợp này, nên các anh chị đừng trách em nhé, e cũng yên tâm hơn được chút...Do em có đọc thông tin khi dùng lại BCS đã quan hệ, nếu đeo xuôi thì an toàn, nhưng đeo ngược thì vẫn có nguy cơ, nên em mới lo hoang mang các anh chị ạ

Nguyen Ha
15-11-2013, 09:29
Lần đầu tiên em gặp trường hợp này, nên các anh chị đừng trách em nhé, e cũng yên tâm hơn được chút...Do em có đọc thông tin khi dùng lại BCS đã quan hệ, nếu đeo xuôi thì an toàn, nhưng đeo ngược thì vẫn có nguy cơ, nên em mới lo hoang mang các anh chị ạ

Trường hợp của em được trả lời rất nhiều là ko sao mà

Tuanmecsedec
15-11-2013, 09:59

Tuanmecsedec đố bạn mang bao cao su ngược được.Cuộc tròn bao cao su được thiết kế chỉ một chiều.

songchungvoi_HIV
15-11-2013, 10:36
Trừ khi BCS đó chứa đầy dịch tiết AD và DV bạn nằm trong BCS đầy dịch tiết AD đó thì mới có nguy cơ

mongmotlanlamlai
15-11-2013, 11:45
Cảm ơn các anh chị đã tư vấn cho em, do em thấy cô gái đó là người chủ động và có nói là không thích dùng BCS nên em cũng không biết tình trạng của cô gái đó thế nào....Em thấy diễn đàn rất lợi ích, nếu như tất cả mọi người đều tham gia thì sẽ trang bị tốt kiến thức để không cho HIV có cơ hội phát triển thêm

dianguctrangian36
15-11-2013, 12:21
Vấn đề ở dẵy là không có 1xíu nguy cơ nào kả.

Nguyen Ha
15-11-2013, 13:19
Cảm ơn các anh chị đã tư vấn cho em, do em thấy cô gái đó là người chủ động và có nói là không thích dùng BCS nên em cũng không biết tình trạng của cô gái đó thế nào....Em thấy diễn đàn rất lợi ích, nếu như tất cả mọi người đều tham gia thì sẽ trang bị tốt kiến thức để không cho HIV có cơ hội phát triển thêm

Ko biết rõ về tình trang của đối tượng mình quan hệ thì bắt buộc dùng bcs để phòng ngừa bệnh tật.

mongmotlanlamlai
15-11-2013, 22:39
Các anh chị ơi, lần đó em chưa biết cách sử dụng BCS lắm nên không có bóp đầu bao thì có sao không ạ ? em vẫn còn lo lắng quá, có phải xét nghiệm không các anh chị

mongmotlanlamlai
15-11-2013, 23:09
Sau 2 lần đó em cũng không vệ sinh DV mà nằm ngủ luôn ( Do lần đầu không biết ) thì có sao không các anh chị, làm ơn tư vấn giúp e với :((

Tuanmecsedec
15-11-2013, 23:14
Các anh chị ơi, lần đó em chưa biết cách sử dụng BCS lắm nên không có bóp đầu bao thì có sao không ạ ? em vẫn còn lo lắng quá, có phải xét nghiệm không các anh chị

Sau 2 lần đó em cũng không vệ sinh DV mà nằm ngủ luôn ( Do lần đầu không biết ) thì có sao không các anh chị, làm ơn tư vấn giúp e với :((

Vấn đề quan trọng là bao cao su của bạn không bị sự cố là không sao.Việc bạn nằm ngủ luôn chỉ mất vệ sinh thôi,chứ không có vấn đề gì.

songchungvoi_HIV
15-11-2013, 23:53
QHTD có BCS là an toàn với HIV, bạn không có nguy cơ không cần xn

Nguyen Ha
16-11-2013, 00:16

Quan trọng là khi. QHTD bạn có dùng bcs là bạn an toàn.

mongmotlanlamlai
20-11-2013, 16:48
Các anh chị ơi,sau khi có 1 loạt triệu chứng và sau khi nghe anh chị tư vấn em cũng yên tâm và đỡ stress rồi,và không còn nghĩ đến nhưng 3 hôm nay em bị sốt liên tục cả ngày, người cứ nóng hầm hập, ngủ không được, ăn không ngon...Em xem trên mạng thì sốt kéo dài là do nhiễm visut (http://www.xaluan.com/modules.php?name=News&file=article&sid=633274) em lại lo quá, vì mấy hôm nay em nghĩ không có nguyên nhân gì gây sốt cả ,hic hic

HIV/AIDS.
20-11-2013, 16:50
Sốt có nhiều nguyên nhân, không phải cứ thấy bị ji cũng nghi con héc hết ah2, EM có nguy cơ đâu mà lo chứ. Coi chừng em ám ảnh quá đó

trungan1987
20-11-2013, 17:12
Các anh chị ơi,sau khi có 1 loạt triệu chứng và sau khi nghe anh chị tư vấn em cũng yên tâm và đỡ stress rồi,và không còn nghĩ đến nhưng 3 hôm nay em bị sốt liên tục cả ngày, người cứ nóng hầm hập, ngủ không được, ăn không ngon...Em xem trên mạng thì sốt kéo dài là do nhiễm visut (http://www.xaluan.com/modules.php?name=News&file=article&sid=633274) em lại lo quá, vì mấy hôm nay em nghĩ không có nguyên nhân gì gây sốt cả ,hic hic
Bạn nói bạn sốt... cho mình hỏi bạn sốt bao nhiêu độ...???

mongmotlanlamlai
20-11-2013, 23:21
em không đo anh à, chỉ thấy nguời nóng ra, sờ vào da thấy nóng, lưỡi em còn vàng nữa...trước kia đã bị rồi, giờ lại bị nữa anh trungan àh, e vẫn đi tập thể thao đầy đủ, mà sao lại thế này

songchungvoi_HIV
20-11-2013, 23:32
em không đo anh à, chỉ thấy nguời nóng ra, sờ vào da thấy nóng, lưỡi em còn vàng nữa...trước kia đã bị rồi, giờ lại bị nữa anh trungan àh, e vẫn đi tập thể thao đầy đủ, mà sao lại thế này
Bạn QHD có BCS thì lấy đâu ra nguy cơ mà sợ hả? Sốt thì phải từ 38,5 đến 40 độ mới gọi là sốt, lưỡi vàng là do k vệ sinh lưỡi mỗi ngày