PDA

View Full Version : Cách đây 14 ngày em đi khám bệnh ở viện 103.

Cunxinh
30-06-2017, 22:34
cách đây 14 ngảy em đi khám bệnh ở viện 103. Trong lúc đi làm thủ tục em va tay vào 1 người đi ngược chiều trong viện. Theo cảm nhận của em là va vào da tay người đó, em còn thấy cảm giác ướt tay chắc do mồ hôi của họ. Em cũng k để ý đến va chạm đó nữa. Trưa về nhà em vẫn sinh hoạt bình thường. Nhưng tối lại phát hiện tay va chạm có một vệt xước dài nhỏ rớm ít máu. Em rất lo lắng nguyên nhân vết xước có thể do va chạm lúc sáng gây ra, họ có thể cầm vật gì sắc nhọn hay kim tiêm mà em k biết. Vậy. Nguy cơ phơi nhiễm của em có cao k? Em định đi xét nghiệm

phạm nhật tiến
01-07-2017, 00:02
cách đây 14 ngảy em đi khám bệnh ở viện 103. Trong lúc đi làm thủ tục em va tay vào 1 người đi ngược chiều trong viện. Theo cảm nhận của em là va vào da tay người đó, em còn thấy cảm giác ướt tay chắc do mồ hôi của họ. Em cũng k để ý đến va chạm đó nữa. Trưa về nhà em vẫn sinh hoạt bình thường. Nhưng tối lại phát hiện tay va chạm có một vệt xước dài nhỏ rớm ít máu. Em rất lo lắng nguyên nhân vết xước có thể do va chạm lúc sáng gây ra, họ có thể cầm vật gì sắc nhọn hay kim tiêm mà em k biết. Vậy. Nguy cơ phơi nhiễm của em có cao k? Em định đi xét nghiệm

không có nguy cơ với hiv

Charles
01-07-2017, 07:23

Bạn yên tâm, những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Cunxinh
01-07-2017, 08:47
Em lo lắm ạ, em sợ họ cầm kim tiêm hay vật gì sắc nhọn mà mình k biết. Sợ họ co ý đồ xấu hoặc họ vô tình. Vì đầu kim tiêm rất nhỏ, va quyệt vào có thể sẽ k có cảm giác gì nên k biết

phạm nhật tiến
01-07-2017, 08:54
Em lo lắm ạ, em sợ họ cầm kim tiêm hay vật gì sắc nhọn mà mình k biết. Sợ họ co ý đồ xấu hoặc họ vô tình. Vì đầu kim tiêm rất nhỏ, va quyệt vào có thể sẽ k có cảm giác gì nên k biết
không có chuyện đó đâu

Cunxinh
01-07-2017, 08:59
Theo anh là em k có nguy cơ phơi nhiễm với các bệnh lây qua đường máu đúng k

phạm nhật tiến
01-07-2017, 09:04
Theo anh là em k có nguy cơ phơi nhiễm với các bệnh lây qua đường máu đúng k
không có nguy cơ với bệnh gì cả

Charles
01-07-2017, 10:59

Không có nguy cơ gì đâu bạn.

Cunxinh
01-07-2017, 19:55
Nhưng em sợ họ cầm vật gì sắc nhọn quyệt vào tay ma em ko biết.

phạm nhật tiến
01-07-2017, 20:00
do bạn suy diễn tự hù mình thôi an tâm đi

Charles
01-07-2017, 20:14

Bạn bị đứt hết dây thần kinh cảm giác rồi sao mà sợ vật sắc nhọn quệt vào không biết? Cho dù có vật gì quẹt vào tay bạn thật cũng không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
02-07-2017, 07:07

Bạn chỉ lo lắng suy diễn thôi,bạn không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.