PDA

View Full Version : Em cần tư vấn ạ đờm dính lên vết thương

typro123
03-07-2017, 18:44
Chuyện là hôm nay em có uống cf ngoài quán ngồi cạnh thằng nghiện em có biết và nó ho dính cục đờm lên tay em và em vô tình vuốt lên mặt chỗ vết thương đang chảy máu.em có biết là trong enzim có thể tồn tại dc virus và cho e hỏi trường hợp của em có thể bị nhiễm k ạ?e cảm ơn

phạm nhật tiến
03-07-2017, 18:49
Chuyện là hôm nay em có uống cf ngoài quán ngồi cạnh thằng nghiện em có biết và nó ho dính cục đờm lên tay em và em vô tình vuốt lên mặt chỗ vết thương đang chảy máu.em có biết là trong enzim có thể tồn tại dc virus và cho e hỏi trường hợp của em có thể bị nhiễm k ạ?e cảm ơnnước bọt không có hiv vì tính enzim trong nước bọt làm bất hoại hiv nên bạn không có nguy cơ

typro123
03-07-2017, 20:16
nước bọt không có hiv vì tính enzim trong nước bọt làm bất hoại hiv nên bạn không có nguy cơ
còn trường hợp nếu có máu trong cục đờm thì sao ạ

phạm nhật tiến
03-07-2017, 20:29
còn trường hợp nếu có máu trong cục đờm thì sao ạ
cũng không có nguy cơ luôn

Tuanmecsedec
03-07-2017, 20:47
Chuyện là hôm nay em có uống cf ngoài quán ngồi cạnh thằng nghiện em có biết và nó ho dính cục đờm lên tay em và em vô tình vuốt lên mặt chỗ vết thương đang chảy máu.em có biết là trong enzim có thể tồn tại dc virus và cho e hỏi trường hợp của em có thể bị nhiễm k ạ?e cảm ơn

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

Vì vậy,những gì bạn kể yên tâm 100% không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

typro123
03-07-2017, 21:11
Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

Vì vậy,những gì bạn kể yên tâm 100% không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
cho em hỏi nếu bãi đờm đó có máu thì tỉ lệ sẽ ra sao ạ.tại em k nhớ có máu hay khôg nữa hơi bối rối :(

Tuanmecsedec
03-07-2017, 21:25
cho em hỏi nếu bãi đờm đó có máu thì tỉ lệ sẽ ra sao ạ.tại em k nhớ có máu hay khôg nữa hơi bối rối :(

Bạn yên tâm không có nguy cơ .

phạm nhật tiến
03-07-2017, 23:17
không sao đâu yên tâm đi

Charles
04-07-2017, 07:25

Trường hợp bạn kể không có nguy cơ với HIV.