PDA

View Full Version : Nguy cơ khi bị ngã

cattuonga
03-07-2017, 22:49
Sáng nay em có ra công viên chơi và bị ngã.Em đứng dậy đi đc một chút thấy tay nhói mới biết chảy máu tay,chắc là lúc ngã.Mà em quay lại chỗ bị ngã nhưng k biết bị gì đâm nữa ạ.Mà cũng chảy rất nhiều máu.em rất lo sợ vì công viên cũng là nơi cho mấy a nghiện nghập tụ tập lại chích nên em lo quá ạ.Lỡ như k may bị ngã trúng chỗ có máu,nghĩa là trước đó có người đi qua dẫm phải rồi em ngã chính chỗ đó ạ.

phạm nhật tiến
03-07-2017, 23:10
Sáng nay em có ra công viên chơi và bị ngã.Em đứng dậy đi đc một chút thấy tay nhói mới biết chảy máu tay,chắc là lúc ngã.Mà em quay lại chỗ bị ngã nhưng k biết bị gì đâm nữa ạ.Mà cũng chảy rất nhiều máu.em rất lo sợ vì công viên cũng là nơi cho mấy a nghiện nghập tụ tập lại chích nên em lo quá ạ.Lỡ như k may bị ngã trúng chỗ có máu,nghĩa là trước đó có người đi qua dẫm phải rồi em ngã chính chỗ đó ạ.những gì bạn kể không có nguy cơ

Tuanmecsedec
03-07-2017, 23:19
Sáng nay em có ra công viên chơi và bị ngã.Em đứng dậy đi đc một chút thấy tay nhói mới biết chảy máu tay,chắc là lúc ngã.Mà em quay lại chỗ bị ngã nhưng k biết bị gì đâm nữa ạ.Mà cũng chảy rất nhiều máu.em rất lo sợ vì công viên cũng là nơi cho mấy a nghiện nghập tụ tập lại chích nên em lo quá ạ.Lỡ như k may bị ngã trúng chỗ có máu,nghĩa là trước đó có người đi qua dẫm phải rồi em ngã chính chỗ đó ạ.
Bạn lo lắng thôi,không có nguy cơ đâu.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

cattuonga
04-07-2017, 00:25
Trường hợp của em là thế này ạ.vật sắc làm em bị chảy máu nó có dính máu của ng khác ( trong trường hợp máu đó chưa khô) thì có nguy cơ k ạ. vì em có đọc trên mạng có trang báo viết là nếu máu tiếp xúc với máu thì có nguy cơ.nên em càng thêm hoang mang rồi.em đang lo rằng chỗ em bị ngã có nhiều máu và nó tiếp xúc với máu của em

Tuanmecsedec
04-07-2017, 06:49
Trường hợp của em là thế này ạ.vật sắc làm em bị chảy máu nó có dính máu của ng khác ( trong trường hợp máu đó chưa khô) thì có nguy cơ k ạ. vì em có đọc trên mạng có trang báo viết là nếu máu tiếp xúc với máu thì có nguy cơ.nên em càng thêm hoang mang rồi.em đang lo rằng chỗ em bị ngã có nhiều máu và nó tiếp xúc với máu của em

HIV không lây nhiễm khi ra môi trường ngoài bạn,vì nó sẽ bị bất hoạt,bạn muốn biết từ bất hoạt là như thế nào thì bạn Click vào chủ đề này,có 1 bài Tuanmecsedec giải thích rất rõ ràng :

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

phạm nhật tiến
04-07-2017, 07:10
hiv ra ngoài là máu khô làm hiv bất hoại ngay không lây được

Charles
04-07-2017, 07:44

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

cattuonga
04-07-2017, 09:27
Dù là máu vừa ra môi trường và CHƯA KHÔ thì cũng k sao pko ạ?

Charles
04-07-2017, 09:37
Dù là máu vừa ra môi trường và CHƯA KHÔ thì cũng k sao pko ạ?

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

phạm nhật tiến
04-07-2017, 09:48
Dù là máu vừa ra môi trường và CHƯA KHÔ thì cũng k sao pko ạ?không sao yên tâm đu