PDA

View Full Version : Xét nghiệm combo tại thời điểm 28 ngày âm tính !

TonyStark
07-07-2017, 07:41
Dạ e chào các anh chị ạ !
Nguy cơ của e là quan hệ với gmd k sử dụng bcs ạ
Hôm qua là ngày thứ 28 kể từ khi có nguy cơ,e có đến bv hoà hảo làm xét nghiệm combo và cho kết quả âm tính ạ
Các anh chị cho e hỏi là với kết quả này thì đã yên tâm được chưa ạ
Và trước khi đi xét nghiệm thì ở nhà e có uống 1 viên thuốc Cetirizine ạ thuốc trị ngứa của e ạ thì có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm k ạ.
Và e có đọc 1 bài trên diễn đàn mình nói rằng ở bên singapo và ở Anh thì với kết quả combo ở ngày thứ 28 kể từ khi có nguy cơ thì có thể khẳng định được rồi đúng k ạ ?
Em xin cảm ơn các anh chị ạ!

Yentamdi
07-07-2017, 08:33
Hôm qua là ngày thứ 28 kể từ khi có nguy cơ,e có đến bv hoà hảo làm xét nghiệm combo và cho kết quả âm tính ạ
Và trước khi đi xét nghiệm thì ở nhà e có uống 1 viên thuốc Cetirizine ạ thuốc trị ngứa của e ạ thì có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm k ạ.
Và e có đọc 1 bài trên diễn đàn mình nói rằng ở bên singapo và ở Anh thì với kết quả combo ở ngày thứ 28 kể từ khi có nguy cơ thì có thể khẳng định được rồi đúng k ạ ?

Đúng vậy. 28 ngày thì rất yên tâm được rồi.

Charles
07-07-2017, 09:49

Thuốc trị ngứa không ảnh hưởng kết quả âm tính với HIV. Kết quả 28 ngày combo ÂT là tín hiệu bạn an toàn rất cao, hiện chưa trường hợp nào thay đổi ở tuần 12.

Ngaybuon01
07-07-2017, 10:21
28 ngày bạn xn với pp combo thi yên tâm nhé bạn. Chốt lại sau 12 tuần theo khuyến cáo kq thường ko thay đổi nếu ko phát sinh nguy cơ trong thời gian nay

TonyStark
07-07-2017, 11:02
Có nghĩa là khả năng cao là e an toàn và cần xét nghiệm lại sau 12 tuần đúng k ạ

phạm nhật tiến
07-07-2017, 11:10
Có nghĩa là khả năng cao là e an toàn và cần xét nghiệm lại sau 12 tuần đúng k ạ
28 ngày combo là an toàn chốt 12 tuần kết quả sẽ không thay đổi

Charles
07-07-2017, 11:34

Đúng rồi bạn.

TonyStark
07-07-2017, 11:49
Dạ a cho e hỏi thêm nữa là sau 12 tuần thì e có nhất thiết phải xét nghiệm tại hoà hảo nữa k ạ?
Hay chỉ cần xét nghiệm test nhanh ở bệnh viện huyện có được k ạ ?

Charles
07-07-2017, 11:50
Dạ a cho e hỏi thêm nữa là sau 12 tuần thì e có nhất thiết phải xét nghiệm tại hoà hảo nữa k ạ?
Hay chỉ cần xét nghiệm test nhanh ở bệnh viện huyện có được k ạ ?

Thời điểm 12 tuần bạn XN phương pháp nào cũng được.

TonyStark
07-07-2017, 11:52
Dạ vâng ạ . E cảm ơn các anh chị đã tư vấn giúp e ạ

Tuanmecsedec
07-07-2017, 20:47

Nếu sau 28 ngày bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

TonyStark
01-09-2017, 09:18
Em xin chào các anh chị trong diễn đàn mình ạ !
Hôm nay sau nguy cơ của e là tròn 86 ngày, em có đến bệnh viện huyện làm xét nghiệm
test nhanh và cho kết quả âm tính ạ .
Các anh chị cho e hỏi với kết quả này e đã yên tâm được chưa ạ ? và xét nghiệm ở bv huyện thì có an tâm k ạ ?
Em xin cảm ơn các anh chị !

songlanhmanh88
01-09-2017, 10:03
Hôm nay sau nguy cơ của e là tròn 86 ngày, em có đến bệnh viện huyện làm xét nghiệm
Các anh chị cho e hỏi với kết quả này e đã yên tâm được chưa ạ ? và xét nghiệm ở bv huyện thì có an tâm k ạ ?
Bạn đã an toàn 100% rồi, Bạn rất may mắn

Charles
01-09-2017, 15:07

Kết quả này an toàn tuyệt đối rồi bạn.

Tuanmecsedec
01-09-2017, 16:00

Bạn đã an toàn tuyệt cú mèo rồi,cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

TonyStark
01-09-2017, 17:36
Dạ vâng ạ,e xin cảm ơn các anh ạ :)