PDA

View Full Version : Bị nghiệm đâm kim xin tư vấn pep

khotamtri
07-07-2017, 14:07
Các anh chị ơi cách đây 2 ngày em bị nghiện trấn tiền và không may bị kim tiêm đâm vào người, tới giờ được 48h rồi. CÁc anh chị cho em hỏi điều trị pep hết bao tiền ạ. Em mong các anh chị trả lời em sớm nhất ạ.

phạm nhật tiến
07-07-2017, 14:11
Các anh chị ơi cách đây 2 ngày em bị nghiện trấn tiền và không may bị kim tiêm đâm vào người, tới giờ được 48h rồi. CÁc anh chị cho em hỏi điều trị pep hết bao tiền ạ. Em mong các anh chị trả lời em sớm nhất ạ.
pep giá khoảng 2tr dùng trong 72h

Charles
07-07-2017, 14:22

Giá cả cũng tùy loại thuốc và tùy quy định từng nơi. Bạn cứ cầm dư 2 triệu còn chi phí XN.

Tuanmecsedec
07-07-2017, 20:50

Bạn đến bệnh viện để được hướng dẫn dùng thuốc phơi nhiễm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

khotamtri
07-07-2017, 22:26
các anh ơi cho em hỏi điều trị phơi nhiễm trong vòng 72 giờ thì liệu có khả năng an toàn cao không ạ. Thật sự em mất ngủ và stress nặng nề 2 hôm nay ròi, nay uống viên thuốc đầu tiên mà nước mắt cứ rớt ra. Em có làm gì nên tội đâu mà giờ em gặp phải nạn này.

Charles
08-07-2017, 07:53
các anh ơi cho em hỏi điều trị phơi nhiễm trong vòng 72 giờ thì liệu có khả năng an toàn cao không ạ. Thật sự em mất ngủ và stress nặng nề 2 hôm nay ròi, nay uống viên thuốc đầu tiên mà nước mắt cứ rớt ra. Em có làm gì nên tội đâu mà giờ em gặp phải nạn này.

Nếu uống trong 72 giờ và uống đúng - uống đủ thì chưa trường hợp nào thất bại.

Tuanmecsedec
08-07-2017, 08:06

Hiện tại chưa có ca nào thất bại khi uống thuốc đúng và đủ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

phạm nhật tiến
08-07-2017, 08:18
các anh ơi cho em hỏi điều trị phơi nhiễm trong vòng 72 giờ thì liệu có khả năng an toàn cao không ạ. Thật sự em mất ngủ và stress nặng nề 2 hôm nay ròi, nay uống viên thuốc đầu tiên mà nước mắt cứ rớt ra. Em có làm gì nên tội đâu mà giờ em gặp phải nạn này.nếu điều trị trong 72h dùng đủ ngày thì chưa có ca nào thất bại

khotamtri
08-07-2017, 11:01
Em cảm ơn các anh nhiều ạ. Nghe các anh nói em có chút hy vọng anh ạ. Anh ơi cho em thắc mắc chút là em uống lúc 54h thì có là muôn không anh, và sau khi uống thì bao giờ xét nghiệm là chính xác vậy ạ. Thực sự bây giờ em vô cùng lo nắng.

Charles
08-07-2017, 11:02
Em cảm ơn các anh nhiều ạ. Nghe các anh nói em có chút hy vọng anh ạ. Anh ơi cho em thắc mắc chút là em uống lúc 54h thì có là muôn không anh, và sau khi uống thì bao giờ xét nghiệm là chính xác vậy ạ. Thực sự bây giờ em vô cùng lo nắng.

Miễn còn nằm trong 72 giờ là thuốc có tác dụng.

khotamtri
08-07-2017, 11:10
Anh ơi cho em hỏi thêm là pep của em bác sĩ cắt cho 30 ngày mà em thấy trên diễn đàn là 28 ngày vậy ạ. Thuốc em gồm guilaume và Aluvia đúng chưa anh.

Charles
08-07-2017, 11:13
Anh ơi cho em hỏi thêm là pep của em bác sĩ cắt cho 30 ngày mà em thấy trên diễn đàn là 28 ngày vậy ạ. Thuốc em gồm guilaume và Aluvia đúng chưa anh.

Đúng thuốc phơi nhiễm rồi. Bạn chỉ cần uống 28 ngày là đủ.

phạm nhật tiến
08-07-2017, 11:14
Anh ơi cho em hỏi thêm là pep của em bác sĩ cắt cho 30 ngày mà em thấy trên diễn đàn là 28 ngày vậy ạ. Thuốc em gồm guilaume và Aluvia đúng chưa anh.28 ngày là đủ rồi 2 viên đó phòng cho bạn làm mất thuốc hay gì đó

khotamtri
08-07-2017, 11:35
Các anh ơi vậy sau khi điều trị pep thì bao lâu là xét nghiệm cho kết quả chính xác ạ.

phạm nhật tiến
08-07-2017, 11:37
Các anh ơi vậy sau khi điều trị pep thì bao lâu là xét nghiệm cho kết quả chính xác ạ.
ngừng pep 8 tuần thì xét nghiệm được rồi

Charles
08-07-2017, 14:32

Sau ngưng PEP 8 tuần (tức sau nguy cơ 12 tuần) bạn XN là chính xác.

Tuanmecsedec
08-07-2017, 14:54

Bạn uống sau 54 giờ tức trước 72 giờ là okey rồi bạn.

khotamtri
08-07-2017, 17:04
Bạn uống sau 54 giờ tức trước 72 giờ là okey rồi bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại. NẾu tuân thủ đùng thì không sao đâu đúng không anh Tuấn. Hiện tại em rất lo lắng và sợ hãi.

Tuanmecsedec
08-07-2017, 20:17
NẾu tuân thủ đùng thì không sao đâu đúng không anh Tuấn. Hiện tại em rất lo lắng và sợ hãi.
Bạn yên tâm tuân thủ đi,chưa ca nào thất bại đâu.

khotamtri
10-07-2017, 07:53
Bạn yên tâm tuân thủ đi,chưa ca nào thất bại đâu.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại. Anh ơi điều trị thuốc phơi nhiễm hôm nay ngày thứ 3 mà mệt với buồn nôn quá anh ạ. Tình trạng này có kéo dài không anh.

phạm nhật tiến
10-07-2017, 08:01
Anh ơi điều trị thuốc phơi nhiễm hôm nay ngày thứ 3 mà mệt với buồn nôn quá anh ạ. Tình trạng này có kéo dài không anh.tác dụng phụ thôi vài ngày là hết

khotamtri
10-07-2017, 08:05
Vâng. Em cảm ơn anh nhiều ạ. Em sẽ cố gắng tuân thủ uống ạ.

Tuanmecsedec
10-07-2017, 08:14
Anh ơi điều trị thuốc phơi nhiễm hôm nay ngày thứ 3 mà mệt với buồn nôn quá anh ạ. Tình trạng này có kéo dài không anh.

Tác dụng phụ tùy theo cơ địa mỗi người,có nhiều người sau vài ngày quen thuốc sẽ hết thôi.

khotamtri
10-07-2017, 08:59
Tác dụng phụ tùy theo cơ địa mỗi người,có nhiều người sau vài ngày quen thuốc sẽ hết thôi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại. Em cảm ơn anh nhiều ạ. Em sẽ tuân thủ uống. Mong rằng cuộc đời em sẽ thoát nạn.

khotamtri
11-07-2017, 11:15
CÁc anh ơi cho em hỏi sau khi uống xong pep thì làm xét nghiệm combo có giá trị không ạ. Do tâm lý em rất lo sợ anh ạ.

phạm nhật tiến
11-07-2017, 12:09
CÁc anh ơi cho em hỏi sau khi uống xong pep thì làm xét nghiệm combo có giá trị không ạ. Do tâm lý em rất lo sợ anh ạ.
sau khi ngừng pep thì 8 tyần xét nghiệm mới được

Tuanmecsedec
11-07-2017, 14:19

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

khotamtri
14-07-2017, 08:01
Các anh ơi cho em hỏi. Em uống thuốc nay là ngày thứ 7 có tác dụng phụ rối loạn cương dương vậy sau khi ngưng thuốc có khỏi không anh.

Charles
14-07-2017, 08:11
Các anh ơi cho em hỏi. Em uống thuốc nay là ngày thứ 7 có tác dụng phụ rối loạn cương dương vậy sau khi ngưng thuốc có khỏi không anh.

Do tâm lý bạn căng thẳng quá thôi.

khotamtri
14-07-2017, 08:13
Cũng 1 phần anh trường xuân ạ. Nhưng đúng là uống thuốc vào việc cương dương bị rối loạn anh ạ. Anh cho em hỏi sau khi dừng thuốc có khỏi không anh.

Charles
14-07-2017, 09:17
Cũng 1 phần anh trường xuân ạ. Nhưng đúng là uống thuốc vào việc cương dương bị rối loạn anh ạ. Anh cho em hỏi sau khi dừng thuốc có khỏi không anh.

Quá trình uống thuốc có thể gặp một số tác dụng phụ ngoài mong muốn, nhưng thuốc uống xong cũng bán thải hết, không có ảnh hưởng gì sau này đâu bạn.

khotamtri
14-07-2017, 09:27
Dạ vâng. Em cảm ơn anh trường xuân nhiều ạ. Cảm ơn các anh đã nhiệt tình tư vấn ạ.

khotamtri
18-07-2017, 16:01
Các anh ơi cho em hỏi. Em dùng 2 thuốc là Guilaume gồm tenofovir và emtricitabin, và aluvia trong quá trình uống thuốc có cần kiêng chất béo không ạ, em nghe nói chất béo làm ảnh hưởng tác dụng thuốc đúng không ạ. Mong các anh tư vấn ạ.

Tuanmecsedec
18-07-2017, 16:03
Các anh ơi cho em hỏi. Em dùng 2 thuốc là Guilaume gồm tenofovir và emtricitabin, và aluvia trong quá trình uống thuốc có cần kiêng chất béo không ạ, em nghe nói chất béo làm ảnh hưởng tác dụng thuốc đúng không ạ. Mong các anh tư vấn ạ.

Bạn cứ tuân thủ uống thôi,ăn uống bình thường đi bạn.

khotamtri
18-07-2017, 16:06
Dạ vâng. Em cảm ơn anh Tuấn nhiều ạ. Như vậy mình cứu thoải mái ăn uống không cần suy nghĩ, cứ tuân thủ pep là được đúng không anh. Tại hôm trình bày nguy cơ bác sĩ cũng không dặn dò gì cả, chỉ nói là tuân thủ uống thôi ạ.

Tuanmecsedec
18-07-2017, 16:13
Dạ vâng. Em cảm ơn anh Tuấn nhiều ạ. Như vậy mình cứu thoải mái ăn uống không cần suy nghĩ, cứ tuân thủ pep là được đúng không anh. Tại hôm trình bày nguy cơ bác sĩ cũng không dặn dò gì cả, chỉ nói là tuân thủ uống thôi ạ.

Bạn cứ tuân thủ uống thôi.

khotamtri
18-07-2017, 16:24
Dạ vâng. Em cảm ơn anh ạ.

khotamtri
23-07-2017, 22:11
Các anh ơi em làm phiền các anh chút nữa ạ. Bác sĩ kê đơn cho em 30 ngày liệu phải uống 30 ngày hay 28 ngày là đủ ạ. Nói thật uống Pep oải thật. Lên em hỏi cho chắc ăn ạ.

Charles
23-07-2017, 22:18
Các anh ơi em làm phiền các anh chút nữa ạ. Bác sĩ kê đơn cho em 30 ngày liệu phải uống 30 ngày hay 28 ngày là đủ ạ. Nói thật uống Pep oải thật. Lên em hỏi cho chắc ăn ạ.

Bạn chỉ cần uống 28 ngày là đủ phác đồ điều trị.

khotamtri
23-07-2017, 22:21
Dạ vậng Em cảm ơn anh nhiều ạ. Tại em cứ lo 28 ngày uống thì thiếu.

Tuanmecsedec
24-07-2017, 07:26

Theo khuyến cáo thuốc phơi nhiễm chỉ uống trong 4 tuần(28 ngày) thôi.

khotamtri
24-07-2017, 08:57
Theo khuyến cáo thuốc phơi nhiễm chỉ uống trong 4 tuần(28 ngày) thôi.

Anh tuấn ơi. Vậy em chỉ cần uống 28 ngày thôi đúng không anh. 2 ngày thuốc còn lại thì không cần uống đúng không ạ.

Charles
24-07-2017, 08:58
Anh tuấn ơi. Vậy em chỉ cần uống 28 ngày thôi đúng không anh. 2 ngày thuốc còn lại thì không cần uống đúng không ạ.

BS phát dư thuốc để đề phòng bạn mất thuốc hoặc phải uống bù. Bạn chỉ cần uống đủ, không cần thiết uống thêm.

phạm nhật tiến
24-07-2017, 08:59
Anh tuấn ơi. Vậy em chỉ cần uống 28 ngày thôi đúng không anh. 2 ngày thuốc còn lại thì không cần uống đúng không ạ.chỉ cần đủ 28 ngày thôi uống cũng được không uống cũng được

khotamtri
24-07-2017, 09:01
Dạ thế em yên tâm rồi ạ. Em cảm ơn các anh nhiều ạ.

khotamtri
01-08-2017, 13:42
Các anh ơi cho em hỏi chút ạ. Em được bác sĩ cho uống thuốc gồm guilaume, và Aluvia. Em nghe bác nói đây là phác đồ bậc 2, như vậy là uống 30 ngày hay 28 ngày vậy ạ. Tại em bác sĩ cho em 30 ngày thuốc ạ.

songlanhmanh88
01-08-2017, 13:46
Các anh ơi cho em hỏi chút ạ. Em được bác sĩ cho uống thuốc gồm guilaume, và Aluvia. Em nghe bác nói đây là phác đồ bậc 2, như vậy là uống 30 ngày hay 28 ngày vậy ạ. Tại em bác sĩ cho em 30 ngày thuốc ạ.
Phát đồ điều trị 28 ngày là chuẩn xác, thuốc thường dư chứ ko có thiếu. Thuốc dư để khi Bạn có sự cố gì đó có thể bù thuốc vào lại

khotamtri
01-08-2017, 13:54
Anh cho em hỏi thêm là. Như vậy em chỉ cần uống 28 ngày thôi đúng không anh. Anh cho em hỏi em bị kim tiêm đâm như vậy mà điều trị đúng phác đồ liệu có an toàn không ạ. Vì em thấy không mấy người bị như em, mà kim tiêm thì nguy cơ cao lắm phải không anh.

songlanhmanh88
01-08-2017, 13:56
Anh cho em hỏi thêm là. Như vậy em chỉ cần uống 28 ngày thôi đúng không anh. Anh cho em hỏi em bị kim tiêm đâm như vậy mà điều trị đúng phác đồ liệu có an toàn không ạ. Vì em thấy không mấy người bị như em, mà kim tiêm thì nguy cơ cao lắm phải không anh.
Bạn đã dùng thuốc chống Phơi Nhiễm thì yên tâm Chưa có ca nào thất bại cả, Bạn đợi đủ 12 tuần sau Nguy cơ thì làm XN

Tuanmecsedec
01-08-2017, 14:51

Khuyến cáo uống thuốc phơi nhiễm 4 tuần ( 28 ngày),bạn không cần thiết uống 30 ngày.

phạm nhật tiến
01-08-2017, 16:22
Anh cho em hỏi thêm là. Như vậy em chỉ cần uống 28 ngày thôi đúng không anh. Anh cho em hỏi em bị kim tiêm đâm như vậy mà điều trị đúng phác đồ liệu có an toàn không ạ. Vì em thấy không mấy người bị như em, mà kim tiêm thì nguy cơ cao lắm phải không anh.bạn dùng pep rồi thì yên tâm chưa có ai lật kèo cả uống đúng 28 ngày là ok

Nguyen Ha
01-08-2017, 18:59

Bạn chỉ cần uống đủ 28 ngày. Nếu bạn uống trong 72 giờ và tuân thủ điều trị thì dù nguy cơ cao tận mây xanh cũng chưa có trường hợp nào thất bại.

khotamtri
01-08-2017, 22:01
Em cảm ơn các anh chị nhiều ạ. Hôm nay là ngày thứ 26 rồi. Em định uống đủ 28 ngày thuốc thôi. Vì uống pep quả thực khá mệt mỏi, cả tháng nay chỉ ăn đi làm và lo uống thuốc thôi. À nhân tiện cho em hỏi, hôm qua bé nhà em vui đùa bị ngã chảy máu, em có vô tình theo phản xạ của mình bế bé lên và dùng miệng thổi vào vết thương đang chảy máu, liệu con em có sao không ạ. Vì em lo răng miệng không tốt có máu thổi bắn nước bọt vào cháu thì em ân hận suốt cuộc đời, cả tháng nay từ ngày bị tai nạn này em luôn tránh tiếp xúc có thể với vợ và con.

songlanhmanh88
01-08-2017, 22:58
Em cảm ơn các anh chị nhiều ạ. Hôm nay là ngày thứ 26 rồi. Em định uống đủ 28 ngày thuốc thôi. Vì uống pep quả thực khá mệt mỏi, cả tháng nay chỉ ăn đi làm và lo uống thuốc thôi. À nhân tiện cho em hỏi, hôm qua bé nhà em vui đùa bị ngã chảy máu, em có vô tình theo phản xạ của mình bế bé lên và dùng miệng thổi vào vết thương đang chảy máu, liệu con em có sao không ạ. Vì em lo răng miệng không tốt có máu thổi bắn nước bọt vào cháu thì em ân hận suốt cuộc đời, cả tháng nay từ ngày bị tai nạn này em luôn tránh tiếp xúc có thể với vợ và con.
Không sao đâu Bạn, Nước bọt là môi trường kiềm và dường như là không có virus HIV trong nước bọt. Xự cố của Bạn gặp phải thật là không biết nói sao, Cuộc sống còn những thành phần như vậy làm ảnh hưởng đến người khác thật đáng trách

Bạn yên tâm uống 28 ngày theo phát đồ thì thôi và đợi 8 tuần rồi làm XN

mongchohanhphuc
01-08-2017, 23:11
chúc bạn sau này luôn khỏe mạnh hơn.

khotamtri
03-08-2017, 15:13
các anh chị ơi. cho em hỏi phác đồ của em gồm: Tenofovir, Emtricitabine, aluvia( lopinavir/ritonavir). sao khác mọi người quá ạ. và phác đồ này cũng chỉ uống 28 ngày thôi đúng không ạ. Em hỏi cho chắc chắn ạ.

Tuanmecsedec
03-08-2017, 15:20
các anh chị ơi. cho em hỏi phác đồ của em gồm: Tenofovir, Emtricitabine, aluvia( lopinavir/ritonavir). sao khác mọi người quá ạ. và phác đồ này cũng chỉ uống 28 ngày thôi đúng không ạ. Em hỏi cho chắc chắn ạ.

Thành phần thuốc của bạn uống cũng đúng phác đồ điều trị phơi nhiễm rồi,bạn chỉ cần uống 28 ngày thôi.