PDA

View Full Version : viêm da

Vothuong89
08-07-2017, 20:48
chào mọi người,
mình uống arv đã tròn một tháng, mình bị viêm da trước đó vài tháng nữa, đến giờ vẫn còn ngứa và gãi chảy máu là sao vậy?? Mình ko hiểu được, mong nhận được góp ý của mọi người.

Charles
08-07-2017, 21:05
chào mọi người,
mình uống arv đã tròn một tháng, mình bị viêm da trước đó vài tháng nữa, đến giờ vẫn còn ngứa và gãi chảy máu là sao vậy?? Mình ko hiểu được, mong nhận được góp ý của mọi người.

Bạn nên đến BV Da liễu khám đi.

phạm nhật tiến
08-07-2017, 23:52
chào mọi người,
mình uống arv đã tròn một tháng, mình bị viêm da trước đó vài tháng nữa, đến giờ vẫn còn ngứa và gãi chảy máu là sao vậy?? Mình ko hiểu được, mong nhận được góp ý của mọi người.bạn đến bv để khám và điều trị

Tuanmecsedec
09-07-2017, 06:38
chào mọi người,

Bạn nên uống nước mát,cần thiết thì cũng có thể mua thuốc hỗ trợ mát gan uống.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Vothuong89
09-07-2017, 08:31
em đang uống thuốc bổ gan boganic và cũng rất nhiều nước trong ngày đó anh Tuấn. hic
Bạn nên uống nước mát,cần thiết thì cũng có thể mua thuốc hỗ trợ mát gan uống.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Vothuong89
09-07-2017, 08:33
lúc đầu bị ngứa em cũng đến da liễu và họ yêu cầu xn và lòi ra hiv, nên giờ đến da liễu nghĩ họ cũng yêu cầu vậy thì ko biết nói sao nữa.
Bạn nên đến BV Da liễu khám đi.

phạm nhật tiến
09-07-2017, 09:46
lúc đầu bị ngứa em cũng đến da liễu và họ yêu cầu xn và lòi ra hiv, nên giờ đến da liễu nghĩ họ cũng yêu cầu vậy thì ko biết nói sao nữa.bạn nói bạn đang điều trị arv mà bị viêm da họ sẽ điều trị cho bạn thôi

Charles
09-07-2017, 16:10
lúc đầu bị ngứa em cũng đến da liễu và họ yêu cầu xn và lòi ra hiv, nên giờ đến da liễu nghĩ họ cũng yêu cầu vậy thì ko biết nói sao nữa.

Có thể men gan của bạn tăng cao. Tới ngày lĩnh thuốc bạn xin kiểm tra men gan và kiểm tra gan B/C.

laptop11
09-07-2017, 16:27
chào mọi người,

Ở ngực hả bạn ? Bạn thử bôi thuốc BEGENDERM vào buổi sáng. Thuốc TRI-GENOL vào buổi tối. Khoảng 3 đến 4 ngày là khỏi. Cùng lắm là 1 tuần. Thân gửi đến bạn. Hì

Vothuong89
09-07-2017, 19:44
mình bị ở 2 chân và w khủy tay đó bạn, vài nơi trên lưng nhưng ít. tay và chân nhiều để thành nốt thâm nhìn sợ lắm, buồn
Ở ngực hả bạn ? Bạn thử bôi thuốc BEGENDERM vào buổi sáng. Thuốc TRI-GENOL vào buổi tối. Khoảng 3 đến 4 ngày là khỏi. Cùng lắm là 1 tuần. Thân gửi đến bạn. Hì

Vothuong89
09-07-2017, 19:46
em xn hết rồi anh, tất cả bình thường hết ( cd4 = 160 ). chỉ bị cái viêm da này mà thôi, mà nó cứ bám hoài khó chịu lắm anh
Có thể men gan của bạn tăng cao. Tới ngày lĩnh thuốc bạn xin kiểm tra men gan và kiểm tra gan B/C.

Charles
09-07-2017, 20:41
em xn hết rồi anh, tất cả bình thường hết ( cd4 = 160 ). chỉ bị cái viêm da này mà thôi, mà nó cứ bám hoài khó chịu lắm anh

Có nhiều loại bệnh ngoài da rất khó điều trị dứt điểm, nên bạn cần đi khám chuyên khoa để được điều trị tốt nhất.