PDA

View Full Version : Oral sex và GIANG MAI

Tranminhkhanh
09-07-2017, 15:14
Em có một vấn đề này muốn hỏi dùm bạn em...Cách đây 1 năm bạn em có quan hệ với GMD, nhưng chỉ dùng miệng liếm âm đạo của GMD và dùng tay đưa vào âm đạo để kích dục.Ngoài ra không quan hệ theo con đường nào khác.Khi đó bạn em bị lỡ miệng (vết loét nhỏ trong góc hàm )..Bạn em đã đi xét nghiệm HIV và âm tính.Em muốn hỏi là với trường hợp như vậy ,thì có khả năng bị nhiễm GIANG MAI không ? Bạn em khẳng định trong 1 năm qua ,bạn không hề có một triệu chứng nào của Giang Mai hết ,như sẩn ở lòng bàn tay hay bộ phận sinh dục đều không có...Em muốn hỏi là trường hợp như vậy thì còn nguy cơ nhiễm bệnh không ,đã yên tâm được chưa. Mong Anh Tuấn và BQT tư vấn giúp tụi em ,em xin cảm ơn nhiều

phạm nhật tiến
09-07-2017, 15:20
Em có một vấn đề này muốn hỏi dùm bạn em...Cách đây 1 năm bạn em có quan hệ với GMD, nhưng chỉ dùng miệng liếm âm đạo của GMD và dùng tay đưa vào âm đạo để kích dục.Ngoài ra không quan hệ theo con đường nào khác.Khi đó bạn em bị lỡ miệng (vết loét nhỏ trong góc hàm )..Bạn em đã đi xét nghiệm HIV và âm tính.Em muốn hỏi là với trường hợp như vậy ,thì có khả năng bị nhiễm GIANG MAI không ? Bạn em khẳng định trong 1 năm qua ,bạn không hề có một triệu chứng nào của Giang Mai hết ,như sẩn ở lòng bàn tay hay bộ phận sinh dục đều không có...Em muốn hỏi là trường hợp như vậy thì còn nguy cơ nhiễm bệnh không ,đã yên tâm được chưa. Mong Anh Tuấn và BQT tư vấn giúp tụi em ,em xin cảm ơn nhiềukích dục bằng miệng thì có nguy cơ với các bệnh STDs sau 1 năm là không bị lậu ,smg như giang mai viêm gan b xét nghiệm mới biết

Tuanmecsedec
09-07-2017, 15:27
Em có một vấn đề này muốn hỏi dùm bạn em...Cách đây 1 năm bạn em có quan hệ với GMD, nhưng chỉ dùng miệng liếm âm đạo của GMD và dùng tay đưa vào âm đạo để kích dục.Ngoài ra không quan hệ theo con đường nào khác.Khi đó bạn em bị lỡ miệng (vết loét nhỏ trong góc hàm )..Bạn em đã đi xét nghiệm HIV và âm tính.Em muốn hỏi là với trường hợp như vậy ,thì có khả năng bị nhiễm GIANG MAI không ? Bạn em khẳng định trong 1 năm qua ,bạn không hề có một triệu chứng nào của Giang Mai hết ,như sẩn ở lòng bàn tay hay bộ phận sinh dục đều không có...Em muốn hỏi là trường hợp như vậy thì còn nguy cơ nhiễm bệnh không ,đã yên tâm được chưa. Mong Anh Tuấn và BQT tư vấn giúp tụi em ,em xin cảm ơn nhiều
Giang mai chỉ xét nghiệm mới biết bạn,không dựa vào biểu hiện để khẳng định.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tranminhkhanh
09-07-2017, 21:15
Giang mai chỉ xét nghiệm mới biết bạn,không dựa vào biểu hiện để khẳng định.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
Dạ nhưng em muốn hỏi tỉ lệ những người nhiễm giang mai mà không có biểu hiện có cao không ,thường là có biểu hiện hả anh
Nếu muốn xét nghiệm thì ở đâu uy tín ở sài gòn và chi phí khoảng bao nhiêu ạ

Charles
09-07-2017, 21:25
Dạ nhưng em muốn hỏi tỉ lệ những người nhiễm giang mai mà không có biểu hiện có cao không ,thường là có biểu hiện hả anh
Nếu muốn xét nghiệm thì ở đâu uy tín ở sài gòn và chi phí khoảng bao nhiêu ạ

Giang mai không có biểu hiện đặc trưng để nhận biết, muốn biết phải XN. Ở Sài Gòn bạn đến Bệnh viện da liễu TPHCM - Số 2 Nguyễn Thông, phường 6, Quận 3, Hồ Chí Minh.

Tranminhkhanh
09-07-2017, 21:34
Ở đó với Pastuer thì bên nào tốt hơn ạ...với cho em hỏi có khi nào mình đi xét nghiệm ,đang khỏe mạnh thành có bệnh không ? Kiểu như người ta không cẩn thận trong khâu lấy máu

Charles
09-07-2017, 21:45
Ở đó với Pastuer thì bên nào tốt hơn ạ...với cho em hỏi có khi nào mình đi xét nghiệm ,đang khỏe mạnh thành có bệnh không ? Kiểu như người ta không cẩn thận trong khâu lấy máu

2 nơi đó bạn XN nơi nào cũng được. Còn việc bạn lo có nguy cơ từ việc đi XN thì không bao giờ có chuyện đó.

Tranminhkhanh
10-07-2017, 20:56
Sáng nay bạn em xét nghiệm RPR Giang Mai ở viện Pasteur (thời gian có hành vi đến nay là 1 năm ) và kq là âm tính...em muốn hỏi là kq này chính xác hay chưa ? Em nghe nói xét nghiệm này chỉ mang tính tương đối ,nó đúng bao nhiêu % ạ

Tranminhkhanh
10-07-2017, 20:57
2 nơi đó bạn XN nơi nào cũng được. Còn việc bạn lo có nguy cơ từ việc đi XN thì không bao giờ có chuyện đó.
Sáng nay bạn em xét nghiệm RPR Giang Mai ở viện Pasteur (thời gian có hành vi đến nay là 1 năm ) và kq là âm tính...em muốn hỏi là kq này chính xác hay chưa ? Em nghe nói xét nghiệm này chỉ mang tính tương đối ,nó đúng bao nhiêu % ạ

phạm nhật tiến
10-07-2017, 20:59
chính xác 100% rồi

Tranminhkhanh
10-07-2017, 21:03
dạ em cảm ơn ạ

Charles
10-07-2017, 21:13

Kết quả này thì bạn yên tâm không nhiễm giang mai rồi.

Tuanmecsedec
11-07-2017, 07:12

Chính xác 100% không bị giang mai rồi bồ Tèo.