PDA

View Full Version : Xét nghiệm combo hiv trong tuần thứ 7

Lactroi
13-07-2017, 06:23
Xin chào các a chị trong diễn đàn. E mới tham gia co một vấn đề mong a chị tư vấn giúp em. Cả đêm qua mầy mò mới biết đến diễn đàn này. Cuối tháng 5 công ty em có tổ chức liên hoan . Vì say quá lên các a em trong cty rủ đi tìm gmd. Em có quan hệ vs gmd có sủ dụng bcs và có để gmd kích dục bằng miệng cho e. Nhưng lúc đó em quá say lên cũng không để ý kiểm tra xem bcs có vấn đề gi không . Chỉ nhớ mang máng là bcs không bị làm sao. Em về đến nhà cũng không quan tâm nhiều và quan hệ với vợ em bt không sử dụng bcs. Mọi chuyện cũng không sao nếu em không đọc báo mạng về hiv lên e rất sợ và nhớ tới hôm mình ra ngoài. Em không phải là người hay tìm gmd để thoả mãn . Đây là lần đầu tiên em ra ngoài . Sau đó hôm vừa rồi em có đi xét nghiệm hiv combo ag/bg trong tuần thứ 7 sau nguy cơ thì kp âm tính. Em có cơ hội được làm lại cuộc đời không ạ. Em còn có con gái 4 tuổi mà từ khi mình lo sợ em Ko dám động vào người con. Em muốn hỏi a chị trong diễn đàn.

phạm nhật tiến
13-07-2017, 07:12
Xin chào các a chị trong diễn đàn. E mới tham gia co một vấn đề mong a chị tư vấn giúp em. Cả đêm qua mầy mò mới biết đến diễn đàn này. Cuối tháng 5 công ty em có tổ chức liên hoan . Vì say quá lên các a em trong cty rủ đi tìm gmd. Em có quan hệ vs gmd có sủ dụng bcs và có để gmd kích dục bằng miệng cho e. Nhưng lúc đó em quá say lên cũng không để ý kiểm tra xem bcs có vấn đề gi không . Chỉ nhớ mang máng là bcs không bị làm sao. Em về đến nhà cũng không quan tâm nhiều và quan hệ với vợ em bt không sử dụng bcs. Mọi chuyện cũng không sao nếu em không đọc báo mạng về hiv lên e rất sợ và nhớ tới hôm mình ra ngoài. Em không phải là người hay tìm gmd để thoả mãn . Đây là lần đầu tiên em ra ngoài . Sau đó hôm vừa rồi em có đi xét nghiệm hiv combo ag/bg trong tuần thứ 7 sau nguy cơ thì kp âm tính. Em có cơ hội được làm lại cuộc đời không ạ. Em còn có con gái 4 tuổi mà từ khi mình lo sợ em Ko dám động vào người con. Em muốn hỏi a chị trong diễn đàn.qhtd có bcs là an toàn
kích dục bằng miệng thì có nguy cơ với các bệnh STDs
bạn xét nghiệm combo 7 tuần âm tính thì an tâm với kết quả này không cần xét nghiệm nữa

Tuanmecsedec
13-07-2017, 07:22
Xin chào các a chị trong diễn đàn. E mới tham gia co một vấn đề mong a chị tư vấn giúp em. Cả đêm qua mầy mò mới biết đến diễn đàn này. Cuối tháng 5 công ty em có tổ chức liên hoan . Vì say quá lên các a em trong cty rủ đi tìm gmd. Em có quan hệ vs gmd có sủ dụng bcs và có để gmd kích dục bằng miệng cho e. Nhưng lúc đó em quá say lên cũng không để ý kiểm tra xem bcs có vấn đề gi không . Chỉ nhớ mang máng là bcs không bị làm sao. Em về đến nhà cũng không quan tâm nhiều và quan hệ với vợ em bt không sử dụng bcs. Mọi chuyện cũng không sao nếu em không đọc báo mạng về hiv lên e rất sợ và nhớ tới hôm mình ra ngoài. Em không phải là người hay tìm gmd để thoả mãn . Đây là lần đầu tiên em ra ngoài . Sau đó hôm vừa rồi em có đi xét nghiệm hiv combo ag/bg trong tuần thứ 7 sau nguy cơ thì kp âm tính. Em có cơ hội được làm lại cuộc đời không ạ. Em còn có con gái 4 tuổi mà từ khi mình lo sợ em Ko dám động vào người con. Em muốn hỏi a chị trong diễn đàn.

Nếu sau 7 tuần bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao cho dù bạn thật sự cơ nguy cơ luôn,huống chi những gì bạn kể không có nguy cơ.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Lactroi
13-07-2017, 07:52
Vì lúc đó em say quá lên em cũng không kiểm tra bcs. E cũng lo lắng sợ vì em thấy thời gia cửa sổ là 3 tháng mà mình mới xn được có hơn 1 tháng. Có trường hợp nào 7 tuần âm mà xn lại sau 12 tuần dương k các anh.

Tuanmecsedec
13-07-2017, 07:53
Nếu sau 7 tuần bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao cho dù bạn thật sự cơ nguy cơ luôn,huống chi những gì bạn kể không có nguy cơ.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Vì lúc đó em say quá lên em cũng không kiểm tra bcs. E cũng lo lắng sợ vì em thấy thời gia cửa sổ là 3 tháng mà mình mới xn được có hơn 1 tháng. Có trường hợp nào 7 tuần âm mà xn lại sau 12 tuần dương k các anh.

Tuanmecsedec đã tư vấn bài trên rồi,bạn nên đọc lại.

Lactroi
13-07-2017, 08:06
Tuanmecsedec đã tư vấn bài trên rồi,bạn nên đọc lại.

Em có cần xn lại sau 3 tháng không anh. Vì e cũng không nhớ lắm bcs có bị làm sao không.

phạm nhật tiến
13-07-2017, 08:13
Em có cần xn lại sau 3 tháng không anh. Vì e cũng không nhớ lắm bcs có bị làm sao không.nếu bcs bị rách thì nó sẽ cuốn ở gốc dv nên bạn không cần xn nữa

Lactroi
13-07-2017, 08:20
Như vậy kp trên của em là an toan rồi hả anh. Em thấy trong người em cứ khang khác . Không còn khoe mạnh như trước nữa.

phạm nhật tiến
13-07-2017, 08:58
Như vậy kp trên của em là an toan rồi hả anh. Em thấy trong người em cứ khang khác . Không còn khoe mạnh như trước nữa.an toàn rồi yên tâm đi

Charles
13-07-2017, 10:50

Bạn QHTD có sử dụng BCS là không có nguy cơ. Vì vậy bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này, không cần XN nữa.

Lactroi
13-07-2017, 10:56
Bạn QHTD có sử dụng BCS là không có nguy cơ. Vì vậy bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này, không cần XN nữa.
Anh Truong Xuan oi. Em chỉ nhớ có sử dụng bcs thôi. Chứ em say quá không nhớ bcs có bị làm sao không. Hôm đấy em lại được 1 anh cho loại bcs gi có gai nhỏ nữa. Nếu bcs có làm sao thì kp xn này em có thể an toàn được không anh. Em sợ xn lần sau lại lật kèo quá.

Charles
13-07-2017, 14:00
Anh Truong Xuan oi. Em chỉ nhớ có sử dụng bcs thôi. Chứ em say quá không nhớ bcs có bị làm sao không. Hôm đấy em lại được 1 anh cho loại bcs gi có gai nhỏ nữa. Nếu bcs có làm sao thì kp xn này em có thể an toàn được không anh. Em sợ xn lần sau lại lật kèo quá.

Nếu BCS có vấn đề gì bạn sẽ cảm nhận được, và khi rút ra bạn sẽ thấy ngay rồi. Còn bạn muốn XN tiếp thì tùy bạn, Truong Xuan khẳng định kết quả 100% âm tính tiếp.

Lactroi
13-07-2017, 14:21
Nếu BCS có vấn đề gì bạn sẽ cảm nhận được, và khi rút ra bạn sẽ thấy ngay rồi. Còn bạn muốn XN tiếp thì tùy bạn, Truong Xuan khẳng định kết quả 100% âm tính tiếp.
Dạ vâng . Em cảm ơn anh. Thôi em chẳng đi nữa sợ xn lắm. Đến đâu thì đến thôi.

Tuanmecsedec
13-07-2017, 14:55
Em có cần xn lại sau 3 tháng không anh. Vì e cũng không nhớ lắm bcs có bị làm sao không.

Bạn có vẻ chỉ biết hỏi ,không đọc những gì đã được tư vấn?.

Lactroi
13-07-2017, 16:44
Dạ em muốn hỏi các anh thêm một vấn đề nữa. E có thể qh với vợ bt không dùng bcs được không ạ. Vì từ lúc em sợ em vẫn dùng bcs với vợ.

Charles
13-07-2017, 16:48
Dạ em muốn hỏi các anh thêm một vấn đề nữa. E có thể qh với vợ bt không dùng bcs được không ạ. Vì từ lúc em sợ em vẫn dùng bcs với vợ.

Trường hợp bạn không có nguy cơ với HIV, nhưng khi GMD dùng miệng kích dục cho bạn là bạn có nguy cơ với các bệnh tình dục khác, vì vậy khi chưa kiểm tra an toàn thì bạn vẫn cần bảo vệ người thân trong việc quan hệ tình dục.

Lactroi
13-07-2017, 17:33
Trường hợp bạn không có nguy cơ với HIV, nhưng khi GMD dùng miệng kích dục cho bạn là bạn có nguy cơ với các bệnh tình dục khác, vì vậy khi chưa kiểm tra an toàn thì bạn vẫn cần bảo vệ người thân trong việc quan hệ tình dục.
Dạ em quên . Em đã xn Giang mai với vgb cùng thời điểm em kiểm tra hiv 43 ngày đó ạ. Nó cũng được tính là trong tuần t7 đúng không a.

phạm nhật tiến
13-07-2017, 19:24
Dạ em quên . Em đã xn Giang mai với vgb cùng thời điểm em kiểm tra hiv 43 ngày đó ạ. Nó cũng được tính là trong tuần t7 đúng không a.sau 1 tháng xn giang mai vgb là được rồi

Lactroi
13-07-2017, 19:41
sau 1 tháng xn giang mai vgb là được rồi
Vậy là em qh với vợ bt hả anh ơi. Em sợ lên không giám qh với vợi bt được

Charles
13-07-2017, 19:43
Dạ em quên . Em đã xn Giang mai với vgb cùng thời điểm em kiểm tra hiv 43 ngày đó ạ. Nó cũng được tính là trong tuần t7 đúng không a.

Nếu vậy thì bạn hoàn toàn yên tâm.

Lactroi
13-07-2017, 19:53
Nếu vậy thì bạn hoàn toàn yên tâm.
Vâng . Nghe được câu a kết luận em vui lên hẳn. Em cảm ơn các anh

Lactroi
15-07-2017, 21:28
Vì vợ em mới mang thai lên em muốn đư vợ đi xn. E cũng muốn đi tes nhanh lại một lần nữa. Em muốn hỏi a chị. Kp của em có khi nào thay đổi không ạ. Em sợ kp lại không như mong muốn thì em k biết phải làm sao.

Charles
15-07-2017, 21:40
Vì vợ em mới mang thai lên em muốn đư vợ đi xn. E cũng muốn đi tes nhanh lại một lần nữa. Em muốn hỏi a chị. Kp của em có khi nào thay đổi không ạ. Em sợ kp lại không như mong muốn thì em k biết phải làm sao.

Bạn muốn biết kết quả có khả năng thay đổi không bạn đọc lại từ đầu sẽ tìm ra câu trả lời.

Tuanmecsedec
16-07-2017, 07:42

Bạn cứ đi xét nghiệm để chứng minh những gì mà ban quản trị tư vấn cho bạn.

Lactroi
16-07-2017, 11:48
Dạ em cảm ơn anh tuấn vs anh truong xuan ạ. Em cũng rất mong kết quả xẽ như mong muốn của em. Em sẽ lấy hết cam đảm để cuối tháng này em đi tes lại 1 lần nữa cho cả em và vợ.

Ngaybuon01
16-07-2017, 21:16
Kết quả của bạn sẽ âm tính thui. Bạn cứ yên tâm xét nghịm sả strees thui. Chứ trường hợp bạn an toàn hết ruu

Lactroi
18-07-2017, 19:26
Hôm nay vợ em lại tự nhiên bị sốt đau đầu. Em lại sợ quá. Mới vui vê được mấy ngày sau khi được nghe các a chị tư vấn . Thật sự em rất sợ. Không biết có phải mình bị nhiễm rồi hay không lại lây cho vợ rồi. Hix

Charles
18-07-2017, 20:38
Hôm nay vợ em lại tự nhiên bị sốt đau đầu. Em lại sợ quá. Mới vui vê được mấy ngày sau khi được nghe các a chị tư vấn . Thật sự em rất sợ. Không biết có phải mình bị nhiễm rồi hay không lại lây cho vợ rồi. Hix

Sốt đau đầu thì là con người ai mà không có lúc bị? Còn trường hợp của bạn đã được tư vấn nhiều rồi, bạn đọc lại đi.

Tuanmecsedec
19-07-2017, 06:47

Vợ bạn sốt đau đầu là bệnh của thời tiết có liên quan gì đâu bạn.

Lactroi
19-07-2017, 15:54
Sáng nay dậy em bị đau họng rồi. Ko biết làm sao. Người kiểu như bị ốm. cả năm em không ốm mà sao tự nhiên bây h lại lăn ra ốm . Em muốn xn lại thì làm tes nhanh hay combo hả anh. Em nghe nói tes nhanh hay bắt nhầm dương tính giả. Mà em thì hay suy nghĩ nhiều . Bây h em mới được hơn 9 tuần một tí.

Tuanmecsedec
19-07-2017, 15:56
Sáng nay dậy em bị đau họng rồi. Ko biết làm sao. Người kiểu như bị ốm. cả năm em không ốm mà sao tự nhiên bây h lại lăn ra ốm . Em muốn xn lại thì làm tes nhanh hay combo hả anh. Em nghe nói tes nhanh hay bắt nhầm dương tính giả. Mà em thì hay suy nghĩ nhiều . Bây h em mới được hơn 9 tuần một tí.

Tuanmecsedec đề nghị bạn đọc lại những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

Lactroi
19-07-2017, 17:55
Dạ em cảm ơn anh ạ. Em cũng rất sợ đi xn lại. Em cũng hay nghĩ lung tung. Nói thạt với các a em cũng đã làm 1 cái combo sau 30 ngày. Và 1 cái sau 44 ngày. Bây h em cũng định để đến lúc vợ em đi khám thai rồi xn cho vợ thôi rồi suy ra mình . Em không cần xn nữa được không các anh?

Charles
19-07-2017, 18:45
Dạ em cảm ơn anh ạ. Em cũng rất sợ đi xn lại. Em cũng hay nghĩ lung tung. Nói thạt với các a em cũng đã làm 1 cái combo sau 30 ngày. Và 1 cái sau 44 ngày. Bây h em cũng định để đến lúc vợ em đi khám thai rồi xn cho vợ thôi rồi suy ra mình . Em không cần xn nữa được không các anh?

Có cần XN nữa hay không phải hỏi chính bạn, vì BQT đã tư vấn bạn không có nguy cơ rồi.

Lactroi
19-07-2017, 20:21
Em vẫn tự nhủ với bản thân mònh là mình không sao . Nhưng tại sao cứ mỗi khi cơ thể có gi thay đổi em lại nghĩ ngay đến hiv. Em xin lỗi vì đã hỏi a chị nhiêu. Nhưngem Ko biết phải làm sao. Chỉ muốn lên đây bầy tỏ cảm xúc của mình lúc này. Em cứ nghĩ hay mình đang trong giai đoạn cửa sổ lên xn không ra được. Lại nghĩ hôm này nếu đi xn cho vợ và em kp lại lật kèo thi đúng là tai hoạ cho gia đình bé của em. Thật sự bây h em không đủ dũng cảm để đi xn theo khuyến cáo nữa rồi.

Tuanmecsedec
19-07-2017, 20:58

Ban quản trị đã tư vấn cho bạn là không có nguy cơ rồi.Vì vậy có cần xét nghiệm hay không thì bạn hỏi lại chính mình.

Lactroi
20-07-2017, 08:35
Dạ hôm nay là 8 tuần 4 ngày. Em đi tes nhanh thêm 1 lần nữa. Ko biết kp ra sao mà hồi hộp quá.

phạm nhật tiến
20-07-2017, 09:32
Dạ hôm nay là 8 tuần 4 ngày. Em đi tes nhanh thêm 1 lần nữa. Ko biết kp ra sao mà hồi hộp quá.
bạn đọc lại rồi sẽ biết kết quả ra sao

Lactroi
20-07-2017, 09:53
Anh oi. Em đến tư vấn xét nghiêmk thì bs không cho làm xn vì chưa đủ 3 tháng. Ngồi nghe ông ý nói mà về lại sợ hơn. Ông ý bảo os có nguy cơ với hiv lên mấy cái xn của em không chính xác. Nếu em đến sớm thì ông ý cho uống thuốc dự phòng . Ông ý bảo bao h đủ 3 tháng hoặc hơn thì đến đây làm xn. Hix.

phạm nhật tiến
20-07-2017, 10:11
Anh oi. Em đến tư vấn xét nghiêmk thì bs không cho làm xn vì chưa đủ 3 tháng. Ngồi nghe ông ý nói mà về lại sợ hơn. Ông ý bảo os có nguy cơ với hiv lên mấy cái xn của em không chính xác. Nếu em đến sớm thì ông ý cho uống thuốc dự phòng . Ông ý bảo bao h đủ 3 tháng hoặc hơn thì đến đây làm xn. Hix.họ bảo sao thì kệ họ họ nói vậy để bán được thuốc thôi còn việc os thì không có nguy cơ rồi

Lactroi
20-07-2017, 12:29
Ban quản trị xóa bài viết hỏi sai mục đích của box.

Lactroi
29-07-2017, 20:36
Dạ em muốn hỏi a chị 1 câu ngoài luồng . Mong a chị trả lời giúp em vì em ngại tạo chủ đề mới lắm . Chả là lưỡi em mấy hôm nay bị rát và tự rưng lại mọc lên cái mụn ở trên lưỡi động vào thì rát. Lưỡi cũng trắng. Em có hút thuốc và cũng hay uống rượu bia ạ.

songlanhmanh88
29-07-2017, 20:40
Dạ em muốn hỏi a chị 1 câu ngoài luồng . Mong a chị trả lời giúp em vì em ngại tạo chủ đề mới lắm . Chả là lưỡi em mấy hôm nay bị rát và tự rưng lại mọc lên cái mụn ở trên lưỡi động vào thì rát. Lưỡi cũng trắng. Em có hút thuốc và cũng hay uống rượu bia ạ.
Trời đã nóng nực rồi mà Bạn nốc thêm rượu và bia vào Bảo sao không nóng trong người. Uống quá hại Gan lắm đấy bạn

phạm nhật tiến
29-07-2017, 21:51
Dạ em muốn hỏi a chị 1 câu ngoài luồng . Mong a chị trả lời giúp em vì em ngại tạo chủ đề mới lắm . Chả là lưỡi em mấy hôm nay bị rát và tự rưng lại mọc lên cái mụn ở trên lưỡi động vào thì rát. Lưỡi cũng trắng. Em có hút thuốc và cũng hay uống rượu bia ạ.nóng trong người thôi yên tâm đi

Tuanmecsedec
30-07-2017, 06:19

Bạn hút thuốc nhiều cũng gây ra lưỡi trắng,cũng có thể do bạn lo lắng nên dây ra.

Charles
30-07-2017, 07:15

Hiện tượng lưỡi bị đóng nhiều bợn trắng và kèm theo cảm giác khô miệng, đau rát khó chịu thì khả năng bạn bị viêm nhiễm vùng họng miệng. Bạn nên đi khám Bác sĩ có chuyên môn để xác định bệnh chính xác.