PDA

View Full Version : Lo lắng bị nhiễm hiv qua dụng cụ bấm móng tay

Songtrongamanhhiv
14-07-2017, 09:27
Sáng nay em có mua một cái bấm móng tay tại cửa hàng tạp hoá để về cắt móng tay , khi cắt xong em mới để ý thì chỗ đầu có bị han gỉ , lúc đó em cứ lo lắng sợ ai đó đã sử dụng nó rồi, nhưng em cắt móng ngắn qua nhưng không chảy máu, nhưng nhìn vào dưới móng tay thì hơi đỏ, nếu ai bị hiv xong sử dụng lại có nguy cớ với hiv không ạ, em có cần dung pep không phòng bệnh hơn chữa bệnh, mong các anh cho em xin ít ý kiến

phạm nhật tiến
14-07-2017, 09:38
Sáng nay em có mua một cái bấm móng tay tại cửa hàng tạp hoá để về cắt móng tay , khi cắt xong em mới để ý thì chỗ đầu có bị han gỉ , lúc đó em cứ lo lắng sợ ai đó đã sử dụng nó rồi, nhưng em cắt móng ngắn qua nhưng không chảy máu, nhưng nhìn vào dưới móng tay thì hơi đỏ, nếu ai bị hiv xong sử dụng lại có nguy cớ với hiv không ạ, em có cần dung pep không phòng bệnh hơn chữa bệnh, mong các anh cho em xin ít ý kiếnkhông có nguy cơ không cần dùng pep

Charles
14-07-2017, 09:54
Sáng nay em có mua một cái bấm móng tay tại cửa hàng tạp hoá để về cắt móng tay , khi cắt xong em mới để ý thì chỗ đầu có bị han gỉ , lúc đó em cứ lo lắng sợ ai đó đã sử dụng nó rồi, nhưng em cắt móng ngắn qua nhưng không chảy máu, nhưng nhìn vào dưới móng tay thì hơi đỏ, nếu ai bị hiv xong sử dụng lại có nguy cớ với hiv không ạ, em có cần dung pep không phòng bệnh hơn chữa bệnh, mong các anh cho em xin ít ý kiến

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

Songtrongamanhhiv
14-07-2017, 11:39
Nhỡ may có ai bị hiv dùng cái bấm cắt móng tay thì sao, với lại do em cắt ngắn quá nhìn dưới móng cứ thấy đỏ nhưng không chảy máu

phạm nhật tiến
14-07-2017, 11:46
Nhỡ may có ai bị hiv dùng cái bấm cắt móng tay thì sao, với lại do em cắt ngắn quá nhìn dưới móng cứ thấy đỏ nhưng không chảy máukiềm không được cấu tạo để chứa máu nên không lây nhiễm được

Charles
14-07-2017, 12:05
Nhỡ may có ai bị hiv dùng cái bấm cắt móng tay thì sao, với lại do em cắt ngắn quá nhìn dưới móng cứ thấy đỏ nhưng không chảy máu

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

Songtrongamanhhiv
14-07-2017, 13:09
Em thì lo là chả may có đứa nào bị hiv trước đó nó sử dụng rồi , cho em hỏi them nếu cắt móng tay không bị chảy máu thì không sao phải không, vì lúc cắt xong em còn cẩn thận đi rưa tay em kiểm tra thì không có vết nào chảy máu chỉ la do em cắt ngắn quá nhìn bằng mắt thì dưới móng tay hơi đỏ không biết có làm sao không, em chỉ lo trước đó có thằng nào bị hiv no sử dựng rồi em lại vô tình xai lại thế là bị hiv

Songtrongamanhhiv
14-07-2017, 13:11
Em thì chi lo chả may ai đó bị hiv xong sử dụng cái kiềm đó ngay sau đó em lại dùng nó để cắt móng tay em, do em cắt ngắn quá nên nhìn bằng mắt dưới móng tay hơi đỏ nên em cứ lo đấy là đường để cho hiv vào cơ thể

phạm nhật tiến
14-07-2017, 13:21
Em thì lo là chả may có đứa nào bị hiv trước đó nó sử dụng rồi , cho em hỏi them nếu cắt móng tay không bị chảy máu thì không sao phải không, vì lúc cắt xong em còn cẩn thận đi rưa tay em kiểm tra thì không có vết nào chảy máu chỉ la do em cắt ngắn quá nhìn bằng mắt thì dưới móng tay hơi đỏ không biết có làm sao không, em chỉ lo trước đó có thằng nào bị hiv no sử dựng rồi em lại vô tình xai lại thế là bị hiv

Em thì chi lo chả may ai đó bị hiv xong sử dụng cái kiềm đó ngay sau đó em lại dùng nó để cắt móng tay em, do em cắt ngắn quá nên nhìn bằng mắt dưới móng tay hơi đỏ nên em cứ lo đấy là đường để cho hiv vào cơ thể
100% không có nguy cơ

Charles
14-07-2017, 14:47

Không sao đâu bạn.

Songtrongamanhhiv
14-07-2017, 15:35
Cac anh có thể giải thích rõ hộ em cái không ạ

Songtrongamanhhiv
14-07-2017, 15:41
Nhưng anh ơi do em cắt ngắn quá nhìn bằng mắt thường dưới móng tay đỏ như vậy có phải chảy máu không

Charles
14-07-2017, 15:42
Cac anh có thể giải thích rõ hộ em cái không ạ

Chỉ đơn giản là virus HIV không thể tồn tại được trên lưỡi kìm cắt móng để lây nhiễm sang người khác.

Songtrongamanhhiv
14-07-2017, 20:36
Nhưng anh ơi em nhìn dưới móng tay thì có màu đỏ nhưng không phải đỏ chảy máu như vậy có gọi là vết thương chảy máu không

Songtrongamanhhiv
14-07-2017, 20:39
Chỉ đơn giản là virus HIV không thể tồn tại được trên lưỡi kìm cắt móng để lây nhiễm sang người khác.
Nhưng anh ơi chả may trước đó có người bị hiv cắt móng tay trước em chảy máu sau đó luôn em dung nó đẻ cắt móng tay mình với thời gian tầm 1,2phut thù hiv vẫn tồn tại được

Charles
14-07-2017, 20:46
Nhưng anh ơi chả may trước đó có người bị hiv cắt móng tay trước em chảy máu sau đó luôn em dung nó đẻ cắt móng tay mình với thời gian tầm 1,2phut thù hiv vẫn tồn tại được

Virus HIV là virus yếu, khi ra môi trường ngoài chúng sẽ bị bất hoạt ngay, không cần tới 1-2 phút.

Songtrongamanhhiv
15-07-2017, 17:48
Anh cho em hỏi bị kim đâm vào tay không chảy máu không đỏ không sưng có gọi là bị đâm không, em thấy các anh tư vấn là nếu chỉ bị đầu kim tiêm đâm thì không sao, khi nào phải đẩy máu vào cơ thể ,do có máu lạ vào cơ thể chỗ bị kim đâm sẽ sưng và đỏ , đau như vậy mới gọi là có nguy cơ phải không ạ

Charles
15-07-2017, 18:29
Anh cho em hỏi bị kim đâm vào tay không chảy máu không đỏ không sưng có gọi là bị đâm không, em thấy các anh tư vấn là nếu chỉ bị đầu kim tiêm đâm thì không sao, khi nào phải đẩy máu vào cơ thể ,do có máu lạ vào cơ thể chỗ bị kim đâm sẽ sưng và đỏ , đau như vậy mới gọi là có nguy cơ phải không ạ

Nếu chỉ có đầu kim thôi thì không sao.

Tuanmecsedec
16-07-2017, 07:36

Bạn yên tâm,những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Songtrongamanhhiv
16-07-2017, 12:43
Vâng em cảm ơn , cho em hỏi một câu một vết thương bình thường chảy máu sau bao lâu thì ngừng chảy và khô, như máu em thì ra không khí tầm 1phút là khô, có vết thương nào chảy máu hơn 1 tiếng mà không ngừng không khô khồng

Tuanmecsedec
16-07-2017, 15:08
Vâng em cảm ơn , cho em hỏi một câu một vết thương bình thường chảy máu sau bao lâu thì ngừng chảy và khô, như máu em thì ra không khí tầm 1phút là khô, có vết thương nào chảy máu hơn 1 tiếng mà không ngừng không khô khồng

Câu hỏi của bạn không có cụ thể,vì vết thương còn tùy theo vết thương lớn nhỏ như thế nào.Ban quản trị chỉ tư vấn những trường hợp các bạn đang mắc phải và phải kể rõ ràng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Songtrongamanhhiv
16-07-2017, 17:51
Chả là hôm nay em có đi chơi điện từ thì thằng ngồi cạnh em nó xăm trổ thấy bảo nó là dân nghiện hút nên em cũng cẩn thận ngồi tránh xa, chơi được hợn 1h thi khuỷa tay nó chạm vào tay em , do sợ bị lây bệnh từ nó nên sau đó em về rửA bằng nước thì chả may bị nước bắn vào mắt nên em cư lo lắng, em để ý kĩ tay nó không co vết thương nào to và rộng nhưng có những nốt li ti màu đỏ, em sợ chẳng may tay nó chảy máu sau đó chạm vào tay em, về em rửa bằng nước thi máu lẫnnước bắn vào mắt, như vậy em có nguy cơ không , máu pha với nước bắn vào mắt có lây nhiễm hiv không

Charles
16-07-2017, 18:00
Chả là hôm nay em có đi chơi điện từ thì thằng ngồi cạnh em nó xăm trổ thấy bảo nó là dân nghiện hút nên em cũng cẩn thận ngồi tránh xa, chơi được hợn 1h thi khuỷa tay nó chạm vào tay em , do sợ bị lây bệnh từ nó nên sau đó em về rửA bằng nước thì chả may bị nước bắn vào mắt nên em cư lo lắng, em để ý kĩ tay nó không co vết thương nào to và rộng nhưng có những nốt li ti màu đỏ, em sợ chẳng may tay nó chảy máu sau đó chạm vào tay em, về em rửa bằng nước thi máu lẫnnước bắn vào mắt, như vậy em có nguy cơ không , máu pha với nước bắn vào mắt có lây nhiễm hiv không

Không có nguy cơ.

Songtrongamanhhiv
17-07-2017, 06:39
Tại em lo nếu máu pha với nước rồi có lây nhiễm hiv được không, vì lúc đó em rửa tay chẳng may bị nước nó bắn vào mắt

Charles
17-07-2017, 06:43
Tại em lo nếu máu pha với nước rồi có lây nhiễm hiv được không, vì lúc đó em rửa tay chẳng may bị nước nó bắn vào mắt

Truong Xuan khẳng định trường hợp này 100% không có nguy cơ.

phạm nhật tiến
17-07-2017, 07:00
100% không có nguy cơ

Tuanmecsedec
17-07-2017, 07:24

Bạn yên tâm không có nguy cơ cho dù có như thế nào.

Songtrongamanhhiv
17-07-2017, 14:34
Vâng hihi chắc do em đọc nhiều về hiv quá nên đâm ra cứ nghĩ về hiv, em nghĩ chắc chả có ai ngồi chơi điện tử hơn 1h mà bị chảy máu mà không cầm máu vào , như vậy em yên tâm quên chữ hiv ra khỏi đầu phải không ạ, cứ sống chung thuỷ 1 vợ 1 con , không tiêm trich gì là ok hả

Tuanmecsedec
17-07-2017, 14:52
Vâng hihi chắc do em đọc nhiều về hiv quá nên đâm ra cứ nghĩ về hiv, em nghĩ chắc chả có ai ngồi chơi điện tử hơn 1h mà bị chảy máu mà không cầm máu vào , như vậy em yên tâm quên chữ hiv ra khỏi đầu phải không ạ, cứ sống chung thuỷ 1 vợ 1 con , không tiêm trich gì là ok hả

Bạn yên tâm đi không có nguy cơ gì đâu.

Songtrongamanhhiv
18-07-2017, 09:30
Chắc chắn luôn 100% không có nguy cơd

Tuanmecsedec
18-07-2017, 14:06
Chắc chắn luôn 100% không có nguy cơd

Bạn yên tâm những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

Songtrongamanhhiv
20-07-2017, 09:17
Hôm nay em có thay bình ắc quy xe đạp điện thì chả may khi cắt dây điện ra thì vô tình bị đầu lõi đồng dây điện đâm vào tay gây ra chảy máu , từ lúc đó em cứ lo sợ mình có nguy cơ nhiễm hiv, em có cần dùng pep không, em nhớ lúc đó chính tay em cắt dây điện ra hix hix nếu chả may ai đó cũng bị đâm vào cái lõi ý chảy máu giống em thì có nguy cơ không

phạm nhật tiến
20-07-2017, 09:31
Hôm nay em có thay bình ắc quy xe đạp điện thì chả may khi cắt dây điện ra thì vô tình bị đầu lõi đồng dây điện đâm vào tay gây ra chảy máu , từ lúc đó em cứ lo sợ mình có nguy cơ nhiễm hiv, em có cần dùng pep không, em nhớ lúc đó chính tay em cắt dây điện ra hix hix nếu chả may ai đó cũng bị đâm vào cái lõi ý chảy máu giống em thì có nguy cơ khôngkhông có nguy cơ không cần dùng pep

Songtrongamanhhiv
20-07-2017, 11:52
Nhưng anh ơi sao lại không có nguy cơ được vì em bị lõi đồng đâm chảy máu mà, sau khoảng 5p thì máu dính trên lõi đồng đã bất hoạt chưa, vì khi người ta mang xe đến thì sau 5pluts em mới bị đâm phải gây chảy máu, nếu máu dính trên đầu lõi đồng sau vài phút nó đã bất hoạt chưa

phạm nhật tiến
20-07-2017, 12:37
Nhưng anh ơi sao lại không có nguy cơ được vì em bị lõi đồng đâm chảy máu mà, sau khoảng 5p thì máu dính trên lõi đồng đã bất hoạt chưa, vì khi người ta mang xe đến thì sau 5pluts em mới bị đâm phải gây chảy máu, nếu máu dính trên đầu lõi đồng sau vài phút nó đã bất hoạt chưalõi đồng không được cấu tạo như kim tiêm để chứa máu khi ra ngoài cơ thể hiv sẽ bất hoại rất nhanh tóm lại bạn không có nguy cơ

songlanhmanh88
20-07-2017, 12:53
Cái xe đó của Bạn và tự tay bạn tháo nó ra? và tự tay bạn cắt dây đồng? dây đồng đâm vào tay của Bạn? ==> Xe của Bạn mà bạn lo lắng gì? và dây đồng ko phải như ống kim tiêm có chứa máu. Bạn yên tâm ko cần uống PEP ko cần XN gì cả
Theo mình bạn nên đến BV để BS điều trị về tâm lí cho Bạn, để lâu quá dể gây ra bệnh trầm cảm Bạn nhé

Tuanmecsedec
20-07-2017, 14:14
Hôm nay em có thay bình ắc quy xe đạp điện thì chả may khi cắt dây điện ra thì vô tình bị đầu lõi đồng dây điện đâm vào tay gây ra chảy máu , từ lúc đó em cứ lo sợ mình có nguy cơ nhiễm hiv, em có cần dùng pep không, em nhớ lúc đó chính tay em cắt dây điện ra hix hix nếu chả may ai đó cũng bị đâm vào cái lõi ý chảy máu giống em thì có nguy cơ không

Không có nguy cơ bạn.

Songtrongamanhhiv
21-07-2017, 19:42
Nói thật cách đây hơn hai năm mình có một nguy cơ với hiv , em phải sống với nỗi sợ nỗi lo về căn bệnh thế kỷ sau một năm sông trong dằn vặt người yêu em đã khuyên em nên dũng cảm đi xn đi và kqua em âm tính , sau khi em lấy vợ và đã sinh con em bất đầu có hiện tượng bị ám ảnh hiv , giờ em làm thuê cho cửa hàng thay ắc quy xe đạp điện thì chả may bị lõi đồng đâm vào tay chảy máu nên em cứ nghĩ nếu ai đó bị hiv bị lõi đồng đâm trước xong đến lượt em thì em có sao không thời gian cach nhau tầm 5p , ngoài kim time có thể chứa máu thì có vật gì nhọn và pé như kim time chứa máu được không

Charles
21-07-2017, 19:44
Nói thật cách đây hơn hai năm mình có một nguy cơ với hiv , em phải sống với nỗi sợ nỗi lo về căn bệnh thế kỷ sau một năm sông trong dằn vặt người yêu em đã khuyên em nên dũng cảm đi xn đi và kqua em âm tính , sau khi em lấy vợ và đã sinh con em bất đầu có hiện tượng bị ám ảnh hiv , giờ em làm thuê cho cửa hàng thay ắc quy xe đạp điện thì chả may bị lõi đồng đâm vào tay chảy máu nên em cứ nghĩ nếu ai đó bị hiv bị lõi đồng đâm trước xong đến lượt em thì em có sao không thời gian cach nhau tầm 5p , ngoài kim time có thể chứa máu thì có vật gì nhọn và pé như kim time chứa máu được không

100% không có nguy cơ.

songlanhmanh88
21-07-2017, 19:47
Ngoài kim tiêm ra thì Không có vật nhọn nào chứa máu cả bạn à. Bạn yên tâm dây đồng đó ko bao giờ có thể lây nhiễm bệnh gì được, Minh thấy Bạn ám ảnh ghê quá rồi đấy nên đi gặp BS tâm lí ngây thôi :D

phạm nhật tiến
21-07-2017, 19:49
Nói thật cách đây hơn hai năm mình có một nguy cơ với hiv , em phải sống với nỗi sợ nỗi lo về căn bệnh thế kỷ sau một năm sông trong dằn vặt người yêu em đã khuyên em nên dũng cảm đi xn đi và kqua em âm tính , sau khi em lấy vợ và đã sinh con em bất đầu có hiện tượng bị ám ảnh hiv , giờ em làm thuê cho cửa hàng thay ắc quy xe đạp điện thì chả may bị lõi đồng đâm vào tay chảy máu nên em cứ nghĩ nếu ai đó bị hiv bị lõi đồng đâm trước xong đến lượt em thì em có sao không thời gian cach nhau tầm 5p , ngoài kim time có thể chứa máu thì có vật gì nhọn và pé như kim time chứa máu được không100% không có nguy cơ

Tuanmecsedec
22-07-2017, 06:27

Không có nguy cơ như vậy bạn.

Songtrongamanhhiv
22-07-2017, 11:11
Như anh tư vấn là không may cái đầu lõi đồng đâm người hiv bị chảy máu sau 1-2p đâm tay em chảy máu thì có nguy cơ không , tại vì khi em tháo ra cũng phải mất vài phút rồi , như vậy sau vài phút nếu có máu dình trên đầu lõi đồng đã khô và còn khả năng lây nhiễm không ạ, em chỉ lo lõi dây đồng như lõi kim tiêm em có cần phải dùng pep không

phạm nhật tiến
22-07-2017, 11:59
Như anh tư vấn là không may cái đầu lõi đồng đâm người hiv bị chảy máu sau 1-2p đâm tay em chảy máu thì có nguy cơ không , tại vì khi em tháo ra cũng phải mất vài phút rồi , như vậy sau vài phút nếu có máu dình trên đầu lõi đồng đã khô và còn khả năng lây nhiễm không ạ, em chỉ lo lõi dây đồng như lõi kim tiêm em có cần phải dùng pep khôngkhẳng định với bạn 1 lần nữa là không có nguy cơ bạn có tin không nếu không thi đi xét nghiệm

Tuanmecsedec
22-07-2017, 13:30
Như anh tư vấn là không may cái đầu lõi đồng đâm người hiv bị chảy máu sau 1-2p đâm tay em chảy máu thì có nguy cơ không , tại vì khi em tháo ra cũng phải mất vài phút rồi , như vậy sau vài phút nếu có máu dình trên đầu lõi đồng đã khô và còn khả năng lây nhiễm không ạ, em chỉ lo lõi dây đồng như lõi kim tiêm em có cần phải dùng pep không

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ.

Songtrongamanhhiv
27-07-2017, 18:10
Sau một tuần em cũng đỡ lo hơn rồi nhưng hôm nay em lại có nguy cơ mới mong các anh tư vấn cho em một lời khuyên trân thánh
Chả là hôm nay em có đi mua hàng thì được người ta trả lại em 200k đến lúc về nhà em kiểm tra thì tờ tiền đó có một màu hơi giống máu không nhưng có điều là em lấy nước rửa đi rửa lại không hết, vậy có phải là máu không, nếu đấy là máu thì sau 20p thì liệu đã bất hoạt chưa, vì sau 20p về nhà em có dùng tay dụi mắt em lo tay em dính máu, em có cần dùng pep ko

songlanhmanh88
27-07-2017, 18:18
Sau một tuần em cũng đỡ lo hơn rồi nhưng hôm nay em lại có nguy cơ mới mong các anh tư vấn cho em một lời khuyên trân thánh
Chả là hôm nay em có đi mua hàng thì được người ta trả lại em 200k đến lúc về nhà em kiểm tra thì tờ tiền đó có một màu hơi giống máu không nhưng có điều là em lấy nước rửa đi rửa lại không hết, vậy có phải là máu không, nếu đấy là máu thì sau 20p thì liệu đã bất hoạt chưa, vì sau 20p về nhà em có dùng tay dụi mắt em lo tay em dính máu, em có cần dùng pep ko
Cái tên Nick của bạn đã nói lên tất cả rồi, Đừng suy diễn hoang tưởng rồi tự hù mình

Tuanmecsedec
27-07-2017, 20:28

Không có nguy cơ gì hết bạn.

Charles
27-07-2017, 20:30

Dù đó là máu dính trên đồng tiền thật cũng không có nguy cơ như vậy.

Songtrongamanhhiv
28-07-2017, 07:20
Nhưng anh ơi chả may trên đồng tiền đinh máu thật thì sau 20p đã bất hoạt chưa ai có thể giải thích dùm em không hai hôm nay em lo lắng qua

Charles
28-07-2017, 07:23
Nhưng anh ơi chả may trên đồng tiền đinh máu thật thì sau 20p đã bất hoạt chưa ai có thể giải thích dùm em không hai hôm nay em lo lắng qua

Một ít máu như thế khi ra môi trường ngoài virus bị bất hoạt ngay rồi, không cần tới 20 phút.

Songtrongamanhhiv
28-07-2017, 07:39
Vâng nếu là máu thì sau 20p tiếp xúc với không khí thì máu sẽ bất hoạt ngay, nếu là máu dính trên tờ tiền thì rửa qua nước nó sẽ hết nhưng sao em rửa đi rửa lại mà nó không hết vậy đây có phải là máu không

Charles
28-07-2017, 07:40
Vâng nếu là máu thì sau 20p tiếp xúc với không khí thì máu sẽ bất hoạt ngay, nếu là máu dính trên tờ tiền thì rửa qua nước nó sẽ hết nhưng sao em rửa đi rửa lại mà nó không hết vậy đây có phải là máu không

Rửa mà không hết thì là mực hoặc sơn, không phải máu.

Songtrongamanhhiv
28-07-2017, 12:22
Em có cẩn thận mang tờ tiền đó đi rửa bằng nước xem có hết không nhưng vẫn khpong hết , nếu phải máu thì rửa phải hết chứ, mấy cả nếu tay em mà dính máu thì khi em lái xe và bê hàng thì nếu có máu tươi thì sẽ bám vào tay lái gà hàng em bê , em thử lấy máu dính trên tay thì sau 2-3p máu sẽ khô và đổi màu như vậy hiv sẽ không tồn tại được phải không ạ mong các anh tư vấn dùnh pep ko em lo lắng lắm

Charles
28-07-2017, 13:51
Em có cẩn thận mang tờ tiền đó đi rửa bằng nước xem có hết không nhưng vẫn khpong hết , nếu phải máu thì rửa phải hết chứ, mấy cả nếu tay em mà dính máu thì khi em lái xe và bê hàng thì nếu có máu tươi thì sẽ bám vào tay lái gà hàng em bê , em thử lấy máu dính trên tay thì sau 2-3p máu sẽ khô và đổi màu như vậy hiv sẽ không tồn tại được phải không ạ mong các anh tư vấn dùnh pep ko em lo lắng lắm

Truong Xuan khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Songtrongamanhhiv
28-07-2017, 19:16
Như vậy em có thể sống bình thường như bao người khác không phải suy nghĩ, nhưng sao em cảm thấy lo lắng

phạm nhật tiến
28-07-2017, 21:57
Như vậy em có thể sống bình thường như bao người khác không phải suy nghĩ, nhưng sao em cảm thấy lo lắngBQT đã tư vấn rồi nếu còn lo lắng thì đi xét nghiệm mới giúp được bạn thôi

Tuanmecsedec
29-07-2017, 05:27

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ.

Charles
29-07-2017, 14:08
Như vậy em có thể sống bình thường như bao người khác không phải suy nghĩ, nhưng sao em cảm thấy lo lắng

Kiểu lo của bạn người ta gọi là LO HÃO.

Songtrongamanhhiv
29-07-2017, 15:17
Em chỉ muốn hỏi một câu cuối , dù tờ tiền đó có máu đi nữA thì khi ra không khí máu sẽ đổi màu và khô khi ấy virut hiv cũng bất hoạt , phải không ạ

phạm nhật tiến
29-07-2017, 15:19
Em chỉ muốn hỏi một câu cuối , dù tờ tiền đó có máu đi nữA thì khi ra không khí máu sẽ đổi màu và khô khi ấy virut hiv cũng bất hoạt , phải không ạkhi máu khô thì hiv đã bất hoại không thể lây được

Tuanmecsedec
29-07-2017, 15:24
Em chỉ muốn hỏi một câu cuối , dù tờ tiền đó có máu đi nữA thì khi ra không khí máu sẽ đổi màu và khô khi ấy virut hiv cũng bất hoạt , phải không ạ

Tuanmecsedec khẳng định lần cuối,dù tờ tiền có như thế nào thì 100% bạn vẫn không có nguy cơ.

Mrthao
29-07-2017, 17:11
HIV mà lây một cách đơn giản vậy thế giới ai cũng bị hết , đừng hoang tưởng bạn phải nghe bqt tư vấn

songlanhmanh88
29-07-2017, 17:24
Không có nguy cơ, yên tâm đi Bạn. Đừng có tự suy diễn rồi tự hù mình nữa

Songtrongamanhhiv
01-08-2017, 13:58
Em có chút muốn tâm sự với cácbanj
chuyện là thế này cách đây hai năm em có một nguy cơ với hiv nhưng ngày tháng sống trong lo sợ hoang mang sau 6 tháng em làm xét nghiệm 3 pp tại BV bạch mai kết quả âm tính sau dó 3 tháng em kết hôn và sinh được bé trai , từ đó em luôn sông lành mạnh chung thuỷ , nhưng được một thời gian em bắt đầu có dấu hiệu bị ám ảnh hiv, đi đâu hay làm gì đều nghĩ về hiv , hôm qua lúc em đèo vợ em đi làm về rẽ vào ăn chè thì có một anh thanh niên xăm trổ ra đứng và vặn tay ga của xe em, về nhà tầm 5p thì em có dùng tay chọc vào mắt vì khi đi về em bị con muỗi bay vào mắtdo bị ám ảnh nên giờ em lo lắng anh ta bị hiv xong tay chảy máu xong văn tay ga em sau đó tay em dính mắt dụi vào mắt ? Giờ em không biết phải làm thế nào lúc về em chỉ kịp rửa qua tay bằng nước( chỉ xả nước ra chứ không kì cọc gì cả) em có nên dung pep không em nên làm thế nào

songlanhmanh88
01-08-2017, 14:25
Em có chút muốn tâm sự với cácbanj
chuyện là thế này cách đây hai năm em có một nguy cơ với hiv nhưng ngày tháng sống trong lo sợ hoang mang sau 6 tháng em làm xét nghiệm 3 pp tại BV bạch mai kết quả âm tính sau dó 3 tháng em kết hôn và sinh được bé trai , từ đó em luôn sông lành mạnh chung thuỷ , nhưng được một thời gian em bắt đầu có dấu hiệu bị ám ảnh hiv, đi đâu hay làm gì đều nghĩ về hiv , hôm qua lúc em đèo vợ em đi làm về rẽ vào ăn chè thì có một anh thanh niên xăm trổ ra đứng và vặn tay ga của xe em, về nhà tầm 5p thì em có dùng tay chọc vào mắt vì khi đi về em bị con muỗi bay vào mắtdo bị ám ảnh nên giờ em lo lắng anh ta bị hiv xong tay chảy máu xong văn tay ga em sau đó tay em dính mắt dụi vào mắt ? Giờ em không biết phải làm thế nào lúc về em chỉ kịp rửa qua tay bằng nước( chỉ xả nước ra chứ không kì cọc gì cả) em có nên dung pep không em nên làm thế nào
Bạn bị chứng Ám ảnh bênh tật rồi, Làm gì có thằng khùng nào tay trầy da chảy máu te tua lại đi cầm tay ga bạn như vậy được. Khi bị trầy da chảy máu đau khiếp như vậy ai lại đi cầm tay ga xe dc hã Bạn

Yên tâm đi đừng suy diễn

Tuanmecsedec
01-08-2017, 15:08
Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm loãng topic hoặc ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.