PDA

View Full Version : Lỡ tay dụi lên mắt

Thienla
15-07-2017, 19:40
Em có một vấn đề mong anh chị trên diễn đàn tư vấn.Tay em có dính máu của ng lạ,k may lúc đó (do em sơ suất) nên lỡ tay dụi lên mắt.Trời ơi lúc dụi xong em hú hồn luôn.k biết có lsao ko ạ?? mong m.n cho em lời khuyên.

Charles
15-07-2017, 19:44
Em có một vấn đề mong anh chị trên diễn đàn tư vấn.Tay em có dính máu của ng lạ,k may lúc đó (do em sơ suất) nên lỡ tay dụi lên mắt.Trời ơi lúc dụi xong em hú hồn luôn.k biết có lsao ko ạ?? mong m.n cho em lời khuyên.

Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

Thienla
15-07-2017, 19:47
Trời ơi em hú hồn.lúc đó chưa kịp rửa tay mà k hiểu sao đúng lúc bụi bay vào mắt mà em cũng k nghĩ sâu xa gì cứ thế là đưa lên dụi mắt thôi.có vấn đề gì k ạ.máu còn chưa kịp khô nữa.hic

phạm nhật tiến
15-07-2017, 19:50

Trời ơi em hú hồn.lúc đó chưa kịp rửa tay mà k hiểu sao đúng lúc bụi bay vào mắt mà em cũng k nghĩ sâu xa gì cứ thế là đưa lên dụi mắt thôi.có vấn đề gì k ạ.máu còn chưa kịp khô nữa.hic
yên tâm không có nguy cơ

Thienla
15-07-2017, 19:56
nhưng anh ơi máu chưa khô thì có sao ko

Charles
15-07-2017, 19:58
nhưng anh ơi máu chưa khô thì có sao ko

Khi nào bạn bị máu của người khác nhỏ trực tiếp vào mắt hãy lo.

Thienla
15-07-2017, 20:07
Nhưng mà đúng là trực tiếp rồi.Thôi xong.Em lấy tay dụi lên mắt mà tay em lại có máu là coi như xong rồi.máu còn chưa kịp khô nữa a

phạm nhật tiến
15-07-2017, 20:11
Nhưng mà đúng là trực tiếp rồi.Thôi xong.Em lấy tay dụi lên mắt mà tay em lại có máu là coi như xong rồi.máu còn chưa kịp khô nữa akhi bạn dụi thì mi sẽ khép lại ngay không vô mắt được đâu

Thienla
15-07-2017, 20:14
Nếu khép mi lại thì mình đã ko lên đây hỏi rồi.hoang mang quá

Charles
15-07-2017, 20:20
Nhưng mà đúng là trực tiếp rồi.Thôi xong.Em lấy tay dụi lên mắt mà tay em lại có máu là coi như xong rồi.máu còn chưa kịp khô nữa a

Có vẻ như bạn không tin vào sự tư vấn. Vậy bạn có quyền hỏi tiếp và XN đi.

Thienla
15-07-2017, 20:26
Tại em k hiểu lắm mà.A bảo máu nhỏ trực tiếp vào.và trường hợp em cũng lấy tay dính máu tươi ( chưa khô) dụi vào mắt.như vậy k phải trực tiếp ạ?

Charles
15-07-2017, 20:32
Tại em k hiểu lắm mà.A bảo máu nhỏ trực tiếp vào.và trường hợp em cũng lấy tay dính máu tươi ( chưa khô) dụi vào mắt.như vậy k phải trực tiếp ạ?

Khi bạn đặt câu hỏi thì chỉ cần quan tâm câu trả lời như nào, còn muốn biết tại sao thì tự tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn.

Thienla
15-07-2017, 20:35
Dạ em có th nữa muốn hỏi là ở trong con muỗi có chứa máu virus vậy khi nó bay thẳng vô mắt thì có nguy cơ k ạ

Charles
15-07-2017, 20:37
Dạ em có th nữa muốn hỏi là ở trong con muỗi có chứa máu virus vậy khi nó bay thẳng vô mắt thì có nguy cơ k ạ

HIV không lây qua con muỗi trong mọi tình huống, vì virus HIV vào dạ dày muỗi đã bị tiêu hủy rồi.

Thienla
15-07-2017, 20:46
Vậy 2TH của em k có cái nào bị sao đúng k ạ.Th2 em hiểu rồi còn th1 dù là máu chưa khô cũng k sao phải k ạ

Charles
15-07-2017, 20:50
Vậy 2TH của em k có cái nào bị sao đúng k ạ.Th2 em hiểu rồi còn th1 dù là máu chưa khô cũng k sao phải k ạ

Truong Xuan khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Trần việt nam
15-07-2017, 20:53
BQT xóa bài hỏi trong topic của thành viên khác.

Tuanmecsedec
16-07-2017, 08:00

Bạn yên tâm,những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thienla
17-07-2017, 08:33
Em cảm ơn các a ạ.Với cả a ơi lúc đó máu chưa có khô đâu.mà em lấy tay dụi mắt như vậy máu vào mắt rồi có làm sao không?

Charles
17-07-2017, 08:51
Em cảm ơn các a ạ.Với cả a ơi lúc đó máu chưa có khô đâu.mà em lấy tay dụi mắt như vậy máu vào mắt rồi có làm sao không?

Nếu bạn cảm thấy không yên tâm với những gì đã tư vấn thì đi XN nhé.

Thienla
17-07-2017, 08:58
Đa số những ng lên hỏi đều chưa đủ tg xét nghiệm mà.mình chỉ muốn hỏi để yên tâm.xã stress thôi ạ

phạm nhật tiến
17-07-2017, 09:55
Đa số những ng lên hỏi đều chưa đủ tg xét nghiệm mà.mình chỉ muốn hỏi để yên tâm.xã stress thôi ạ
ở đây chúng tôi tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm
vì bạn không tin dẫn đến stress

Charles
17-07-2017, 10:11

Bạn hỏi nhưng không có chịu đọc, vì BQT đã trả lời rất rõ ràng rồi.

Thienla
17-07-2017, 14:52
Tại em không hiểu lắm mà em hoàn toàn mù mờ về mấy vấn đề này.Em thấy anh tư vấn là chỉ khi nào máu nhỏ vào mắt thì mới có nguy cơ.mà trường hợp của em tương tự như vậy mà.Tay em có dính máu (chưa khô đâu) và em dụi vào mắt,vậy thì máu ở tay em vào thẳng trong niêm mạc mắt rồi.2 TH giống nhau mà sao của em lại ko có nguy cơ ạ.mong các anh giải đáp vì em rối quá đi mất.

Tuanmecsedec
17-07-2017, 15:06
Tại em không hiểu lắm mà em hoàn toàn mù mờ về mấy vấn đề này.Em thấy anh tư vấn là chỉ khi nào máu nhỏ vào mắt thì mới có nguy cơ.mà trường hợp của em tương tự như vậy mà.Tay em có dính máu (chưa khô đâu) và em dụi vào mắt,vậy thì máu ở tay em vào thẳng trong niêm mạc mắt rồi.2 TH giống nhau mà sao của em lại ko có nguy cơ ạ.mong các anh giải đáp vì em rối quá đi mất.

Bạn chỉ suy diễn thôi,vì không thể nào tự tay dụi vào trúng con ngươi mắt được,mà không thể nào mà máu ở tay be bét mà bạn để vậy dụi vào mắt.

Trở lại vấn đề của bạn,Tuanmecsedec khẳng định lần cuối do suy diễn,không có nguy cơ.

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì cứ đi xét nghiệm vậy nhé.

Và Tuanmecsedec rất phản cảm những thành viên vừa hỏi,vừa ra vẻ am hiểu,nếu am hiểu thì tự mình giải quyết đi,lên đây hỏi làm gì.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thienla
17-07-2017, 17:07
A ơi điều em lo là em dụi trúng con ngươi đó ạ.Vì nếu mình dụi vào đuôi mắt thì vẫn trúng con ngươi ạ.huhu như thế có nguy cơ k anh.M.n thông cảm vì hiện giờ e rất rối và e k biết hỏi ai cả e chỉ mong một khẳng định từ m.n coi em có cần uống thuốc phòng hay cần làm gì ko.giờ e chỉ muốn hỏi nếu tay có máu chưa khô trúng con ngươi thì nguy cơ có cao k ạ.

Charles
17-07-2017, 18:36
A ơi điều em lo là em dụi trúng con ngươi đó ạ.Vì nếu mình dụi vào đuôi mắt thì vẫn trúng con ngươi ạ.huhu như thế có nguy cơ k anh.M.n thông cảm vì hiện giờ e rất rối và e k biết hỏi ai cả e chỉ mong một khẳng định từ m.n coi em có cần uống thuốc phòng hay cần làm gì ko.giờ e chỉ muốn hỏi nếu tay có máu chưa khô trúng con ngươi thì nguy cơ có cao k ạ.

Bạn muốn uống gì hay làm gì là tùy ở bạn. Chủ đề này đã tư vấn rõ ràng, BQT thấy không cần thiết tư vấn nữa nên khóa lại.