PDA

View Full Version : Hỏi về sùi mào gà

kjmchjch
17-07-2017, 17:27
Chào mọi người!

Em đang điều trị sùi mào gà ở bộ phận sinh dục (đã được 2 tuần). Tình hình tiến triển tốt, chỉ cần duy trì đến chấm thuốc thường xuyên.

Hành vi nguy cơ cuối của em là 3 tuần trước (OS cho bạn trai, bạn trai em không có biểu hiện). Khoảng 2 tuần trước em bắt đầu thấy rát lưỡi và vướng họng. Từ đó em theo dõi nhưng chưa thấy u sùi gì, nhưng họng vẫn hơi vướng (đi khám BS bảo loét miệng). Liệu có phải bị SMG ở miệng không ạ? Em lo quá.

phạm nhật tiến
17-07-2017, 18:20
Chào mọi người!

Em đang điều trị sùi mào gà ở bộ phận sinh dục (đã được 2 tuần). Tình hình tiến triển tốt, chỉ cần duy trì đến chấm thuốc thường xuyên.

Hành vi nguy cơ cuối của em là 3 tuần trước (OS cho bạn trai, bạn trai em không có biểu hiện). Khoảng 2 tuần trước em bắt đầu thấy rát lưỡi và vướng họng. Từ đó em theo dõi nhưng chưa thấy u sùi gì, nhưng họng vẫn hơi vướng (đi khám BS bảo loét miệng). Liệu có phải bị SMG ở miệng không ạ? Em lo quá.smg biểu hiện từ 10-90 ngày ,bạn os là có nguy cơ nên tiếp tục theo dõi

Charles
17-07-2017, 19:13
Chào mọi người!

Hành vi nguy cơ cuối của em là 3 tuần trước (OS cho bạn trai, bạn trai em không có biểu hiện). Khoảng 2 tuần trước em bắt đầu thấy rát lưỡi và vướng họng. Từ đó em theo dõi nhưng chưa thấy u sùi gì, nhưng họng vẫn hơi vướng (đi khám BS bảo loét miệng). Liệu có phải bị SMG ở miệng không ạ? Em lo quá.

Bạn đã đi khám trực tiếp là chuẩn nhất, BS đã bảo đó là loét miệng tức không phải SMG.

Tuanmecsedec
17-07-2017, 19:46
Chào mọi người!

Bạn phải đi khám thì Bác Sĩ chẩn đoán mới chính xác.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

kjmchjch
24-07-2017, 16:03
Vậy cho em hỏi rát lưỡi có phải là biểu hiện smg không ạ. Nguy cơ của em đc 30 ngày rồi ạ.

Charles
24-07-2017, 16:10
Vậy cho em hỏi rát lưỡi có phải là biểu hiện smg không ạ. Nguy cơ của em đc 30 ngày rồi ạ.

Rát lưỡi do nhiều nguyên nhân, VD bạn ăn hoa quả có vỏ cứng hoặc ăn mía thôi cũng làm rát lưỡi. Nếu bạn lo lắng SMG thì nên đi khám trực tiếp Bác sĩ chẩn đoán chính xác hơn.

kjmchjch
24-07-2017, 16:12
Em đi khám rồi. Bác sĩ bảo không phải smg. Nhưng em rát lưỡi liên tục 2 tuần rồi nên không biết có phải là do bệnh chưa phát ra không nữa.

Charles
24-07-2017, 16:39
Em đi khám rồi. Bác sĩ bảo không phải smg. Nhưng em rát lưỡi liên tục 2 tuần rồi nên không biết có phải là do bệnh chưa phát ra không nữa.

Nếu bạn đã đi khám không phải SMG thì yên tâm đi.

phạm nhật tiến
24-07-2017, 17:18

Em đi khám rồi. Bác sĩ bảo không phải smg. Nhưng em rát lưỡi liên tục 2 tuần rồi nên không biết có phải là do bệnh chưa phát ra không nữa.nếu bạn đã đi khám rồi thì an tâm

Tuanmecsedec
24-07-2017, 20:06
Bác Sĩ đã chẩn đoán không phải sùi mào gà còn lo gì nữa bạn,bạn chỉ bị nhiệt miệng thôi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.