PDA

View Full Version : Quy trình xét nghiệm HIV tại Trung tâm Hòa Hảo

traingheolodai
20-07-2017, 17:28
Các anh chị ơi, em ở miền Tây chưa đi Sài Gòn bao giờ nên em hỏi về xét nghiệm HIV tại TT Hòa Hảo ạ.
1.Cho em hỏi về quy trình nhận bệnh và xét nghiệm ạ. Loại xét nghiệm theo yêu cầu mà không gặp bác sỹ á.
2. Chi phí từ đầu đến khi nhận KQ ạ.
3. Giả sử KQ có nghi ngờ thì họ gửi mẫu đi chỗ khác xét nghiệm tiếp thì mình có đóng thêm chi phí gì khô g ạ? Với lại em ở xa không thể chờ thì sao ạ?
4. Em có thể xài tên giả không? Em không kể về hành vi nguy cơ của mình cho BS không?
Cám ơn các ac ạ.

phạm nhật tiến
20-07-2017, 18:22
Các anh chị ơi, em ở miền Tây chưa đi Sài Gòn bao giờ nên em hỏi về xét nghiệm HIV tại TT Hòa Hảo ạ.
1.Cho em hỏi về quy trình nhận bệnh và xét nghiệm ạ. Loại xét nghiệm theo yêu cầu mà không gặp bác sỹ á.
3. Giả sử KQ có nghi ngờ thì họ gửi mẫu đi chỗ khác xét nghiệm tiếp thì mình có đóng thêm chi phí gì khô g ạ? Với lại em ở xa không thể chờ thì sao ạ?
4. Em có thể xài tên giả không? Em không kể về hành vi nguy cơ của mình cho BS không?
Cám ơn các ac ạ.bạn đến đó sẻ đuợc phát phiếu ghi thông tin có thể ghi thông tin giả được
chi phí hết luôn khoảng 300k nhưng bạn đem theo khoảng 500k đi
khi vào bạn sẽ được bs hỏi về nguy cơ thời gian ,bạn cứ nói đại cái gì đó là được rồi
thời gian chờ kết quả khoảng 2h

Charles
20-07-2017, 18:29
Cám ơn các ac ạ.

Quy trình xét nghiệm tại Hòa Hảo: Bạn lên tầng 1, đến bàn hướng dẫn đăng ký xét nghiệm HIV, sau đó họ đưa bạn tờ giấy đóng tiền (khám), bạn lên tầng 3 đến khoa nội nhiễm gặp BS, bạn nói xét nghiệm HIV thì BS sẽ chỉ định cho bạn XN HIV, sau đó đi đóng tiền, lấy máu rồi chờ kết quả.

Về thông tin cá nhân, bạn có thể lấy tên họ gì hay địa chỉ nào cũng được.

Tuanmecsedec
20-07-2017, 19:07
Cám ơn các ac ạ.

Quy trình xét nghiệm tại Hòa Hảo bây giờ phải có giấy chỉ định của Bác sĩ,vì vậy bạn cần lên lầu 1,đến bàn hướng dẫn,nói xét nghiệm HIV, sau đó họ đưa bạn tờ giấy đóng tiền (khám ) Bác Sĩ,bạn lên lầu 3 đến khoa nội nhiễm gặp Bác Sĩ, bạn nói xét nghiệm HIV thì Bác Sĩ sẽ đưa cho bạn tờ giấy,lúc này có tờ giấy chỉ định của Bác Sĩ thì bạn mới được đi đóng tiền xét nghiệm HIV.

Về thông tin cá nhân,bạn có thể lấy tên họ gì hay địa chỉ nào cũng được.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.