PDA

View Full Version : Ám ảnh

Bước Ra Từ Bóng Tối
21-07-2017, 02:07
Đã hơn 4 tháng tháng từ lúc em biết mình dương tính, em luôn tự nhủ trong đầu mình rằng mình phải sống lạc quan, vui vẻ và không nghĩ ngợi nhiều. Nhưng mà sao, cái sự lo lắng, sợ hãi lúc nào nó cũng ám ảnh em hoài không dứt, em sợ khi mọi người biết em bị H mọi người sẽ xa lánh em, em sợ cô đơn, em sợ khi ra trường mình không có công việc làm, em sợ mình là gánh nặng cho ba mẹ. Cái nỗi sợ ấy nó ám ảnh em tới cả trong giấc mơ, đã nhiều lần em mơ thấy bị mọi người xa lánh, hất hủi. Em mới 20, em biết là mình còn quá trẻ để mắc phải căn bệnh này, em không dám mơ tới một tương lai, một sự nghiệp như trước nữa mà bây giờ chỉ là sống cho qua ngày.

ahihi
21-07-2017, 22:28
Mạnh mẽ lên bạn ơi, điều mình nói không biết có giúp bạn được không, nhưng mình nghỉ rằng nổi đau sẽ được vui ngoai bớt nếu có sự sẽ chia, sẽ chia với gia đình, bạn bè tưởng chừng như dễ mà lại khó tưởng. Hãy thử kết bạn vs những người đồng cảnh ngộ bởi đó ko những giúp bạn cản thấy thoải mái trong lòng mà còn tạo cho bạn thêm động lực để sống tiếp . Cố lên bạn

phạm nhật tiến
22-07-2017, 00:09
Đã hơn 4 tháng tháng từ lúc em biết mình dương tính, em luôn tự nhủ trong đầu mình rằng mình phải sống lạc quan, vui vẻ và không nghĩ ngợi nhiều. Nhưng mà sao, cái sự lo lắng, sợ hãi lúc nào nó cũng ám ảnh em hoài không dứt, em sợ khi mọi người biết em bị H mọi người sẽ xa lánh em, em sợ cô đơn, em sợ khi ra trường mình không có công việc làm, em sợ mình là gánh nặng cho ba mẹ. Cái nỗi sợ ấy nó ám ảnh em tới cả trong giấc mơ, đã nhiều lần em mơ thấy bị mọi người xa lánh, hất hủi. Em mới 20, em biết là mình còn quá trẻ để mắc phải căn bệnh này, em không dám mơ tới một tương lai, một sự nghiệp như trước nữa mà bây giờ chỉ là sống cho qua ngày.bạn hãy mạnh mẽ nhìn về tương lai đi chờ ngày khoa học tiến bộ

Hhmmang
27-07-2017, 22:10
20t thì còn quá trẻ.
Anh cũng kg biết nói j với e trong lúc này. Chỉ có 9 mình mới tự cứu mình đc thôi.
Giờ e phải càng mạnh mẽ hơn. Tuân thủ thật tốt điều trị.
Hãy cứ hy vọng tương lai gần sẽ có thuốc trị dứt bệnh này nha e.
cần thì để lại zalo ae mình 8 chơi.
Chúc e vui khoẻ

Đã hơn 4 tháng tháng từ lúc em biết mình dương tính, em luôn tự nhủ trong đầu mình rằng mình phải sống lạc quan, vui vẻ và không nghĩ ngợi nhiều. Nhưng mà sao, cái sự lo lắng, sợ hãi lúc nào nó cũng ám ảnh em hoài không dứt, em sợ khi mọi người biết em bị H mọi người sẽ xa lánh em, em sợ cô đơn, em sợ khi ra trường mình không có công việc làm, em sợ mình là gánh nặng cho ba mẹ. Cái nỗi sợ ấy nó ám ảnh em tới cả trong giấc mơ, đã nhiều lần em mơ thấy bị mọi người xa lánh, hất hủi. Em mới 20, em biết là mình còn quá trẻ để mắc phải căn bệnh này, em không dám mơ tới một tương lai, một sự nghiệp như trước nữa mà bây giờ chỉ là sống cho qua ngày.