PDA

View Full Version : Anh chị cho em hỏi em có lây HIV không

bankhoan1
21-07-2017, 15:54
Anh/chị cho em hỏi với ạ e đi công tác xã hội ở những địa điểm phức tạp hôm rồi em có đi lấy đơn thì cầm phải 1 tờ giấy thấy có 1 khoang có máu ( em không biết máu ở đâu nhưng vẫn còn ướt) em vô tình cầm tay vào trong khi ngón tay có vết thương. Em được biết hiv ra ngoài không khí sẽ mau chóng chết nhưng đấy là số lượng ít còn với số lượng nhiều em cầm vào tờ giấy còn thấy ướt thì sao ạ. Với truờng hợp của em thì nguy cơ có cao không em có cần uống Pep không ạ
Rất cảo ơn anh chị đã tư vấn.

Charles
21-07-2017, 15:58
Anh/chị cho em hỏi với ạ e đi công tác xã hội ở những địa điểm phức tạp hôm rồi em có đi lấy đơn thì cầm phải 1 tờ giấy thấy có 1 khoang có máu ( em không biết máu ở đâu nhưng vẫn còn ướt) em vô tình cầm tay vào trong khi ngón tay có vết thương. Em được biết hiv ra ngoài không khí sẽ mau chóng chết nhưng đấy là số lượng ít còn với số lượng nhiều em cầm vào tờ giấy còn thấy ướt thì sao ạ. Với truờng hợp của em thì nguy cơ có cao không em có cần uống Pep không ạ

Những gì bạn kể không có nguy cơ, không cần uống thuốc phơi nhiễm.

bankhoan1
21-07-2017, 16:08
Dạ cảm ơn trường xuân đã tư vấn nhưng mình vẫn băn khoăn lo lắng máu nhiều vậy mà tay mình đang có vết thương thì vẫn có nguy cơ chứ ạ

Charles
21-07-2017, 16:14
Dạ cảm ơn trường xuân đã tư vấn nhưng mình vẫn băn khoăn lo lắng máu nhiều vậy mà tay mình đang có vết thương thì vẫn có nguy cơ chứ ạ

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

bankhoan1
21-07-2017, 16:26
Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

Nhưng mình vẫn lo lắng mình sợ với số lượng máu nhiều VIRUST chưa chết sẽ lây qua vết thương ở tay :(

phạm nhật tiến
21-07-2017, 16:28

Nhưng mình vẫn lo lắng mình sợ với số lượng máu nhiều VIRUST chưa chết sẽ lây qua vết thương ở tay :(109% không có nguy cơ

Charles
21-07-2017, 16:29
Nhưng mình vẫn lo lắng mình sợ với số lượng máu nhiều VIRUST chưa chết sẽ lây qua vết thương ở tay :(

Bạn được tư vấn mà cảm thấy không tin tưởng có quyền không hỏi tiếp và đi XN.

bankhoan1
21-07-2017, 16:34
Bạn được tư vấn mà cảm thấy không tin tưởng có quyền không hỏi tiếp và đi XN.
Cảm ơn trường xuân mình rất cảm ơn bạn đã trả lời nhưng ý mình hỏi như vậy để xem xem mình có nên uống Pep không vì mình thấy tay mình dính máu nhiều lên lo lắng ạ

bankhoan1
21-07-2017, 16:35
109% không có nguy cơ
Cảm ơn phạm nhật tiến nhưng mình thấy máu chạm vào tay nhiều thế mình nghĩ vẫn có nguy cơ lây Hiv chứ ạ

phạm nhật tiến
21-07-2017, 16:44
Cảm ơn phạm nhật tiến nhưng mình thấy máu chạm vào tay nhiều thế mình nghĩ vẫn có nguy cơ lây Hiv chứ ạkhi máu ra ngoai cơ thể thì 5 phút là bất hoại rồi còn vết thương để lây phải là vết thương hở đang chảy nhiều máu

Tuanmecsedec
22-07-2017, 06:55

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

bankhoan1
24-07-2017, 14:33
khi máu ra ngoai cơ thể thì 5 phút là bất hoại rồi còn vết thương để lây phải là vết thương hở đang chảy nhiều máu
Dạ cảm ơn bạn nhiều

bankhoan1
24-07-2017, 14:36
Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
Em cám ơn anh rất nhiều em cũng hy vọng như vậy ạ. Lúc nào giờ e cũng lo sợ vì số lượng máu ướt tay nên em sợ viruts chưa chết sẽ lây ạ

Charles
24-07-2017, 14:42
Em cám ơn anh rất nhiều em cũng hy vọng như vậy ạ. Lúc nào giờ e cũng lo sợ vì số lượng máu ướt tay nên em sợ viruts chưa chết sẽ lây ạ

BQT diễn đàn không có tư vấn bừa đâu bạn yên tâm đi.