PDA

View Full Version : Lỡ quan hệ với GMD có sử dụng bao cao su

Spkt
22-07-2017, 10:40
Xin chào các anh chị trong diễn đàn, em có lời chúc sức khỏe tới mọi người, mong mọi người tư vấn cho , em xin vào thẳng vấn đề. vào ngày 8/7/2017 em có chủ động quan hệ với GMD(lần đầu), em sử dụng bao cao su durex tự mua trong tiệm thuốc tây. em được GMD đeo bcs cho vì em k biết cách đeo, em được kích dục bằng tay nhẹ nhàng, em khẳng định lúc đó người em không có vết thương hở. khi đeo BCS cho em xong thì GMD nói BJ cho nhưng em từ chối, em cũng không dám hôn ( vì em cũng hơi sợ sợ). Trong quá trình quan hệ em không thấy bao tuột, khi xuất tinh em rút DV ra và vẫn thấy BCS trùm dương vật, lúc tháo BCS ra em thấy tinh trùng vẫn nằm trong bao nhưng em không kiểm tra xem có thủng hay không (vì em thấy hơi ghê) nhưng em không thấy vết rách. sau đó khoảng 1 tiếng sau em về nhà và vệ sinh lại vùng kín. từ ngày quan hệ đó tới giờ em lên mạng đọc các bài viết về sự nguy hiểm khi quan hệ với GMD nên giờ em rất lo sợ và stress nặng mệt mỏi, lúc nào em cũng dằn vặt bản thân. cho em hỏi hành vi của em có nguy cơ nhiễm HIV không chứ bây giờ em rất hoang mang, tính đến giờ là được 14 ngày và em chưa thấy dấu hiệu của bệnh Lậu và Giang mai( em đã tiêm phòng viêm gan B). Em tính đi xét nghiệm combo ở Hòa Hảo vào tuần thứ 3 từ ngày có hành vi liệu có chính xác cao không? em xin cám ơn BQT trước.

phạm nhật tiến
22-07-2017, 10:49
Xin chào các anh chị trong diễn đàn, em có lời chúc sức khỏe tới mọi người, mong mọi người tư vấn cho , em xin vào thẳng vấn đề. vào ngày 8/7/2017 em có chủ động quan hệ với GMD(lần đầu), em sử dụng bao cao su durex tự mua trong tiệm thuốc tây. em được GMD đeo bcs cho vì em k biết cách đeo, em được kích dục bằng tay nhẹ nhàng, em khẳng định lúc đó người em không có vết thương hở. khi đeo BCS cho em xong thì GMD nói BJ cho nhưng em từ chối, em cũng không dám hôn ( vì em cũng hơi sợ sợ). Trong quá trình quan hệ em không thấy bao tuột, khi xuất tinh em rút DV ra và vẫn thấy BCS trùm dương vật, lúc tháo BCS ra em thấy tinh trùng vẫn nằm trong bao nhưng em không kiểm tra xem có thủng hay không (vì em thấy hơi ghê) nhưng em không thấy vết rách. sau đó khoảng 1 tiếng sau em về nhà và vệ sinh lại vùng kín. từ ngày quan hệ đó tới giờ em lên mạng đọc các bài viết về sự nguy hiểm khi quan hệ với GMD nên giờ em rất lo sợ và stress nặng mệt mỏi, lúc nào em cũng dằn vặt bản thân. cho em hỏi hành vi của em có nguy cơ nhiễm HIV không chứ bây giờ em rất hoang mang, tính đến giờ là được 14 ngày và em chưa thấy dấu hiệu của bệnh Lậu và Giang mai( em đã tiêm phòng viêm gan B). Em tính đi xét nghiệm combo ở Hòa Hảo vào tuần thứ 3 từ ngày có hành vi liệu có chính xác cao không? em xin cám ơn BQT trước.bạn qhtd có bcs là an toàn không bị gì hết

Spkt
22-07-2017, 10:53
em sợ lắm vì em có hỏi bà chị học trung cấp dược bảo em quan hệ với GMD dù có BCS cũng có 50% nguy cơ

songlanhmanh88
22-07-2017, 10:54
Xin chào các anh chị trong diễn đàn, em có lời chúc sức khỏe tới mọi người, mong mọi người tư vấn cho , em xin vào thẳng vấn đề. vào ngày 8/7/2017 em có chủ động quan hệ với GMD(lần đầu), em sử dụng bao cao su durex tự mua trong tiệm thuốc tây. em được GMD đeo bcs cho vì em k biết cách đeo, em được kích dục bằng tay nhẹ nhàng, em khẳng định lúc đó người em không có vết thương hở. khi đeo BCS cho em xong thì GMD nói BJ cho nhưng em từ chối, em cũng không dám hôn ( vì em cũng hơi sợ sợ). Trong quá trình quan hệ em không thấy bao tuột, khi xuất tinh em rút DV ra và vẫn thấy BCS trùm dương vật, lúc tháo BCS ra em thấy tinh trùng vẫn nằm trong bao nhưng em không kiểm tra xem có thủng hay không (vì em thấy hơi ghê) nhưng em không thấy vết rách. sau đó khoảng 1 tiếng sau em về nhà và vệ sinh lại vùng kín. từ ngày quan hệ đó tới giờ em lên mạng đọc các bài viết về sự nguy hiểm khi quan hệ với GMD nên giờ em rất lo sợ và stress nặng mệt mỏi, lúc nào em cũng dằn vặt bản thân. cho em hỏi hành vi của em có nguy cơ nhiễm HIV không chứ bây giờ em rất hoang mang, tính đến giờ là được 14 ngày và em chưa thấy dấu hiệu của bệnh Lậu và Giang mai( em đã tiêm phòng viêm gan B). Em tính đi xét nghiệm combo ở Hòa Hảo vào tuần thứ 3 từ ngày có hành vi liệu có chính xác cao không? em xin cám ơn BQT trước.
Bạn yên tâm ko có gì lo lắng trong trường hợp này cả. Bạn QHTD có sử dụng BCS là an toàn 100%( Tinh trùng còn trong BCS tức BCS ko gặp vấn đề gì cả nên bạn Yên Tâm), còn vấn đề kích dục bằng tay là tình dục an toàn 100% ko lây nhiễm bất cứ bệnh nào cả
Bạn yên tâm ko có nguy cơ trong trường hợp này

phạm nhật tiến
22-07-2017, 10:55
em sợ lắm vì em có hỏi bà chị học trung cấp dược bảo em quan hệ với GMD dù có BCS cũng có 50% nguy cơ
tào lao nếu là có nguy cơ 50% thì các công ty bcs đóng cửa hết rồi
yên tâm đi

songlanhmanh88
22-07-2017, 10:58
Quan hệ có BCS mà vẫn lây nhiễm bệnh thì họ sản xuất BCS để làm cảnh hã Bạn, Mấy đứa đó chã biết mốc gì phán bừa quá
Bạn yên tâm 100% ko có nguy cơ và ko có bệnh STDs nào cả luôn nhé

Spkt
22-07-2017, 10:59
nghe các anh tư vấn em cũng đỡ sợ, nhưng em vẫn quyết tâm đi xét nghiệm combo ở hòa hảo để chấm dứt ám ảnh này, em bây giờ mệt mỏi và khủng hoảng tinh thần lắm rồi, em xét nghiệm vào tuần thứ 3 có chính xác không các anh.

songlanhmanh88
22-07-2017, 11:02
nghe các anh tư vấn em cũng đỡ sợ, nhưng em vẫn quyết tâm đi xét nghiệm combo ở hòa hảo để chấm dứt ám ảnh này, em bây giờ mệt mỏi và khủng hoảng tinh thần lắm rồi, em xét nghiệm vào tuần thứ 3 có chính xác không các anh.
Nếu bạn muốn XN giải tỏa Stree thì đợi đủ 4 tuần XN Combo ag/ab để khỏi lo lắng, mà Bạn yên tâm Trường Hợp ko có nguy cơ nên XN sẽ Âm Tính moi thời điểm

Spkt
22-07-2017, 11:09
em xin cám ơn các anh đã tư vấn cho em, em không ngờ làn ranh sống chết chỉ cách nhau vài milimet qua lớp cao su, qua việc này em sẽ điều chỉnh cách sống bản thân lại, em chỉ mới sinh viên năm nhất thôi, em đang học BK hcm, em là niềm hi vọng của ba mẹ, nhưng chỉ vì không tự chủ dc ban thân nên mới chuốc lấy đọa đày về tinh thần này.
1 lần nữa em chân thành cám ơn các anh cũng như BQT, em chúc các anh viên mãn trong cuộc sống và em cũng mong muốn ai đọc được dòng này thì hãy quan hệ 1 cách an toàn.

phạm nhật tiến
22-07-2017, 11:57

em xin cám ơn các anh đã tư vấn cho em, em không ngờ làn ranh sống chết chỉ cách nhau vài milimet qua lớp cao su, qua việc này em sẽ điều chỉnh cách sống bản thân lại, em chỉ mới sinh viên năm nhất thôi, em đang học BK hcm, em là niềm hi vọng của ba mẹ, nhưng chỉ vì không tự chủ dc ban thân nên mới chuốc lấy đọa đày về tinh thần này.
1 lần nữa em chân thành cám ơn các anh cũng như BQT, em chúc các anh viên mãn trong cuộc sống và em cũng mong muốn ai đọc được dòng này thì hãy quan hệ 1 cách an toàn.nếu muốn giải toả thì đợi 28 ngày làm combo
test nhanh 42 ngày

Tuanmecsedec
22-07-2017, 13:29

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Spkt
22-07-2017, 21:01
em rất cảm ơn vì đã tư vấn cho em, có lẽ em sẽ đỡ hồi hợp hơn khi đi xét nghiệm

songlanhmanh88
22-07-2017, 21:13
em rất cảm ơn vì đã tư vấn cho em, có lẽ em sẽ đỡ hồi hợp hơn khi đi xét nghiệm
Bạn có nguy cơ nào đâu mà hồi hộp Bạn? Thoải mái đi, trường hợp của bạn XN chĩ phí máu, phí tiền và phí time thôi

Charles
22-07-2017, 21:34

Theo những gì bạn kể bạn hoàn toàn yên tâm không có nguy cơ với bệnh nào cả.

Spkt
23-07-2017, 16:38
em cám ơn anh Trường Xuân, cho em hỏi trước mắt thì em chắc không bị Lậu nhưng còn nguy cơ với bệnh Giang mai thì như thế nào vì em không biết triệu chứng của bệnh này, 2 hôm nay em thấy mệt mỏi và ho nhưng em không thấy ngứa hay có vết loét gì hết

Charles
23-07-2017, 16:43
em cám ơn anh Trường Xuân, cho em hỏi trước mắt thì em chắc không bị Lậu nhưng còn nguy cơ với bệnh Giang mai thì như thế nào vì em không biết triệu chứng của bệnh này, 2 hôm nay em thấy mệt mỏi và ho nhưng em không thấy ngứa hay có vết loét gì hết

Trường hợp bạn không có nguy cơ với bệnh nào đâu.

Spkt
23-07-2017, 16:47
vâng em cám ơn anh chắc có lẽ vì em đã quá ảm ảnh rồi, em cứ muốn quên đi nhưng không bao giờ ngừng suy nghĩ về nó đc, từ bữa đó đến giờ em không biết đến giấc ngủ trọn vẹn là gì, cứ chợp mắt 1 chút là giật mình suy nghĩ về nó.

phạm nhật tiến
23-07-2017, 16:55
em cám ơn anh Trường Xuân, cho em hỏi trước mắt thì em chắc không bị Lậu nhưng còn nguy cơ với bệnh Giang mai thì như thế nào vì em không biết triệu chứng của bệnh này, 2 hôm nay em thấy mệt mỏi và ho nhưng em không thấy ngứa hay có vết loét gì hếtbạn không có nguy cơ với bệnh gì hết yên tâm đi

phạm nhật tiến
23-07-2017, 16:56
vâng em cám ơn anh chắc có lẽ vì em đã quá ảm ảnh rồi, em cứ muốn quên đi nhưng không bao giờ ngừng suy nghĩ về nó đc, từ bữa đó đến giờ em không biết đến giấc ngủ trọn vẹn là gì, cứ chợp mắt 1 chút là giật mình suy nghĩ về nó.giờ thì yên tâm ngủ ngon được rồi đừng để nó ám ảnh mãi
vui vẻ lên đi

Tuanmecsedec
24-07-2017, 07:03

vâng em cám ơn anh chắc có lẽ vì em đã quá ảm ảnh rồi, em cứ muốn quên đi nhưng không bao giờ ngừng suy nghĩ về nó đc, từ bữa đó đến giờ em không biết đến giấc ngủ trọn vẹn là gì, cứ chợp mắt 1 chút là giật mình suy nghĩ về nó.

Bạn không có nguy cơ bệnh nào đâu.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Spkt
29-07-2017, 15:10
Em xin chào các anh chị trong diễn đàn và BQT, chúc mọi người nhiều sức khỏe ạ, cách đây 1 tuần em đã được anh chị và BQT tư vấn cho em về nguy cơ của em, em đã đỡ streess hơn và sinh hoạt điều độ lại, mong anh chị giải đáp cho em thắc mắc này ạ, Bao cao su rách thủng như thế nào khi quan hệ mới nguy hiểm cho người nam ạ?
em xin cám ơn.

Tuanmecsedec
29-07-2017, 15:13
Em xin chào các anh chị trong diễn đàn và BQT, chúc mọi người nhiều sức khỏe ạ, cách đây 1 tuần em đã được anh chị và BQT tư vấn cho em về nguy cơ của em, em đã đỡ streess hơn và sinh hoạt điều độ lại, mong anh chị giải đáp cho em thắc mắc này ạ, Bao cao su rách thủng như thế nào khi quan hệ mới nguy hiểm cho người nam ạ?
em xin cám ơn.

Khi nào bao cao su bị rách lớn,mà lòi đầu dương vật ra khỏi bao cao su mà vẫn tiếp tục quan hệ từ 1 phút trở lên mới có nguy cơ.

phạm nhật tiến
29-07-2017, 15:16
em xin cám ơn.chừng nào rách lòi đầu dv ra và qhtd trên 1 phút thì sẽ tạo ra nguy cơ

Spkt
29-07-2017, 15:16
Em cám ơn anh Tuanmecsedec, tại vì tuần sau em đi xét nghiệm combo (28 ngày) nên đâm ra em lại lo lắng nhiều ạ

Tuanmecsedec
29-07-2017, 15:21
Em cám ơn anh Tuanmecsedec, tại vì tuần sau em đi xét nghiệm combo (28 ngày) nên đâm ra em lại lo lắng nhiều ạ

Ban quản trị tư vấn cho bạn rồi,vì vậy bạn xét nghiệm để giải tỏa tâm lý thôi,Tuanmecsedec chắc chắn âm tính.

phạm nhật tiến
29-07-2017, 15:23
vấn đề là bạn đã không có nguy cơ xét nghiệm chỉ để giải toả thôi và kết quả sẽ âm tính

Spkt
29-07-2017, 15:31
em rất cám ơn các anh, em hoàn toàn tin tưởng vào tư vấn của các anh, chỉ vì em quá lo sợ thôi ạ.
Những lời tư vấn của các anh lúc trước đã giúp em rất nhiều.
Em mới chỉ sinh viên nhưng em cũng muốn đóng góp một số tiền ủng hộ cho diễn đàn phát triển tuy không nhiều nhặn gì nhưng đó là lời cám ơn của em, em sẽ chuyển khoảng trong khoảng 10 mấy ngày nữa, một lần nữa em xin chân thành cám ơn diễn đàn.

Tuanmecsedec
29-07-2017, 15:34
em rất cám ơn các anh, em hoàn toàn tin tưởng vào tư vấn của các anh, chỉ vì em quá lo sợ thôi ạ.
Những lời tư vấn của các anh lúc trước đã giúp em rất nhiều.
Em mới chỉ sinh viên nhưng em cũng muốn đóng góp một số tiền ủng hộ cho diễn đàn phát triển tuy không nhiều nhặn gì nhưng đó là lời cám ơn của em, em sẽ chuyển khoảng trong khoảng 10 mấy ngày nữa, một lần nữa em xin chân thành cám ơn diễn đàn.

Trước tiên,Tuanmecsedec thay mặt cảm ơn tấm lòng của bạn,bạn có thể chuyển vào :

Mọi thiện nguyện hỗ trợ của các bạn gởi vào :

+ Ngân hàng: Vietcombank TPHCM
+ Tên tài khoản: Bảo Kiếm
+ Số tài khoản: 0071004827322

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn (http://www.diendanhiv.vn/threads/46574-Quy-giup-nhung-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan-trong-cuoc-song-va-duy-tri-diendanhiv-vn)

Spkt
29-07-2017, 15:36
em dùng agribank có thể chuyển vào vietcombank bình thường đúng không anh

Tuanmecsedec
29-07-2017, 15:39
em dùng agribank có thể chuyển vào vietcombank bình thường đúng không anh

Nếu bạn dùng Agribank thì chuyển vào tài khoản này :

+ Ngân hàng: Agribank TPHCM,chi nhánh An Phú
+ Tên tài khoản: Bảo Kiếm
+ Số tài khoản: 1606205685308

Spkt
29-07-2017, 15:41
vâng em sẽ sắp xếp thời gian để chuyển

Spkt
30-07-2017, 17:34
Em chào anh chị và BQT và chúc sức khỏe, lần trước khi trình bày nguy cơ em quên không bổ sung chi tiết này, lúc tháo BCS ra tay em dính dịch âm đạo mà chạm vào DV thì em có nguy cơ với giang mai và sùi mào gà không ạ em lo quá

phạm nhật tiến
30-07-2017, 17:43
Em chào anh chị và BQT và chúc sức khỏe, lần trước khi trình bày nguy cơ em quên không bổ sung chi tiết này, lúc tháo BCS ra tay em dính dịch âm đạo mà chạm vào DV thì em có nguy cơ với giang mai và sùi mào gà không ạ em lo quákhông có nguy cơ với bệnh nào

Spkt
30-07-2017, 17:49
Em cám ơn tại em đang lỡ miệng em lại nhầm với giang mai vì em search google thấy bảo triệu chứng là vậy, em cũng khá hoang mang không phân biệt đâu là gai sinh dục trên DV, đâu là cái sùi mào gà

phạm nhật tiến
30-07-2017, 18:05
Em cám ơn tại em đang lỡ miệng em lại nhầm với giang mai vì em search google thấy bảo triệu chứng là vậy, em cũng khá hoang mang không phân biệt đâu là gai sinh dục trên DV, đâu là cái sùi mào gà
smg thì mọc thành cụm đụng vô dể chảy máu mủ phát triển theo thời gian
gai sinh dục mọc ở quy đầu không gây khó chịu gì hết

Charles
30-07-2017, 20:07
Em chào anh chị và BQT và chúc sức khỏe, lần trước khi trình bày nguy cơ em quên không bổ sung chi tiết này, lúc tháo BCS ra tay em dính dịch âm đạo mà chạm vào DV thì em có nguy cơ với giang mai và sùi mào gà không ạ em lo quá

Không có sao bạn.

deleted14
30-07-2017, 21:40
sợ bạn luôn, bao cao su có tác dụng không những tránh thai mà còn tác dụng chính đó chính là tránh bị lây nhiễm các bệnh lây qua đường tình dục mà như bạn nói nguy cơ tới 50% thì bọn sx bcs nó dẹp hết tiệm à :monkeys16:

Tuanmecsedec
31-07-2017, 06:26

Không có sao bạn.

Spkt
03-08-2017, 17:23
Em sợ quá các anh ơi, gần tới ngày xét nghiệm mà em cảm cúm, biểu hiện nhức đầu, nóng lạnh toàn thân. Đau cơ . Liệu em đã nhiễm H.

phạm nhật tiến
03-08-2017, 17:26
Em sợ quá các anh ơi, gần tới ngày xét nghiệm mà em cảm cúm, biểu hiện nhức đầu, nóng lạnh toàn thân. Đau cơ . Liệu em đã nhiễm H.
cứ xét nghiệm kết quả sẽ âm tính thôi có gì mà lo

Spkt
03-08-2017, 17:30
Thế em uống thuốc cảm có ảnh hưởng đến kq xét nghiệm ko anh

Charles
03-08-2017, 17:48

Bạn có nguy cơ đâu mà nhiễm. Còn bạn vẫn muốn XN thì đợi hết cúm rồi hãy XN.

phạm nhật tiến
03-08-2017, 19:46
có nguy cơ đâu mà ảnh hưởng yên tâm đi

Tuanmecsedec
04-08-2017, 05:28

Thuốc cảm không ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm HIV khi ra âm tính.

Spkt
04-08-2017, 08:09
Cảm này của em là cảm cúm ạ, không phải cảm lạnh, vậy có sao không anh tuấn

Tuanmecsedec
04-08-2017, 08:23
Cảm này của em là cảm cúm ạ, không phải cảm lạnh, vậy có sao không anh tuấn

Cảm cúm hay cảm lạnh hoặc CẢM THÔNG cũng không ảnh hưởng khi xét nghiệm HIV ra âm tính bạn.

Spkt
11-08-2017, 15:24
Em đã đi xét nghiệm ở hòa hảo 35 ngày kể từ hành vi qhe với GMD có BCS không tuột rách anh chị ạ, s/co của em là 0.22 Neg , trường hợp của em đã an toàn chưa ạ, em xin cám ơn diễn đàn.

Tuanmecsedec
11-08-2017, 15:28
Em đã đi xét nghiệm ở hòa hảo 35 ngày kể từ hành vi qhe với GMD có BCS không tuột rách anh chị ạ, s/co của em là 0.22 Neg , trường hợp của em đã an toàn chưa ạ, em xin cám ơn diễn đàn.

Theo như bạn đã an toàn chưa ?. Khi ban quản trị đã tư vấn cho bạn là không có nguy cơ ngay từ đầu rồi.

Charles
11-08-2017, 15:31

Bạn có nguy cơ đâu mà không an toàn. Giờ thì xả stress đi thôi.

Spkt
11-08-2017, 15:52
Vâng em cảm ơn các anh lắm, giờ em mới thấy đc sống thực sự

songlanhmanh88
11-08-2017, 16:22
Vâng em cảm ơn các anh lắm, giờ em mới thấy đc sống thực sự
Hãy vui chơi xã stress đê nào. Không có nguy cơ thì tất nhiên ÂT là đúng rồi chứ gì nữa

Spkt
21-08-2017, 14:10
Chào các anh chị và BQT, mong anh chị tư vấn cho em về xét nghiệm này cái. Kể từ ngày hành vi của em là đc hơn 6 tuần rồi, tự dưng tay em mọc vài nốt mụn đỏ lạ, đc 1 2 ngày là nó mất, dương vật em cũng không lỡ loét hay chảy mủ gì, hạch bẹn cũng không có, nhưng hôm nay em thấy một vết gì đó ở dv trông rất lạ, loét cũng không phải. Em nghi ngờ mình nhiễm giang mai kín, anh chị tư vấn cho em em nên tới hòa hảo hay pasteur để xét nghiệm cho chính xác ạ, nếu em mắc phải giai đoạn đầu thì chữa trị có tốn kém không, em xin cám ơn diễn đàn .

Charles
21-08-2017, 14:12
Chào các anh chị và BQT, mong anh chị tư vấn cho em về xét nghiệm này cái. Kể từ ngày hành vi của em là đc hơn 6 tuần rồi, tự dưng tay em mọc vài nốt mụn đỏ lạ, đc 1 2 ngày là nó mất, dương vật em cũng không lỡ loét hay chảy mủ gì, hạch bẹn cũng không có, nhưng hôm nay em thấy một vết gì đó ở dv trông rất lạ, loét cũng không phải. Em nghi ngờ mình nhiễm giang mai kín, anh chị tư vấn cho em em nên tới hòa hảo hay pasteur để xét nghiệm cho chính xác ạ, nếu em mắc phải giai đoạn đầu thì chữa trị có tốn kém không, em xin cám ơn diễn đàn .

Giang mai phải XN mới biết. Bạn đến Pastuer hay Hòa Hảo XN đều được.

Tuanmecsedec
21-08-2017, 14:13

Tư vấn thì ban quản trị tư vấn rồi,bạn muốn xét nghiệm thì tùy bạn,vì máu của bạn,tiền của bạn không ai có thể cấm khi bạn muốn.

Còn về xét nghiệm hai nơi đó chổ nào xét nghiệm cũng chính xác.